SỨC KHỎE & ĐỜI SỐNG

Cứu em với - Miệng nôn chôn tháo có mẹ nào hay bị ko???

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 10.4K Lượt đọc
  • 10 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 65 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Không biết em bị làm sao mà hay bị miệng nôn chôn tháo lắm các mẹ ạ. Mỗi lần bị là mỗ hôi cứ túa hết cả ra, người khó chịu và sau khi xong thì chân tay rã rời ko muốn làm gì hết. Từ hồi chưa có con em cũng đã hay bị rồi. Cứ 1 năm phải bị hơn 5 lần ấy, hic. Em đã suy nghĩ kỹ rồi ko phải do ăn linh tinh đâu, em đoán bị gió hay bị lạnh bụng thôi. Nhưng sao hay bị thế chứ, em bị huyết áp thấp ko biết có phải là lý do này ko nữa. Nếu muốn khám thì nên khám ở đâu ạ:Sad:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 331 Bài viết

• 151 Được cảm ơn

Trước khi bị thấy người ớn lạnh, hơi choáng, sau 1 lúc thấy bủn rủn chân tay choáng váng đúng không bạn. Có lẽ đây là hiện tượng bị cảm, cảm lạnh thì phải, giống y trang của mình. Mình còn bị triệu trứng rối loạn tiền đình nên tưởng mỗi mình mình bị vậy, chỉ hết đau đầu và ngủ được khi đã nôn hết, đi hết tất cả trong người. Đây là biểu hiện sức khỏe mỗi khi xuống sức - mình thấy của mình như vậy. Vừa rồi xin được bài thuốc đông y dùng cho mình thấy dùng tốt, sau rồi dùng cho ông chồng, cho cô em chồng cũng dùng được, để mình xem lại nó ở chỗ nào rồi pm cho.

Mà mình thấy nhà mình mọi người bị trong mấy hôm lạnh thôi, bạn bị tới 5 lần trong năm là vào thời điểm nào vậy.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 65 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chIpHL Xem bài viết
    Trước khi bị thấy người ớn lạnh, hơi choáng, sau 1 lúc thấy bủn rủn chân tay choáng váng đúng không bạn. Có lẽ đây là hiện tượng bị cảm, cảm lạnh thì phải, giống y trang của mình. Mình còn bị triệu trứng rối loạn tiền đình nên tưởng mỗi mình mình bị vậy, chỉ hết đau đầu và ngủ được khi đã nôn hết, đi hết tất cả trong người. Đây là biểu hiện sức khỏe mỗi khi xuống sức - mình thấy của mình như vậy. Vừa rồi xin được bài thuốc đông y dùng cho mình thấy dùng tốt, sau rồi dùng cho ông chồng, cho cô em chồng cũng dùng được, để mình xem lại nó ở chỗ nào rồi pm cho.

