SỨC KHỎE & ĐỜI SỐNG

Có mẹ nào dùng sản phẩm Spacaps chưa?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 27.6K Lượt đọc
  • 38 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

• 51 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Mình lập topic này để hỏi ý kiến các mẹ đã dùng sản phẩm này. Rất mong các mẹ có ý kiến thật nhé, ai có ý định quảng cáo thì mong đừng vào comment vì thuốc thang là ảnh hưởng tới sức khỏe con người. xin cảm ơn các mẹ!

Mình mới 28 tuổi thôi, lấy chồng 3 năm và đã sinh bé rồi. Thế nhưng âm đạo luôn bị khô rát, không thể quan hệ bình thường được. Mình đã lên wtt xin tư vấn, rồi đi khám phụ khoa mà đâu vẫn đóng đó. Đến khi mình đọc được quảng cáo spacaps, thấy sản phẩm này rất phù hợp với tình hình của mình, nhưng vẫn còn băn khoăn là liệu mình vẫn còn trẻ thì có nên uống thuốc này không? Liệu có bị gây ra tác dụng phụ gì không? Vì mình vẫn có ý định sinh thêm bé nữa mà.

Mẹ nào dùng sản phẩm này rồi hoặc có quen biết bác sỹ sản khoa thì hỏi giúp mình thực chất của loại thực phẩm chức năng này với. Xin cảm ơn nhiều!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 91 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

sản phẩm Spacaps là sản phẩm chống lão hóa và cân bằng hoocmon. Bạn sợ gì mà không dùng, dùng thoải mái bạn nhé. Thời gian đầu kết hợp dùng chất bôi trơn khi yêu cho đến khi bình phục, giờ có nhiều loại trên thị trường và cũng dễ tìm lắm.
    Có tác dụng phụ hay không thì bạn tham khảo Báo Tiền Phong có cuộc trao đổi với PGS.TS Trần Đáng, nguyên Cục trưởng Cục An toàn Vệ sinh Thực phẩm (ATVSTP), Bộ Y tế, và hiện là Chủ tịch Hiệp hội TPCN Việt Nam http://www.tienphong.vn/Tianyon/Inde...64&ChannelID=3
    Dành tất cả những gì tốt đẹp nhất cho bé yêu :Smiling:
    Y!M: agelnguyenhaithanh
    • 2,490 Bài viết

• 1,086 Được cảm ơn

Mẹ này giống y như mềnh rồi. Thôi ngồi hóng các mẹ khác trả lời vậy. :Smiling:
    • 30 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Hi mẹ nó,
    Có phải sản phẩm mẹ nó đang dùng là đây không? http://imc.net.vn/vi-VN/San-pham/San-pham/SPACAPS.html
    Mẹ nó thử đọc tham khảo nhé.
    Theo em được biết thì Spacaps là thực phẩm chức năng chứ không phải là thuốc - thực phẩm chức năng có tác dụng hỗ trợ, hơn nữa - thực phẩm chức năng được chiết xuất từ thảo dược, nên mẹ nó cứ yên tâm dùng.
    Đương nhiên mẹ nó phải xem tình hình tiến triển ra sao, vì thực phẩm chức năng sẽ có tác dụng về lâu dài, không như thuôc (cơ chế hoạt động của thuốc là che lấp phần bệnh để đánh lừa chứ không triệt tiêu triệt để).
    Mẹ nó có thể gọi điện lên tổng đài tư vấn sức khỏe: 1900585815 để tư vấn về các loại mình đang sử dụng hoặc các bệnh đang mắc phải.
    Chúc mẹ nó dùng đúng sản phẩm nhé!
    • 257 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi blue_eyes08 Xem bài viết
    Mình lập topic này để hỏi ý kiến các mẹ đã dùng sản phẩm này. Rất mong các mẹ có ý kiến thật nhé, ai có ý định quảng cáo thì mong đừng vào comment vì thuốc thang là ảnh hưởng tới sức khỏe con người. xin cảm ơn các mẹ!

