• 2 Lượt chia sẻ
  • 356K Lượt đọc
  • 1.35K Trả lời

62 Người đang theo dõi

• 10 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi DoctorLee Xem bài viết
    Nếu như răng của bạn chỉ bị sậm màu mà không bị thiểu sản men (các lổ rổ trên mặt răng) thì tẩy trắng là giải pháp hoàn hảo hơn cả, nó không cho một bộ răng sáng chói nhưng màu sắc rất chấp nhận, độ bền tất nhiên là hơn răng sứ rất nhiều và trên hết là nó sinh học, không sợ hôi miệng, không sợ chết tuỷ, không sợ viêm nướu viêm nha chu... Bạn luôn luôn nghĩ đến những điều trị bảo tồn sự tự nhiên troớc khi nghĩ đến những giải pháp như làm răng giả.
    Thật tiếc là đến bây giờ em mới đọc được bài này của BS Lee. Cách đây đúng 13 năm em đã quyết định đi trám răng thẩm mỹ vì răng của em bị nhiễm tetaxilyn quá nặng. Đi tới nhiều phòng khám và cả Viện RHM Trung ương bác sỹ đều bảo không thể áp dụng các biện pháp tẩy trắng. Mặc dù răng của em rất đều, chắc, tuy sậm màu nhưng bóng và hình răng đẹp. Nhưng cuối cùng vì quyết tâm cải thiện nụ cười nên em đã nghe theo lời khuyên của bác sỹ. Đến nay răng của em không còn trắng đẹp nữa nhưng vẫn tạm chấp nhận được. Tuy nhiên cách đây mấy tháng chiếc răng cửa của em bị mẻ phần composite trám lộ ra phần răng thật trông rất mất thẩm mỹ. Nhưng nghĩ lại cảm giác đau đớn khi bị mài răng ngày xưa em vẫn chưa đủ dũng cảm để đi làm lại. Bác sỹ cho em lời khuyên với. Em định chỉ làm lại 2 cái răng cửa thôi thì chắc màu của nó khác đi trông cũng mất thẩm mỹ lắm đúng không ạ. Mà làm lại cả 2 hàm thì em lại vô cùng cân nhắc lời khuyên của bác sỹ. Em chờ tin của bác sỹ từng giờ.
    • 99 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

em bị thưa 2 răng cửa trên ạ, và có 1 tí lợi ở giữa 2 răng đó, nha sĩ khuyên em nên đi cắt phần lợi thừa ấy đi, và bọc sứ cho 2 răng khít nhau, về cơ bản em tưởng tượng cũng đã thấy đẹp roài, nhưng em băn khoăn không biết là có thể khắc phục nhược điểm ấy của em không, bs nói tâm 3 tr 1 răng sứ xịn, nhưng có ảnh hưởng gì đến tủy răng của em không, có ảnh hưởng đến khoản nhai không, và bao lâu thì nó vàng phải đi thay lại ( nếu dùng loại sứ tốt ấy a). xin cho em lời khuyên a.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi vitcun2706; 19/05/2012 vào lúc 04:30 PM.
    nụ cười anh như mùa thu tỏa nắng
    • 10 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi DoctorLee Xem bài viết
    Trường hợp bị bệnh lý tệ như răng của bạn thì người ta sẽ chọn cái ít tệ hơn là răng sứ. Bạn chưa bao giờ được cảm nhận niềm hạnh phúc có được hàm răng lành mạnh thì đừng đi phổ biến cho người khác mài bỏ hàm răng tự nhiên và khỏe mạnh của họ để làm răng giả nhé.
    Răng sứ đã được nghiên cứu và hoàn thiện rất nhiều trong những năm gần đây để cố gắng làm cho nó tốt hơn nhưng giấc mơ phát minh ra một chiếc răng sứ so sánh gần với răng thật vẫn là một giấc mơ quá xa của con người. Trong nhiều trường hợp răng người bị các bệnh tật thì người ta cố gắng dùng các giải pháp hiện đại và có tính bảo tồn răng thật tối đa (chỉnh nha, implant, trám răng, inlay, onlay, pinlay, veneer...) đến bước sau cùng người ta mới phải chọn răng sứ. Những cụm từ lạ lẫm mà mình vừa giới thiệu đây thực ra lại rất bình thường ở nước ngoài và mình sẽ có gắng dành thời gian để trình bày các biện pháp này cho các bạn thấy những điều tuyệt vời từ nó để khi đến với nha sĩ bạn hãy chọn lựa nó như những khách hàng thông thái và bạn dễ dàng đánh giá được khả năng của BS.
    Thật tuyệt vời, em thấy thật ấm lòng vì trong xã hội hiện nay vẫn còn có những NGƯỜI như BS LEE. Giá mà em có được những thông tin này hơn 10 năm về trước.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 20 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mà cho em hỏi như là mình làm răng sứ bác sĩ nói là bảo hành 5 năm nhưng khoảng 1 năm răng bị mẻ phân nữa vậy có đc gì ko vậy ??

