SỨC KHỎE & ĐỜI SỐNG

da mặt bị dị ứng tác dụng phụ của trangala

Đến trả lời mới nhất
  • 5 Lượt chia sẻ
  • 8.09K Lượt đọc
  • 9 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em là boy. lúc trước mặt em nổi ít mụn nên nhỏ bạn có đưa cho hủ kem trộn từ thuốc tây gồm các vitamina, pp,enat400, lycozin và 1 hũ trangala. em có xức dc 1 tuần thì măt hết mụn trắng sáng rỏ ra. tiếp tục xức thêm 2 tuần nữa thì nghe nhìu người nói là ko tốt nên em không xức nữa. ngưng được 1 tuần thì da mặt em ngứa và bắt đầu có những dấu hiệu như ngứa và nỗi đỏ từng mảng trên mặt rất khó chịu em có đi bác sĩ da liểu uống thuốc cả tháng nhưng nếu 1 ngày ko uống thì vẫn ngứa. đến giờ em vẫn uống nhưng thấy thuốc hết hiệu quả rồi. mặt em bây giờ mụn ít nhưng ngứa khắp mặt thì nhìu. da ở mủi thì là da dầu còn 2 bên má dầu và còn khô nữa. sắp đi học đại học rồi mà mặt như vầy thật là tự ti. ai có cách nào giúp da hết mụn và không còn ngứa nữa làm ơn giúp dùm em với ạ
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• dị ứng với tác dụng phụ của trangala

em năm nay 20 tuổi,do trước mặt có trứng cá nên em dùng trangala để điều trị và đến nay đã được gần 3 năm em thấy rất tốt nhưng gần đây em nghe nói dùng trangala không tốt nên em đã ngừng sử dụng thì thấy mặt rất ngứa ,em đã uống nhiều thuốc nhưng không đỡ.mặt lúc nào cũng rân rẩn ngứa rất khó...

• 8 bài thuốc đông y trị đau gót chân

Đau gót chân là trạng thái bệnh lý thường gặp, nhất là ở những người có tuổi và cao tuổi. Bệnh phát...

• Qùa tặng ngày khai trường từ CANIFA Kids

Chào mừng năm học mới và hân hạnh là Nhà tài trợ chính của Đồ Rê Mí 2014, CANIFA Kids dành tặng các...

• Cách trị mất ngủ không cần dùng thuốc

Ngày nay, những người trẻ cũng hay mắc chứng bệnh mất ngủ. Mất ngủ không những làm ảnh hưởng đến...

• Làm sao để chữa da mặt bị tác dụng phụ của thuốc trị mụn gia truyền?

TRước đây da em bị mụn, em nghe nhiều người nói là dùng kem trị mụn gia truyền Bảo Lâm sẽ hết. Em mua về dùng thử thấy hết sạch mụn, da trắng và đẹp. Nhưng da mặt lại bị mỏng, không dùng được bất kỳ loại mỹ phẩm nào khác, cứ dùng là bị nổi mụn (mặc dù những mỹ phẩm em mua đều có thưong hiệu và đắt...

• 222 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

cái này chắc bạn phải dùng dược mỹ phẩm avene rồi.
    • 63 Bài viết

• 121 Được cảm ơn

đi khám lại đi bạn, bác sĩ nào nổi tiếng ấy. Mình cũng bị dị ứng mỹ phẩm như bạn, lúc đầu đi khám ở Da liễu HN, họ cho hầm bà lằng đủ thứ, bôi vào mình hết ngứa nhưng mặt lúc nào cũng đỏ rần rần lên như phát sốt.KO dám ra đường luôn Mình lại tốn 1 đống tiền chữa nữa, nhưng chả được kq. Cứ kệ, Chờ nửa năm mới đỡ, nhưng da mặt chả láng mịn như xưa, cứ 3 hôm lại lên 1 đống mụn, xong bôi gentrisone thì 3 hôm sau lại hết. Đến giờ vẫn thế. Trông mặt bẩn bẩn
    Chỉnh sửa lần cuối bởi sakahara; 09/09/2012 vào lúc 06:58 PM.
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

bạn có biết cách chữa dị ứng với trangala ở đâu hiệu quả không?chỉ dùm mình với.mình cũng đang bị dị ứng với trangala da mặt mình lúc nào cũng thấy ngứa và rất rất là khó chịu,mình đã uống nhiều thuốc nhưng không thấy đỡ gì cả.
    có ai có cách nào thì mong tư vân giúp mình với.
    mình xin cảm ơn trước.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Thaokhunglong; 14/11/2012 vào lúc 10:33 AM.
    • 87 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Bạn thử dùng kem trị mụn của Forever - hàng Mỹ nhập khẩu xem thế nào.

