• 2 Lượt chia sẻ
  • 365K Lượt đọc
  • 1.36K Trả lời

• 23 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Mình bị gãy 1 cái răng nên hàm trước bị thưa, hồi xưa có gắn 1 cái răng giả gỡ ra gỡ vô nên hơi bị mệt, ngưng xài luôn rồi. Ngoài ra răng mình cũng không đều lắm. Vậy bây giờ mình bọc sứ thì răng có bớt thưa không, và có đều hơn không? Mình đang làm nghề rất cần bề ngoài nên niềng răng không được tiện lắm, hoặc có cách nào niềng răng trong thời gian ngắn không, ai biết tư vấn mình dùm nha, thanks mọi người
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Tình cờ hnay m đọc mục này m cug đag hối hận vì đã làm răng sứ. Ngày trc ko chăm sóc răng cẩn thận nên m đã phải nhổ bỏ 3 cái. 3 răng hàm,m cũng lưỡng lự nhiều năm k làm nhưg nó ảnh hưởng đến thẩm mĩ và sức khỏe nên chủ nhật vừa rồi m đã qd đi làm răg. Bác sĩ tư vấn cho m trồng răg toàn sứ giá 4,5 tr 1 cái, m phải làm cầu răng nên tổng cộng làm 8 cái. M bị mài 5 cái , hôm đầu bị buốt nhưg 2 hôm sau đỡ hơn. Bsi hẹn sau 3 ngày đến lắp răng. Tối qua m đã lắp hoàn chỉnh , hiện jo m ko có cảm giác đau buốt gì nhưng khi lắp xog m hơi buồn, thất vọng và lo lắng vì m cảm thấy nó k ăn khớp j với răg thật cả nó như tách biệt nhau, cảm giác cộm vì răng giả to hơn, ăn uống thì k thoải mái, nói cười k tự tin. Đúng là giả dù tốt đến mấy cug ko bằng thật. Giờ tất cả là wa muộn ko thể làm dc ji nữa. Sau khi làm răg m bị ảnh hưởng tâm lý nhiều chắc trầm cảm mất ;(. Cứ nghĩ m phải sống kiểu này đến chết đã thấy nản rồi. M mong nhận đc lời khuyên từ bác sĩ Lee và mọi người.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chao ban,ban lam 20 cai boc su duoc bao lau roi,va trong tg do co van de gi kg?minh dang dinh lam 18 cai
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

@ DoctorLee ơi cho em hỏi với ạ, hai răng hai bên răng cửa của em bị mọc ngược vào trong, bây giờ em đã 27 rồi thì nên lam thế nào thì ổn, đẹp mà ít hại sức khoẻ nhất ạ. Công việc em phải giao tiếp nhiều nhưng mà mất tự tin quá nên toàn cười mỉm thui.... nhiều người thì nói nhìn tổng thể thì chả sao, cũng không đến nỗi nhưng em thì thấy xấu kinh ấy ạ. Nhiều khi nghĩ nếu em có hàm răng đều thì chắc.... cũng đỡ xấu Mong bác sĩ tư vẫn giúp em với ạ? Lúc đầu em có ý định mài răng và bọc toàn sứ nhưng đọc được mục bác sĩ tư vẫn em thấy sợ quá. Em đọc thấy có phương pháp đắp composite gì ấy, tức là không nhổ hay mài răng đó đi mà để nguyên thế đắp lên cho bằng với hàm chuẩn ấy đúng không hay thế nào ạ?
    Mong nhận được ý kiến của bác sĩ. Cảm ơn bác sĩ nhiều ạ
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bn dang nao thac mac ve van de rang su thi cu hoi minh, minh se giai dap thac mac cho cac ban.
    • 8 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Em đây. Làm chụp sứ xong mà nhanh tróc quá:what:

Gửi từ ứng dụng di động Webtretho Android
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ban làm răng theo phương pháp nào mão răng , dán răng sứ... bạn hãy nói rõ nha bạn, nếu bạn bị tróc lớp keo nối giữa răng sứ và răng thật có thể là do bạn đánh răng qúa mạnh hoặc bạn thường xỉa răng gần vùng răng sứ nên nó mau tróc bạn có thể yêu bác sĩ kiểm tra cho bạn nếu còn phiếu bảo hành thì bạn sẽ k mất phí nào cả.
    • 8 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Hic.em làm tuỷ xong chụp sứ titan. Mà lớp sứ n tróc ra gần hết r còn trơ ra ki:banghead:m loại.mà em nghe ns hình như cái đó gắn vĩnh viễn.

