SỨC KHỎE & ĐỜI SỐNG

Có nên dùng thuốc kích cho béo nhanh ???

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 14.3K Lượt đọc
  • 53 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6
    • Fox
    • 8 năm
    • 2,537 Bài viết

• 343 Được cảm ơn

Em đang bị sụt cân ko phanh , bạn cho 1 lọ thuốc tên Kian Pee Wan ( của Trung Quốc thì phải ) nói là uống vào sẽ ăn khoẻ , lên cân nhanh chỉ tội hơi mệt mỏi buồn ngủ . Thực ra ko phải em ko biết các loại thuốc này đều có tác hại nhưng vì dạo này sì trét rồi sức khoẻ kém người như cái que , nhìn ai béo cũng thèm dỏ dãi vì quá chán cái thân hình cò hương của mình , nên định liều uống . Nhưng tra trên Net thấy thông báo mấy loại thuốc này là thuốc cấm lại ngại , bây giờ uống j cho khoẻ nhanh và béo lại nhỉ , hay cứ đánh liều uống 1 tháng rồi dừng :Sigh:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 8 cách giữ đường huyết ổn định, khỏe

Bài này cực kì hữu ích cho những ai đang bị tiểu đường ạ. Ngoài ra những người đang khỏe mạnh cũng...

• Muốn đẹp thì phải luôn có bí quyết

Mọi người thường hay nói là trang điểm hay PTTM để làm gì? Bạn có công nhận là những điều đó sẽ làm...

• Đoán bệnh qua 5 biểu hiện của móng tay

Khi sức khỏe của bạn không tốt sẽ có rất nhiều dấu hiệu được báo trước thông qua một vài bộ phận...

• Có nên dùng thuốc điều trị bệnh ngoài da thường xuyên cho bé?

Bé nhà mình 26 tháng tuổi. Cứ thời tiết lạnh là da mặt của bé lại nổi lên những nốt tròn đỏ, bé có dấu hiệu ngứa gãi. Năm ngoái cho bé đi khám da liễu thì được kết luận bị chàm và chỉ định bôi thuốc Eumovate dạng tuýp. Đợt rét đầu mùa, bé cũng đã bị lại nhưng tôi không bôi thuốc chữa trị, thời tiết...

• Có nên dùng thuốc kích thích cho trẻ biếng ăn

Hiện tại trên thị trường có nhiều loại thuốc giúp bé hết biếng ăn nhưng mà em chưa dùng loại nào cho con cả bởi vì giờ em cũng rảnh ở nhà nên tranh thủ cho con ăn, đợt này định cho con đi lớp em muốn dùng thuốc kích thích giúp con em hết biếng ăn thì nên dùng loại nào thì tốt theo chuyên gia? Thời...

• 5,827 Bài viết

• 8,503 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Fox Xem bài viết
    Em đang bị sụt cân ko phanh , bạn cho 1 lọ thuốc tên Kian Pee Wan ( của Trung Quốc thì phải ) nói là uống vào sẽ ăn khoẻ , lên cân nhanh chỉ tội hơi mệt mỏi buồn ngủ . Thực ra ko phải em ko biết các loại thuốc này đều có tác hại nhưng vì dạo này sì trét rồi sức khoẻ kém người như cái que , nhìn ai béo cũng thèm dỏ dãi vì quá chán cái thân hình cò hương của mình , nên định liều uống . Nhưng tra trên Net thấy thông báo mấy loại thuốc này là thuốc cấm lại ngại , bây giờ uống j cho khoẻ nhanh và béo lại nhỉ , hay cứ đánh liều uống 1 tháng rồi dừng :Sigh:
    Tôi can ! tôi can !!! :mad:
    Cáo ơi là Cáo ! Sao Cáo ngốc thế ??? :Thinking: :Thinking: :Thinking:
    CQ tớ có 1 anh thời trẻ cũng tương tự như Cáo , anh ta lên Hàng Bồ cắt thuốc Bắc uống ... công nhận là "nhớn" nhanh như thổi !!! :Laughing: :Laughing: :Laughing:

Hậu quả là sau 1 năm anh ta phải nhập viện để điều trị bệnh máu nhiễm mỡ :RollingEy: Bệnh đã tạm lui sau hơn 6 tháng nằm đủ các viện đông tây y nhưng bây giờ vẫn béo và bụng to như bà chửa 12 tháng :Crying: :Crying: :Crying:

Nói nhỏ nhá , chưa chừng nó lại lấy thuốc tăng trọng lợn chế cho Cáo dùng đấy !!! onttella:

Đến tuổi nào đó tự dưng sẽ béo , tớ bi giờ ăn cực linh tinh vớ vẩn mà vẫn bị lên cân đấy (nhẹ nhàng thì cũng phải 64kg trừ bì) , chả bù cho ngày xưa lúc nào khá khẩm thì mới đạt 50 kg (Đàn ông mà 50kg là gầy giơ xương ra rồi đấy) :Smug:
    Phút ưu tư !!!

