Có mẹ nào biết về bệnh u xơ tuyến vú

• 35 Lượt chia sẻ
  • 97.4K Lượt đọc
  • 292 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 44 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

lâu không vào diễn đàn. Hôm này vào thông báo tin mừng với mọi người đây. Mọi hôm em cũng bị 1 cục u xơ vú. Mình làm tiểu phẩu cắt bỏ thành công. Nhưng khoảng 1 năm sau lại bị lên 1 cái khác. Lâu sau mình lấy chồng, sinh con sau 1 lần cho con bú ngực mình lép lại mình sờ thử thì khối u đó đã biến mất. nên mình nghĩ các bạn mà chưa có con mà bị thì sẽ có cơ hôi mất đi như mình nên không cần quá lo lắng.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT TRÊN WEBTRETHO

• 40 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

em chúc mừng chị. hihi. ngày nào còn nói chuyện với nhau thì chưa có cháu. bây h đã có bé rôi. e chúc mừng c nhé ^^.
    e bị u xơ vú nên nhiều khi vú bị đau nhói như đau tim
    mà dạo này đôi khi em hay bị hụt hơi, đầu óc căng thẳng tim đạp nhanh đi khám bsi thần kinh bảo rối loạn lo âu. nhhưng uống thuốc k đỡ. hic hic. k biết mẹ nào bị ko. e k biết bây h đi khám tiếp ở đâu. nhiều lúc đang hoạt động bt mà mệt lắm hic hic
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi smile09 Xem bài viết
    em chúc mừng chị. hihi. ngày nào còn nói chuyện với nhau thì chưa có cháu. bây h đã có bé rôi. e chúc mừng c nhé ^^.
    e bị u xơ vú nên nhiều khi vú bị đau nhói như đau tim
    mà dạo này đôi khi em hay bị hụt hơi, đầu óc căng thẳng tim đạp nhanh đi khám bsi thần kinh bảo rối loạn lo âu. nhhưng uống thuốc k đỡ. hic hic. k biết mẹ nào bị ko. e k biết bây h đi khám tiếp ở đâu. nhiều lúc đang hoạt động bt mà mệt lắm hic hic
    Có e cũng bị thế đây ạ, ngày nào cũng kiểm tra rồi thấy đâu cũng là u, đêm k ngủ đc, sáng đau đầu buồn nôn, đầu lúc nào cũng căng như dây đàn
    comment by WTT mobile view
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ngày mai mình sẽ mổ u xơ vú đây. Hix. Tối nay chắc mất ngủ quá. Không biết có đau không nữa vì mình cực kỳ sợ đau.
    • g3m
    • 1 năm
    • 42 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Thứ 2 này mình sẽ đi tiểu phẫu, thiệt tình là sợ đau lắm lắm, chỉ ước ao bác sĩ gây mê luôn thôi, nhưng thấy mn ở trên nói là chỉ gây tê

Mn cho mình hỏi thăm nên tiểu phẫu ở bv nào thì được? Mình đang băn khoăn giữa Hòa Hảo và Trưng Vương (mình ở sg nhé)

Thx mn nhìu
    • 25 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Em đi khám bs nói k nên làm j á. Như cá nhân em thấy đụng vào là nó có nhiều hơn, phát triển nhanh nữa

Gởi từ ứng dụng Webtretho của imgirl88
    • g3m
    • 1 năm
    • 42 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Nhưng u của chị thì to, 4cm rồi, sờ vào rất rõ, thành ra để lâu thêm lại càng sợ.

Nào giờ ko biết về bệnh này, chừng biết rồi thì nó đã to, haiz.

Ko biết mn chữa ntn rồi, chị thì sau khi lục lọi tìm tòi các nơi + với hướng dẫn của bác sĩ hôm đi khám, chị rút ra kết luận: Kể cả có u rồi hay chưa u thì mỗi ngày mình nên bỏ chút thgian mát xa cho em í, 1 trong những nguyên nhân gây bệnh là do em í ko đc hoạt động, ko đc lưu thông nên việc mát xa sẽ giúp cho em í được lưu thông và ko tạo thành khối u.

Trc mắt phải giải quyết cái u to của mình đã, heiya...
    • g3m
    • 1 năm
    • 42 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Nói thêm chút là chị phát hiện từ hồi năm ngoái, cũng ko động vào, để im xem sao, rốt cuộc năm nay sờ thấy đc luôn, khám lại thì phát hiện nó to lên, thế là hoảng sợ.
    • 25 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

u của em cũng to lắm rồi ý, xung quanh cũng có nhiều u vệ tinh. knao gần đến tháng nó còn đau và to hơn nữa. K hiểu sao đi khám bsi đều hỏi có ng yêu chưa rồi cười 1 cách bí hiểm ý. chẳng lẽ có lquan j sao :3

Gởi từ ứng dụng Webtretho của imgirl88
    • g3m
    • 1 năm
    • 42 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Phải có chồng thì mới liên quan đc chứ nhỉ? Hay là bác sĩ khuyến khích ăn cơm trc kẻng =)).

Dù sao chị đoán trong các gạch đầu dòng của ăn cơm trc kẻng có một hạng mục có thể coi là một cách mát xa :">, vì chưa có ng iu nên chị đành tự mát xa cho mình TT_TT

P/s: À, chị giống em luôn, 1 u to 4cm và xung quanh có nhìu vệ tinh ~~~
    Chỉnh sửa lần cuối bởi g3m; 24/04/2016 vào lúc 02:34 AM.
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

e cũng bị u xo va e có nghe nói uông nuoc dưa se làm tiêu u xơ tuyên vu đi .khong biêt phải k ạ. co me nao biêt bs nào chưa đông y gioi vê u xơ k ạ
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

B ơi cho mình hỏi là mình vừa cắt u xơ xong,vẫn đang uống theo đơn của bsi,mình muốn u ko mọc lại nữa thi có uống dc đơn này ko?
    • 136 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Chị họ nhà mình kinh doanh về vàng trước cũng bị cả u xơ tử cung và tuyến vú, sau theo liệu trình Đông y của một chuyên gia tư vấn mà bây giờ triệt tiêu hẳn khối u rồi.
    U tử cung thì thông thường là u lành, còn u xơ tuyến vú là cẩn thận nhé bạn.
    Chúc bạn chóng khỏe