giải thích thắc mắc này giúp em với !!
    • 1,309 Bài viết

• 1,624 Được cảm ơn

Đọc topic này mà thấy hối hận ghê , Minh làm 5 cái răng sứ ở hàm trên răng cửa . Làm được 2 năm rồi , giờ chưa thấy gì , nhưng chắc từ từ cũng có thôi ,lúc làm là do có 2 cái bị sâu nặng , sẵn làm 3 cái bên cạnh vì nó mọc ko đều . Nha sĩ khi đó chỉ tư vấn các loại răng sứ thôi , ko nói rõ ảnh hưởng sau này như thế nào . Buồn 1 phần do mình thiếu hiểu biết ko tìm hiểu kỹ , trách các bác sĩ ở vn đa phần ko có tâm .
    Ước gì có nhiều bs như DoctorLee .
    • 6 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Căng nhỉ, làm săng sứ bỏ ra một chi phí khá lớn mà bị những nguy cơ như thế này thì thật đáng tiếc. Cảm ơn thông tin các Mẹ đã cung cấp.
    • 621 Bài viết

• 2,005 Được cảm ơn

Bác sĩ ơi, làm ơn cho em hỏi. Cách đây gần 3 tháng em có đi diệt tủy răng sô 26, sau đó làm chụp răng titan sứ. Vừa lắp xong thì em đã thấy ở chân răng (mặt trong thôi chứ mặt ngoài kông sao) của em có vệt đen nằm ngang chân răng như cái chốt vậy. Thêm vào đó em dùng chỉ nha khoa để vệ sinh thì thấy có khấc ở chỗ chân răng đó (mỗi lần giật chỉ ra là em cũng hơi thót tim vì chỉ sợ giật luôn cả cái chụp răng ra thôi ạ ) , chỉ bị tưa và em thấy còn có mùi hôi. Như vậy là có vấn đề phải không bác sĩ? Cách khắc phục như thế nào ạ?
    Thêm nữa, gần đây hình như em còn mới sinh thêm tật nghiến răng trong lúc ngủ, không biết có phải tại cái răng này không vì hồi xưa em k bị nghiến răng như thế!

Cảm ơn bác sĩ rất nhiều!
    Mong hồi âm của bác sĩ ạ!
    • 525 Bài viết

• 171 Được cảm ơn

Mình trám men răng bằng composit hơn 10 năm rồi, muốn đi trám lại vì mòn gần hết trông rất nham nhở mà đi mấy chỗ nha khoa to xịn toàn khuyên làm răng sứ, chán không thể tả. Khách hàng chỉ muốn trám răng mà toàn tư vấn răng sứ này nọ bực mình ghê. Chắc mình lại quay lại bv răng hàm mặt HN ngày xưa làm thôi chứ làm chỗ tư chưa làm đã chê răng trám này nọ, bản thân mình thấy răng composit tuy ko đẹp nhưng cũng chấp nhận được so với răng tetaxilin trước đó.
    • 19 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Gà ri Hanji Xem bài viết
    Mình trám men răng bằng composit hơn 10 năm rồi, muốn đi trám lại vì mòn gần hết trông rất nham nhở mà đi mấy chỗ nha khoa to xịn toàn khuyên làm răng sứ, chán không thể tả. Khách hàng chỉ muốn trám răng mà toàn tư vấn răng sứ này nọ bực mình ghê. Chắc mình lại quay lại bv răng hàm mặt HN ngày xưa làm thôi chứ làm chỗ tư chưa làm đã chê răng trám này nọ, bản thân mình thấy răng composit tuy ko đẹp nhưng cũng chấp nhận được so với răng tetaxilin trước đó.
    Vì bác sỹ được tính lợi nhuận trong đó mà Bạn
    Chỉnh sửa lần cuối bởi ngocdiep202011; 04/06/2012 vào lúc 09:20 AM.
    • 13 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

