• 2 Lượt chia sẻ
  • 418K Lượt đọc
  • 1.39K Trả lời

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

• 2,319 Bài viết

• 857 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Vung Xem bài viết
    Bạn ơi,

Mình vừa làm răng sứ toàn hàm được nửa năm đây. Mình ở Hà Nội mà phải bay vào tận Sài gòn để làm ở nha khoa Vạn Hạnh. Bạn đề nghị chính bs Dung, chủ phòng răng trực tiếp làm cho nhé.
    Giá là 4.5 triệu/ cái và kết quả mỹ mãn vô cùng. Răng mình cũng bị nhiễm tetra, mình suy nghĩ mãi, tham khảo nhiều rồi mới quyết định làm. Làm xong càng thấy quyết định của mình là đúng, diện mạo thay đổi hẳn, răng đẹp và tự nhiên như quảng cáo ấy bạn ạ. Mình làm sứ cercon. Thế nên mình khuyến khích bạn mạnh dạn mà làm.

Bs Dung làm khéo mình không hề bị đau đớn gì trong quá trình làm, đến nay nhai nuốt bình thường mà vẫn chắc thấy mất cảm giác gì cả. Mình cũng tin rằng làm răng vừa làm mình tự tin về mặt thẩm mỹ vừa cải thiện được vận số đấy bạn ạ. Các cụ chẳng bảo " cải răng cái tóc là góc con người mà".

Mong bạn sớm quyết định và có hàm răng như ý.
    Bạn của mình cũng làm phòng khám này đây, cũng bác sỹ Dung, đã được 5 năm nay , đẹp , tư vấn tận tình, phòng khám hiện đại
    REGINA-ANDACSON

• 796 Bài viết

• 1,127 Được cảm ơn

Nói thế này cho gọn này " Chỉ vì răng hơi tối màu, hơi khấp khểnh mà mài răng thật đi làm răng sứ cả hàm thì chỉ là những kẻ lắm tiền dốt nát và mấy thằng lang băm làm trò đó là loài cầm thú ăn thịt người"
    Xin lỗi, đừng giận, sự thật mất lòng
    Gác kiếm
    • 796 Bài viết

• 1,127 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Milestone Xem bài viết
    răng mình hơi xỉn (nhưng vẫn còn độ bóng), mình muốn bộ răng đẹp hơn, thì có cách nào an toàn mà vẫn đẹp ko bác sỹ lee???
    Bạn nên tẩy trắng, không có gì phải hối hận.
    Gác kiếm
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 796 Bài viết

• 1,127 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Donan-donan Xem bài viết
    Dr. Lee oi, vậy mình nên dùng loại thuốc tẩy trắng và chế phẩm phục hồi men răng nào? nếu ở hanoi thì mua ở đâu để không mua phải hàng giả . thks bác trước ạ:Smiling:
    Các sản phẩm này đều là sản phẩm chuyên dụng dùng trong nha khoa, bạn khó có thể tự sử dụng được. Do việc trình bày chuyên ngành trong các trang web phổ thông này sẽ hơi khó hiểu nên mình không tiện trình bày về loại thuốc cũng như cách sử dụng cho bạn được.
    Gác kiếm
    • 322 Bài viết

• 396 Được cảm ơn

Tôi đang ân hận vì làm răng sứ đây. Tôi có một cái răng sâu, đã diệt tuỷ và hàn cách đây gần 10 năm, vết hàn rất tốt. Tuy nhiên năm ngoái về Vn, tôi nghe bác sĩ khuyên nên đã làm chụp sứ chùm lên cái răng sâu đó...từ đó đến nay gần 1 năm, một hai tháng tôi lại bị đau vùng chân răng, rất khó chịu, và miệng bị hôi khủng khiếp. Giá mà được gặp bác sĩ Lee sớm hơn, chắc chắn là tôi sẽ ko làm răng sứ.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,072 Bài viết

• 1,112 Được cảm ơn

Em nhớ có một lần em đọc ở đâu đó là "mỗi lần làm răng thì giảm 10 năm tuổi thọ", không biết có đúng không, nhưng cũng thấy sợ vì làm răng rất dễ bị nhiễm trùng máu.
    Bạn em bảo" nha sĩ là nghề làm giả ăn thật mà không sợ gì hết" hihi.
    • 1,963 Bài viết

• 2,339 Được cảm ơn

Tóm lại, Bác Doctor Lee cho địa chỉ hay tên thuốc tẩy trắng răng hiệu quả với người bị nhiễm tetra đi.
    Các con là niềm hạnh phúc vô bờ của mẹ.
    • 616 Bài viết

