SỨC KHỎE & ĐỜI SỐNG

Công dụng của cây chó đẻ???

Đến trả lời mới nhất
  • 4.32K Lượt chia sẻ
  • 139K Lượt đọc
  • 115 Trả lời

• Trang 2/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 6

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 0 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Bạn ơi! xin lỗi cho mình hỏi chút nhé! Nếu không phải bạn bỏ qua nhé! Mình có viết bài "Điều kỳ diệu cho bệnh xơ gan"trong mục sưu tầm kiến thức y khoa được hơn nửa tháng rồi , trong đó chỉ nói đến tác dụng tốt của cây diệp hạ châu(cây chó đẻ) này.
    Mà tại sao hôm nay bài của mình bị cắt, chuyển sang thành bài "công dụng của cây chó đẻ???" của bạn vậy???????bạn có thể trả lời giúp thắc mắc của mình được không?
    Tại có thể mình mới gia nhập webtretho được một tháng nên có thể không hiểu hết luật. Vì ở các diễn đàn khác mình chưa thấy bị như vậy.
    Cảm ơn bạn nhiều!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 662 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

bạn nói mình mới để ý, bài của mình cũng bị chuyển như vậy? lạ nhỉ, mình cũng mới vào nên cũng ko rõ cái này, chắc phải hỏi mod xem sao hic
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 182 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi giang-bui Xem bài viết
    Bạn ơi! xin lỗi cho mình hỏi chút nhé! Nếu không phải bạn bỏ qua nhé! Mình có viết bài "Điều kỳ diệu cho bệnh xơ gan"trong mục sưu tầm kiến thức y khoa được hơn nửa tháng rồi , trong đó chỉ nói đến tác dụng tốt của cây diệp hạ châu(cây chó đẻ) này.
    Mà tại sao hôm nay bài của mình bị cắt, chuyển sang thành bài "công dụng của cây chó đẻ???" của bạn vậy???????bạn có thể trả lời giúp thắc mắc của mình được không?
    Tại có thể mình mới gia nhập webtretho được một tháng nên có thể không hiểu hết luật. Vì ở các diễn đàn khác mình chưa thấy bị như vậy.
    Cảm ơn bạn nhiều!
    Cái này là do mấy bác MOD đấy- M cũng mấy lần bị chuyển như vậy đó- Họ nói là sắp xếp lại các bài cùng nội dung cho mọi người dễ theo dõi- M ko bit mấy vụ này đâu
    • 662 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

thì ra là thế, giờ thì chúng mình đã hiểu
    • 128 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

Ôi, Nhiều thông tin bổ ích quá.

Thanks
    • 6 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Cây chó đẻ này khó uống lắm vì rất đắng.
    • 662 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhinho03 Xem bài viết
    Cây chó đẻ này khó uống lắm vì rất đắng.
    thuốc đắng giã tật mà hihi
    • 44 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Cách đây vài hôm, mẹ mình cũng vừa bảo về mua trà diệp hạ châu mà uống tốt lắm. Mình chưa tìm hiểu tốt thế nào, nay đọc bài này mới biết công dụng của cây chó đẻ.

Hôm đấy mình có uống thử 1 ly thấy vị hơi đắng.
    • 662 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

cái đắng này mình thêm tí đường hoặc tí muối vào là dễ uống ngay ý mà
    • 495 Bài viết

• 726 Được cảm ơn

may quá, em uống được đắng, ko biết có đắng bằng ăn mướp đắng ko. em hay lên mụn, chữa nhiều thuốc tây lắm mà ko khỏi, định chuỷen sang đông y với thuốc nam xem sao. có chị nào bị lên mụn giống em mà đã uống diệp hạ châu ko cho em xin review với ạ
    nothing
    • 250 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

vị đắng của nó cũng không khó uống lắm,nhà mình cũng trồng loại này để uống,cái này hãm cùng lá sen khô uống khá là ngon mà lại tốt.
    • 6 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