bác sỹ lee cho em hỏi chút ạ, em bị mất răng số 6 hàm dưới phía tay trái(cách đây cũng hơn 10 năm vì sâu nặng quá vỡ hết mưng mủ, nên bác sỹ đã nhổ, e chỉ nhớ vậy) , bây giờ răng số 5 và răng số 7 xô vào nhau phần khoảng giữa 2 chân răng rộng khoảng 1cm hay hơn một chút và có lẽ bị tiêu xương nên thấy hõm hẳn xuống nhưng phần trên chỉ còn khoảng 0.5cm, răng số 7 và răng số 8 đều sâu đã hàn nhưng chưa làm tủy, răng số 5 ko sâu, vẫn tốt, thứ 7 em vừa đi nhổ răng số 8 bên tay phải(R48) sau khi chụp x-quang, bác sỹ cho biết răng số 6 bị mất, các răng bị xô, nên dẽ bị rối loạn khớp cắn nhai j đấy, nên làm cầu răng ở răng số 6 , và hẹn lịch làm tủy răng số 7 rồi mài 2 cái số 7 và số 5 để làm cầu răng, nhưng em phân vân quá vì răng số 5 của em có bị làm sao đâu, tự dưng lại phải mài đi, răng số 7 sâu nhưng hàn rùi mà hiện tại không đau nhức gì, em chỉ bị nha chu gì đấy viêm lợi nên hôi miệng. bác sỹ cho em lời khuyên với ạh? em cảm ơn bác sỹ ạ.
    àh, em còn vấn đề này nữa ạ, răng số 6, và số 7 hàm dưới bên tay trái của em ngày nhỏ bị sâu, không biet hàn bằng cái gì, đã rút tủy chưa mà đen đen.
    • 739 Bài viết