• 127 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi DoctorLee Xem bài viết
    Bạn nên tẩy trắng, không có gì phải hối hận.
    Cảm ơn lời khuyên của bạn. Tiện đây mình hỏi, mình nên đến đâu để tẩy trắng, mình ở HN và dùng thuốc tên gì (hì để mình kiểm tra xem họ có dùng thuốc đểu tính tiền thật) của mình không thôi.
    Cảm ơn nhiều nhé:Rose:
    • 796 Bài viết

• 1,127 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mơ về nơi xa lắm Xem bài viết
    Tôi đang ân hận vì làm răng sứ đây. Tôi có một cái răng sâu, đã diệt tuỷ và hàn cách đây gần 10 năm, vết hàn rất tốt. Tuy nhiên năm ngoái về Vn, tôi nghe bác sĩ khuyên nên đã làm chụp sứ chùm lên cái răng sâu đó...từ đó đến nay gần 1 năm, một hai tháng tôi lại bị đau vùng chân răng, rất khó chịu, và miệng bị hôi khủng khiếp. Giá mà được gặp bác sĩ Lee sớm hơn, chắc chắn là tôi sẽ ko làm răng sứ.
    Chỉ định làm răng giả để bảo vệ răng đã chết tủy là có do đó nha sĩ đó đề nghị bạn làm răng giả không có gì đáng nói. Cái đáng nói là cái răng giả đó làm chưa được tốt. Bạn nên làm lại chiếc răng giả đó để tránh những tổn thương khác.
    Gác kiếm
    • 796 Bài viết

• 1,127 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoamoclan99vn Xem bài viết
    Em nhớ có một lần em đọc ở đâu đó là "mỗi lần làm răng thì giảm 10 năm tuổi thọ", không biết có đúng không, nhưng cũng thấy sợ vì làm răng rất dễ bị nhiễm trùng máu.
    Bạn em bảo" nha sĩ là nghề làm giả ăn thật mà không sợ gì hết" hihi.
    Thế thì bạn đã nhổ mấy chiếc răng sữa rồi? Nếu mỗi lần làm răng mà tổn 10 tuổi thì chắc con người tuyệt chủng hết còn đâu?
    Gác kiếm
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,403 Bài viết

• 806 Được cảm ơn

Bác sĩ ui, cái nướu chỗ răng giả của em (răng hàm, cái cuối cùng) sao mà nó có viền trắng trắng, và bây giờ thì còn đau nữa, ăn uống khó khăn quá. Nếu đi nha sĩ thì họ sẽ làm gì ạ: uống thuốc giảm đau, hay là phải làm lại răng? Nhờ bác sĩ tư vấn vì bên này đi nha sĩ là tốn lắm, hic...Xin cám ơn bác sĩ ạ.
    • 796 Bài viết

• 1,127 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Rosaline Xem bài viết
    Bác sĩ ui, cái nướu chỗ răng giả của em (răng hàm, cái cuối cùng) sao mà nó có viền trắng trắng, và bây giờ thì còn đau nữa, ăn uống khó khăn quá. Nếu đi nha sĩ thì họ sẽ làm gì ạ: uống thuốc giảm đau, hay là phải làm lại răng? Nhờ bác sĩ tư vấn vì bên này đi nha sĩ là tốn lắm, hic...Xin cám ơn bác sĩ ạ.
    Bạn đã làm chiếc răng đó lâu chưa? Bạn nen quay lại và yêu cầu vị BS đó khám lại. Làm răng giả rồi sau đó có đau thì chắc chắn phải có vấn đề không tốt, không thể giải quyết bằng thuốc giảm đau lâu dài được và trong nhiều trường hợp phải làm răng lại nhưng bạn không bị mất thêm tiền đâu.
    Gác kiếm
    • 1,403 Bài viết

• 806 Được cảm ơn

Bạn đã làm chiếc răng đó lâu chưa? Bạn nen quay lại và yêu cầu vị BS đó khám lại. Làm răng giả rồi sau đó có đau thì chắc chắn phải có vấn đề không tốt, không thể giải quyết bằng thuốc giảm đau lâu dài được và trong nhiều trường hợp phải làm răng lại nhưng bạn không bị mất thêm tiền đâu.
    Dạ em làm lâu rồi ạ, chắc cũng gần bốn năm rồi. Bây giờ đi sửa lại chắc chắn phải trả thêm tiền. Em còn sợ là có vấn đề nghiêm trọng thì khổ, vì đấy là phần nướu tiếp xúc với cái chân răng giả. Những cái răng giả khác thì không có vấn đề gì, chỉ mỗi em này thôi. Cám ơn bác sĩ đã tư vấn.
    • 216 Bài viết