• 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Vậy là bạn gặp phải đồ gởm rồi hiện nay trên thị trường có nhiều răng sứ k đảm bảo để giảm chi phí và tăng lợi nhuận r ít người phải bỏ tiền tương đương răng sứ thật nhưng chất lượng thì tệ. Nhưng bạn đừng lo bạn vẫn có thể thay thế răng sứ mới bằng cách cắt từng phần riêng chốt răng vẫn được giữ lại.
    • 8 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Tức là tháo dc cái răng cũ ra ạ :-). Nhưng mà có đau k nhỉ? :what:

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình cũng làm răng sứ và giờ hối hận nhưng chẳng làm đc gì nữa.mình hỏi là làm răng sứ có nên ăn kem không bạn vì khi ăn xong mình có cam giác hơi ê ê
    • 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình mới đi làm răng sứ hôm nay. Bây giờ thấy hối hận vô cùng.
    Mình bị hô xương, 4 cái răng cửa hàm trên nhô ra phía trước nhiều lắm. Hai cái răng cửa giữa đã bị hư tuỷ cách đây 10 năm rồi. Bác sĩ bảo răng mình hô nhiều quá nên khi mài răng sẽ đụng vào tuỷ nên lấy tủy hai răng cưa còn lại. Lúc lấy tuỷ có chích thuốc tê nên chỉ đau lúc chích. Cách một hôm thì đi mài bốn cái răng. Bà Bs bảo vì răng mình hô quá nên bà ấy cắt răng gần sát nướu, sau đó mài nhỏ lại. Vì mình hô xương nên bà ấy mài sâu vào phần răng trong lợi. Lúc mài răng mình bị chảy máu nhiều lắm. Mài xong bà ấy có cắm vào 4 cái răng 4 cái chốt để khỏi bị gãy răng. Hôm nay mình đi lắp răng sứ Cẻcon (4tr/cái). Khi Bs thử răng coi có khớp không, gắn răng vào hàm mình bị chảy máu và đau nướu nưa. Do bị cộm, nên Bs cứ tháo răng sứ ra để mài rồi lại lắp thử lại. Mỗi lần lắp lại là nướu mình lại bị hành hạ, đau khủng khiếp và còn chảy máu nữa. Giờ về mình thấy nướu bên ngoài bị đỏ tấy và sưng. Còn nướu bên trong có bọc nước nhỏ. Làm từ chiều đến giờ mà vẫn đau. Uống thuốc giảm đau mà vẫn chưa ngủ được. Mình lo không biết có bị nhiễm trùng không. Bs thì bảo mình sau 1 tuần nướu mới hết sưng.
    Hic. Thà răng hô như trước vẫn còn hơn. Bs dặn mình do mài sâu vào trong nướu và cùi răng nhỏ quá, sát nươu luôn nên dặn mình không được dùng răng cửa để cắn thức ăn. Chúng chỉ dùng làm kiểng thôi.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Sanngo2014; 27/08/2014 vào lúc 12:20 AM.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Dr. Lee ơi,
    Mình định làm răng sứ Cercon cho 4 cái răng cửa hàm trên. Răng mình bị hô nên mất tự tin. Mình có hỏi chỗ phòng khám là 3,5 tr/răng. Chỗ phòng khám họ tư vấn phải lấy tuỷ 4 răng luôn do mình bị hô nhiều.
    Dr. Lee cho mình hỏi:
    1. Nếu lấy tuỷ răng cửa thì sau này nó có dễ bị vỡ không? ( phòng khám bảo với mình họ sẽ đặt chốt dây vào ống tuỷ)
    2. Giá làm răng sứ đó có mắc không? Giá trên chưa bao gồm lấy tuỷ răng.
    3. Sau khi chụp răng sứ thì mình có thể uống nước lạnh hay uống nước ngọt được không?
    Cảm ơn Bác sỹ nhiều nhé!
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

[QUOTE=chuotcon1984dhnl;32081925]Dr. Lee ơi,
    Lúc nãy mình mới vào website của bệnh viện răng hàm mặt TW (mình ở TPHCM) thì thấy bảng giá làm răng toàn sứ là 1 tr/ răng.
    Dr. Lee cho mình hỏi làm răng sứ tại viện răng hàm mặt có đảm bảo không? Và tại sao giá cả lại chênh lệch nhiều so với các phòng răng bên ngoài như vây?
    Cảm ơm Dr. Lee nhé!
    • 52 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Cho e hỏi thăm với, răng của em có 2 răng cửa trên và 4 răng cửa dưới mọc lệch lạc không đều, e thấy rất tự ti vì giao tiếp và cười hay bị ngượng, có cách nào làm cho đều mà không cần niềng răng không?
    • 19 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

