• 2 Lượt chia sẻ
  • 452K Lượt đọc
  • 1.44K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 134 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vutuongninh Xem bài viết
    Mình làm răng sứ vì thẩm mĩ ( răng thưa xíu thôi), răng cửa trên thôi. Về thẩm mĩ màu sắc cũng tạm chấp nhận, làm xong đến h hơn 1 tháng cũng chưa đau đớn gì cả. Vẫn làm việc và sinh hoạt bình thuong nhưng ko hiểu sao khi đá lưỡi vào mặt trong răng, tất nhiên minh sẽ cảm nhận được ngay đâu là răng sứ đâu là răng thật ( chính ra khi người ta chụp sứ toàn hàm thì lưỡi sẽ quen với độ láng mịn của răng sứ), rồi mình cứ bị cảm giác mình đang mang răng giả, không giống mọi người , rồi cứ ám ảnh về cái răng cũ làm sao ý. Bạn nào làm răng sứ xong, bị cảm giác vậy và vượt qua như thế nào, ko hề thoải mái như trước, kì lạ thật . Giúp mình nhé
    Cảm giác đó cảu bạn là do mặt trong răng sứ không đúng giải phẫu như răng thật, nên lưỡi có cảm nhận ra ngay có sự khác biệt đó. Nếu không thích nghi được và vẫn luôn gây khó chịu cho bạn thì chỉ có cách làm lại răng đó sao cho mặt trong có giải phẫu giống như răng thật thôi.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 33 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

kỹ thuật viên sứ người ta làm được cả mặt trong răng sứ giống răng thật hả concopcon227, mình tưởng là không thể
    • 134 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vutuongninh Xem bài viết
    kỹ thuật viên sứ người ta làm được cả mặt trong răng sứ giống răng thật hả concopcon227, mình tưởng là không thể
    Mặt trong răng sứ ( răng trước là các cingulum) làm được giống như răng thật, nếu Bs mài đủ khảong để đắp sứ. Và trường Đh cũng đã đào tạo là như vậy, tức là không chỉ mặt ngaòi mà cả cái răng sứ ( kể cả mặt trong ) phải giống răng thật nhất có thể.
    • 33 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Concopcon227 ơi, tức là hiện thơi răng sứ của mình gót răng không giống răng bên cạnh, và nha sĩ cũng nói là nếu để làm giống răng bên cạnh thì phải mài thêm cùi răng. Tức là hiện thời thí dụ cùi răng mình còn 70% so với răng thật (thí dụ thôi) thì gót răng sứ phải trơn nhẵn (ko có độ lồi lõm ) , nhưng nếu để gót răng sứ giống thật thì cùi răng sẽ còn 50%. Vậy cho mình hỏi tha thiết, có cách nào mà tháo sứ ra cùi răng mình vẫn để là 70% , mà gót răng sứ vẫn giống thật ko ?
  2. Video có thể bạn quan tâm

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bác sĩ ơi em có làm cầu răng số 6 ở hàm trên nhưng 1 tháng sau em cảm thấy các răng ở hàm trên vẫn di chuyển, răng nanh và răng kế bên ( phía trong) có khoảng cách với các răng khác, ăn luôn bị mắc thức ăn ở răng số 8 và răng thật bên cạnh cầu răng. Vậy có phải cầu răng thất bại rồi không? Gio mặt em mất cân xứng, mà em mới 18t, thấy buồn quá