SỨC KHỎE & ĐỜI SỐNG

Cơ sở 38 Cẩm Hội khám Nam khoa

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 1.76K Lượt đọc
  • 4 Trả lời

• 28 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Em có đọc nhiều thông tin nhưng đa phần mâu thuẫn, có khả năng là có người bên ta bên địch đả phá nhau.

Em trình bày ngắn gọn. Em bị Viêm Bao quy đầu và bác sĩ bên 38 Cẩm Hội xét nghiệm em bị Lậu Cấp. Nguồn bệnh chắc là do lây nhiễm từ người mang bệnh (bao gồm cả quan hệ tình dục lẫn nghịch ngợm) trong khoảng 10 - 15 ngày. Trong khoảng thời gian này thì em có nghịch ngợm thật và em nghi là do bạn gái em bị bệnh.

Em dẫn bạn gái đi khám ngay hôm sau và bạn gái không bị sao. Các bác sĩ lập tức cho rằng em ngoại tình.

Bác sĩ nữ khám phụ khoa còn trực tiếp nói là vấn đề này là do em, em thật là...

Em có thể nhớ rõ là mình có quan hệ với ai hay không và hoàn toàn là không có một mống nào. Đặc biệt trong khoảng thời gian 10 - 15 ngày như bác sĩ nam ngày đầu tiên nói thì lại càng không. Thời gian ủ bệnh khoảng 3 - 5 ngày hoặc 2 - 10 ngày (em search Google) thì cũng không có khả năng. Em không bị mất trí nhớ. Giai đoạn này em đang chuyển việc và ở nhà chơi, rồi lại đi làm công việc mới, lịch sinh hoạt rất đơn giản không có cớ gì mà không nhớ. Nói thẳng là rất ít gặp người ngoài. Hoàn toàn không có chuyện quan hệ với gái gọi hoặc người mắc bệnh. Người duy nhất có khả năng là bạn gái thì 1 là không quan hệ mà chỉ nghịch ngợm và 2 là em đã dẫn bạn gái đi khám, do chính các bác sĩ ở đây khám.

Vậy, mai em sẽ qua để hỏi cho rõ tại sao và có nên đi khám thêm ở ngoài không? Có đọc qua bài của một nick TienSiGiaDinh nhưng chỉ có anh này và một anh khác confirm vấn đề của nam, của nữ thì có 2-3 người. Hay qua đối chứng ngay ngày mai nhỉ?

Xin chia sẻ để thêm tự tin.

Bổ sung thêm là em đã chạy sóng khỉ gì đó 2 ngày và bạn gái 1 ngày. Em bắt đầu nghi ngờ vì bạn gái em không bị mà họ bảo cứ chích ngừa 5 ngày. Mẹ em bảo có phải bị điên không mà đi chích kiểu đó. Mà hình như ở đó bệnh gì cũng phải chạy sóng vật lý trị liệu kiểu này?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 23 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trunghq Xem bài viết
    Em có đọc nhiều thông tin nhưng đa phần mâu thuẫn, có khả năng là có người bên ta bên địch đả phá nhau.

Em trình bày ngắn gọn. Em bị Viêm Bao quy đầu và bác sĩ bên 38 Cẩm Hội xét nghiệm em bị Lậu Cấp. Nguồn bệnh chắc là do lây nhiễm từ người mang bệnh (bao gồm cả quan hệ tình dục lẫn nghịch ngợm) trong khoảng 10 - 15 ngày. Trong khoảng thời gian này thì em có nghịch ngợm thật và em nghi là do bạn gái em bị bệnh.

Em dẫn bạn gái đi khám ngay hôm sau và bạn gái không bị sao. Các bác sĩ lập tức cho rằng em ngoại tình.

Bác sĩ nữ khám phụ khoa còn trực tiếp nói là vấn đề này là do em, em thật là...

Em có thể nhớ rõ là mình có quan hệ với ai hay không và hoàn toàn là không có một mống nào. Đặc biệt trong khoảng thời gian 10 - 15 ngày như bác sĩ nam ngày đầu tiên nói thì lại càng không. Thời gian ủ bệnh khoảng 3 - 5 ngày hoặc 2 - 10 ngày (em search Google) thì cũng không có khả năng. Em không bị mất trí nhớ. Giai đoạn này em đang chuyển việc và ở nhà chơi, rồi lại đi làm công việc mới, lịch sinh hoạt rất đơn giản không có cớ gì mà không nhớ. Nói thẳng là rất ít gặp người ngoài. Hoàn toàn không có chuyện quan hệ với gái gọi hoặc người mắc bệnh. Người duy nhất có khả năng là bạn gái thì 1 là không quan hệ mà chỉ nghịch ngợm và 2 là em đã dẫn bạn gái đi khám, do chính các bác sĩ ở đây khám.

Vậy, mai em sẽ qua để hỏi cho rõ tại sao và có nên đi khám thêm ở ngoài không? Có đọc qua bài của một nick TienSiGiaDinh nhưng chỉ có anh này và một anh khác confirm vấn đề của nam, của nữ thì có 2-3 người. Hay qua đối chứng ngay ngày mai nhỉ?

Xin chia sẻ để thêm tự tin.

