SỨC KHỎE & ĐỜI SỐNG

Có mẹ nào đốt điện cổ tử cung chưa,giúp em với..

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 13.5K Lượt đọc
  • 13 Trả lời

• 6,781 Bài viết

• 12,363 Được cảm ơn

Em đi khám,bs bảo la viêm lộ tuyến cổ tủ cung,phải đốt điện,mà em lại cầm tinh con cáy nên nhát lắm,sợ đau,có mẹ nào làm chưa ạ,cho em vài lời khuyên với,em cảm ơn nhiều nhiều.......
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 105 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

chào mẹ nó! mình cũng đã đốt cổ tử cung rồi nè ko sao đâu hơi rát chút xíu àh nói chung là mình vẫn có thể chịu được :Battin ey: nhưng mình ko có làm trong bv mà làm bs ngoài tại mình theo khám ở Hòa hảo mấy năm liền cứ ngưng thuốc là trở nặng mà ko chỉ định đốt! mình đốt cũng được mấy tháng rồi và đang co' bầu 6 tháng nè:Smiling:!sanh xong chắc cũng phải đi tái khám lại để xem CTC thế nào! nhưng mình nghe nói đốt xong là hết luôn đó mẹ nó thử xem! bs mà chỉ định đốt thì CTC của mẹ nó cũng viêm nặng rồi đó:Smiling:
    • 1,428 Bài viết

• 426 Được cảm ơn

Viêm cổ tử cung có triệu chứng như thế nào vậy chị?
    • 424 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhimi Xem bài viết
    Em đi khám,bs bảo la viêm lộ tuyến cổ tủ cung,phải đốt điện,mà em lại cầm tinh con cáy nên nhát lắm,sợ đau,có mẹ nào làm chưa ạ,cho em vài lời khuyên với,em cảm ơn nhiều nhiều.......
    Bạn ơi có mình này. Trước khi sinh con đầu tiên, mình bị viêm nhiễm nhẹ. Sau khi sinh con xong mình về khám, đặt thuốc thì đỡ nhưng vẫn bị viêm lộ tuyến cổ tử cung. Mình quyết định đốt điện. Sau khi đốt thì quần áo sạch sẽ hẳn, không thấy những dịch nhầy bẩn ra nữa. Khi đốt không thấy đau đâu bạn ạ. Nhưng sau đó 1 thời gian, mình và chồng cũng thả mà ko thấy gì. Chồng mình cứ đổ tội là do mình đốt điện. Khoảng 5 tháng sau thì mình mang thai. Dù ko giữ được thai do bất cẩn nhưng mình vẫn thấy nên đốt cho sạch sẽ và ngăn ngừa những căn bệnh nguy hiểm của phụ nữ. Bạn cứ tham khảo thêm ý kiến các bác sỹ khác nữa nhé. Mình chỉ nghĩ nếu bạn chưa sinh con đầu lòng thì ko nên đốt.
    • 111 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Chào bạn,
    Mình cũng bị VLT CTC và đã đốt điện 1 lần, lần đó đốt xong 1 tháng bác sĩ khám lại bảo là đã khỏi rồi và mình có bầu nhưng không may bị sẩy mất.
    Đợt vừa rồi đi kiểm tra lại thấy bác sĩ bảo mình vẫn bị viêm CTC.
    Lần này mình quyết định dùng phương pháp áp lạnh.
    Theo tư vấn của bác sĩ phương pháp áp lạnh này hiệu quả không đốt sâu (Có thể phải áp đến 2,3 lần tùy theo độ rộng của viêm) như đốt điện nhưng được cái rất nhẹ nhàng (hầu như không có cảm giác gi lúc áp ) và sẹo để lại là sẹo mềm chứ không phải sẹo cứng như đốt điện.
    Mình thấy trong mục sứ khỏe người lớn ở diễn đàn có 1 topic rất dài liên quan đến viêm cổ tử cung lộ tuyến trong đó các thành viên cũng đưa ra nhiều kinh nghiệm hay.
    Ban thử vào đó nghiên cứu và tìm ra phương pháp chữa bệnh hợp lý cho mình nhé.
    Chúc bạn thành công.
    • 33 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các mẹ cho mình hỏi giúp cho 1 chị là địa chỉ đốt điện CTC ở đâu làm chất lượng, an tâm nhất và giá cả thì như thế nào??? Cám ơn các mẹ nhiều nhé!
    • 6,781 Bài viết