Mà mình thấy nhà mình mọi người bị trong mấy hôm lạnh thôi, bạn bị tới 5 lần trong năm là vào thời điểm nào vậy.
    Ui, đúng là bị như thế đấy bạn ơi. Tớ thì cứ lâu lại bị, mà thời tiết thì cũng ko hẳn trời lạnh đâu. Tớ cũng đang nghĩ là đi khám đông y đấy, may quá gặp bạn. Nếu bạn tìm thấy thì cho tớ xin với nhé, tớ cũng cảm thấy hình như lúc mình yếu thì sẽ dễ bị thì phải. Có đợt tớ chịu khó tập thể dục thì ko thấy bị đâu. Từ đợt ấy uống thuốc xong thì có bị lại ko? Làm sao mà trị dứt điểm được nhỉ!! hoặc có bị thì cả năm cũng 1 lần thôi chứ như tớ thế này sợ lắm rồi, hu hu hu
    • 121 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sweetparide Xem bài viết
    Ui, đúng là bị như thế đấy bạn ơi. Tớ thì cứ lâu lại bị, mà thời tiết thì cũng ko hẳn trời lạnh đâu. Tớ cũng đang nghĩ là đi khám đông y đấy, may quá gặp bạn. Nếu bạn tìm thấy thì cho tớ xin với nhé, tớ cũng cảm thấy hình như lúc mình yếu thì sẽ dễ bị thì phải. Có đợt tớ chịu khó tập thể dục thì ko thấy bị đâu. Từ đợt ấy uống thuốc xong thì có bị lại ko? Làm sao mà trị dứt điểm được nhỉ!! hoặc có bị thì cả năm cũng 1 lần thôi chứ như tớ thế này sợ lắm rồi, hu hu hu
    Mình có đọc được bài thuốc trị rất hữu hiệu triệu chứng "miệng nôn trôn tháo" nàydùng khi bị bệnh nhé, không biết có dùng để phòng bệnh ko? nhưng mình nghĩ nó cũng tốt nếu không bị bệnh mà vẫn ăn, chỉ coi chừng "lên cân" thôi)
    Lấy 1 củ gừng chừng bằng ngón chân cái, nướng chín, đập dập nát rồi cho khoảng 1 bát nước , 3 thìa cà phê mật ong, đun sôi , cho 1 lòng đỏ trứng gà vào đun chín, băc ra ăn nóng cả cái và nước. (nếu không ăn được miếng gừng có thể bỏ đi).
    Mình đã phổ biến cho nhều người ăn và khỏi đấy. Bạn thử xem.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 331 Bài viết

• 151 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi rcvd Xem bài viết
    Mình có đọc được bài thuốc trị rất hữu hiệu triệu chứng "miệng nôn trôn tháo" nàydùng khi bị bệnh nhé, không biết có dùng để phòng bệnh ko? nhưng mình nghĩ nó cũng tốt nếu không bị bệnh mà vẫn ăn, chỉ coi chừng "lên cân" thôi)
    Lấy 1 củ gừng chừng bằng ngón chân cái, nướng chín, đập dập nát rồi cho khoảng 1 bát nước , 3 thìa cà phê mật ong, đun sôi , cho 1 lòng đỏ trứng gà vào đun chín, băc ra ăn nóng cả cái và nước. (nếu không ăn được miếng gừng có thể bỏ đi).
    Bài này cũng đơn giản và hay quá, mình chết vì bị chứng tiền đình nên khi đã bị rồi thì khỏi cho cái gì vào mồm, nằm im chỉ cần trở mình cựa cái là lại nôn, nôn mật xanh mật vàng :Crying: đến khi hết hơi rồi ngủ mất tỉnh dậy dùng bài này chắc cũng ổn nhỉ.

@sweetparide: mình đã pm chỉ đường dẫn cho bạn rồi đấy, thôi uống cái mình vẫn uống khi có hiện tượng bị, khi nào không kịp dùng bài của bác rcvd cũng được đấy chứ. Mong cho chúng mình tránh xa cái vụ này không chết mất.
    • 65 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chIpHL Xem bài viết
    Bài này cũng đơn giản và hay quá, mình chết vì bị chứng tiền đình nên khi đã bị rồi thì khỏi cho cái gì vào mồm, nằm im chỉ cần trở mình cựa cái là lại nôn, nôn mật xanh mật vàng :Crying: đến khi hết hơi rồi ngủ mất tỉnh dậy dùng bài này chắc cũng ổn nhỉ.

@sweetparide: mình đã pm chỉ đường dẫn cho bạn rồi đấy, thôi uống cái mình vẫn uống khi có hiện tượng bị, khi nào không kịp dùng bài của bác rcvd cũng được đấy chứ. Mong cho chúng mình tránh xa cái vụ này không chết mất.
    Tớ cũng sợ vụ này lắm lắm rồi, hic. Mỗi lần bị xong cứ cảm giác hết hơi như sắp chết ý, khiếp thật. Cảm ơn các bạn nhiều :LoveStruc::Rose::Rose::Rose:
    • 326 Bài viết

• 95 Được cảm ơn

em cung bi the, nhung moi lan bi thi met kinh khung, buon non va mat mui say sam, kho chiu kinh khung!:Sad:
    • 595 Bài viết

