SỨC KHỎE & ĐỜI SỐNG

Đau bao tử, ăn vào là ói ra. Làm sao đây ?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 6.54K Lượt đọc
  • 10 Trả lời

• 191 Bài viết

• 372 Được cảm ơn

Đứa em của mình cứ ăn vào chừng 5p hay 10p là ói ra hết. Tháng trước mình đưa nó đi khám ở BV Hoàn Mỹ thì BS bảo là bao tử chỉ bị viêm thôi, “viêm chợt hang vị “. Cho uống thuốc 1 tháng rồi tái khám.

Nhưng từ hôm uống thuốc đến giờ đã 3 tuần mà k thấy đỡ chi cả, ăn cháo thì K sao hễ ăn cơm là đau quằn quại. 2 ngày nay vẫn uống thuốc đều mà cứ ăn vào là ói.

Có mẹ nào bị triệu chứng giống vậy k ? Mách cho mình là chữa ở đâu với nhé, có BS tư nào hay k ? Mình đang tính sắp xếp công việc thứ 5 đưa nó đi Đại Học Y Dược – Hùng Vương thử xem sao.
    Mong các mẹ giúp đỡ nhé, Thanks .:Rose::Rose::Rose:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi GJKANI; 05/05/2009 vào lúc 08:25 PM.
    Yêu mẹ hơn tất cả - Mong anh yêu em nhiều hơn em đã yêu mẹ em. !!:rolleyes:!!
    :LoveStruc:That love never change Forver and Ever .:LoveStruc: I believe in you and me .:LoveStruc:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Mẹ em không đồng ý cưới, phài làm sao đây?

Mấy hôm nay em bế tắc quá, làm gì cũng không đến nơi đến chốn, chẳng biết tâm sự với ai cả, nên em lên đây hy vọng được các chị chia sẻ và cho em lời khuyên. Theo đúng như đã bàn bạc và nhất trí, lẽ ra đến tháng 10 này em và bạn em sẽ cưới (bọn em yêu nhau đã 4,5 năm nay rồi). Nhà trai cũng đã...

• 4 cách chữa nếp nhăn vùng mắt từ trứng gà

Mỗi người sẽ có bị nhăn da mặt theo 1 cách khác nhau. Có người nhăn ở đuôi mắt, có người nhăn ở...

• Bé ăn ngủ không đúng giờ- Làm sao đây?

Các mẹ ơi, bé nhà em được hơn 4 tháng, tự dưng 2 tuần trước đảo ngược mọi sinh hoạt. NGày ngủ suốt còn đêm thức chơi nên giờ ăn của cháu bị ảnh hưởng. EM điều chỉnh mãi thì mấy hôm nay chịu ngủ đêm rồi nhưng hoặc rất muộn mới ngủ, hoặc ngủ 1 giấc rồi gần sáng lại tỉnh dậy chơi. Vấn đề ở chỗ là bé...

• Cách giảm 1 kí mỗi tuần mà không hại sức khỏe

Xem xong bài này tự nhiên em có động lực giảm cân ghê gớm ạ, giảm cân mà không hại sức khỏe thì quá...

• Phụ nữ Việt Nam – Đảm đang, duyên dáng

Tháng 10, tiết trời thu se lạnh dần nhường bước cho mùa đông lạnh giá. Song, trên khắp đất nước...

• 191 Bài viết

• 372 Được cảm ơn

K có mẹ nào giúp mình hết vậy ?:Crying::Crying::Crying:
    Có ai biết BS tiêu hóa giỏi mách cho mình với.
    Thanks all :Rose::Rose::Rose:
    Yêu mẹ hơn tất cả - Mong anh yêu em nhiều hơn em đã yêu mẹ em. !!:rolleyes:!!
    :LoveStruc:That love never change Forver and Ever .:LoveStruc: I believe in you and me .:LoveStruc:
    • 223 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Mình cũng đã từng bị như thế và đi khám nội soi rồi uống thuốc mấy ngày là đỡ mặc dù thuốc thì vẫn uống hết 1 tháng. Mình khám ở phòng khám Điện biên phủ - HN. Nhưng hình như bạn ở SG thì mình chịu thôi.
    • 1,762 Bài viết

