SỨC KHỎE & ĐỜI SỐNG

Công dụng của đậu đen xanh lòng.

Đến trả lời mới nhất
  • 442 Lượt chia sẻ
  • 115K Lượt đọc
  • 50 Trả lời

11 Người đang theo dõi

• Trang 2/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 6
    • 147 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

em cũng nghe bài thuốc này rồi .Chị cho em hỏi 1 ngày uống 1 lần buổi sáng thôi ạ?và đạo đen xanh lòng khác đậu đen bình thường ạ?Mua cái đó ở đâu?em chỉ thấy ở chợ bán đậu đen bình thường thôi mà.Tks chị
    • 96 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Đúng rồi, bạn chỉ uống 1 lần vào buổi sáng trước khi ăn sáng thôi. Đậu đen xanh lòng khác đậu đen bình thường ở chổ là khi bạn cắn hạt đậu ra thì bên trong của nó màu xanh, còn đậu kia màu trắng :Sigh:. Mình không biết SG ở đâu bán, vì đậu này mình gởi người quen mua tận Bến Tre.

:Rose::Rose::Rose: JESUS I TRUST IN YOU :Rose::Rose::Rose:

• 147 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

ok,tks chị nhé
    Em tìm đc đậu đen xanh lòng rồi.Embắt đầu uống thử từ 10 hạt đến hôm nay là 20 hạt.Uống đến khi nào 49 hạt thì ko tăng lên nữa hả chị.Từ đấy chỉ uống đủ 49 hạt là ok hả chị
    • 146 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Mình đang cần mua loại đậu này cho mẹ mình đây. Bà bị đục thuỷ tinh thể, thoái hóa giác mạc. Đọc được bài thuốc này rồi nhưng đi tìm mãi không có. Hôm trước mua được ở chợ nửa cân, lúc họ cho mình thử thì đúng là xanh lòng, về nhà cắn hai chục hạt mới được 1 hạt xanh lòng. Chán. Các mẹ mua đựơc ở đâu loại 100% chỉ mình với
    Yêu con nhất trên đời :Rose:
    • 1,185 Bài viết

• 2,694 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi SH_889 Xem bài viết
    ok,tks chị nhé
    Em tìm đc đậu đen xanh lòng rồi.Embắt đầu uống thử từ 10 hạt đến hôm nay là 20 hạt.Uống đến khi nào 49 hạt thì ko tăng lên nữa hả chị.Từ đấy chỉ uống đủ 49 hạt là ok hả chị
    Bạn tìm ở đâu thế? Chỉ cho Chin được ko? Chin ở Sài Gòn
    Heo mập
    • 419 Bài viết

• 283 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoa phong lan Xem bài viết
    Theo mình đọc và hiểu là nuốt 49 hạt đậu đen trong 1 tuần, mỗi ngày 7 hạt bạn ạ.
    Bạn ơi, 49 hạt là cho một ngày chứ không phải 7 ngày đâu. Mình uống từ 9/1/2001 đến nay rất đều đặn không bỏ ngày nào, thấy tốt lắm. Mình chỉ vốc một dúm áng chừng thôi chứ không đếm chác gì cho mất thời giờ. Điều quan trọng khi dùng đậu đen xanh lòng nuốt sống là phải hết sức kiên trì.
    • 123 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

em gái mình kiên trì nuốt đậu đen cả năm nay mà chả thấy có tác dụng gi.:Sad:
    • 163 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chipgacon05 Xem bài viết
    em gái mình kiên trì nuốt đậu đen cả năm nay mà chả thấy có tác dụng gi.:Sad:
    :Laughing::Laughing::Laughing: nên mình đã quyết định, dùng bigen cho nhanh:Laughing::Laughing:
    • 705 Bài viết

• 137 Được cảm ơn

cái hạt này có thể mua ở đâu nhỉ, mình ở HN, bạn nào biết mách cho mình với
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Đừng nên bỏ qua 'thần dược' măng cụt

Trái măng cụt thơm ngon cũng còn cống hiến nhiều môn thuốc. Từ lâu, ở Á châu, bên Ấn Độ, hệ thống...

• dùng bột nesle trộn với rau củ

Bé nhà e dc 5 th rồi 5 định mua bột gạo sữa dinh dưỡng về. Hấp rau củ rồi xay nhuyễn pha với bột có...

• Đoán bệnh qua 5 biểu hiện của móng tay

Khi sức khỏe của bạn không tốt sẽ có rất nhiều dấu hiệu được báo trước thông qua một vài bộ phận...

• Công dụng của nghệ đen và nghệ vàng

Chào cả nhà! Em sắp sinh em bé nên MC em có mua cho 1 ít nghệ đen và nghệ vàng (cả tán thành bột và cả để tươi nữa). Nhưng em chưa hiểu lắm về tác dụng của 2 loại nghệ này và các hình thức chế biến (vì em nghe nói rất khó ăn). Chị nào có kinh nghiệm giúp em với nhé! Em cảm ơn!

• Công dụng của nghệ đen?

Hôm tết em về quê đi thăm nhà người bà con mới biết nhà chị này có cả 1 vườn nghệ đen, em muốn hỏi công dụng của nghệ đen ngoài chữa đau dạ dày ra còn có công dụng gì nữa không ạh? Với người sau sinh thì dùng nghệ đen như thế nào? Có mẹ nào biết chia sẽ với :Rose:

• 419 Bài viết

• 283 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hpbird Xem bài viết
    cái hạt này có thể mua ở đâu nhỉ, mình ở HN, bạn nào biết mách cho mình với
    Bạn đến chợ Thổ Quan ( cuối ngõ Thổ Quan cạnh rạp Dân Chủ, Khâm Thiên ) hỏi Bà Đá lúc nào cũng có đỗ đen xanh lòng.
  • Trang 2/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 6