SỨC KHỎE & ĐỜI SỐNG

Đánh cảm bằng trứng luộc, tóc rối và gừng gió địa liền.

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 6.15K Lượt đọc
  • 9 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• 42 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Mình thấy các cụ toàn đánh cảm bằng lòng trắng trứng, tóc rôie, đồng bạc và gừng gió địa liền.Khi đánh xong đồng bạc lúc thì vàng ươm, lúc lại xanh ngắt.Có ai giải thích hện tượng này hộ mình được không? ( Lúc nào thì vàng, lúc nào thì xanh) và đã có ai thử đánh cảm cho người khoẻ mạnh không? Đồng bạc lúc đó có bị đổi màu hay ko?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 3,797 Bài viết

• 6,920 Được cảm ơn

Cũng lạ lắm chẳng biết thế nào, nhưng nhà mình toàn đánh cảm kiểu này. Nếu cảm nắng đồng bạc chuyển màu đỏ, cảm gió chuyển màu xanh đen, không cảm không đổi màu, đánh 2 lần thì lần sau không đậm màu bằng lần trước.

Chỉ là kinh nghiệm, không biết lí giải thế nào, nhưng mà cũng thấy tốt.
    • 1,078 Bài viết

• 383 Được cảm ơn

Hin nhà mình ( 3 tuổi) bị Viêm VA liên tục ( chỉ khỏi khoảng 10 ngày là bị lại liền), bà ngoại bảo khả năng bị cảm xâu bên trong rồi nên phải đánh gió
    Thế là Mìnhđánh gió cho Hin 3 hôm nay. Mỗi lần đánh 3 quả, lần nào cũng xanh, lần sau ít xanh hơn lần trước. Nhưng đánh 3 hôm rồi vẫn không đỡ mấy, liệu có cần đánh thêm không nhỉ?
    • 1,748 Bài viết

• 196 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi HinHin Xem bài viết
    Hin nhà mình ( 3 tuổi) bị Viêm VA liên tục ( chỉ khỏi khoảng 10 ngày là bị lại liền), bà ngoại bảo khả năng bị cảm xâu bên trong rồi nên phải đánh gió
    Thế là Mìnhđánh gió cho Hin 3 hôm nay. Mỗi lần đánh 3 quả, lần nào cũng xanh, lần sau ít xanh hơn lần trước. Nhưng đánh 3 hôm rồi vẫn không đỡ mấy, liệu có cần đánh thêm không nhỉ?
    Trẻ con theo mình được biết không nên đánh cảm.
    • 674 Bài viết

• 185 Được cảm ơn

Mình thấy người ta bảo, đánh cảm kiểu này không nên đánh quá 2 lần liền một lúc, vì như vậy khí thoát hết ra ngoài, người sẽ rất mệt, chả biết có đúng không nữa.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 42 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Nhưng mà đã có ai thử đánh cho người khoẻ mạnh chưa?Đồng bạc có biến đổi màu không?
    • 3,797 Bài viết

• 6,920 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi HinHin Xem bài viết
    Cái này chỉ đánh cảm thôi chứ không chữa được viêm nhiễm đâu. Nếu bị viêm nhiễm thì không còn chỉ là cảm nữa rồi. Bạn nên cho con đi khám thôi chứ oánh kiểu này không khỏi đâu.

Trích dẫn Nguyên văn bởi CuBindeptrai2006 Xem bài viết
    Nhưng mà đã có ai thử đánh cho người khoẻ mạnh chưa?Đồng bạc có biến đổi màu không?
    Mình trả lời ở bài trên rồi, không đổi tí nào hết! Không tin bạn thử mình lúc khỏe là biết liền!

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhimlonton Xem bài viết
    Mình thấy người ta bảo, đánh cảm kiểu này không nên đánh quá 2 lần liền một lúc, vì như vậy khí thoát hết ra ngoài, người sẽ rất mệt, chả biết có đúng không nữa.
    Khi đánh thì đánh 2 lần tức là lúc đánh hết người rồi gỡ đồng bạc ra rửa hết lớp màu bám ngoài rồi đánh lại lần nữa cho ra hết khi độc. Mình cũng chả hiểu căn cứ thế nào, thấy các cụ hướng dẫn thế, cùng toàn làm 2 lần liền thấy ok. Mà làm một lần thì các cụ chê ẩu và lười nên toàn đánh 2 lần thôi.
    • 5,647 Bài viết

• 867 Được cảm ơn

À, màu vàng trên đồng bạc là do bé bị cảm nắng các mẹ nhé
    Còn màu xanh là nhiễ lạnh
    Đánh gió tốt mà. bé nhà em 8tháng em cũng đánh gió gừng địa liền cho con
    Sau khi tắm xong cũng xoa rượu gừng địa liền cho con tránh gió và ấm toàn thân nũa
    • 25 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Đây là cách đánh gió mẹ mình hướng dẫn cho mình:
    Luộc chin quả trứng gà, bỏ lòng đỏ, cho đồng bạc vào giữa, thêm ít tóc rối càng tốt.
    Đânh lần lượt từ mặt xuống cổ gáy, sau lưng đánh theo hình xương cá, tức là giữa sống lưng trước, hai bên đánh chéo từ trên xuống dưới. Sau đó dến hai cánh tay, đằng trước ngực, rồi xuống hai chân.
    Lưu ý là phải đánh theo chiều từ trên xuống dưới, không đánh ngược trở lại.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 81 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Mình cũng thường làm như vậy, linh nghiệm lắm đó