lên diễn đàn để tìm bạn nào đã từng làm răng sứ để chia sẽ kinh nghiệm mà toàn là gặp Docter Lee với nha khoa gì đó... Nếu chỉ toàn cần mấy ông bác sĩ tư vấn thì các bạn lên website của bác sĩ mà hỏi. Mình đọc từ trang 16 đến 54 vẫn thấy toàn bác sĩ Lee, chán thật. Giống diễn đàn của bác sĩ chứ không phải diễn đàn của khách hàng.
    • 19 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Tội nghiệp bạn. Sao bạn không niềng răng để hết hô, sau đó nếu muốn đẹp hơn chỉ cần bọc sứ chứ không cần cắt hết răng thật như vậy. Ngày xưa cách đây 10 năm mình có 1 răng sâu phải bỏ hết răng rồi cắm chốt làm răng sứ mà mình còn tiếc lắm. Thấy bạn cắt hết 4 răng mà mình xót vô cùng.
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hix. Răng em bị tetracylin nên mài vàng bà bị khe rãnh vắt qua các răng như bị sâu ăn ấy. Nên e làm bọc sứ toàn phần cercon. Loại này hìn như tốt nhất hiện nay. E chỉ lấy tủy có 3 cái thôi nhưng lf xong bị viêm loại nặng và ko thể trị hết mùi hôi. Vì e ko ko còn cách nào khác ngoài bọc răng nên mới phải chịu mà giờ còn thấy chán vì viêm lợi nặng. E hoàn toàn thấy DoctorLee khuyên hoàn toàn đúng. KHÔNG NÊN LÀM BỌC RĂNG trừ khi răng bị thảm hại trông kinh quá và hết cách rồi. Hơi móm hay gì gì cũng còn tốt quá so với bọc răng.

1 vấn đề là honh như do em bọc toàn bộ răng cửa nên răng hàm thật của em bị yếu đi. Hiện giờ răng hàm (số 6 bên phải trên) bị nứt và nha sĩ bảo em phải bọc lại. Em hoàn toàn CHÁN GHÉT VIỆC BỌC RĂNG. Đang hi vọng là trám lại sẽ ổn rồi. Bác sĩ nào có lương tâm nghề nghiệp cho em lời khuyên chân thành với ạ:

Nếu trám thì có ổn ko ạ? Nên trám bằng chất liệu gì? Có tác dụng phụ ko? Giá tiền?

Nếu bắt buộc phải bọc răng hàm thì nên bọc loại nào tốt nhất? Bọc răng sứ toàn phần cercon thì đẹp nhưng răng hàm nhai cắn có đc k ?

Bọc sứ kim loại quý là tốt nhất cho răng hàm đúng ko? Kim loại qúy thì sẽ bị đen chân răng và bị viêm lợi rồi (sứ cercon mà em còn viêm lợi nữa mà) Có cách nào ko bị viêm lợi ko ạ? Kim loaị qúy là vàng hay gì tốt ạ? Giá tiền

Trân trọng cám ơn.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Có chị nào có kinh nghiệm làm răng sứ thẩm mỹ vào chia sẻ nào.

Nhìn mặt em thì cũng k đến nỗi nào cơ mà răng bị nhiễm teta lại thêm nó mọc hơi thưa , ảnh hưởng đến việc giao tiếp lắm vì cái răng cái tóc là góc con người. E đang định đi làm răng sứ thẩm mỹ nhưng chưa biết nên làm thế nào , ở đâu , giá cả . Sau này làm xong thì có ảnh hưởng gì đén việc ăn uống,...

• Tự làm muối thuốc thảo dược ủ bụng sau sinh

Kinh nghiệm này bắt nguồn từ Huế. Tại đây, phụ nữ sau khi sinh đẻ, được các bà các Mạ truyền tai...

• Ngắm nhìn các em bé chào đời nhờ IVF

Sau hành trình tìm kiếm gian nan, những em bé xinh xắn, khỏe mạnh là món quà vô giá cho lòng kiên...

• Điều trị mụn hiệu quả từ 5 loại lá cây

Ai trong chúng ta cũng từng ít nhất một lần có mụn trên mặt. Đó có thể là mụn thịt, mụn mủ, mụn đầu...

• Có nên làm thẩm mỹ răng trước khi cưới?

các mẹ ơi, em còn 4 tháng nữa là làm cô dâu, nhưng mà răng của em xấu quá, bị 2 cái răng khểnh nhổ ra như là "răng nanh" ấy, cười mất hết tự tin. Lúc trước vì ngại xấu nên em không dám niềng răng, nhưng giờ nghĩ lại thấy ân hận quá. Giờ thì niềng không kịp rùi nên em định đi làm thẩm mỹ răng tức là...

• Học cách chơi cùng con

Giống như ba mẹ ngày xưa, bé con của mẹ bây giờ cũng tò mò, hiếu động và thích tìm hiểu mọi thứ...

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi DoctorLee Xem bài viết
    Chỉnh nha có nhiều cách như chỉnh nha mặt lưỡi, chỉnh với invisalign chứ đâu cứ phải gắn mắc cài mặt ngoài mà sợ ảnh hưởng công việc? Nếu chỉ muốn mài sứ thì cũng đạt được kết quả trước mắt, tất nhiên nó không tốt nhưng khi chẳng còn cách gì nữa thì đành phải chọn cách đó.
    Chào bác sỹ Lee, bây giờ là năm 2014 rồi, không biết bác đã về nước chưa? Nếu có thì phòng mạch nằm ở đâu ạ? Tôi muốn tới khám và chữa răng. Tôi ở Sài Gòn.