SỨC KHỎE & ĐỜI SỐNG

Công dụng trái bình bát trị bệnh phụ nữ????

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 18.7K Lượt đọc
  • 4 Trả lời

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

• 325 Bài viết

• 252 Được cảm ơn

Có mẹ nào đã nghe qua công dụng của trái bình bát ko ạh ( thuộc họ mãng cầu ).... Vốn là em nghe những bà cụ xưa nói lại là: Trái bình bát và rau ngỗ đàn bà ăn sẽ trị được bệnh viêm nhiễm âm đạo ( huyết trắng ạh )........

Dạo gần đây 2 3 năm khi có gia đình em thường hay bị nấm nên có đi khám cũng hay bị tái đi tái lại.... em bé hay bị khô lắm nhưng sau khi em nghe thế thì có đi hái mấy trái bình bát về dầm đá đường ăn lắm ạh ( vừa giải khát ).. 1ngay em ăn có khi 2 trái ngồi onl wtt vừa nhâm nhi hihi... Hơn 3 tuần nay thì em ko còn thấy viêm nâm nhiều nữa. Và em bé cũng có nước noi đầy đủ..

Em muốn hiểu thêm về công dụng của nó vì ko biết có thật như thế ko hay do em tưởng tượng. Còn nều là sự thật thì quá tốt cho các mẹ nào trị bệnh ạh... Àh em nghe nói còn trị bệnh cao huyết áp phải ko ạh..

Lưu ý là mẹ em cũng nói ăn trái này nhiều mất máu.... Mong các mẹ cho biết thêm nhiều thông tin ạh:

Ảnh nó đây ạh. khi chín nó vàng đẹp lắm hình như ngoài bắc ngta gọi là trái Nê
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 361 Bài viết

• 215 Được cảm ơn

lót dép ngồi hóng ạ ^^
    I'm Pin :LoveStruc:

• 325 Bài viết

• 252 Được cảm ơn

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Theo kinh nghiệm dân gian, trái Bình bát chín ăn nhiều trị được bệnh khí hư (huyết trắng) ở phụ nữ. Các nhà khoa học Việt Nam đã dùng phương pháp tự sinh đồ (autobiogramme) để thử tác dụng của trái Bình bát nước (Annona glabra L.) đối với vi trùng.

Kết quả cho thấy trái Bình bát có tính ức chế các vi khuẩn Staphylococcus hemolyticus (chuỗi cầu khuẩn tan huyết), Bacillus subtilis, Escherichia coli, Pseudomonas aerogenes, vi khuẩn sau cùng này chính là vi khuẩn thường có nơi âm đạo gây bệnh khí hư. Như vậy kinh nghiệm dân gian nói trên được khoa học xác định được rằng chính acid béo bậc cao là thành phần tác dụng của Bình bát.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nghe nói đàn ông ăn trái này nhiều sẽ cường dương còn phụ nữ ăn trái này nhìu sẽ sung khí