• 947 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi GJKANI Xem bài viết
    K có mẹ nào giúp mình hết vậy ?:Crying::Crying::Crying:
    Có ai biết BS tiêu hóa giỏi mách cho mình với.
    Thanks all :Rose::Rose::Rose:
    Mẹ nó vào đây hỏi mẹ Doctor4u về địa chỉ khám bệnh nha.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,605 Bài viết

• 3,016 Được cảm ơn

Trước đây mình cũng vậy đi điều trị cả 2 tháng trời tốn bao nhiêu là tiền mà bệnh vẫn vậy. Cứ ăn vào là cồn cào bao tử rồi ói sạch sành sanh, mệt bã người. Sau này tình cờ mình được một người bác cho 1 lít mật ong nguyên chất, mỗi sáng mình uống 1 muỗng canh thế là hết bị. Bạn thử cho em bạn uống mật ong thử xem sao. Uống thuốc tây nhiều quá chỉ làm chết hết những con vi khuẩn có ích hậu quả là sẽ bị tiêu chảy, chữa chứng bệnh này còn khó hơn như mình đấy.
    Bệnh viện Đại học Y Dược là bệnh viện tư chứ không phải công như mọi người nghĩ. Cho thuốc cứ phải nói là giá trên trời. Cách đây có đến 7, 8 năm mình điều trị bệnh viêm xoang ở đấy, mỗi toa thuốc 7 ngày mà tiền thuốc đã hết gần 500 ngàn. Tóm lại bệnh viện này dành cho người giàu.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,992 Bài viết

• 2,247 Được cảm ơn

Ở Saigon hiện nay có 2 bs trùm về tiêu hóa là bs Trần Ngọc Bảo (Mr.) và bs Trần Kiều Miên (Mrs.).
    Bác Bảo có phòng khám ở Bà Hạt Q.10 nhưng để khám được thì phải đăng ký trước vài ngày, còn ko thì đợi đến khuya mới tới lượt mình. Với lại dạo này chắc đông bệnh quá hay sao mà bác hay quát tháo lắm.
    Bác Kiều Miên thì cũng quát chút chút nhưng khách vắng hơn. Tuy nhiên chữa cũng giỏi, nhất là nội soi thì No.1 đấy.
    Theo mình tốt nhất là bạn đưa em đến bv DH Y dược gần trường Y để được chính bác K.Miên nội soi rồi hỏi nhỏ bác phòng khám, sau đó đi thẳng về nhà, đợi chiều đến phòng bác khám cho. Vì nếu chờ lấy được kết quả test con vi khuẩn Hp (Helicobacter Pylori) thì chắc chắn là bạn nằm ngủ trưa ở bv luôn
    Bạn gọi phone đến bv hỏi lịch khám của bác K.Miên là tốt nhất vì trên mạng sợ ngta update ko đúng thực tế.
    Mình khám bác đã lâu nên ko rõ phòng khám hiện nay của bác ở đâu.
    Chúc em bạn mau lành bệnh :LoveStruc:
    • 1,483 Bài viết