• 109 Được cảm ơn

Nói thế này cho gọn này " Chỉ vì răng hơi tối màu, hơi khấp khểnh mà mài răng thật đi làm răng sứ cả hàm thì chỉ là những kẻ lắm tiền dốt nát và mấy thằng lang băm làm trò đó là loài cầm thú ăn thịt người"
    Xin lỗi, đừng giận, sự thật mất lòng
    Mình hiểu tại sao bạn phải nói nặng lời như vậy, tất cả xuất phát từ tấm lòng rất tốt và y đức nghề nghiệp của bạn mà ra thôi. Có đôi lúc, để cứu giúp và lời khuyên chân thật của mình có giá trị, mình cũng cần phải nói thẳng như vậy, cứu được ai thì đỡ được người đó, còn ai không chịu nghe thì đến khi nhận thấy hậu quả - tự khắc họ sẽ nhớ đến lời khuyên của mình và tự trách chính bản thân mình thôi.

Mình có sự đồng cảm với bạn DR ở trên là vì mình đã từng làm việc ở phòng răng, tuy kiến thức sâu xa như một BS NHA KHOA thì mình không đủ, nhưng để hiểu biết riêng việc tư vấn nên hay không nên trong việc phòng-khám-chữa....về răng thì mình đủ để tư vấn một cách chân thành và tình người nhất cho các bạn.

Các bạn hãy nghe lời khuyên của DR này đi, tốt thật đấy, đừng vì thiếu hiểu biết mà tin vào quảng cáo hoặc truyền miệng nhau mà quyết định sai lầm cho hàm răng của mình. Nên nhớ, răng chỉ mọc được vĩnh viễn một lần duy nhất trong đời (tất nhiên không tính răng sữa của em bé nhé), và cái răng đen xấu xí tốt gấp trăm lần cái răng giả $1000 đấy.
    Thêm nữa, giá cả từng loại răng sứ không quyết định được độ bền và độ tốt của nó đâu, nếu có thì sự chênh lệch về độ bền là không đáng kể, có chăng chỉ là đẳng cấp chi tiền của mỗi người thôi. Vì vậy, quan trọng nhất là các bạn tìm được BS nào tốt có tâm và thật tình, khi đó các bạn sẽ có được hàm răng tốt, vừa túi tiền, chất lượng 99%, và bảo vệ được chính đáng những chiếc răng thật của mình, đem lại những bữa ăn thật ngon đến suốt cuộc đời.
    • 1,403 Bài viết

• 806 Được cảm ơn

À, nói thêm mình trồng răng sứ không phải vì muốn có một hàm răng sáng bóng, mà vì răng bị sâu nát hết và bị nhổ mất mấy cái. Khi lớn lên thì hàm răng bị thưa ra vì các răng cố lấp các khoảng trống đó, để cải thiện tình trạng này, mình phải trồng răng sứ. Hic, để trồng răng cho một chỗ răng mất, mình phải cà luôn hai cái răng bên cạnh, lấp hai chỗ trống thì ảnh hưởng thêm bốn răng. Hình như làm implant gì đó, là lúc răng bị sâu nhưng chưa mất hẳn. Bác sĩ Lee nói đúng, chỉ trồng răng khi răng đã mất, hoặc bị sâu nặng, chứ đừng vì màu sắc không đẹp mà trồng răng. Còn vấn đề răng hô, hay răng khấp khểnh, chỉ cần đi niềng răng là được thôi. Cố giữ lại răng thật cho đến khi nào có thể.
    • 917 Bài viết

• 189 Được cảm ơn

ủng hộ ý kiến của mẹ Rosaline :Rose:
    Tôi đâu dám thốt lời khen Huế đẹp.
    Bởi trước tôi bao thi sĩ nói rồi.
    Thư màu tím sông Hương chiều khép nép.
    Trăng đêm rằm Vỹ Dạ nói dùm tôi ... :Rose:
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

[quote=DoctorLee;7369217]Hậu quả của việc mài răng làm răng giả đã được ghi nhận khá nhiều trong Y văn và ngày nay khoa học đã cố gắng loại trừ các hậu quả này nhưng vẫn chưa thực sự như ý. BS vẫn chọn việc mài răng làm răng giả khi cân nhắc hậu quả của việc mất răng hay tổn thương phần cứng của răng còn lớn hơn hậu quả của việc làm răng giả.