Kem chiết xuất từ cây nha đam, giảm kích ứng rất tốt bạn ạ và giúp bạn hết mụn (mụn bọc đấy nhé) sau 2-3 ngày.

Dùng kem trị mụn, chẳng qua là trị phần ngọn thôi, bạn phải trị từ gốc thì mới hết mụn được, chúc thành công.
    • 121 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bilove2310 Xem bài viết
    em là boy. lúc trước mặt em nổi ít mụn nên nhỏ bạn có đưa cho hủ kem trộn từ thuốc tây gồm các vitamina, pp,enat400, lycozin và 1 hũ trangala. em có xức dc 1 tuần thì măt hết mụn trắng sáng rỏ ra. tiếp tục xức thêm 2 tuần nữa thì nghe nhìu người nói là ko tốt nên em không xức nữa. ngưng được 1 tuần thì da mặt em ngứa và bắt đầu có những dấu hiệu như ngứa và nỗi đỏ từng mảng trên mặt rất khó chịu em có đi bác sĩ da liểu uống thuốc cả tháng nhưng nếu 1 ngày ko uống thì vẫn ngứa. đến giờ em vẫn uống nhưng thấy thuốc hết hiệu quả rồi. mặt em bây giờ mụn ít nhưng ngứa khắp mặt thì nhìu. da ở mủi thì là da dầu còn 2 bên má dầu và còn khô nữa. sắp đi học đại học rồi mà mặt như vầy thật là tự ti. ai có cách nào giúp da hết mụn và không còn ngứa nữa làm ơn giúp dùm em với ạ
    Bạn có thể uống thuốc bổ gan hoặc nếu có điều kiện bạn uống nước chlorophyll thử xem, ngoài ra bạn có thể dùng cây nha đam để đắp mặt để giảm kích ứng cho da.
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

sakahara bạn cũng dị ứng trangala a?nửa năm mới khỏi a?minh cung đang bị dị ứng trangala uống thuốc hoài mà không khỏi cú ngùng thuốc thì mặt lại ngứa,không biết có khỏi được như bạn không nữa.
    • 32 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

kinh nghiệm xương máu đây, mình còn đang di chứng của kem trộn đây nè, kinh nghiệm xương máu suốt đời kg dám bôi mỹ phẩm tầm bậy vào mặt nữa, nói chung là gần qua được giai đoạn stess nặng vì kem trộn rồi, phải từ bỏ thôi dù biết khó khan lắm mặc cảm lắm, nhưng rồi se qua thôi, đầu tiên em hãy kiên cường mà chấp nhận gương mặt xấu xí khoảng 1 tháng nhé, hàng ngày e đi mua trà xanh về uống, rồi rửa mặt bằng trà xanh luôn, nếu ngứa quá thì mua thuốc doxycyline, cezil về uống nhé, mua thêm upsa C hoặc C liều cao uống mỗi ngày, ra hiệu dược mỹ phẩm mua thêm kem avene của pháp chuyên dành cho da dị ứng thoa vào sáng và tối thấy da bớt khô hơn, rửa mặt bằng dầu dừa massge nhẹ nhàng rồi rửa lại bằng nước ấm, đảm bảo em sẽ thấy đỡ ngay sau 4 tuần, rồi khi hết di chứng kem trộn thì mình tính các bước chăm sóc khác mà nhớ là đừng xài các loại như vậy nữa nhé, mua mỹ phẩm nào có thương hiệu xíu
    • 32 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

kem trộn giờ nó rất nhiều loại đó, từ mỹ phẩm bèo bọt cho đến mắc tiền, như thanh thảo, trangala, thanh hiền, tóc xù, rồi tới onetoday, newtoday, rồi kem nguyễn quách...đến rosa 400k,500k một lọ cũng là kem trộn cao cấp do công ty trộn nên mẫu mã rất đẹp mà mình lại sai lầm, xài thấy da trắng sáng mụn nám biến mất tưởng kem tốt ai ngờ toàn là chất tẩy, da trắng tát, xài lâu dài nổi gân máu, da rất mỏng dễ kích ứng với bất kỳ loại mỹ phẩm nào, chú ý là mỹ phẩm nào cùng có chất corticode thì xức vào không sao, nhưng nếu mỹ phẩm nào không có cái chất đó thì xài vào cái mặt ngứa ngáy liền, vì là do mình tưởng mỹ phẩm mới bị dị ứng nhưng không phải đâu là do mình bị nghiện cái chất tẩy kia nếu không có là nó phản ứng ngay
    • 690 Bài viết

• 213 Được cảm ơn

Trangala bôi nóng da, không nên dùng thoa lên da mặt.
    lời nói của LÃNH ĐẠO không đáng tin nhất