SỨC KHỎE & ĐỜI SỐNG

Công dụng của đậu đen xanh lòng.

Đến trả lời mới nhất
  • 442 Lượt chia sẻ
  • 118K Lượt đọc
  • 50 Trả lời

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cảm ơn bạn về thông tinh này. Lâu mình cũng nghe nói về công dụng của Đậu Đen xanh lòng, nhưng mình cứ trần trừ chưa giám dùng. Giờ đọc thông tin nay, mai mình sẽ đi mua về dùng ngay.
    Cảm ơn nhiều!
    • 36 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

hôm nọ có ng quen bày cho bài thuốc này mà vẫn còn nghi ngại,sợ uống vào k tiêu hóa đc,ấy vậy mà đọc xong thông tin này mình áp dụng liền luôn,mới uống thôi,hiệu quả chắc phải đợi vài năm nhỉ hihi
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 739 Bài viết

• 495 Được cảm ơn

Có mẹ nào biết địa chỉ bán đậu đen xanh lòng nguyên chất, hạt to ở đâu chỉ cho em với. Em mua ngoài chợ hoặc siêu thị thì chất lượng kém quá, hạt không to, bị trộn và lép nhiều nữa. Ít khi mua được loại tốt lắm. Các mẹ giúp em với nhé. Em ở trong Nam ạ. Cám ơn các mẹ.:LoveStruc:
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Luckystar2110 Xem bài viết
    Có mẹ nào biết địa chỉ bán đậu đen xanh lòng nguyên chất, hạt to ở đâu chỉ cho em với. Em mua ngoài chợ hoặc siêu thị thì chất lượng kém quá, hạt không to, bị trộn và lép nhiều nữa. Ít khi mua được loại tốt lắm. Các mẹ giúp em với nhé. Em ở trong Nam ạ. Cám ơn các mẹ.:LoveStruc:
    Ban muon mua dau den xanh long thi lien lac de toi mua giup. Cho mua hoi kho chi dan nen co the lan dau toi mua giup ban roi chi cho ban di mua.Lien lac voi toi qua email: saigonandmore@gmail.com nhe
    Chỉnh sửa lần cuối bởi THANG4VE; 28/02/2010 vào lúc 08:48 PM.
    • 1,535 Bài viết

• 216 Được cảm ơn

về bài thuốc này thì em biết lâu rùi, ai bị táo uống có tác dụng lắm đấy hihi
    em lúc trước có uống mà sau này cứ hay quên, uống chả đều đặn gì cả
    các chị cho em hỏi, em nghe nói con trai thì 9 hạt, con gái 7 hạt phải ko ạ (hoặc ngược lại gái 9, trai 7, em quên rùi hihi) ?
    hay là ko phân biệt nam, nữ cứ dùng 7 hạt/ngày ạ?
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

ở Metro có bán đậu đen xanh lồng đó các bạn, mình cũng đang uống, không biết có tác dụng tăng cân không, mình đang muốn tăng cân, nhưng sao khó quá :Sad:
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

minh uong dau den cung dc khoang 1 thang roi nhung la uong vao buoi toi,minh thay uong thi ko vat va gi ca nhung khong thay co tac dung may,minh uong de chua chay mau chan rang,xong van bi,ma lai co cam giac la uong dau den xong mun noi nhieu hon truoc,cha biet nen the nao nua.me nao co kinh nghiem giup minh voi,lieu uong dau den co the gay anh huong xau den da ko.thank cac me nhieu
    • 514 Bài viết

• 464 Được cảm ơn

Bà chị mình bên Đức, có nhờ bà ngoại ở nhà mua cho 30kg, 1 nửa để làm hàng, 1 nửa cho ng quen uống trị tiểu đường. Tuy nhiên chỉ mới gửi đi đc 15kg, vẫn còn 15kg nữa. nếu mẹ nào có nhu cầu thì gửi tin cho mình nhé. Đỗ xanh lòng, ở quê các bà nhặt rất sạch sẽ, đều hạt. Nhà mình cũng để lại ăn khoảng 5kg thôi!
    • 6,305 Bài viết

• 17,732 Được cảm ơn

Đậu đen xanh lòng là 1 loại đậu, không phải cắn ra để kiểm tra đâu. Nó khác hẳn đậu đen thường. Hỏi người bán hàng họ biệt ngayy à
    • 310 Bài viết