• 513 Được cảm ơn

bác sĩ ơi cứu em với!
    Tình hình là em có 4 cái răng số 8 mọc lệch ( xq và bác sĩ bảo thế). em vừa nhổ cái răng số 8 hàm dưới bên phải cách đây 5 ngày mà nay vẫn sưng vù mặt, ko há mồm ra được dù ko đau.... Cho em hỏi là có phải em đã bị ảnh hưởng dây thần kinh gì đó ko?
    cách đây 9 năm em bị sâu và mẻ 2/4 răng hàm dưới bên phải thứ 3 tính từ trong ra, hồi đó bs đã trám bằng cái gì đó màu đen sì có ánh bạc, vừa rồi em đi nhổ răng phòng khám tư vấn là phải chụp sứ nếu ko sẽ mẻ nốt phần còn lại và hỏng hết chiếc răng đó mặc dù em vẫn ko đau đớn gì từ đó đến giờ và ăn nhai bình thường. em đồng ý và họ đang diệt tủy cho em. nhưng đọc topic em thấy sợ phải bọc răng sứ quá. bác sĩ cho em hỏi nếu chiếc răng đó của em đã diệt tủy, tình hình mẻ to nhu thế, nếu ko bọc thì có cách nào khác mà ko gây hại ko? Nếu bọc thì chỉ phải mài răng đó hay cả răng bên cạnh? ( Chân răng em vẫn tốt)
    Trả lời giúp em với vì 2 hôm nữa em có hẹn tới phòn khám rùi
    • 13 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoadaitrongvuon1212 Xem bài viết
    bác sĩ ơi cứu em với!
    Tình hình là em có 4 cái răng số 8 mọc lệch ( xq và bác sĩ bảo thế). em vừa nhổ cái răng số 8 hàm dưới bên phải cách đây 5 ngày mà nay vẫn sưng vù mặt, ko há mồm ra được dù ko đau.... Cho em hỏi là có phải em đã bị ảnh hưởng dây thần kinh gì đó ko?
    cách đây 9 năm em bị sâu và mẻ 2/4 răng hàm dưới bên phải thứ 3 tính từ trong ra, hồi đó bs đã trám bằng cái gì đó màu đen sì có ánh bạc, vừa rồi em đi nhổ răng phòng khám tư vấn là phải chụp sứ nếu ko sẽ mẻ nốt phần còn lại và hỏng hết chiếc răng đó mặc dù em vẫn ko đau đớn gì từ đó đến giờ và ăn nhai bình thường. em đồng ý và họ đang diệt tủy cho em. nhưng đọc topic em thấy sợ phải bọc răng sứ quá. bác sĩ cho em hỏi nếu chiếc răng đó của em đã diệt tủy, tình hình mẻ to nhu thế, nếu ko bọc thì có cách nào khác mà ko gây hại ko? Nếu bọc thì chỉ phải mài răng đó hay cả răng bên cạnh? ( Chân răng em vẫn tốt)
    Trả lời giúp em với vì 2 hôm nữa em có hẹn tới phòn khám rùi
    bạn nhổ răng ở đâu mà 5 ngày mà ko há miệng ra được thế, mình cũng nhổ được 5 ngày ở rhm tw thấy ko đau nữa vẫn sưng nhưng há miệng to bt nhưng ăn thì hơi ê ê.
    • 739 Bài viết

• 513 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tthnvh031210 Xem bài viết
    bạn nhổ răng ở đâu mà 5 ngày mà ko há miệng ra được thế, mình cũng nhổ được 5 ngày ở rhm tw thấy ko đau nữa vẫn sưng nhưng há miệng to bt nhưng ăn thì hơi ê ê.
    hic, mình sợ bv lên đã nhổ ở phòng khám tư. giờ vẫn chưa ăn được cơm đây này
    • 739 Bài viết

