SỨC KHỎE & ĐỜI SỐNG

Đã có mẹ nào ghép Implant chưa?

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 47.5K Lượt đọc
  • 121 Trả lời

• Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

• 394 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Mình đang nghiên cứu vụ ghép răng này,đọc tài liệu thì nhiều rồi nhưng mình muốn hỏi ý kiến trực tiếp mẹ nào đã từng làm.Các mẹ cho mình hỏi:
    - Cấy Implant mất tg bao lâu để phục hồi ( TL thì ghi 3-6M)
    - Sau khi cấy chưc năng nhai có phục hồi như cũ k?
    - Các mẹ có thấy xảy ra t/d phụ nào k ah?
    Mình cám ơn các mẹ nhiều.
    (Chữ ký vi phạm Nội quy - bị xóa bởi Admin. Đề nghị tham khảo lại Nội quy Ở đây. )
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 67 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Mẹ Phương ới ơi, Sau khi cắm implant, từ 3 đến 6 tháng sau, chụp phim lần nữa để kiểm tra. Nếu xương tích hợp implant tốt thì mới có thể phục hình. Nếu ngay từ đầu, phân tích phim ok thì cũng có thể làm phục hình liền lun. Sau khi cắm, quan trọng kế tiếp là làm phục hình lên trên, chỉnh khớp cắn Ok thì ăn nhai như răng thật thôi. Nếu mai mốt phục hình bể, vỡ thì làm phục hình khác, chứ implant thì còn hoài tới già. Nên già cũng không sợ bị mất răng.
    Tác dụng phụ mà mình thấy tới giờ:
    Nha chu viêm
    Lung lay phục hình
    Lấy implant ra.
    Nói chung, nó chỉ mỗi tội là mắc quá thôi.
    À, trước khi cắm nhớ xem loại implant là gì nhá. Coi chừng tiền thì mắc mà bị cắm nhầm loại "dỏm" thì toi.
    • 394 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Cám ơn mẹ nó, nhưng mà đấy là mẹ nó làm roài hay là LT không thui.Mình cũng nghiên cứu TL thấy bảo là bị nha chu, bệnh răng miệng cũng sẽ dẫn đến nhổ bỏ...và làm sao biết đc thật giả hả mẹ nó :Crying:
    (Chữ ký vi phạm Nội quy - bị xóa bởi Admin. Đề nghị tham khảo lại Nội quy Ở đây. )
    • 67 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi QuynhPhuong04 Xem bài viết
    Cám ơn mẹ nó, nhưng mà đấy là mẹ nó làm roài hay là LT không thui.Mình cũng nghiên cứu TL thấy bảo là bị nha chu, bệnh răng miệng cũng sẽ dẫn đến nhổ bỏ...và làm sao biết đc thật giả hả mẹ nó :Crying:
    Vậy thì mình đốt nhang cầu cho mẹ nó gặp mai nhé.:Laughing:. Nói vậy chứ Implant thì tốt lắm mẹ Phương à, tìm một trung tâm có uy tín rồi làm. Bác sĩ giỏi hay không thì mẹ Phương cứ dùng "giác quan thứ 6" mà cảm nhận. Mình có thể giúp cho mẹ phương một vài kinh nghiệm này:
    1/ Trước khi cắm phải chụp phim, phân tích.
    2/ Xét nghiệm máu.
    Một bác sĩ thật sự sẽ không bao giờ bỏ qua giai đoạn này cả.
    3/ Một bản cam kết bảo hành, dán tem implant mà mẹ Phương làm lên. Với tem bảo hành này, mẹ Phương đi nước ngoài thì BS bên đó cũng biết là trong miệng mình làm Implan loại nào.
    4/ Trong khi phẫu thuật, điều kiện vô trùng phải được tuân thủ. Bác sĩ phải mặc áo mổ, rửa tay mang găng.
    5/ Cho kháng sinh, chụp phim kiểm tra tại chỗ liền.
    6/ Tái khám, chăm sóc sau implant tốt.
    ..... túm lại, ít nhất cũng phải được như vậy. Nếu mẹ Phương làm loại MIS, DIO.. thì khoảng 700USD. Còn làm loại tốt hơn như Nobel BioCare thì khoảng 1100USD, bao gồm cả phục hình lên trên luôn.
    Khi nào được bác sĩ tư vấn xong, mẹ Phương chia sẻ với mình nhé, mình sẽ giúp mẹ Phương biết cái nào là hợp lý trong tư vấn của Bs đó....bai:Kiss:. Không phải LT không đâu. Tin đi! hi..hi..
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 394 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