"Lá này tốt thật đấy, nhưng dễ mua phải lá Tàu lắm. Diệp hạ châu của mấy công ty dược chủ yếu là mua nguyên liệu từ TQ." trời! Thông tin này có đúng không đấy ? Mình đang dùng .... thất vọng quá.
    • 662 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

em thấy ở các công viên cây này nó mọc nhiều lắm, mình tranh thủ đi thể dục mỗi hôm lấy 1 ít về dùng cho đảm bảo
    • 5,185 Bài viết

• 3,785 Được cảm ơn

Chồng mình hồi đầu hay uống cây này lắm vì uống bia rượu nhiều. Từ ngày biết uống nhiếu sẽ "yếu" nên nghỉ luôn roài.
    • 662 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi haivan2410 Xem bài viết
    Chồng mình hồi đầu hay uống cây này lắm vì uống bia rượu nhiều. Từ ngày biết uống nhiếu sẽ "yếu" nên nghỉ luôn roài.
    cái này có tác dụng dã rượu nữa sao mợ nó?
    • 87 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi haivan2410 Xem bài viết
    giờ mới bít vụ này
    em dùng cái này 5 năm nay rồi. tương lai chắc gắn bó cả đời với nó mà mỗi lúc một nặng lên. lúc đầu bỏ ít thấy đắng ko uống dc giờ thì bỏ nhiều lên đắng ngắt luôn cả nhà ko ai uống dc mà mnihf uống vẫn như bình thường
    Em bị viêm gan B mãn tính nên cái này với nấm linh chi uống thay nước luôn ngày 2 lít
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cây chó đẻ thực ra là một loại kháng sinh thiên nhiên.uống không hại dạ dày thôi.
    nó có tác dụng làm mát gan, giải độc cơ thể.
    ai bị rôm sảy thì lấy cây này đun nước tắm tâm ba bốn buổi là hết.
    những người bị viêm gan B hay xơ gan giai đoạn đầu nếu uống cây này kết hợp với nhân trần, lá rau má hoặc uống một mình cũng được thì cho kết quả rất tốt.
    tuy nhiên cây này đung môt thời gian dài thì sẽ gây vô sinh cho nam giới nha các bạn.
    chỉ dùng khoảng một tháng rồi ngừng lại,hai ba tháng sau mới dùng lại được nha.

còn ai mà bị viêm gan B thể nặng rồi ý thì có bài thuốc này.đảm bảo thành công.
    cây chó đẻ tầm 5 kg nếu là cây tươi cho vào nồi lớn đổ nước vào đun cho đến khi đặc lại kòn tầm 3 lít nước.
    Gan lợn 3 kg, cho vào nồi rồi cho nước ngập gan đun đến khi còn 1,5đến 2 lít nước
    trộn nước cây chó đẻ với nước gan trên đun cho đến khi còn 2 ít thì cho một ít đường Phèn vào.tùy cảm nhận mà cho đường phèn. chú ý là cho đường phèn nha các bạn.không được cho đường tinh đâu. thế là xong nồi thuốc. bạn để nguội rồi cho vào chai cất vào tủ lạnh dung dần
    mỗi ngày trước khi ăn cơm thì uống một thìa nhỏ thuốc này, kiên trì thì sẽ thành công.
    mà mình thấy có sản phẩm là trà diệp hạ châu rồi đó.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi linhluoi; 02/06/2012 vào lúc 08:57 PM.
    • 662 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

ko ngờ cái anh chó đẻ này lại nhiều công dụng tới vậy, có khi phải kiếm 1 ít về quê mẹ trồng, để bà dùng rồi thỉnh thoảng về xin ít nhỉ
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em bị mun trứng cá thấy có người bảo uống thử cây chó đẻ ,
    lên đọc có vẻ cây này cũng có nhiều tác dụng ghê, nhưng không biêt có nhiều tác dụng phụ gì không nhỉ các chị,
    Mà có lần uống thử thấy đắng lắm
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,370 Bài viết

• 290 Được cảm ơn

Bố đẻ em cũng bị viêm gan B và cũng có uống cây chó đẻ này, uống vào cũng thấy nó đỡ và mát gan lắm đó. Còn có chữa được những bệnh khác không thì em cũng không rõ lắm vì thực tế em chỉ biết có mỗi vậy vì người nhà đã sử dụng qua.
  • Trang 2/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 6