Mình mới 28 tuổi thôi, lấy chồng 3 năm và đã sinh bé rồi. Thế nhưng âm đạo luôn bị khô rát, không thể quan hệ bình thường được. Mình đã lên wtt xin tư vấn, rồi đi khám phụ khoa mà đâu vẫn đóng đó. Đến khi mình đọc được quảng cáo spacaps, thấy sản phẩm này rất phù hợp với tình hình của mình, nhưng vẫn còn băn khoăn là liệu mình vẫn còn trẻ thì có nên uống thuốc này không? Liệu có bị gây ra tác dụng phụ gì không? Vì mình vẫn có ý định sinh thêm bé nữa mà.

Mẹ nào dùng sản phẩm này rồi hoặc có quen biết bác sỹ sản khoa thì hỏi giúp mình thực chất của loại thực phẩm chức năng này với. Xin cảm ơn nhiều!
    Bạn không nói rõ là đã bị như vậy từ trước khi cưới hay chỉ sau khi sinh con.
    Mình cũng có 1 thời kỳ bị như vậy sau khi sinh con và cũng đã đi khám. Bác sĩ bảo có thể do nguyên nhân tâm lý và nội tiết. Bác sĩ có khuyên dùng sản phẩm bôi trơn và cải thiện tâm lý (=nhiều cách trong đó có xem phim tình cảm). Cuối cùng mình cũng vượt qua giai đoạn này. SP ở trên mình chưa dùng nên k có ý kiến.
    • 51 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

@ mecuaxo: đúng là loại thuốc này đấy mẹ nó ạ. Nhưng vì mình đọc thấy nói dùng thuốc hormon có thể gây nhiều bệnh nguy hiểm cho cơ thể như đột quỵ, ung thư..., và đây lại là thuốc nội tiết chủ yếu dùng cho người tiền mãn kinh chứ không phải là lứa tuổi trẻ như mình, nên mới băn khoăn không dám dùng. Căn bản là mình cũng không quen bác sỹ sản nào nên không xin được lời khuyên chính xác, chứ khi mình gọi điện đến tổng đài tư vấn thì họ nói là dùng được, cũng có thể là một cách để bán được hàng thôi.

@ nhim03: mình bị từ lúc mới lấy chồng cơ. Tức là không phải do sinh con mà bị đâu. Bệnh này khổ thật, ảnh hưởng lớn đến đời sống gia đình mà cũng không có nhiều bác sỹ sản quan tâm nghiên cứu, khiến mình hoang mang quá.
    • 13 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