cám ơn mẹ nó, công nhận mẹ nó có cách nói giống BC mình thật- vừa xoa vừa nẹt :Crying: .BC mình là BS còn k biết mẹ nó có phải BS không nữa , nhưng mình sẽ đi làm chuột bạch rồi về kể lại với mẹ nó nhá.Khổ thân mình miệng lại ngậm cái spacy rồi- tại mình làm 4 cái lận mà :Crying:
    • 67 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi QuynhPhuong04 Xem bài viết
    cám ơn mẹ nó, công nhận mẹ nó có cách nói giống BC mình thật- vừa xoa vừa nẹt :Crying: .BC mình là BS còn k biết mẹ nó có phải BS không nữa , nhưng mình sẽ đi làm chuột bạch rồi về kể lại với mẹ nó nhá.Khổ thân mình miệng lại ngậm cái spacy rồi- tại mình làm 4 cái lận mà :Crying:
    Chúc "chuột bạch" may mắn. Mình là BS mà...he...he... Nhưng mà lên diễn đàn thì thích nói thật. Có sao nói zậy, không mắc gì xí gạt mẹ nó làm chi. Cố lên nhé!
    • 111 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hmthuyduong Xem bài viết
    Vậy thì mình đốt nhang cầu cho mẹ nó gặp mai nhé.:Laughing:. Nói vậy chứ Implant thì tốt lắm mẹ Phương à, tìm một trung tâm có uy tín rồi làm. Bác sĩ giỏi hay không thì mẹ Phương cứ dùng "giác quan thứ 6" mà cảm nhận. Mình có thể giúp cho mẹ phương một vài kinh nghiệm này:
    1/ Trước khi cắm phải chụp phim, phân tích.
    2/ Xét nghiệm máu.
    Một bác sĩ thật sự sẽ không bao giờ bỏ qua giai đoạn này cả.
    3/ Một bản cam kết bảo hành, dán tem implant mà mẹ Phương làm lên. Với tem bảo hành này, mẹ Phương đi nước ngoài thì BS bên đó cũng biết là trong miệng mình làm Implan loại nào.
    4/ Trong khi phẫu thuật, điều kiện vô trùng phải được tuân thủ. Bác sĩ phải mặc áo mổ, rửa tay mang găng.
    5/ Cho kháng sinh, chụp phim kiểm tra tại chỗ liền.
    6/ Tái khám, chăm sóc sau implant tốt.
    ..... túm lại, ít nhất cũng phải được như vậy. Nếu mẹ Phương làm loại MIS, DIO.. thì khoảng 700USD. Còn làm loại tốt hơn như Nobel BioCare thì khoảng 1100USD, bao gồm cả phục hình lên trên luôn.
    Khi nào được bác sĩ tư vấn xong, mẹ Phương chia sẻ với mình nhé, mình sẽ giúp mẹ Phương biết cái nào là hợp lý trong tư vấn của Bs đó....bai:Kiss:. Không phải LT không đâu. Tin đi! hi..hi..
    Hi chi,
    chị có thể tư vấn chỗ bác sĩ, bệnh viện nào làm Implan tốt kkhông ạ .
    Cảm ơn chị nhé .
    • 67 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Nếu ở tp.HCM thì mình biết 1 chỗ làm rất tốt.
    Nha khoa Innocare, Nguyễn Trãi. Do DR. Trần Ngọc Quảng Phi. mình hông nhớ rõ địa chỉ( hình như là 463A Nguyễn Trãi) ặc ặc... nhưng mà BS này thì rất có lương tâm, và rất giỏi, mình cam đoan như vậy. Vì, nếu mà mình có cắm implant cũng sẽ chọn ông này... dù rằng..hic... bạn mình cũng là BS nha khoa.
    • 252 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Đọc bài trả lời của chị Dương (chắc thế:Smiling: ) thấy nhiều thông tin bổ ích quá, đúng lúc em đang cần. Chị ui cho em hỏi thêm 1 chút: Hôm nay em đi khám răng về, em bị mất một cái răng hàm (ở hai bên còn 2 răng), bác sỹ bảo em là phải làm cầu răng. Về lướt trên mạng thấy làm cầu răng cũng không hẳn tốt vì ảnh hưởng tới 2 cái răng khỏe mạnh của mình. Thế nên em đang định nghiên cứu trồng răng theo cách ghép Implant.
    Chị tư vấn giúp em xem cách nào tốt hơn với. Ghép implant có đauđể lại hậu quả như làm cầu răng không ? Chi phí ghép Implant chị nêu là chi phí ở chỗ Innocare hả chị? Nghe chị giới thiệu chắc em đến chỗ đó quá. Mong chị tư vấn sớm giúp em vì em đang cần làm gấp trước khi chuẩn bị có em bé. Cảm ơn chị nhiều nhé.:LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc:
    • 23 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Em trai em vừa làm Implant 1 chiếc răng cửa được 3 tháng. Nó cách đây 6-7 năm bị tai nạn xe máy, đập mặt xuống đường may mà chỉ bị mất răng (mất nguyên cái chứ không phải bị gãy ngang). Vì lúc đó nhà không có điều kiện cho nên nó phải đeo răng giả, thế là phần nướu ở chỗ răng bị mất đó dần teo lại. Đeo răng giả nhưng nhìn vào là biết ngay vì phần nướu bị teo hiện ra rất rõ cho nên rất bất tiện trong ăn uống và giao tiếp.