Lỡ một nhịp
    lòng ta đành chôn giấu !

Nỗi niềm riêng
    chẳng tỏ cùng ai ...

Lòng buồn !
    qua tháng năm dài ...

Rồi ta bỗng hiểu
    một điều ... thật chân lý !

Hạnh phúc đó
    là vô cùng giản dị ...

Ở bên ta
    và ... luôn vẫn ở quanh ta !!!

-----------------------------
    Lucky368_TQH 9/2010

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trời ơi, mình đã từng dùng loại thuốc này cách đây 2 năm. Trong đơn người ta ghi uống 4 viên 1 ngày thì phải nhưng mình chỉ dùng 2 viên thôi thế mà chỉ sau 1 tuần mình ăn không biết no. Mấy ngày sau thì tăng cân kinh khủng luôn (đang 40kg lên 45kg) mặt tròn như cái đĩa, chân tay to tướng nặng nề, không muốn làm gì cả chỉ muốn nằm thôi, ăn xong nằm lăn ra ngủ như heo ấy ông xã đánh thức cũng không dậy được; mồ hôi chảy ướt hết quần áo. Soi gương thấy bản mặt kinh hãi quá mình chẳng dám đi đâu nữa. Sợ quá mình stop luôn (chắc uống được 10ngày) thế là sáng hôm sau tay chân đã teo nhỏ bớt. Hú vía, hai ba hôm sau thì cơ thể lại trở lại bình thường. Vậy nên bây giờ thèm béo lắm nhưng ai mách cho thuốc này thuốc nọ là mình chào luôn hihi.
    • 5,827 Bài viết

• 8,503 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sianhdao Xem bài viết
    Trời ơi, mình đã từng dùng loại thuốc này cách đây 2 năm. Trong đơn người ta ghi uống 4 viên 1 ngày thì phải nhưng mình chỉ dùng 2 viên thôi thế mà chỉ sau 1 tuần mình ăn không biết no. Mấy ngày sau thì tăng cân kinh khủng luôn (đang 40kg lên 45kg) mặt tròn như cái đĩa, chân tay to tướng nặng nề, không muốn làm gì cả chỉ muốn nằm thôi, ăn xong nằm lăn ra ngủ như heo ấy ông xã đánh thức cũng không dậy được; mồ hôi chảy ướt hết quần áo. Soi gương thấy bản mặt kinh hãi quá mình chẳng dám đi đâu nữa. Sợ quá mình stop luôn (chắc uống được 10ngày) thế là sáng hôm sau tay chân đã teo nhỏ bớt. Hú vía, hai ba hôm sau thì cơ thể lại trở lại bình thường. Vậy nên bây giờ thèm béo lắm nhưng ai mách cho thuốc này thuốc nọ là mình chào luôn hihi.
    Ăn được ngủ được là tiên ! onttella:
    Bớt lo bớt nghĩ đỡ phiền cho ta :Smug:
    Ăn no mà lại ngân nga
    Vài câu tranh cãi là ta lại gầy (co cổ cãi nhau với chồng :Laughing: )
    Thôi đừng tìm : thuốc , thợ , thầy
    Cứ vô tư sống ắt đầy mặt thôi :Silly:
    Chứ ăn rồi lại "ông tôi"
    Toan toan - tính tính ôi thôi giơ xường (gầy giơ xương) :Laughing: :Laughing: :Laughing:

Các mẹ vô tư đi 1 chút , có chăng thì kiếm ít tâm sen mà uống cho an thần dễ ngủ mà lại ăn ngon ... dứt khoát béo mà lại an toàn , nên bớt tranh luận với ông xã đi một chút và bớt lo toan đi 1 chút thì đảm bảo chả mấy chốc là ngon lành ngay
    Phút ưu tư !!!

Lỡ một nhịp
    lòng ta đành chôn giấu !

Nỗi niềm riêng
    chẳng tỏ cùng ai ...

Lòng buồn !
    qua tháng năm dài ...

Rồi ta bỗng hiểu
    một điều ... thật chân lý !

Hạnh phúc đó
    là vô cùng giản dị ...

Ở bên ta
    và ... luôn vẫn ở quanh ta !!!

-----------------------------
    Lucky368_TQH 9/2010

• 771 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

Bác Lucky368 văn vẻ nhỉ, đúng là người Quan Họ !
    Ừ, giữa ốm mà khỏe và Mập mà yếu bệnh, các bạn chọn cái nào ?
    Mình thì chọn vế đầu. Theo mình thì nên hạn chế đưathuốc men vào người càng nhiều càng tốt, cứ sống theo tự nhiên thôi, ăn uống, sinh hoạt vệ sinh lành mạnh, hợp lý sẽ khỏe thôi. Bao người sợ mập, sao bạn lại dũng cảm thế ??
    • Fox
    • 8 năm
    • 2,537 Bài viết