• 513 Được cảm ơn

hic, sao số mình đen đủi thế ko biết
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào DoctorLee!
    Em là thành viên mới của diễn đàn, em cũng đọc nhiều thông tin về chuyện răng sứ. Em đang hoang mang lắm mong DoctorLee tư vấn giúp em.
    Em bị mất 2 răng (hàng tiền đạo, 1 răng cửa bên phải và 1 cái kế bên, đang làm răng nhựa dạng tháo lắp), có 1 cái phía trong bị sâu răng em đã trắm còn răng cửa bên trái còn lại và 2 răng kế bên em đang trám do té xe vỡ răng. Hôm trước em có vào nha khoa, bsĩ bảo em nên làm cầu 5 răng sứ cho "hàng tiền đạo" của em mà em hoang mang quá : sợ ê răng, khi lắp răng vào nướu có bị ảnh hưởng gì không? Có bị hô khi lắp sứ không? (hiên tại em cũng hơi hô hô tí) . Em cũng hỏi nhiều nha khoa, mỗi nơi 1 giá. Mong DoctorLee và các mẹ tư vấn góp ý giúp em. Em cám ơn mọi người nhiều!!
    • 125 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi fromdongnai Xem bài viết
    BS Lee cho hỏi răng khi lấy tủy đi rồi tức là răng đã chết thì cái răng đó xài được bao lâu, sau này có bị hư chân răng không, có bị nhổ đi không. Những răng lấy tủy không hết khi làm răng sứ sau này có vấn đề gì không??
    Trân trọng.
    Tủy chính là mạch máu mà dây thần kinh nuôi dưỡng cho răng, lấy tủy (điều trị tủy) thì răng sẽ không còn được nuôi dưỡng nữa và dễ bị mẻ, dễ vỡ. Chính vì vậy, sau khi điều trị tủy, bác sỹ thường khuyên bệnh nhân nên làm 1 chụp răng (răng giả) lên để bảo vệ răng. Nhưng quá trình mài răng để làm chụp cũng đòi hỏi tay nghề của bác sỹ.
    Răng mà đã điều trị tủy và được gắn chụp thì sẽ có tuổi thọ từ 10-25 năm, đôi khi có thể kéo dài vĩnh viễn. Để được như vậy thì thứ nhất, điều trị tủy phải tốt. Thứ hai, vệ sinh răng miệng tốt.
    Những răng mà đã điều trị tốt thì k có ảnh hưởng gì cả. Nhưng nếu bác sỹ điều trị k tốt (trong ngành hay gọi là "mặc quần đùi") thì sẽ gây ra nhiều biến chứng, nổi bật nhất là đau tái phát, viêm tủy, viêm quanh cuống... và có thể mất răng sớm.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 125 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoasua1411 Xem bài viết
    Chào DoctorLee!
    Em là thành viên mới của diễn đàn, em cũng đọc nhiều thông tin về chuyện răng sứ. Em đang hoang mang lắm mong DoctorLee tư vấn giúp em.
    Em bị mất 2 răng (hàng tiền đạo, 1 răng cửa bên phải và 1 cái kế bên, đang làm răng nhựa dạng tháo lắp), có 1 cái phía trong bị sâu răng em đã trắm còn răng cửa bên trái còn lại và 2 răng kế bên em đang trám do té xe vỡ răng. Hôm trước em có vào nha khoa, bsĩ bảo em nên làm cầu 5 răng sứ cho "hàng tiền đạo" của em mà em hoang mang quá : sợ ê răng, khi lắp răng vào nướu có bị ảnh hưởng gì không? Có bị hô khi lắp sứ không? (hiên tại em cũng hơi hô hô tí) . Em cũng hỏi nhiều nha khoa, mỗi nơi 1 giá. Mong DoctorLee và các mẹ tư vấn góp ý giúp em. Em cám ơn mọi người nhiều!!
    Vấn đề của bạn có 2 cách giải quyết:
    - Cách 1 : đối với răng đã mất, bạn nên đi chụp X-Quang, sau đó bác sỹ sẽ đánh giá mức độ tiêu xương của bạn như thế nào, nếu có thể thì bạn nên cấy ghép Implant là tốt nhất, vì hạn chế tổn thương mô các răng xung quanh (làm cầu răng thì phải mài ít nhất 2 răng bên cạnh).
    - Cách 2 : vì răng bạn hơi hô, lại mất răng, vỡ răng nên bạn có thể làm răng sứ thẩm mỹ để giải quyết tất cả những vấn đề trên.

Bạn nên suy nghĩ kỹ và chọn bác sỹ điều trị thật tốt nhé! Đừng để tiền mất mà tật mang.
    • 125 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Euphoria Xem bài viết
    Bác sĩ ơi, làm ơn cho em hỏi. Cách đây gần 3 tháng em có đi diệt tủy răng sô 26, sau đó làm chụp răng titan sứ. Vừa lắp xong thì em đã thấy ở chân răng (mặt trong thôi chứ mặt ngoài kông sao) của em có vệt đen nằm ngang chân răng như cái chốt vậy. Thêm vào đó em dùng chỉ nha khoa để vệ sinh thì thấy có khấc ở chỗ chân răng đó (mỗi lần giật chỉ ra là em cũng hơi thót tim vì chỉ sợ giật luôn cả cái chụp răng ra thôi ạ ) , chỉ bị tưa và em thấy còn có mùi hôi. Như vậy là có vấn đề phải không bác sĩ? Cách khắc phục như thế nào ạ?
    Thêm nữa, gần đây hình như em còn mới sinh thêm tật nghiến răng trong lúc ngủ, không biết có phải tại cái răng này không vì hồi xưa em k bị nghiến răng như thế!