Đợt vừa rồi nhà em đầu tư làm răng Implant cho hắn. Thông thường phải phục hồi phần nướu bị mất bằng bột xương (nhân tạo). Nhưng bác sỹ áp dụng phương pháp mới là dùng sụn của bệnh nhân (cụ tể là từ tai) để đưa vào phục hình nướu luôn. Chi phí tổng cộng khoảng trên 23 triệu, đắt là ở phần tạo hình nướu. Vì em trai em thích chơi thể thao nên trước đó cũng hỏi rất rõ về vấn đề có bị thốn hay không sau khi lắp implant khi chạy nhảy. Ở nước ngoài rất nhiều người gặp phải vấn đề này nên cuối cùng phải tháo Implant ra.

Thời gian làm tổng cộng chỉ trong vòng 1 tháng thôi, bây giờ em trai em chạy nhảy ầm ầm (nó chơi bóng rổ) không có bất cứ vấn đề gì cả, trời lạnh trời nóng cũng không bị ê răng (tụi em đang ở Châu Âu), tuy nhiên vì mới làm răng xong nên không được ăn thức ăn quá lạnh hoặc quá nóng.

So với cách tạo hình nướu với bột xương thì bác sỹ sẽ đắp bột xương vào nướu và phải 6 tháng sau mới tiến hành ghép Implant được (phải đợi cho cơ thể thích ứng với ngoại vật). Trường hợp của em trai em thì chỉ mất 1 tháng thôi.

Như vậy có thể suy ra, nếu các chị chỉ làm Implant thôi thì tối đa 2 tuần. Nhà em làm ở Nha Khoa Vạn Hạnh (đường Điện Biên Phủ), bác sỹ làm là bác sỹ Luyến hay là Huyến gì đấy em không nhớ rõ, là trưởng khoa Khoa Răng Hàm Mặt đại học Y Dược. Chính bác sỹ đích thân làm trọn gói cho em trai em (từ lấy sụn vành tai, ghép sụn, ghép Implant, làm răng để ghép, kiểm tra hậu phẫu...) Vì là giáo sư trường đại học Y nên gia đình em tin chắc họ sẽ cập nhật được những kỹ thuật mới nhất (vì sinh viên bây giờ cũng ham học hỏi lắm). Giờ cả nhà ai cũng vui và em trai em rất hài lòng với chiếc răng mới của nó.

