SỨC KHỎE & ĐỜI SỐNG

Đau bao tử bao tử/ dạ dày do virus HP

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 82K Lượt đọc
  • 143 Trả lời

13 Người đang theo dõi

• Trang 8/8

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 7
  • 8
    • 314 Bài viết

• 199 Được cảm ơn

Cảm ơn chủ top nhất nhiều về thông tin hữu ích

Mình cũng mới đi khám và kết quả là " Hội chứng dạ dày ,tá tràng nhiễm khuẩn HP " :
    Khi khám bác sĩ nói mình đi nội soi ,nhưng vì sợ nên mình chỉ sét nghiệm máu thôi ,không biết có ảnh hưởng nhiều tới tình trạng bệnh ko nữa ?

Mình muốn hỏi thêm là mình đang bắt đầu quá trình điều trị , nhưng mình đang ăn chay ( trong vòng 1/2 tháng , đúng = thời gian uống thuốc lần đầu ) không biết ăn chay như vậy thì có ảnh hưởng gì tới quá trình điều trị ko ?

Rất mong câu trả lời của các bạn ghé qua top này !

Mình cảm ơn rất nhiều ạ !
    Sống....không giận..không hờn..không oán trách .... !
    • 614 Bài viết

• 1,239 Được cảm ơn

Đang lọ mọ tìm thông tin vớ phải post của nick tranthianhtho buc thế, PR thấy rõ.
    • 291 Bài viết

• 173 Được cảm ơn

Mẹ mình vs mẹ chồng đều bị bạn ah, bạn kien tri uống thuốc theo lộ trình bs thường từ 2-6thang tuỳ theo hàm lượng virus hp mặc dù uống thuốc này rất mệt. Chỉ dễ xảy ra ung thư khi trong dạ dày có ổ loét thôi bạn ah. Chúc bạn sớm khỏi bệnh.

Sent from my LT29i using Tapatalk 2
    nick : nice201
    pass: hang
    con iu mau ve vs ba me nao
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vananhgoody Xem bài viết
    Mình có người bạn tốt nghiệp xuất sắc thủ khoa ngành Y nội tiêu hóa ở Nga, rất tận tâm và có trách nhiệm (cái này là mình bảo đảm, hổng phải bạn bè mà tâng nhau đâu), hiện nay đang là bs giảng viên của ĐH YDuoc SG, bạn ấy chữa cho nhiều trường hợp bệnh dạ dày nặng lắm, hiện nay có phân công ctac ở bv Chợ Rẫy (nhưng mà mình ko tiện nói tên ra, các mẹ cũng biết rồi, mấy cái này tế nhị). Nếu bạn nào quan tâm thì pm mình, mình cho contact của bạn ấy. Bs này hiền lắm, các mẹ cứ gọi hỏi tình trạng của mình, bs có thể đến tận nhà hoặc sẽ hướng dẫn các mẹ đến bv nơi bs công tác.
    P/S: thêm 1 cái bảo đảm : bs này bảo đảm đẹp trai các mẹ nhé
    Chị ơi, chị có thể cho em xin thông tin của bác sĩ này ko ạ, em cảm ơn nhiều a.
  • Trang 8/8

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 7
  • 8