• 343 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Lucky368 Xem bài viết
    Tôi can ! tôi can !!! :mad:
    Cáo ơi là Cáo ! Sao Cáo ngốc thế ??? :Thinking: :Thinking: :Thinking:
    :Laughing: :Laughing: :Laughing: Bác làm e cười suýt dập mặt vào bàn phím , e chưa uống đâu , vẫn đang để ngắm trước mặt đây và vẫn đang băn khoăn .
    @Sianhdao : bạn uống đúng loại đó hả bạn , sao bạn mình nó uống mà ko thấy mặt bị vậy nhỉ , béo đẹp lắm , nên tớ mới ham hố rooling: Cũng có search trên mạng thấy nói uống cái thuốc tên "Tăng phì hoàn" của Trung Quốc thì bị triệu chứng mặt như mặt trăng , mệt mỏi , đờ đẫn , nhưng ko phải loại thuốc này .
    @Susumum : bác ơi bác mà nhìn thấy e chắc bác cũng ái ngại mang thuốc j đó cho em uống thôi ,mới sinh thằng ku 1 năm mà giảm mất 9 kg , trong đó 4 kg là giảm trong 2 tháng gần đây vì nhiều lí do quá . EM ko Gầy mà Khoẻ đâu , thấy ốm yếu lắm í . Nhưng có lẽ nghĩ lại rồi , tẩm bổ bằng thuốc bổ và ăn uống còn hơn thuốc thang linh tinh ko nguồn gốc nhỉ ( mặc dù vẫn ham quá đi nếu 1 tháng tăng đc 4kg :Silly: )
    • 1,746 Bài viết

• 308 Được cảm ơn

:Laughing: :Laughing: :Laughing: Bác làm e cười suýt dập mặt vào bàn phím , e chưa uống đâu , vẫn đang để ngắm trước mặt đây và vẫn đang băn khoăn .
    @Sianhdao : bạn uống đúng loại đó hả bạn , sao bạn mình nó uống mà ko thấy mặt bị vậy nhỉ , béo đẹp lắm , nên tớ mới ham hố rooling: Cũng có search trên mạng thấy nói uống cái thuốc tên "Tăng phì hoàn" của Trung Quốc thì bị triệu chứng mặt như mặt trăng , mệt mỏi , đờ đẫn , nhưng ko phải loại thuốc này .
    @Susumum : bác ơi bác mà nhìn thấy e chắc bác cũng ái ngại mang thuốc j đó cho em uống thôi ,mới sinh thằng ku 1 năm mà giảm mất 9 kg , trong đó 4 kg là giảm trong 2 tháng gần đây vì nhiều lí do quá . EM ko Gầy mà Khoẻ đâu , thấy ốm yếu lắm í . Nhưng có lẽ nghĩ lại rồi , tẩm bổ bằng thuốc bổ và ăn uống còn hơn thuốc thang linh tinh ko nguồn gốc nhỉ ( mặc dù vẫn ham quá đi nếu 1 tháng tăng đc 4kg :Silly: )
    Bà sang ở với tôi để bù trừ cho tôi đi, tôi đang buồn thúi ruột ra vì dạo này thấy quần áo cứ chật bụng, ngồi làm việc thì thấy tức bụng. Sáng nay rón rén lên cân thì ôi thôi, trong vòng 3 tuần tui tăng 2kg, :Crying:
    • sdf
    • 8 năm
    • 23 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Muốn tăng cân dễ ợt. Fox nhờ ai đi Quảng Ninh hoặc Hải Phòng mua giúp vài thùng nước khoáng Quang Hanh về uống. Uống cái ấy giúp tiêu hóa cực tốt. Bảo đảm ăn không biết no. Vài hôm chắc lại phải nhịn để giữ eo đấy.
    • Fox
    • 8 năm
    • 2,537 Bài viết

• 343 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sdf Xem bài viết
    Muốn tăng cân dễ ợt. Fox nhờ ai đi Quảng Ninh hoặc Hải Phòng mua giúp vài thùng nước khoáng Quang Hanh về uống. Uống cái ấy giúp tiêu hóa cực tốt. Bảo đảm ăn không biết no. Vài hôm chắc lại phải nhịn để giữ eo đấy.
    Thật ah , em đang vái tứ phương , thấy ai bảo j cũng muốn thử , tks bác nhé :Kiss:
    • 22 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Theo mình thì ko nên chút nào, ở cơ quan mình có anh cũng dùng thuốc kích béo (mình ko biết thuốc gì) nhưng trong 1 thời gian anh ý béo lên nhanh lắm, nhưng trông nó ko thật chút nào, má cứ phúng pha phúng phính ý, trông béo bệu chứ ko béo khỏe đâu,

Bạn hãy lên kế hoạch tập luyện thể thao, ăn uống điều độ hợp lý, có lẽ sẽ có kq khả quan đó.
    Ba yêu mẹ bằng trời bằng biển!... Mẹ yêu ba bằng biển bằng trời!... Ba mẹ yêu con bằng tình yêu của ba và mẹ!... Mau về với ba mẹ con yêu nhé!... :Kiss:
  • Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6