Hy vọng em cũng góp được chút ít thông tin cho những anh/chị nào đang có dự định ghép implant.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 23 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huongtran82 Xem bài viết
    Đọc bài trả lời của chị Dương (chắc thế:Smiling: ) thấy nhiều thông tin bổ ích quá, đúng lúc em đang cần. Chị ui cho em hỏi thêm 1 chút: Hôm nay em đi khám răng về, em bị mất một cái răng hàm (ở hai bên còn 2 răng), bác sỹ bảo em là phải làm cầu răng. Về lướt trên mạng thấy làm cầu răng cũng không hẳn tốt vì ảnh hưởng tới 2 cái răng khỏe mạnh của mình. Thế nên em đang định nghiên cứu trồng răng theo cách ghép Implant.
    Chị tư vấn giúp em xem cách nào tốt hơn với. Ghép implant có đauđể lại hậu quả như làm cầu răng không ? Chi phí ghép Implant chị nêu là chi phí ở chỗ Innocare hả chị? Nghe chị giới thiệu chắc em đến chỗ đó quá. Mong chị tư vấn sớm giúp em vì em đang cần làm gấp trước khi chuẩn bị có em bé. Cảm ơn chị nhiều nhé.:LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc:

Làm cầu răng không tốt đâu chị ơi, trước khi làm Implant cho em trai, em cũng đi hỏi và tìm hiểu thông tin khắp nơi rồi. Mình chỉ thiếu 1 chiếc răng thôi, vậy mà để lấp chỗ trống, bác sĩ sẽ mài 2 cái răng bên cạnh chỗ trống đó để làm thành 2 "đầu cầu" rồi làm 1 bộ chụp có hình 3 chiếc răng chụp lên 2 chiếc răng và phần răng bị thiếu. Như thế thành ra mình vừa bị mất răng vừa có 2 cái răng bị què (vì họ mài đi nhiều lắm, vào gần sát tủy). Có tiền nhiều thì nhìn còn tự nhiên, chứ ít tiền thì họ làm bằng Inox (hay platin?), nhìn chẳng khác gì trồng răng cả (hay trồng răng và làm cầu răng là 1 ?!)

Làm Implant rõ ràng là đắt hơn (nhiều) so với cầu răng nhưng chất lượng bảo đảm và không ảnh hưởng đến bất kỳ cái răng nào cả.
    • 252 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Cảm ơn Zeekzeek nhìu nhé. Chị cũng coi thêm một số thông tin rùi. Quyết định không làm cầu răng nữa mà "nghiến răng" làm Implant luôn. Dạo này tiền đồng mất giá quá, chả biết giá là Implant tính bằng đồng hay USD quy đổi nhẩy???Hehe:RaisedEye
    • 394 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Thèm quá, nhưng đang có bầu lại đành gác vụ trồng răng lại rồi. Khổ quá đi mất
    • 26 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

:Sad:Các bác ui, mẹ ccháu bị mất 01 cái răng số 46, bác sĩ bảo phải cắm Implan (vì răng lợi mẹ cháu yếu quá). Có ai biết nha sĩ nào giỏi mà giá cả hợp lý không, mách cho em với.
    • 1,318 Bài viết