• 12,363 Được cảm ơn

em cám ơn mọi người nha,mod chuyển topic sang bên bệnh người lớn nên em ko biết,mọi người sang đấy tham khảo thêm nha,em có 1 bé 4t rùi,nhưng nghĩ đến đốt ma phải kiêng xxx 2tháng cũng "xương'" nhỉ các mẹ,hihi
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

các mẹ ơi, mình mới bị sẩy 2 tháng đi khám sau đó thì bác sĩ bảo mình viêm lộ tuyến, giờ mình mới đốt xong mấy ngày, tháng sau mình có con được con vì mong quá rồi, nhưng nghe các mẹ nói mình sợ quá, hỏi bác sĩ thì người ta bảo là ko sao nên mình mới đốt, viêm mình bé nên nhanh khỏi hiện giờ mình đang đặt thuốc rồi. có mẹ nào biết ko sang tháng mình có thai dc ko? có ảnh hưởng gì nhiều ko?
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Đốt điện địa chỉ 56 Hai Bà Trưng, tối thứ 6 đến 11 thiền quang làm tế bào âm đạo. chiều thứ 7 đến hai bà trưng đốt điện giá 150k, bác sĩ hồng đốt điện, bác ấy rất giỏi đó, mình mới đốt ở đó nên biết, ko đau lắm đâu,
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

các mẹ ơi, sau khi đốt điện các mẹ có hiện tượng gì ạ? em sau 1 tuần ra nc vàng, giờ thấy nó ra dịch trong như huyết trắng ý, nhưng lẫn chút máu, rùi cả ngày cứ ra cái nước gì, mùi hôi khó chịu lắm, ko biết có sao không nữa, em lo quá
    • 1,287 Bài viết

• 1,080 Được cảm ơn

Các mẹ vào topic này mà tham khảo nhé:
    http://www.webtretho.com/forum/f113/.../index104.html

Giả sử có hằng nghìn người đi qua bên mình em, thì em vẫn nhận ra tiếng chân anh, bởi vì bước chân của 999 người đều dẫm lên mặt đường, riêng chỉ mỗi bước chân anh là đi vào trái tim em. :Rose:

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi poiuytrew Xem bài viết
    các mẹ ơi, sau khi đốt điện các mẹ có hiện tượng gì ạ? em sau 1 tuần ra nc vàng, giờ thấy nó ra dịch trong như huyết trắng ý, nhưng lẫn chút máu, rùi cả ngày cứ ra cái nước gì, mùi hôi khó chịu lắm, ko biết có sao không nữa, em lo quá
    Mẹ nó ơi, em cũng bị vậy? vậy giờ mẹ nó thế nào rồi? mách e với, e lo quá đi mất
    • 124 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Em đốt điện xong ra nước vàng 2 tuần thì có kinh nhưng hôm nay ngày thứ 9 mà vẫn ra máu đỏ tươi chứ, có ai bị như em không ạ?
    • 19 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

2 tuần đầu ra nước vàng, sau đó chuyển sang ra màu hồng hồng như máu í. Vì lúc này chỗ vết thương đang bong tróc ra mà. Nếu ra máu nhiều như máu kinh mà ko phải chu kỳ kinh hoặc ra dài hơn bt thì. Bạn đi khám đi. Có thể do bạn vận động nhiều í. Mình cũng đốt nhưng khỏi rồi. Phải kiêng quan hệ ít nhất 2 tháng đó