• 2 Lượt chia sẻ
  • 401K Lượt đọc
  • 1.37K Trả lời

• 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn mình làm ở nha khoa Family, 2 cái răng cửa bị thưa, mà cả hàm răng trắng đều. Thế là bác sỹ tư vấn cho cách làm chụp răng sứ Veneer. Giờ cười tự tin hẳn, màu răng sứ lại giống như răng thật, nhìn không nhận ra luôn, xinh hơn hẳn ^^
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chị thấy mục hỏi đáp này rất hay:
    http://www.nhakhoadongmy.com.vn/vn/d...am/boc-rang-su
    Chị cũng muốn làm nhưng bận quá chưa làm được. Hỏi xung quanh thì có người bạn ở Pháp về Việt Nam làm đẹp lắm. Răng trắng đều và đẹp như diễn viên Hàn Quốc. Chỉ nói là làm ở Nha Khoa Đông Mỹ gần Hùng Vương Plaze, đường Hồng Bàng. Chị ấy khen nha khoa ở đó giá rất hợp lý, làm đẹp lại không đau. Hình như loại tốt nhất là 4- 5/cái cho răng sứ Ziconia. Loại rẽ hơn thì có thể bị ra ten đen viền nướu, bác sĩ không lấy tủy nếu không cần thiết, kỹ thuật mài răng khích sát không bị viêm nướu.
    Ngoài ra còn phụ thuộc vào yếu tố vệ sinh răng miệng của bạn nữa.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Docter Lee tư vấn giúp mình vs: Răng mình bị nhiễm Tetra nặng, cổ răng còn bị mòn ngang ( khi đánh răng mình đưa bàn chải theo chiều dọc của răng). Đi PK bs khuyên nên chụp sứ và số lượng răng khi mình cười hở ra là 16. BS cũng tư vấn do răng mình khá đều nên khả năng lớn sẽ không phải điều trị tủy cải nào. Nếu có chỉ là 01 cái hơi vênh so với hàm.
    Mặc dù rất mong muốn cải thiện thẩm mỹ của răng, nhưng mình rất băn khoăn về việc chụp sứ. Sợ đâu, chất lượng??? Bạn cho mình lời khuyên nhé. Thanks!
    • 11 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Làm răng bọc kim loại đi chị, vàng cũng được, bên và đẹp. Còn giá thì tầm khoảng hơn 1 triệu thì phải
    • 22 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Đọc bài viết mà ko để ý ngày tháng. Mình tự hỏi sao ko ai nhẵc tới facet sứ. Thì ra là bài náy từ năm 2009. Răng nhiễm tetra thì bây giờ đc làm facet sứ, ít xâm lấn, thẩm mỹ, kỹ thuật cao. Các bạn có thể đặt vấn đề đó với nha sĩ của mình để được tư vấn tốt hơn.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

nếu bạn làm toàn sứ thì sẽ ko bao jo bị tình trạng đó
    • 7 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Mình có em bij răng nhiễm tetra. Em rất mặc cảm về hàm răng của mình, ngại nói, ngại cười nên cũng đi tư vấn nhiều nơi để sửa màu răng cho đẹp. Em đến nha khoa tư lẫn bệnh viện công, suy nghĩ quá choy nhiều. Tình cờ gặp người quen giới thiệu bs Việt ở Nha khoa Bách Việt đường Nguyễn Cư Trinh quận 1. Điều bất ngờ là em mình gặp bs Việt này mới nhận ra chính là bs đã tư vấn cho em ở bv Răng Hàm Mặt nên em mình an tâm, quyết định làm lun. Kết quả như ý lắm mọi người ạ, mà không đau, không lấy tuỷ gì hết trơn. Em mình nói bác sĩ này chích tê cũng k đau nữa cơ. Tóm lại là hài lòng lắm. Giờ răng trắng đẹp cười suốt, thế mới có chất lượng cuộc sống. Nhưng chỗ này giá hơi chát nhá, làm 2 hàm toàn sứ đứt hết 100 triệu á
    • 75 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Thực lòng đi khám nha khoa nhiều em mới thấy lương y của người bác sĩ là quan trọng nhất. Khi gặp vấn đề gì nên đi đến PK uy tín hoặc nhiều PK khác nhau xin tư vấn.
    E cũng không tự tin vào hàm răng mình, răng màu A3, 1 chiếc răng nanh mọc lệch vào trong nên cười mất thẩm mỹ. E đã từng được tư vấn nhổ chiếc răng nanh đó đi và lam răng sứ 16 chiếc. Song về xem quá trình làm răng sứ e thấy răng mình đang khoẻ (không sâu cái nào), chắc chắn mà mài nhỏ hết đi để chụp lại thì đẹp mấy e cũng chịu.