Bổ sung thêm là em đã chạy sóng khỉ gì đó 2 ngày và bạn gái 1 ngày. Em bắt đầu nghi ngờ vì bạn gái em không bị mà họ bảo cứ chích ngừa 5 ngày. Mẹ em bảo có phải bị điên không mà đi chích kiểu đó. Mà hình như ở đó bệnh gì cũng phải chạy sóng vật lý trị liệu kiểu này?
    Mình cũng khổ sở vì cái mác sở y tế của trung tâm này. Thật là 1 bài học nhớ đời, mình đến trung tâm làm xét nghiệm và khám vì có nghj ngờ bị smg, tại vì thấy dấu hiệu đọc mạng rùi tìm hiểu thế nào mà chát ngay với bs của trung tâm này. Hẹn lịch luôn? Đến khám đc miễn phí tiền khám vì đk trc, nhưng khi khám rùi đj xét nghiệm đóng 800k xét nghiệm máu và dịch niệu đao. (Ở bv da liễu có 200k) đợi mãi có kq bảo m bị smg do mấy cái vi khuẩn gram âm j j đó mình hỏi thì bs trả lời vòng vo rùi nói liệu pháp điều trị nói là đốt điện mất 3,5 tr, điều trị 1 tuần mỗi ngày 1 tr, ngày đầu tiên là 1,5tr. M ngỡ ngàng lun về độ nghiêm trọng và rất sợ , bs còn hỏi có làm đc lun bây jo k? K để lâu càng khó, m k mang tiền và cũng khá sốc, bs còn bảo cháu cứ để kq đây chiều quay lại k cầm về lại rơi mất. M cứ cầm về vì m mất tiền mà. Buồn rầu vì bs nói k khỏi đc vài tháng vài tuần lai tái phát. Về nhà tìm hiểu kỹ mới thấy diễn đàn ở đây. Đọc đc đúng chia sẻ của 1 a cũng bị smg. Qdinh ra bv da liễu trung ương khám, bs ở phòng khám nói ngay là k p smg mà là 1 loại u mềm rùi chuyển lên khoa laser đc 1 a bs rất nhiệt tình giải thích rùi cho đốt , đóng tiền hết 600k làm trong 2' xong. Bs có nói m rất dễ bị lại vì cũng là 1 loại u do virus gây ra, m mua tuyp thuốc bôi và kháng sinh uống, trộm vía là đến nay đc gần 3thang rồi. Rút ra đc 1 điều là làm sao cứ vào bv tw mà chữa, chỉ hơi đông và cũng có những bs rất khó chiụ cau có nhưng còn rẻ và chất lượng. Mà tại sao cái trung tâm ở cẩm hội này vẫn tồn tại đc? Và ngày ngày cũng rất nhìu ng bị lừa, m ngồi chờ thấy ai cũng căng thẳng vì hình như ai cũng bị virus vi khuẩn hạt cà phê hay gram âm dương j đó. Và chi phí rất nhìu tiền. Xin chia sẻ với moii ng như vậy.
    • 19 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Có vấn đề gì về nam khoa cụ thể như các biểu hiện về các bệnh lây truyền qua đường tình dục như Lậu,giang mai,SMG,Chlamydia... thì có thể đến các bệnh viện sau chứ đừng đi ra ngoài khám mà tiền mất tật mang.Các bạn đừng ngại lần đầu tiên thì có vẻ ngại nhưng sau cũng thấy bình thường vì bác sỹ k tạo áp lực cho bệnh nhân đâu.Vs lại mình có bệnh thì mình đi khám và cũng chỉ gặp bác sỹ đó 2 3 lần lên cũng k việc gì phải ngại
    Thứ 1 về các bệnh lây truyền qua đường tình dục thì đến viện da liễu là đúng nhất
    +Viện da liễu trung ương quốc gia 15A Phương Mai gần bệnh viên Bạch Mai
    +Viện da liễu HN ở 79B Nguyễn Khuyến thì phải
    Trong 2 viện này mình thấy da liễu trung ương có máy móc thiết bị tốt hơn,cơ sở tốt hơn còn về tay nghề bác sỹ mình k dám nói đến vì k phải chuyên môn.
    +Khoa Nam Học bệnh viện Việt Đức (nhà C2) số 14 Phủ Doãn-Hoàn Kiếm- Hà Nội(Ai ngại thì vào đây vì đa số là bác sỹ Nam như bác sĩ Bắc,Quang,Hương,)
    Thân
    Chỉnh sửa lần cuối bởi trada1102; 03/11/2013 vào lúc 02:52 PM.
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bạn mình đến chữa ở đó rồi, thông thường chữa sùi mào gà cả tiền đốt, tiền thuốc và xét nghiệm mất khoảng 15 triệu, điều trị lậu cũng vậy cứ phải 10-15 triệu tiêm truyền dịch cả tuần mỗi ngày tiền thuốc gần 2triệu đấy khủng khiếp lắm, Bạn mình hỏi mình là tại sao cơ sở nhà nước mà lại đắt kinh khủng thế!!!! Qua tìm hiểu từ những người bạn thì đươc biết cơ sở này mang danh nhà nước nhưng toàn bọn tàu khựa từ pk Maria cũ nó nhảy sang đó quản lý điều hành nên mới chém như vậy.Tránh xa cái cơ sở này các bạn nhé không có là làm giàu cho mấy thằng tàu khựa đấy.
    • 21 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Mình có đọc 1 conment của 1 bạn nickname gì đó không nhớ nữa trong diễn đàn ,bạn ý đi chơi cave,bạn ý cho cave BJ và sau đó bị lậu mặc dù con cave đó không bị lậu nhưng nó là nhân vật trung gian lây truyền bệnh từ người khác.Có thể do sức khỏe con cave đó tốt nên chưa phát bệnh.Trường hợp giống như bạn có rất nhiều trên trang web .Mình khuyên bạn đến nam khoa việt đức chữa trị nhé
    Chỉnh sửa lần cuối bởi riketykid; 17/11/2013 vào lúc 04:22 PM.