Có nên làm răng sứ ?

• 2 Lượt chia sẻ
  • 536K Lượt đọc
  • 1.51K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào bạn ygenter, làm răng sứ thực chất không đau và còn được cho là giải pháp khá an toàn trong việc khắc phục, cải thiện tình trạng răng miệng. Bởi toàn bộ quá trình mài răng sẽ được Bác sỹ kiểm soát và sử dụng thuốc tê, nhằm giảm bớt mức độ ê buốt (nếu có). Trường hợp răng quá nhạy cảm, thì bạn đề nghị Bác sỹ kê toa thuốc giảm đau tạm thời. Nên bạn đừng lo lắng nhiều quá!

P/s: Nhớ chọn Nha khoa có uy tín để làm răng nha bạn. Và chỉ làm răng sứ khi thật sự cần thiết, bởi răng thật vẫn là răng tốt nhất.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi emerald_apona; 13/09/2016 vào lúc 10:37 AM.
    Răng thật vẫn là răng tốt nhất

----- www.NhaKhoaApona.com -----
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kathy08 Xem bài viết
    chào
    các chị cho em hỏi em uốn làm răng sứ, vì răng em bị tetra làm đen răng,em làm cẩ hàm
    có chị nào làm rồi tư vấn cho em với và cho em điạ chỉ tin cậy ở sài gòn ,em cám ơn
    và mình nên làm loại nào ? vì em thấy nhiều giá quá
    Chào bạn Kathy08,
    Trường hợp răng bạn bị tetra làm đen răng thì phương pháp hiệu quả để cải thiện màu sắc răng, giúp che đi sắc tố sậm trên răng là phục hình răng sứ. Không những thế ,việc phục hình sứ còn giúp bạn cải thiện tối ưu thẩm mỹ nụ cười đối với những hàm răng mọc lệch lạc hay thưa kẽ. Và việc để chọn một Nha Khoa úy tín với nguyên vật liệu và xuất xứ rõ ràng cũng là điều vô cùng quan trọng. Răng sứ Vita Zirconia đáp ứng hầu hết những ưu điểm cho phục hình thẩm mỹ và không gây đen viền nướu của bạn. Bạn nên cân nhắc và tìm hiểu kỹ một vài Nha Khoa có úy tín, nhung giá cả phải chăng trước khi quyết định làm. Nếu được mời bạn ghé Apona thử xem.
    Chúc bạn có một buổi tối an yên !
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

sinh cho hỏi mẹ khám ở đâu sư vanh hạnh vậy ạ cám ơn
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cảm ơn bạn emerald-apona, răng mình xấu nên muốn chỉnh hình bằng cách làm răng sứ. Mình cũng đang phân vân không biết có nên làm không? Mình ở Hà Nội, bạn biết địa chỉ nào không?
    Các bệnh phụ khoa như đau bụng kinh hay viêm âm đạo là nỗi lo lắng của rất nhiều chị em
    • 312 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Răng sứ tốt mà bạn. Vừa thẩm mỹ mà hỗ trợ cả tiêu hóa. Ở SG thì mình chịu rồi. Ở HN thì còn biết
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ở Hà Nội bạn biết địa chỉ nào uy tín không @vananh1983
    Các bệnh phụ khoa như đau bụng kinh hay viêm âm đạo là nỗi lo lắng của rất nhiều chị em
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

trả lời câp nhật mới nhất cho mọi người nhé
    Bữa giờ nhiều bạn hỏi răng làm ở đâu thì làm ở#Nhakhoahợpnhất uy tín nhất sg ạ 2665♥️. Các bạn muốn làm răng thì inbox FB https://www.facebook.com/nhakhoahopnhat.com.vn/ nha
    14963166_1449479945094585_724560344654013437_n
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tiếc quá mình ở Hn cơ
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Răng em dạo này cảm giác bị ê ạ, lúc có lúc không, đặc biệt mấy răng cắm hàm trên. Em chụp phim được hình như dưới này, xin hỏi có ai nha sĩ xem giúp tình trạng của em với ạ. Răng em mọc lệch lạc xấu kinh, cả hàm trên dưới đều chìa ra ngoài, hàm trên chìa nhiều hơn, bị hờ lợi nữa ạ, nhưng em thấy hở cả hàm trên chứ ko phải chỉ hở phần răng cửa trước ạ. Em còn phát hiện cái khớp gần tai (em nghĩ gọi là khớp thái dương) bị lệch ạ, lúc em há miệng to ra, phần xương thái dương bên phải lồi hơn so với bên trái. Lúc nhỏ em đã nhổ 1 răng cắm R5 hàm dưới bên phải ạ. Em mọc hết răng khôn rồi ạ. Răng cửa hàm trên bên phải R1, R2 đã chữa tuỷ rồi ạ, giờ nó bị sậm màu rồi . Cây R1 đã trám composite, nhưng giờ lại bị sâu kẻ răng giữa 2 cây R1, R2 . Cây răng cửa hàm trên bên trái R1 cũng trám composite nhưng còn tuỷ. Giờ em không biết bắt đầu từ đâu với răng em nữa . Xin tư vấn giúp em từng bước điều trị thế nào hợp lý, ít tốn chi phí mà đảm bảo sức khoẻ ạ

WP_20161124_12_48_15_Pro
    Chỉnh sửa lần cuối bởi mtdclub; 24/11/2016 vào lúc 04:40 PM.
    • 448 Bài viết

• 181 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Mình đang đau đầu vụ răng lợi đây. Mình bị mất 2 răng hàm chính từ hồi sinh viên, đến giờ đã 10 năm rồi, hôm nọ vào viện và bác sỹ nói làm mỗi bên 1 cái và mài 2 cái là 3, 2 bên hàm là 6, tổng mất 15 triệu. Và không hiểu ma sui quỷ khiến thế nào mà mình lại đồng ý làm luôn, giờ thấy ân hận, răng sứ nhai rất yếu, từ hôm đó tới giờ mình cảm thấy mệt mỏi hoang mang mặc dù răng ko đau. Mình thấy chán nản quá các mẹ ạ
    • 33 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

bạn có thể dán mặt sứ cũng đc nhé trám nhanh bong bật lắm, nếu ở Hn m có thể cho bạn pk cũ trc m làm
    • 33 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ygenter Xem bài viết
    cảm ơn bạn emerald-apona, răng mình xấu nên muốn chỉnh hình bằng cách làm răng sứ. Mình cũng đang phân vân không biết có nên làm không? Mình ở Hà Nội, bạn biết địa chỉ nào không?
    ib mình cho bạn địa chỉ pk cũ của mình đã làm răng, thường nta sẽ tư vấn miễn phí r tùy theo qd của m sẽ làm hay k bạn ạ
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bsi lee ơi, em muốn liên lạc trực tiếp để nhờ bsi tư vấn ạ, em ko biết sd chát trên các diễn đàn sợ ko tìm đc tư vấn của bs. răng em bị nhiễm teta, 4 răng hàm đều bị sâu, 4 răng s8 mọc lệch đâm sang s7, đã nhổ 1rang s8 cách đây 20 năm rồi ạ
    comment by WTT mobile view
    • 30 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em muốn bọc răng sứ mà không biết chi phí như thế nào? Thế bọc răng sứ có đắt không ạ?
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình đã tìm đc chổ uy tính trong nam này làm rất kỷ rất ok mình làm lúc đó có đợt khuyến mãi nên làm 10 cái mà giá chỉ có 20 triệu còn làm cùi giã là được miễn phí các dịch vụ khác đều miễn phí