• 1,611 Được cảm ơn

Hixx, mình kéo cái topic này lên. Hổng biết các mẹ thông thái có ai gặp trường hợp như mình không. Số là 1 năm trở lại đây mình đau bao tử, có đi nội soi rồi uống thuốc cũng đỡ. Tháng vừa rồi mình lại bị đau 2 lần nên có đến nhờ bác sỹ cho thuốc. Bác sỹ bảo phải nội soi để biết bao tử mình bây giờ như thế nào mới cho thuốc được. Mình nội soi hôm thứ 3 vừa rồi, khi nội soi xong thì bao tử mình lúc nào cũng cồn cào, sáng chưa kịp ăn là cào chịu không nổi, ăn xong vào 1 giờ sau lại thấy cồn cào, rồi mình uống 1 ly sữa vào đến 11h30 lại lấy cào ruột nữa, cào đến nỗi mình chảy cả nước miếng trong. Tình trạng này trước lúc nội soi không bao giờ có cho dù mình có nhịn ăn. Mà khổ là mình chẳng buồn ăn gì cả. Bụng cồn cào mà nhìn thấy đồ ăn là mình lại ngán nuốt không trôi. Mình vốn ăn không ngon miệng 1 năm nay rồi.
    Mình có đi hỏi bác sỹ thì bác sỹ chỉ nói là lúc nào thấy cào ruột thì nên uống 1 ly sữa. Hixx, có ai giống mình không?
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mọi người cho em hỏi địa chỉ cụ thể của bác sĩ Kiều Miên ở đâu không ạ? em nghe là ở Phạm Ngọc Thạch, nhưng mà search trên google là ở Bình Thạnh:Crying: em xin cảm ơn trước ạ
    • 123 Bài viết

• 275 Được cảm ơn

Bác Kiều Miên làm việc bán thời gian ở Phòng khám Đa khoa Quốc tế Yersin. Bạn có thể đặt lịch hẹn khám với bác theo số 08. 3833 6688, như thế bạn không phải chờ đợi như khám ở Y Dược. Thông tin về bác ấy ở đây:

http://www.yersinclinic.com/vi/doctor/25/tran-kieu-mien
    http://zaodich.com/forum/f2488/kinh-mat-va-phu-kien-f21-nhap-tu-my-kinh-dong-gia-250k-phu-kien-chi-tu-50k-1701338/
    • 1,762 Bài viết

• 947 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Carot_08 Xem bài viết
    Hixx, mình kéo cái topic này lên. Hổng biết các mẹ thông thái có ai gặp trường hợp như mình không. Số là 1 năm trở lại đây mình đau bao tử, có đi nội soi rồi uống thuốc cũng đỡ. Tháng vừa rồi mình lại bị đau 2 lần nên có đến nhờ bác sỹ cho thuốc. Bác sỹ bảo phải nội soi để biết bao tử mình bây giờ như thế nào mới cho thuốc được. Mình nội soi hôm thứ 3 vừa rồi, khi nội soi xong thì bao tử mình lúc nào cũng cồn cào, sáng chưa kịp ăn là cào chịu không nổi, ăn xong vào 1 giờ sau lại thấy cồn cào, rồi mình uống 1 ly sữa vào đến 11h30 lại lấy cào ruột nữa, cào đến nỗi mình chảy cả nước miếng trong. Tình trạng này trước lúc nội soi không bao giờ có cho dù mình có nhịn ăn. Mà khổ là mình chẳng buồn ăn gì cả. Bụng cồn cào mà nhìn thấy đồ ăn là mình lại ngán nuốt không trôi. Mình vốn ăn không ngon miệng 1 năm nay rồi.
    Mình có đi hỏi bác sỹ thì bác sỹ chỉ nói là lúc nào thấy cào ruột thì nên uống 1 ly sữa. Hixx, có ai giống mình không?
    Không biết sao nhiều BS ở VN lại khuyên uống sữa khi bị cào ruột? Rõ ràng là bạn uống vào thì tình hình còn tệ hơn đúng không? Mỗi lần bao tử mình có vấn đề thì một trong những thứ mình tránh xa đó là sua và nước trái cây.
    • 249 Bài viết

• 288 Được cảm ơn

Mình cũng bị đợt cấp như vậy từ hồi học lớp 11. Đi 3 bệnh viện liền. Cuối cùng đi khám tư, được kê Kremil S, thế là hết. Đợt vừa rồi mổ đẻ, phải nhịn ăn, mình cũng lo dịch vị tiết ra nhiều mà tới lúc ăn lại sẽ đau quằn quại, được bác sỹ kê cho uống Nexium cũng hết đấy. Nexium thì đắt. Đây toàn là các thuốc bao niêm mạc dạ dày.