• 2 Lượt chia sẻ
  • 417K Lượt đọc
  • 1.39K Trả lời

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

• 296 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Em bị vỡ 2 cái răng hàm, muốn đi làm nhưng chưa biết làm ở đâu an toàn, 2 cái răng đó nó bị hỏng cả tủy rồi...
    Có khi nào trên đường đời tấp nập..
    Ta vô tình vấp phải...xập đô la...
    Muahahaha :v
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thanks cả nhà đã nhiệt tình tư vấn cho e ah.
    Nhưng vụ răng lợi này làm e đang có nguy cơ đi tong 5 triệu
    Chả là e cũng có " khát khao" làm đẹp cho hàm răng bị nhiễm tetra nặng của mình. Ngặt nỗi kinh phí eo hẹp quá. Đến đợt vừa rồi nghe bên Smile Care có ct km, e bất chấp cả mưa jó bão bùng phi hùng hục qua xem thế nào. Sau một hồi được bs khám, tư vấn nhiệt tình, thấy ổn nên e hạ quyết tâm làm ngay và đặt cọc 5 triệu.
    Nhưng đời ko như là mơ. Nhà e có việc đột xuất, thế là e đành ngậm ngùi jải tán công cuộc làm đẹp vừa đc nhen nhóm hi vọng. Một lần nữa chạy qua Smile Care để nc xin lại tiền đặt cọc.
    Vài ngày sau, có một bạn jọng rất dễ thương bên pk gọi cho e để hỏi han, quan tâm...nói chung là rất thông cảm vs hoàn cảnh của e. Và có chốt lại rằng bên pk sẽ hoàn lại cho e số tiền đặt cọc, do e cũng mới chỉ khám, tư vấn chứ chưa kịp làm j.
    Bẵng đi gần tuần, lại có một bạn bên pk gọi e nhưng để tbao sếp của pk ko đồng ý hoàn lại cho e bằng tiền mặt. Và có đưa cho e p.a là tìm ai đó sd dv của Smile Care để trừ dần tiền. E nghe mà như sét đánh ngang tai.
    Các bác bảo e kím đâu ra ng sd dv răng để trừ xèng bi h? Ko lẽ e lại chày cối, xin nghỉ làm để ngồi cả ngày ở cửa pk, cứ ai đi vào thì e gạ để họ đồng ý trả e tiền mặt và pk sẽ trừ số đó trên phiếu đặt cọc của e. Cơ mà có khi túng quá e cũng sẽ phải làm thế thật.
    Thiết nghĩ quy định là quy định, nhưng bác Smile xử thế này thì e có muốn cũng ko Smile nổi.
    Thôi thì, tiện đây, các bác cho e rao bán cái phiếu đặt cọc luôn vậy. Có bác nào định sd dv bên Smile thì làm ơn đỡ júp e vụ này ah. Fb của e là thuha684@gmail.com
    Thanks các bác nhìu nhìu!
    P/s: nhắn đến các bác khi đặt chỗ bất cứ dv j, ở đâu thì nhớ đặt cọc ít thôi nhé, ko lại rơi vào hoàn cảnh như e.
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ô! Vậy là bạn nên đi chụp sứ rồi. Vì răng hàm chịu lực nhai lớn mà răng của bạn vừa hỏng tủy, vừa bị sứt nữa. Ko đc bảo vệ thì nhanh hỏng lắm đấy
    • 14 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Nhờ Docctor Lee tư vấn cho em với hay anh/ chị nào có kinh nghiện cũng được, mình bị sâu ở giữa 2 cái răng cửa gần nướu luôn ạ và răng cũng bị mẻ dần, phần sâu có màu đen nhìn rất xấu, nên em rất ngại nói chuyện, cười lớn, em để nó sâu vậy cũng đến 4 năm rồi.Vì bị hạn chế trong giao tiếp, em đang học đại học nữa nên nhất thiết quyết tâm lắm em quyết định đến phòng răng, em vừa đi khám ở bện viện quận thủ đức, bác sĩ bảo phải lấy tủy, cạo vôi răng em cũng không biết gì nên đồng ý luôn, đã đóng tiền và làm 2 lần là cạo vôi răng rồi. Em gọi điện về nhà thì bố mẹ em ngăn cản, mắng dữ lắm không cho em lấy tủy vì sợ mai mốt gãy hết răng, chắc tại nhiều người lấy tủy bị vậy, nghe bố mẹ nói em cũng sợ nhưng đã đóng tiền và đang chuẩn bị điều trị đến đợt 3 rồi nhưng chưa lấy tủy, bố mẹ em còn đòi đến chỉ trám thôi mà răng em sâu bác sĩ nói có mủ nữa. Em cũng không biết làm sao, còn mấy ngày nữa là điều trị đợt 3 rồi, đâu thể rút lại được, còn nếu không làm thì răng em xấu lắm, hu hu, mọi người có ai lấy tủy rồi có bị làm sao không ạ, tư vấn cho em với, có cần phải chụp răng sứ sau khi lấy tủy không ạ, em sinh viên nên cũng nghèo, răng sứ chắc cũng tốn đến mấy triệu. Em xin cám ơn, gấp lắm ạ.
    • 9 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

huhu, răng lợi là một nỗi ám ảnh với mình. Mình là momy không gương mẫu về vấn đề răng miệng mà. Vừa sâu, xong có lần bị ngã gãy răng nên phải đi bọc lại, cũng 6 tr/răng, được cái cũng tốt, 4 năm rồi mà không có vấn đề gì các mẹ ạ Hihi, Xã mình là người nhắc nhở, giục giã, rủ rê hai mẹ con đi đánh răng
    • 548 Bài viết

• 1,209 Được cảm ơn

Nếu đã làm răng sứ thì các bạn chọn loại khung zicronia ấy, đừng chọn khung kim loại. Đặc biệt là răng cửa vì khung kim loại lâu ngày bị oxy hóa sẽ gây màu đen xỉn chân răng. Mình làm răng sứ xong thì giải quyết được nhược điểm lớn nhất của răng là răng thưa do răng mình vốn trắng. Nhưng cũng phải lo giữ gìn cẩn thận lắm.
    Lên Forum không nên đặt nick quá dài
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em cung dang co du dinh lam rang truoc tet. lot dep ngoi hong, gio hok biet co nen lam hay hok?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình mới làm các đây 3 tháng, nghe nói gần tết có khuyến mãi nhiều, huhuhu, biết vậy để gần tết đi làm... mình làm xong 2 ngày đầu thấy lạ lạ, nhưng ngày thứ 3 là thấy y chang răng thật, chải răng như răng thật, nhai cắn xé như răng thật hết, không thấy cảm giác gì là giả hay khó chịu cả. mà nghe nói thương thương răng chút, đừng dùng để mở nắp chai hay cắn càng cua tội nó... ^^