• 659 Được cảm ơn

Ôi implant đắt tiền lắm đấy. Khổ thân mẹ cháu. Thời buổi khó khăn này mà bs bảo phải implant. :Sad: Chồng mình thì làm răng ở Nha Khoa Việt Đức ở phố Phủ Doãn. BS Mậu ở BV Việt Đức làm. Bs làm tốt. Còn giá cả implant thì chắc chắn có giá của nó rồi. Không thể rẻ như làm răng sứ thường đâu.
    Nguyễn BI : Cao, To, Dài, Đẹp Giai . :LoveStruc::LoveStruc: 12 tháng : 11,5 kg 81 cm. 24 tháng 15,8kg 94cm 29 tháng 16,9kg 97cm, 38 tháng 18 kg 103 cm 4 tuổi 21 kg 115 cm
    • 26 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi TNEO Xem bài viết
    Ôi implant đắt tiền lắm đấy. Khổ thân mẹ cháu. Thời buổi khó khăn này mà bs bảo phải implant. :Sad: Chồng mình thì làm răng ở Nha Khoa Việt Đức ở phố Phủ Doãn. BS Mậu ở BV Việt Đức làm. Bs làm tốt. Còn giá cả implant thì chắc chắn có giá của nó rồi. Không thể rẻ như làm răng sứ thường đâu.
    Mẹ TNEO cho mình địa chỉ và số ĐT của BS Mậu được không ? Kinh nghiệm làm implant của bác sĩ có tốt không hả bạn (cứ nghĩ đến khám răng là mình thấy run rồi)Thế ông xã bạn cũng làm cùng chỗ với BS à ?
    • 81 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Mình đi khám ở Minh Thu họ bảo 1000 đô đấy, bạn tham khảo giá các nơi xem có ở đâu rẻ hơn không, không có răng nhai thì khổ lắm, yếu người, mình sút 5 kg vì răng khôn và cảm thấy suy kiệt lắm mà chưa dám nhổ đây
    • 324 Bài viết

• 412 Được cảm ơn

Em đã làm implant ở viện răng hàm mặt. Giá 10.000.000 từ năm ngoái. Bây giờ rất ổn. Các mẹ tham khảo ở đó xem sao
    • 1,428 Bài viết

• 266 Được cảm ơn

Em có 2 cái răng sâu,bị gẫy gần hết,e đang định nhổ đi và cấy ghép răng Implant,các mẹ nào đã từng cấy ghép răng theo phương pháp này rùi,thì cho em xin địa chỉ với,vì bi giờ em đang không biết nên làm ở đâu thì tốt mà giá cả hợp lý.Cám ơn các mẹ nhiều.
    • 56 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mebethuylinh Xem bài viết
    Em có 2 cái răng sâu,bị gẫy gần hết,e đang định nhổ đi và cấy ghép răng Implant,các mẹ nào đã từng cấy ghép răng theo phương pháp này rùi,thì cho em xin địa chỉ với,vì bi giờ em đang không biết nên làm ở đâu thì tốt mà giá cả hợp lý.Cám ơn các mẹ nhiều.
    Cấy ghép Implant là phương pháp tối ưu nhất trong phục hình răng giả. Tuy nhiên, để thực hiện cấy ghép Implant phải đòi hỏi rất tỷ mỉ về tay nghề bác sĩ, kỹ thuật cấy và cần cả yếu tố chủ quan của ngwời bệnh nữa vì k phải ai cũng có thể cấy được. Giá cả thì còn phụ thuộc vào sự lựa chọn của bạn. Kỹ thuật cấy thì có giá chung nhưng khi bạn chọn chất liệu răng cũng có giá khác nhau. Bạn cần chuẩn bị thời gian, kinh tế nữa. Quan trọng nhất là phải có bác sĩ, có giấy chứng nhận đủ trình độ kỹ thuật cấy ghép Implant nhé. Ở HN có rất nhiều phòng khám, tuy nhiên k phải phòng khám nào cũng có thể đủ tiêu chuẩn để thực hiện kỹ thuật này. Bạn đến khám cần nghe tư vấn thật chi tiết và yêu cầu giấy chứng nhận dành cho bác sỹ nữa. Địa chỉ 42 Cửa Đông, Nha khoa DDS có thể là 1 địa chỉ để bạn tham khảo thêm. Phòng nha này có cả Labo sản xuất răng nữa nên cũng yên tâm về chất lượng.
  • Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7