Cảm ơn bác sĩ rất nhiều!
    Mong hồi âm của bác sĩ ạ!
    Chào bạn! Mình sẽ trả lời vấn đề của bạn như sau:
    - Vì bạn bọc bằng răng sứ Titan nên "vệt đen nằm ngang chân răng như cái chốt" chính là titan (sứ titan chính là bên trong là titan, bên ngoài là sứ) chứ không phải cái chốt nào cả. Nhưng bạn mới làm mà đã hở cổ răng titan ra như thế thì bạn nên xem lại bác sỹ đã điều trị cho bạn.
    - Bạn chụp răng sứ titan, tức là răng giả cố định, nên việc dùng chỉ tơ nha khoa không thể giật chụp răng ra được.
    - Còn việc có mùi hôi thì có thể cơ địa của bạn k thích ứng với răng titan nên gây ra viêm lợi, do vậy răng có mùi hôi.
    - Tật nghiến răng trong lúc ngủ k phải là do răng đâu, có thể thời gian này bạn bị căng thẳng hay mệt mỏi quá nên mới có hiện tượng này.
    Bạn nên đi gặp nha sỹ và khám cẩn thận lại nhé!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi nhakhoasmilecare; 18/06/2012 vào lúc 05:24 PM.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 11 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

cho em hỏi, em muốn bọc răng sứ cả hàm thì giá cả thế nào??
    Răng em nó yếu, mới trẻ mà đã e buốt rùi, chả ăn đá, ăn lạnh ăn chua j dc, khổ . Bọc răng to đẹp trắng nhu dv Hàn xẻng ý
    Em thấy hôi trc anh diễn viên A lên tivi , bsi ở Hàng vôi tư vấn anh đj bọc cả hàm là 30 tr.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Cách trị táo bón cho người lớn

MayHan đang tìm cách trị táo bón bằng mấy cách ăn uống đơn giản, tìm được bài viết sau: "Bài...

• Chính sách ưu đãi dành cho các doanh nghiệm

OCB ơi, mình đang là chủ một doanh nghiệp, mình rất quan tâm đến các gói vay hỗ trợ tài chính cho...

• Tác dụng chữa bệnh thần kỳ: gừng + giấm

Được chị bạn chia sẻ cho bài thuốc trị đau dạ dày cho tớ, và viêm khớp cho mẹ tớ, thấy hay và hữu...

• Có nên trồng răng đẹp..như răng thật không? Cả nhàcó ai làm chưa?

Chào cả nhà... Huhu, trời sinh ra có bộ răng xấu xí, lúc còn nhỏ tớ đã bị sâu và nhổ kha khá. Tớ đã đi chụp răng sứ .. cho 03 cái, một cái ở giữa và 2 cái bên cạnh bị ảnh hưởng. Thật tình mà nói thì tớ thấy...ko dùng được vì nhai nó ..đúng là răng rởm..huhu...khổ thân tớ. tự dưng thiệt hại luôn...

• Có nên làm thẩm mỹ răng trước khi cưới?

các mẹ ơi, em còn 4 tháng nữa là làm cô dâu, nhưng mà răng của em xấu quá, bị 2 cái răng khểnh nhổ ra như là "răng nanh" ấy, cười mất hết tự tin. Lúc trước vì ngại xấu nên em không dám niềng răng, nhưng giờ nghĩ lại thấy ân hận quá. Giờ thì niềng không kịp rùi nên em định đi làm thẩm mỹ răng tức là...

• 125 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Bọc răng toàn sứ cả hàm (răng thẩm mỹ) thì phải dựa trên nụ cười của bạn để đánh giá và xem xét nên làm bao nhiêu răng, bình thường là 12 cái, 16 cái, đối với người miệng rộng thì lên đến 20 cái. Giá cả phải tùy vào số lượng răng, dao động từ 80 - 100 triệu / 16 răng.
    Nếu bọc răng sứ cả hàm mà chỉ có 30 triệu thì chắc k phải là răng toàn sứ đâu, chỉ là răng sứ titan thôi. Đã làm răng sứ thì không nên làm răng titan vì có vài người sẽ kích ứng với titan, sau này cổ răng sẽ hở viền đen, điều đó k phù hợp lắm với răng thẩm mỹ.
    Bạn đang còn trẻ mà răng đã buốt, k ăn đá, ăn lạnh, ăn chua gì được thì bạn nên đi khám cho thật kỹ rồi mới quyết định làm răng thẩm mỹ.