    Sau đó e đến nhiều PK khác, có nơi tư vấn nhổ và cắm implant, e cũng khá xuôi phương án này do không ảnh hưởng đến nhiều răng khác. Nhưng đã có 2 PK bsi phát hiện ra khớp cắn e bị sâu và khuyên em niềng răng. Việc niềng răng không chỉ bảo toàn tất cả răng thật của e ( chỉ nhổ bỏ răng khôn mọc lệch) mà còn điều trị khớp căn giúp ăn nhai tốt hơn và phòng tránh việc đau khớp thái dương hàm.
    Bây giờ em đang niềng được 1 tháng và chưa bao giờ thấy hối hận. Người quan tâm thì thắc mắc không biết sao rước khổ vào thân, người k quen thì chê cười vì xấu nhưng trên tất cả e biết e đang bảo vệ sk của mình nên e cứ tự tin bỏ qua tất cả cười chê.
    Nên nếu ai có vấn đề gì về răng e khuyên thực lòng hãy xin tư vấn của nhiều bsi để xem mặt đc mặt mất rồi hãy quyết định. Đừng vì cái đẹp trc mắt và làm ảnh hưởng đến sk bản thân!!
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

tùy trường hợp phải lấy tủy hay không bạn ah,tùy theo loại sứ mà độ bền hay hay màu răng sẽ được ngắn hay dài bạn ơi,
    nếu bạn có điều kiện thì nên làm sứ không kim loại nhé,nhưng nhược điểm của răng sứ là không dẫn nhiệt dẫn điện đâu có nghĩa là ăn nhai không có cảm giác như răng của bạn,còn nhiều cách khác như Vecnear các răng cửa hay trám thẩm mỹ,tẩy trắng
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Red_river684 Xem bài viết
    Docter Lee tư vấn giúp mình vs: Răng mình bị nhiễm Tetra nặng, cổ răng còn bị mòn ngang ( khi đánh răng mình đưa bàn chải theo chiều dọc của răng). Đi PK bs khuyên nên chụp sứ và số lượng răng khi mình cười hở ra là 16. BS cũng tư vấn do răng mình khá đều nên khả năng lớn sẽ không phải điều trị tủy cải nào. Nếu có chỉ là 01 cái hơi vênh so với hàm.
    Mặc dù rất mong muốn cải thiện thẩm mỹ của răng, nhưng mình rất băn khoăn về việc chụp sứ. Sợ đâu, chất lượng??? Bạn cho mình lời khuyên nhé. Thanks!
    Theo mình, nếu k có điều kiện thì bạn vẫn có thể tẩy trắng. Nhưng chỉ tẩy cho trắng để cải thiện độ thâm của tetra, chứ đẹp thì tất nhiên không được, quan trọng bs có chịu tẩy cho bạn không và bạn có chấp nhận trắng đục và loang vài chỗ, phương pháp tẩy trắng cho răng tetra vẫn áp dụng dc ...... còn về vấn đề sứ, nếu đã làm thẫm mỹ thì mình nghĩ trong quá trình làm ít nhiều cũng lấy tủy 4 răng cửa trên và 4 răng cửa dưới, như thế răng mình mới đẹp và thon gọn, không lấy tủy răng sẽ và thiếu sự mảnh khảnh tự nhiên của răng thật. Chất lượng thì bạn cứ phang toàn sứ giá giao động từ 3tr-5tr tùy phòng. Đau thì tùy vào tay nghề BS có người làm đau có người không. Mình tư vấn bạn thế thôi.
    • 51 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

nói đến vụ làm răng mình lại thấy đau não kinh khủng luôn. Cái răng cửa dưới thì sắp rơi ra rồi mà đang có bầu nên ko dám đi nhổ để trồng răng sứ. Miệng thì bị viêm nha chu, nói chuyện mất hẳn tự tin đi...
    Ai biết cách xử lý đúng đắn chỉ cho em với? Cảm ơn nhiều ạ
    • 17 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mình mới trồng 4 cái răng sứ tại khoa rang hàm mặt ơ ĐH Y Dược TPHCM.
    Răng của mình là toàn sứ, do minh làm 4 cái nên tính giá 3,8 triệu/ cái.
    Nói chung là cảm nhận hài lòng về sản phẩm và dịch vụ.
    Lúc trươc mình hay đi ở bv răng hàm mặt, nhưng ở đó thủ tục lâu lơ lây lắc lắm.
    Ở ĐH Y thì thủ tục chỉ có 1 cửa duy nhất là đk khám còn lại thì bác sỉ với trợ thủ của bác làm hết, nhanh gọn lẹ.
    • 17 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mình mới trồng 4 cái răng sứ tại khoa rang hàm mặt ơ ĐH Y Dược TPHCM.