mình nghe mẹ mình và các bác gần nhà có nói đến sản phẩm này rồi.Mẹ mình bảo nó có nguồn gốc từ thảo dược nên an toàn lắm, nhưng mà phải uống dài dài 1 chút. Mấy bác gần nhà mình cũng dùng, thấy tác dụng cũng tốt.Mẹ nó cứ yên tâm dùng đi nhé, nếu ban đầu chưa có tác dụng luôn thì mình có thể dùng gel bôi trơn cũng được mà.Bây giờ nhiều người bị như thế lắm, khổ ghê cơ.
    • 32 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi Spacaps là thực phẩm chức năng chứ có phải là thuốc đâu ạ
    Các mẹ đừng nhầm lẫn nhé, hiện tại do cách truyền thông nên hầu như bọn mình đều bị "đánh lừa" giữa thuốc và thực phẩm chức năng.
    Ở nước ngoài, thực phẩm chức năng có thể mua ở siêu thị, nhưng ở mình vì chưa hiểu đúng sự khác nhau của Thực phẩm chức năng và Thuốc nên toàn vào nhà thuốc để mua thực phẩm chức năng.
    Về bản chất thì thực phẩm chức năng không có hại, nhưng phải dùng lâu dùng dài nên khá tốn kém, vì giá thành cao... hix hix
    • 316 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Kéo chủ đề này lên để các mẹ để ý. Tớ cũng đang quan tâm đấy vì cũng bị tình trạng "khô hạn" sau khi tớ đổi biện pháp tránh thai (trước tớ dùng bao, bây giờ tự dưng không thích bao nữa nên phải dùng thuốc tiêm, sau khi tiêm xong thấy giảm cảm hứng hẳn)
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Theo như mình được biết thì thực phẩm chức năng là các hoạt chất có lợi được chiết xuất, tinh chế cô đặc từ thực phẩm thô mình vẫn ăn hàng ngày nên chắc không có hại gì đâu. Hay là bạn thử tới BV Phụ sản TW hoặc BV Phụ sản HN khám rồi nhân tiện hỏi họ về sản phẩm này xem sao? Để các bác sỹ và dược sỹ trả lời là yên tâm nhất
    • 239 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mình cũng giống mấy mẹ nhưng tình trạng này mình bị khi mới lấy chồng, đau kinh khủng riết rồi mình đâm sợ. Sau khi sinh con thì có thời gian rất tốt nhưng vài tháng trở lại đây hình như đang quay về trạng thái ban đầu. Mình cũng vừa đọc được quảng cáo loại thuốc này trên báo nhưng không biết tác dụng thực tế như thế nào, giá cả bao nhiêu và bán ở đâu? các mẹ mách dùm ah.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Tina1912; 16/10/2010 vào lúc 10:08 AM.
    • 95 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Đã ai dùng lâu dài chưa, up kết quả lên nào.Mình mới sinh bé 1 thời gian, thấy bắt đầu khô hạn rùi đây
    Mẹ yêu Nhím nhất trên đời :Kiss:[SIGPIC]
    • 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình thấy trên thị trường có sản phẩm Emmats cũng điều trị khô âm đạo.
    thành phần của Spacap giống thành phần của Emmats. Nhưng Emmats nhà sản xuất là công ty Dược Phẩm TƯ3. Mình cảm thấy yên tâm hơn!. Mẹ mình và bà bán nước bên cạnh đang dùng và mình thấy cũng khá hiệu quả. Trông các mẹ tươi tắn, da dẻ khỏe. Giá của nó là 150.000.

