SỨC KHỎE & ĐỜI SỐNG

da bị mẩn đỏ như muổi đốt

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 4.14K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 1,119 Bài viết

• 400 Được cảm ơn

Da em 1 tuần nay bị nổi các vết mần đỏ như muỗi đốt. Lúc đầu có 1 vài vết thui, nhưng giờ lan ra tay với chân rùi ạ. Mà những vết này chỉ nổi vào 1 khoảng thời gian nhất định trong ngày, vào tầm sáng và tối. Những lúc đó ngứa lắm.
    Lúc đầu những vết đó nhỏ, giờ nó to hơn (đường kính ~1cm)
    Em đã hỏi thuốc thì được kê cho thuốc dị ứng nhưng e uóng 1 tuần rùi vẫn chưa đỡ.
    Mọi người có ai bị cái này rùi thì chỉ em cách chữa với, e ngứa quá
    Thanh lý Bộ quần áo I LOVE MAMA, PAPA lẻ size: http://zaodich.com/forum/f2929/thanh.../#post29913897
    Vẽ chibi đáng yêu và ngộ nghĩnh http://zaodich.com/forum/f2922/nhan-.../#post29697259
    Thanh lý quần áo http://zaodich.com/forum/f2931/bau-b.../#post29725556
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 248 Bài viết

• 732 Được cảm ơn

Ôi, em cũng bị dị ứng giống chị >.<
    Nhưng em chỉ bị phần bắp chân. Lúc lạnh quá hay nóng quá đều bị dị ứng nổi mẩn đỏ rất ngứa. Mà em càng gãi nó lại càng lên. Giờ chân đầy "hoa" trông sợ lắm ạ

Em cũng đi khám mà chả ăn thua gì, uống thuốc xong lại bị như thế.

Có Mẹ nào biết các chữa trị không ạ? Em cũng cảm ơn lắm lắm!
    • 22 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

ôi, mừng quá, có mẹ cùng hoàn cảnh. tự dưng 4 hôm nay người e bị mẩn ngứa, xuất hiện các nốt liti như con zĩn đốt ý. mới đầu chỉ bị ở bàn tay thôi. thế là e lấy lọ hồ nước bôi vào, thấy mát mát, dỡ ngứa hơn. nhưng k ngờ hôm sau toàn thân bị nổi ngứa. 2 hôm đầu thì chỉ ngứa buổi chiều và buổi tối thôi. h thì ngồi 1 lúc là bị ngứa phát điên. hxhx. hôm trc e ngứa quá, gãi thật lực thế là tay bị hoa gấm rồi. h chỉ dám xoa xoa thôi, nhưng k thể chịu được, đêm k ngủ ngon giấc. e lo quá, mẹ mệt thì con nằm trong bụng làm sao mà khoẻ đc. mong các mẹ giúp đỡ
    • 378 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

các chứng ngứa thường hay phát vào mùa nóng và thường ngứa nhất là vào buổi chiều tối, mình gặp có bạn cứ đến tầm tối trở ra là ngứa và gãi cho đến lúc đi ngủ. Ngứa như vậy đúng là bệnh ngoài da, nhưng lại dùng các thuốc ngoài da không hiệu quả. Các thuốc ngoài da hiện nay phần lớn là các thuốc trị ghẻ, nấm. Nếu đúng do những loại này thì dùng thuốc này là khỏi luôn. Còn nếu ko do nguyên nhân khuẩn nấm ghẻ ... mà bi dị ứng thức ăn thì uống thuốc dị ứng là khỏi. Nhưng cũng ko phải do nguyên nhân trên thì các bạn phải nghĩ đến huyết xấu (huyết hư) gây ngứa và nên uống thuốc Bắc sắc chữa ngứa sẽ rất hiệu quả
    Sức khỏe là vàng
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Da em bị nổi
    Bà con oi giúp emvới , sao 2 ngày nay em bị nổi mẫn đỏ cả người cứ như bị muỗi đốt í,nổi nhiều ởphần thân , cổ và tay , chân thì không có, không ngứa,e có uống qua thuốc dị ứngnhưng k hết, có thuốc nào bôi hết k mọi ngừời, em sợ uống thuốc lắm, càng ngàycàng thấy nổi nhiều hơn í, em lo lắng quá ...kíu với.
    • 33 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

các mẹ bị thể có thể do là nóng gan, đứa bạn em cũng hay bị nổi nốt đỏ nhất là đổi thời tiết một cái là nổi nốt ngay, từ khi nó uống thực phẩm chức năng nước diệp lục thì thấy da nó nhăn hẳn, mà bôi vào nốt mẩn cũng tịt nhanh, các mẹ tham khảo thử coi