+ Răng giả có khớp cắn không thể tốt được như răng thật do đó sẽ nhai nghiền không tốt và sẽ dẫn đến các bệnh về tiêu hoá. Sẽ dẫn đến chấn thương khớp cắn và làm rụng răng.
    quote]
    Dr.Lee ơi, cho em hỏi xíu, em đang hoang mang quá. Em vừa đi làm răng về xong. 12 cái răng cửa bằng sứ titan ạ. Em bắt buộc phải làm vì răng em nhiễm tetra nặng + thiểu sản men, thỉnh thoảng răng lại mủn mủn ra, vừa rồi còn bị gẫy 1 răng cửa vì nguyên nhân rất chi là lãng xẹt. Em vừa đi lắp răng về thấy cũng không đến nỗi, hơi nhức lợi 1 chút. Nhưng có vấn đề là em không thể nhai được, nó cứ trệu trạo làm sao ấy. Bác sĩ hẹn em chiều đến chỉnh lại, liệu vấn đề này có giải quyết được ko ạ? Thú vui của em là ăn uống mà răng hàm không nhai được thì em đau lòng lắm :Crying:. Dr. Lee xem giúp em nguyên nhân là sao? Và bác sĩ bảo chỉnh lại thì liệu có chỉnh được không hả Dr. Lee. Em cám ơn nhiều ạ:Rose::Rose::Rose:
    Someone to catch me if I fall
    • 1,403 Bài viết

• 806 Được cảm ơn

@Luvwinter: cái này mình biết á, nên mạo muội trả lời bạn, he he. Răng giả mới lắp vào ăn sẽ không có cảm giác gì hết, nó cứ trệu trạo như vậy, nhưng dần dần sẽ khá hơn. Răng mình trồng mấy năm rồi, giờ ăn uống bình thường, không còn trệu trạo nữa và có cảm giác gần như răng thật (bằng khoảng 90% thôi). Bạn phải mất ít nhất vài tháng thì miệng bạn mới có cảm giác và ăn mới thấy ngon, còn giờ thì cố chịu thôi! :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Rosaline; 26/07/2009 vào lúc 06:18 PM.
    • 796 Bài viết

• 1,127 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi luvwinter Xem bài viết
    Dr.Lee ơi, cho em hỏi xíu, em đang hoang mang quá. Em vừa đi làm răng về xong. 12 cái răng cửa bằng sứ titan ạ. Em bắt buộc phải làm vì răng em nhiễm tetra nặng + thiểu sản men, thỉnh thoảng răng lại mủn mủn ra, vừa rồi còn bị gẫy 1 răng cửa vì nguyên nhân rất chi là lãng xẹt. Em vừa đi lắp răng về thấy cũng không đến nỗi, hơi nhức lợi 1 chút. Nhưng có vấn đề là em không thể nhai được, nó cứ trệu trạo làm sao ấy. Bác sĩ hẹn em chiều đến chỉnh lại, liệu vấn đề này có giải quyết được ko ạ? Thú vui của em là ăn uống mà răng hàm không nhai được thì em đau lòng lắm :Crying:. Dr. Lee xem giúp em nguyên nhân là sao? Và bác sĩ bảo chỉnh lại thì liệu có chỉnh được không hả Dr. Lee. Em cám ơn nhiều ạ:Rose::Rose::Rose:
    Làm răng giả cố định đúng thì khi nhai phải không đau, không cấn, không gây viêm nướu... Các bất thường đều cần được khám lại và điều trị. Nhai không được mà vẫn cố nhai với hi vọng sau một thời gian sẽ quen là không đúng vì nó tiềm tàng một nguy cơ là sẽ chấn thương khớp cắn của răng và làm rụng luôn răng đó hoặc gây tổn thương khớp thái dương hàm.
    Gác kiếm
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 616 Bài viết

• 127 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Milestone Xem bài viết
    Cảm ơn lời khuyên của bạn. Tiện đây mình hỏi, mình nên đến đâu để tẩy trắng, mình ở HN và dùng thuốc tên gì (hì để mình kiểm tra xem họ có dùng thuốc đểu tính tiền thật) của mình không thôi.
    Cảm ơn nhiều nhé:Rose:
    Tra loi minh voi
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Milestone; 04/08/2009 vào lúc 05:00 PM.