Theo mình được biết thì thành phần Emmats là " tiền" hocmoon, các bạn bị khô âm đạo là do thiếu hocmoon sinh dục. Emmat bổ sung thành phần hocmoon đó. vì nó là "tiền" hocmoon nên ko sợ vị thừa, vì nếu thừa nó sẽ tự chuyển hóa. Nhà mình làm về Dược nên hiểu được các thông tin đó mà. ^^.
    Các bạn thử tham khảo dòng này xem. ^^.
    • 54 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Các mẹ ơi cho em hỏi đã ai dùng thuốc mà có kết quả chưa ạ ??
    Em 25 tuổi mới lấy chồng và cũng bị khô hạn lắm, mất mấy tháng đầu loay hoay dùng đủ các cách...mãi mơi quan hệ được, lần nào cũng cũng phải bôi gen KY mà vẫn rất đau rát như cực hình ý. Em nghe nói dùng gen sẽ hạn chế có baby nên muốn chuyển sang thuốc cho cải thiện lâu dài.
    Các mẹ có kinh nghiệm mách dùm với ạ ^_^
    • 5 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Spacap rất tốt cho tiết dịch nhờn và tăng khả năng sinh lý cho phụ nữ vì nó có chứa Pregnenolone, một hormon mẹ (từ nguyên liệu này sẽ tạo ra các hormon khác như estrogen, progestogen, ...
    Có nhiều người dung nạp tốt và không có tác dụng phụ gì song có người bị tăng nhịp tim, rụng tóc, trứng cá, thay đổi chu kỳ kinh nguyệt
    Thường thì chỉ phụ nữ mãn kinh mới uống thôi. NHững người trẻ tuổi uống cần cẩn thận, và nếu có uống, nên uống dưới 5 mg/ngày. Vì thế một viên spacap, bạn nên chia uống trong 2 đến 3 ngày.
    • 68 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Mình và mẹ mình đều đang dùng sản phẩm Emmats, thành phần của nó toàn là thảo dược, với lại là sản phẩm chức năng chứ không phải là thuốc nên có thể dùng lâu hơn thuốc rồi. Mẹ mình thì già rồi, trên 60 tuổi, bổ sung nội tiết nên thấy mẹ mình khỏe ra trông thấy, da dẻ trông tốt hơn trước nhiều. Còn mình nhiều lúc khô hạn nên phải bổ sung thôi, nhưng quả thật ngoài cái đó, da dẻ trông cũng sáng ra. Sản phẩm Emmats mình không thấy quảng cáo nhưng nghe bác mình bảo là giống Spacaps gì đó, nhưng hàm lượng hay là chất lượng của nguyên liệu trong sản phẩm cao hơn hẳn, mà nó bán 180.000đ/h chứ không phải 150.000đ/h đâu.
    Còn bảo xuân hình như cũng giống, mình nghe quảng cáo chứ chưa hỏi nên không biết.
    Dù sao mẹ nào dùng những sản phẩm như thế này yên tâm đi, không lo đâu.
    • 57 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Mấy tháng nay mình cũng bị tình trạng giống các mẹ. Trước đây mình không bị tình trạng này, nhưng cách đây mấy tháng khi có việc phải đi xa mình mình không biết có phải do từ lúc đã uống thuốc để lùi ngày có kinh, từ đó trở đi mình rơi vào tình trạng khô hạn. Mình đã uống hết 6-7 hộp Bảo Xuân nhưng không ăn thua, nói chung không cải thiện chút nào kể cả về da, tóc nên cũng đang phân vân không biết có nên sử dụng Scacaps hay không, chỉ sợ tốn tiền và thời gian vô ích. Hy vọng được các mẹ có kinh nghiệm trong lĩnh vực này phổ biến kinh nhiệm.
    • 68 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mhimlun Xem bài viết
    Mấy tháng nay mình cũng bị tình trạng giống các mẹ. Trước đây mình không bị tình trạng này, nhưng cách đây mấy tháng khi có việc phải đi xa mình mình không biết có phải do từ lúc đã uống thuốc để lùi ngày có kinh, từ đó trở đi mình rơi vào tình trạng khô hạn. Mình đã uống hết 6-7 hộp Bảo Xuân nhưng không ăn thua, nói chung không cải thiện chút nào kể cả về da, tóc nên cũng đang phân vân không biết có nên sử dụng Scacaps hay không, chỉ sợ tốn tiền và thời gian vô ích. Hy vọng được các mẹ có kinh nghiệm trong lĩnh vực này phổ biến kinh nhiệm.
    Mẹ nó dùng thử sản phẩm Emmats của Công ty dươc phẩm TW 3 đi. Mình chưa thấy ai dùng mà phản hồi không hiệu quả đâu. Chẳng qua sản phẩm này họ chưa Quảng cáo nên các mẹ ít biết hơn thôi. Dùng thử rồi phản hồi cho mọi người nhé. Nếu tốt thì cho mình một nhấn Thanks là được rồi.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi giadinhsongma; 13/10/2011 vào lúc 02:36 PM.
    • 108 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Tớ đã dùng sản phẩm này 1 thời gian, thấy ko sao, ko tác dụng phụ
    • 40 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

tóm lại theo như mình hiểu thì Spacap và Emmats thì chức năng tương tự nhau là bổ sung estrogen
    nhưng nếu các bà, các mẹ tiền mãn dùng thì chắc chắn ko lo rồi
    nhưng mình 30 mà dùng thì có sao ko nhỉ, chứ tình trạng khô hạn này chẳng những mình lo mà cả anh ý cũng bị rát, đến khổ

mình vừa vào web một trang dược, thấy Emmats chỉ dùng cho phụ nữ trên 35 tuổi thôi
    Chỉnh sửa lần cuối bởi saru; 11/12/2011 vào lúc 10:01 PM.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2