• 2 Lượt chia sẻ
  • 352K Lượt đọc
  • 1.34K Trả lời

60 Người đang theo dõi

• 20 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Mình bị gãy 1 cái răng nên hàm trước bị thưa, hồi xưa có gắn 1 cái răng giả gỡ ra gỡ vô nên hơi bị mệt, ngưng xài luôn rồi. Ngoài ra răng mình cũng không đều lắm. Vậy bây giờ mình bọc sứ thì răng có bớt thưa không, và có đều hơn không? Mình đang làm nghề rất cần bề ngoài nên niềng răng không được tiện lắm, hoặc có cách nào niềng răng trong thời gian ngắn không, ai biết tư vấn mình dùm nha, thanks mọi người
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tình cờ hnay m đọc mục này m cug đag hối hận vì đã làm răng sứ. Ngày trc ko chăm sóc răng cẩn thận nên m đã phải nhổ bỏ 3 cái. 3 răng hàm,m cũng lưỡng lự nhiều năm k làm nhưg nó ảnh hưởng đến thẩm mĩ và sức khỏe nên chủ nhật vừa rồi m đã qd đi làm răg. Bác sĩ tư vấn cho m trồng răg toàn sứ giá 4,5 tr 1 cái, m phải làm cầu răng nên tổng cộng làm 8 cái. M bị mài 5 cái , hôm đầu bị buốt nhưg 2 hôm sau đỡ hơn. Bsi hẹn sau 3 ngày đến lắp răng. Tối qua m đã lắp hoàn chỉnh , hiện jo m ko có cảm giác đau buốt gì nhưng khi lắp xog m hơi buồn, thất vọng và lo lắng vì m cảm thấy nó k ăn khớp j với răg thật cả nó như tách biệt nhau, cảm giác cộm vì răng giả to hơn, ăn uống thì k thoải mái, nói cười k tự tin. Đúng là giả dù tốt đến mấy cug ko bằng thật. Giờ tất cả là wa muộn ko thể làm dc ji nữa. Sau khi làm răg m bị ảnh hưởng tâm lý nhiều chắc trầm cảm mất ;(. Cứ nghĩ m phải sống kiểu này đến chết đã thấy nản rồi. M mong nhận đc lời khuyên từ bác sĩ Lee và mọi người.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chao ban,ban lam 20 cai boc su duoc bao lau roi,va trong tg do co van de gi kg?minh dang dinh lam 18 cai
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Có nên làm thẩm mỹ răng trước khi cưới?

các mẹ ơi, em còn 4 tháng nữa là làm cô dâu, nhưng mà răng của em xấu quá, bị 2 cái răng khểnh nhổ ra như là "răng nanh" ấy, cười mất hết tự tin. Lúc trước vì ngại xấu nên em không dám niềng răng, nhưng giờ nghĩ lại thấy ân hận quá. Giờ thì niềng không kịp rùi nên em định đi làm thẩm mỹ răng tức là...

• Đừng chết sau khi tắm

Nếu không cẩn thận khi tắm, sẽ rất dễ dẫn đến những hậu quả khôn lường, thậm chí gây nguy hiểm đến...

• Làm Gì Khi Bị Ong Đốt

Chào các mẹ, chả là hôm vừa rồi cu bi nhà em bị ong đốt làm vợ chồng em lo sốt vó, lên mạng tìm...

• Theo mẹ, có nên nêm muối và nước mắm cho trẻ trong giai đoạn tập ăn dặm không?

Chào các thành viên, BTC_CERELAC mời các thành viên tham gia khảo sát thứ nhất với chủ đề...

• Có chị nào có kinh nghiệm làm răng sứ thẩm mỹ vào chia sẻ nào.

Nhìn mặt em thì cũng k đến nỗi nào cơ mà răng bị nhiễm teta lại thêm nó mọc hơi thưa , ảnh hưởng đến việc giao tiếp lắm vì cái răng cái tóc là góc con người. E đang định đi làm răng sứ thẩm mỹ nhưng chưa biết nên làm thế nào , ở đâu , giá cả . Sau này làm xong thì có ảnh hưởng gì đén việc ăn uống,...

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

@ DoctorLee ơi cho em hỏi với ạ, hai răng hai bên răng cửa của em bị mọc ngược vào trong, bây giờ em đã 27 rồi thì nên lam thế nào thì ổn, đẹp mà ít hại sức khoẻ nhất ạ. Công việc em phải giao tiếp nhiều nhưng mà mất tự tin quá nên toàn cười mỉm thui.... nhiều người thì nói nhìn tổng thể thì chả sao, cũng không đến nỗi nhưng em thì thấy xấu kinh ấy ạ. Nhiều khi nghĩ nếu em có hàm răng đều thì chắc.... cũng đỡ xấu Mong bác sĩ tư vẫn giúp em với ạ? Lúc đầu em có ý định mài răng và bọc toàn sứ nhưng đọc được mục bác sĩ tư vẫn em thấy sợ quá. Em đọc thấy có phương pháp đắp composite gì ấy, tức là không nhổ hay mài răng đó đi mà để nguyên thế đắp lên cho bằng với hàm chuẩn ấy đúng không hay thế nào ạ?
    Mong nhận được ý kiến của bác sĩ. Cảm ơn bác sĩ nhiều ạ