• 199 Được cảm ơn

Lâu rồi không thấy chị nào vào chia sẻ kinh nghiệm nữa vậy ạ ?
    E cũng mới uống được ít ngày ,thấy rất tốt cho tiêu hóa ạ .E sẽ cố gắng duy trì uống lâu dài
    Sống....không giận..không hờn..không oán trách .... !
    • 36 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mỗi sáng nuốt 49 hạt
    Còn thầy phong thủy mình dạy thuật dưỡng nhan trong đó có việc hấp 6 hạt đậu đen và an mỗi ngày, chỉ 6 hạt thôi. Da thầy rất đẹp, và hồng hào,trẻ hơn so với tuổi. Hãy bỏ đậu đen vào cơm và hấp
    Còn mình ngày nào mình cũng nấu khoảng 1 chén đậu đen và ăn, cho da đẹp hihi, thấy mình đẹp hơn ko biết do tưởng tượng hay thật mà mình thấy vậy.hihi
    • 18 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

mình cũng mới uống có 2 tháng gần đây, vốn mình bị nóng nhiệt hay táo bón, có khi 2 ngày 1 lượt, giờ đều đặn và đúng giờ hẳn. Cơ mà hôm nào ko uống thì thấy khác ngay nhé, đứng ngồi ko yên, thử nghiệm 4 lần rồi và 4 lần như một.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 310 Bài viết

• 199 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi aling86 Xem bài viết
    mình cũng mới uống có 2 tháng gần đây, vốn mình bị nóng nhiệt hay táo bón, có khi 2 ngày 1 lượt, giờ đều đặn và đúng giờ hẳn. Cơ mà hôm nào ko uống thì thấy khác ngay nhé, đứng ngồi ko yên, thử nghiệm 4 lần rồi và 4 lần như một.
    hehe...e cũng gần giống chị nè , ngày trước có khi mấy ngày e mới đi nặng 1 lần , có khi còn bị ra máu và rất đau nữa .

E bắt đầu uống từ tháng 3 năm rùi , đều đặn mỗi ngày luôn , e chỉ ước chừng chứ ko có đếm bao nhiu hạt , vui thì uống nhiều , buồn thì giảm đi chút ít ( dao động cũng từ 30 đến 60 hạt ) . Bây giờ thì ngon lành lắm rùi , mà cái món này phải uống trường kỳ và đều đặn mới thấy tác dụng , chứ bữa đực bữa cái thì ko ăn thua đâu .

Các chị e cố gắng kiên trì nhá .
    Chỉnh sửa lần cuối bởi meocon2907k; 22/09/2012 vào lúc 02:43 PM.
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

thấy trên mạng có những bài nói về uống đậu đen sống 49 hạt nguy hiểm.các bạn đọc chưa.thế là sao nhỉ.mình uống 4 năm rồi chưa thấy sao cả.mà cho hỏi có phải rửa sạch đậu đen trước khi uống như người ta hướng dẫn ko.nếu ko rửa thì đậu đen sẽ bẩn hả các bạn?
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mọi người ơi vào bàn luận tiếp đi.mọi người uống có làm sao ko?trả lời hộ mình câu hỏi trên nhé,có phải rửa sạch đậu đen trước khi uống ko ý?
    • 310 Bài viết

• 199 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yeuthiyeu Xem bài viết
    mọi người ơi vào bàn luận tiếp đi.mọi người uống có làm sao ko?trả lời hộ mình câu hỏi trên nhé,có phải rửa sạch đậu đen trước khi uống ko ý?
    Bị làm sao là làm sao hả chị ? , e mới uống hơn nửa năm tí thôi , chưa thấy bị làm sao cả , chỉ thấy tốt cho tiêu hoá của mình nên e quyết tâm sẽ uống lâu dài , trước khi uống tất nhiên là phải rửa sạch chứ ạ , e cho vào cái ly rùi khuấy lên , đổ ra tay rùi rửa qua mấy lần nước nữa , cuối cùng là tráng qua nước đun sôi để nguội rồi cuối cùng e mới uống ạ .
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em ở nhà thì uống nước đậu đen thôi, mẹ em rang đậu đen xanh lòng, pha thêm chút đậu xanh, đậu đỏ rồi hãm bằng nước sôi trong bình thủy uống cả ngày, thấy mát nhẹ người các mẹ ạ..

Còn về việc nuốt đậu thì Bạn em cũng có uống, thấy rõ ràng là da sáng ra và ko bị táo bón. Mà mấy hôm nay em lên coi thông tính trên báo mạng thì người ta cứ nói là khoa học chưa chứng minh với lại nuốt sống vậy dễ tiêu chảy + hại bao tử nên em cũng hơi ngại..

Các mẹ có thể nói chi tiết hơn về cách dùng và phản ứng của cơ thể mấy ngày đầu ko ạ? em cảm ơn các mẹ nhiều lắm!!!
    • 36 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Có vẻ tốt đấy nhưng em chưa thấy đậu đen xanh lòng bao giờ cả, có thể mua đậu đen xanh lòng ở đâu được ah?
    • 38 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Đậu đen xanh lòng mua ở đâu dc hả các mẹ?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình còn nghe nói nuốt đậu đen còn có tác dụng giảm cân phải không các mẹ?