    Răng của mình là toàn sứ, do minh làm 4 cái răng cửa cnên tính giá 3,8 triệu/ cái, còn nếu răng hàm thì chỉ cần mảo sứ bọc kim loại là được giá 1,6 triệu/ cái.
    Bạn đừng lấy tuỷ nhé. Như mình nè, có mấy cái lấy tuỷ lâu rồi, răng bị xốp nặng, bs mài cùi để gắn răng không được phải găn chốt làm cùi giả, bs nói phải ăn cẩn thận chú khong là bị gãy ngang... Hichic. Nói chung là phải bảo tồn răng sống.
    cảm nhận hài lòng về sản phẩm và dịch vụ.
    Lúc trươc mình hay đi ở bv răng hàm mặt, nhưng ở đó thủ tục lâu lơ lây lắc lắm.
    Ở ĐH Y thì thủ tục chỉ có 1 cửa duy nhất là đk khám còn lại thì bác sỉ với trợ thủ của bác làm hết, nhanh gọn lẹ.
    • 142 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me.khoi Xem bài viết
    hi,
    Việt kiều nhà mình hồi tết về cũng làm răng sứ, hình như làm nhiều gần 20 cái, lúc đầu chưa quen cũng nói khó chịu này nọ nhưng bây giờ về lại mỹ thì gọi điện nói ok, ăn nhai bình thường, bác sỉ mình giới thiệu chị việt kiều này từ dịp khám răng cho con mình, Nha Khoa Đông Tây - địa chỉ 245B Bà Hom,P13, Q6,điện thoại 38778414- 0933334167. Chắc mình nghĩ tay nghề bác sĩ tùy mỗi phòng nha thôi, bác sỉ bên phòng nha khoa Đông Tây là từng làm bên bệnh viện Răng Hàm Mặt Tp nhiều năm nên có kinh nhiệm, mình yên tâm nên mới giới thiệu vì mình từng nhổ răng khôn trong bv RHM và gặp lại vị bác sỉ này mở phòng khám gần nhà mình, chợ và Coopmart Phú Lâm, Q6. Mình chỉ muốn giới thiệu cho bạn vô tình ngang mục này nhé chứ không phải quảng cáo dùm phòng nha này.Các bạn hãy tìm phòng nha uy tín hay đã biết có người từng làm qua nha khoa nào, đừng mong giá rẻ vì tiền nào của đó thôi khi bây giờ quá nhiều phòng nha bên ngoài to lớn, và logo giảm giá đủ kiểu cạnh tranh mà không biết thực chất tay nghề bác sỉ và chất lượng răng sứ như thế nào. Mình không quảng cáo, chỉ muốn giới thiệu cho người bác sỉ tân tâm này. Bạn thử đến tư vấn, bác sỉ giải thích rất rỏ ràng tất cả các trường hợp.
    Nha Khoa Đông Tây - địa chỉ 245B Bà Hom,P13, Q6,điện thoại 38778414- 0933334167
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 34 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Red_river684 Xem bài viết
    Nếu răng bạn bị nhiễm tetra nặng thì tẩy trắng sẽ không được như ý muốn ngoài ra bạn còn bị mòn cổ răng thì càng không nên áp dụng phương pháp này. vì khi tẩy trắng răng sẽ càng bị mài mòn lớp men hơn, càng gây hiện tượng buốt răng. Bạn không nói rõ những cái răng nào cổ răng bị mòn ngang, nếu mòn lớn thì bắt buộc phải chụp sứ (vì các biện pháp khác như đánh răng bằng kem sensodite, chải chậm 4-5 phút thậm chí phải bôi kem đánh răng vào chân răng 1 lúc sẽ chỉ có hiệu quả với mòn cổ nhẹ) Còn răng mòn cổ nặng, ăn uống bị buốt rất khó chịu bạn phải bọc sớm để bảo tồn tủy răng, để lâu sẽ dễ bị sâu vào tủy, sẽ phải diệt tủy. Làm răng sứ mà răng không phải điều trị tủy thì rất tôt vì chụp sứ mà làm chuẩn và khít thì bảo vệ luôn răng của mình. Theo mình bạn có thể kết hợp làm chụp sứ vừa làm trắng răng vừa chống ê buốt, nhưng không nên diệt tủy, có thể độ thẩm mỹ chỉ 80-90% so với diệt tủy nhưng răng sẽ là răng còn sống, sẽ bền. Số lượng răng cũng có thể cân nhắc vì khi cười hàm trên lộ nhiều hơn hàm dưới. Còn đau thì không lo, do tay nghề bác sỹ nữa bạn ah. Nếu bạn cần tư vấn thêm có thể gửi tin nhắn cho mình hoặc DT 0988 734 630