• 233 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi rcvd Xem bài viết
    Rất cảm ơn bạn đã cho phương thuốc hay. Nhưng:
    Chỗ tôi Tô đỏ ấy: Bài này dùng cho người Bao tử Hàn là OK.
    Chú ý : Những người Bao tử nóng (Nhiệt) thì không nên dùng. Mà nếu có dùng thì thay bằng gừng sống thì an toàn hơn.
    • 1,164 Bài viết

• 922 Được cảm ơn

TRiệu chứng này người ta gọi là Cảm tả. Bị nhanh mà khỏi cũng nhanh. Khi bị thì bảo người nhà pha nước đường và gừng thật nóng uống cho ấm bụng, nằm 1 chỗ, đừng uống Becberin nhé. Cứ đi ngoài cho hết đi . bị cái này thì sợ lắm mồ hôi túa ra mặt và môi bạc phếch hoa mắt chóng mặt
    • 35 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Hic, em cũng đang bị đây..rã rời hết chân tay, lại con đau bụng nữa...lại ko muốn ăn gì nữa..., Bị như vậy có uóng nước cam được không ah?
    • 646 Bài viết

• 582 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sweetparide Xem bài viết
    Không biết em bị làm sao mà hay bị miệng nôn chôn tháo lắm các mẹ ạ. Mỗi lần bị là mỗ hôi cứ túa hết cả ra, người khó chịu và sau khi xong thì chân tay rã rời ko muốn làm gì hết. Từ hồi chưa có con em cũng đã hay bị rồi. Cứ 1 năm phải bị hơn 5 lần ấy, hic. Em đã suy nghĩ kỹ rồi ko phải do ăn linh tinh đâu, em đoán bị gió hay bị lạnh bụng thôi. Nhưng sao hay bị thế chứ, em bị huyết áp thấp ko biết có phải là lý do này ko nữa. Nếu muốn khám thì nên khám ở đâu ạ:Sad:
    Chào bạn !

Bạn bị bệnh thoát dương, thoát âm
    Nguyên nhân gốc do bệnh huyết áp thấp + thiếu máu bẩm sinh gây ra. Đồng thời do sai lầm trong ăn uống nhiều chất chua, hàn, lạnh làm huyết áp tuột quá thấp đến ngưỡng cửa ...tử vong.
    Khi bị bệnh cần uống ngay hỗn hợp trà + gừng + mật ong để cầm ói mữa, tiêu chảy, xuất mồ hôi lạnh.
    Về lâu dài bạn cần phải chữa chứng bệnh huyết áp thấp + thiếu máu, bệnh để càng lâu thì nguy cơ mắc bệnh ung thư càng nhiều do tế bào không đủ máu nuôi dưỡng.

Bạn dùng máy đo áp huyết đo cả 2 tay trái và phải rồi tra theo bảng tiêu chuẩn theo tuổi sau :

95-100/60-65mmHg, mạch tim đập 60 là áp huyết ở tuổi thiếu nhi.( 5 tuổi-12 tuổi)
    100-110/60-65mmHg, mạch tim đập 65 là áp huyết ở tuổi thiếu niên (13 tuổi – 17 tuổi)
    110-120/65-70mmHg, mạch tim đập 65-70 là áp huyết ở tuổi thanh niên (18 tuổi-40 tuổi)
    120-130/70-80mmHg, mạch tim đập 70-75 là áp huyết ở tuổi trung niên (41 tuổi-59 tuổi)
    130-140/80-90mmHg, mạch tim đập 70-80 là áp huyết ở tuổi lão niên (60 tuổi trở lên)
    Trong đó :
    Số đầu tiên là áp huyết tâm thu ( áp huyết trên ) : nói về khí
    Số thứ hai là áp huyết tâm trương ( áp huyết dưới ) : nói về độ đàn hồi của van tim
    Số thứ ba là nhịp đập của tim trong 1 phút : nói về huyết.

Nếu chỉ số đầu khi đo thấp hơn tiêu chuẩn thì bạn là người có huyết áp thấp, cao hơn tiêu chuẩn thì bạn là người có áp huyết cao

Thân !