SỨC KHỎE & ĐỜI SỐNG

Có kinh 3 lần một tháng em lo quá

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 180K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các chị ơi giúp em với! Em có kinh 7 ngày là hết, rồi chỉ khoảng sau 3 đến 4 ngày hôm sau là em lại có tiếp. Em cứ bị như vậy liên tục suốt gần 2 tháng nay rồi. Cứ có rồi hết rồi lại có liên tục như thế mà khoảng cách của các chu kì chỉ 3, 4 ngày như thế. Em đã đi khám phụ khoa một lần trước khi bị như thế này cách đây mấy tháng thì bác sĩ kết luận em bị viêm lộ tuyến cổ tử cung còn tử cung buồng trứng ko có u khối bất thường thế mà sao em lại bị như thế này. Em ra hiệu thuốc hỏi thì họ bảo em bị rối loạn kinh nguyệt rồi cho em uống thuốc tránh thai Marvelon nhưng cứ hết kinh em uống thì khoảng vài ba ngày sau là thấy khó chịu như sắp đến ngày hành kinh: mỏi chân, đau lâm dâm bụng, tức ngực. Rồi em ngừng uống tuốc thì lại có kinh như bình thường. Em lo quá, có chị nào bị tình trạng này như thì bảo em với và cách thức điều trị như thế nào thì bảo em với nhé.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 593 Bài viết

• 233 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cuncuncon85 Xem bài viết
    Các chị ơi giúp em với! Em có kinh 7 ngày là hết, rồi chỉ khoảng sau 3 đến 4 ngày hôm sau là em lại có tiếp. Em cứ bị như vậy liên tục suốt gần 2 tháng nay rồi. Cứ có rồi hết rồi lại có liên tục như thế mà khoảng cách của các chu kì chỉ 3, 4 ngày như thế. Em đã đi khám phụ khoa một lần trước khi bị như thế này cách đây mấy tháng thì bác sĩ kết luận em bị viêm lộ tuyến cổ tử cung còn tử cung buồng trứng ko có u khối bất thường thế mà sao em lại bị như thế này. Em ra hiệu thuốc hỏi thì họ bảo em bị rối loạn kinh nguyệt rồi cho em uống thuốc tránh thai Marvelon nhưng cứ hết kinh em uống thì khoảng vài ba ngày sau là thấy khó chịu như sắp đến ngày hành kinh: mỏi chân, đau lâm dâm bụng, tức ngực. Rồi em ngừng uống tuốc thì lại có kinh như bình thường. Em lo quá, có chị nào bị tình trạng này như thì bảo em với và cách thức điều trị như thế nào thì bảo em với nhé.
    [B]Rong kinh[/B] mà Siêu âm có có kết quả Bình thường, dùng thuốc ngừa thai mà ngưng thuốc thì Rong lại: Rối loạn nội tiết tố.
    • 681 Bài viết

• 768 Được cảm ơn

Mĩnh cũng bị như thế , 2 lần 1 tháng , thường là sau khi uống thuốc tránh thai hằng ngày . Ngừng thuốc thì bị như thế 2 tháng rồi hết .
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

còn mình thì tự nhiên bị như thế gần 2 tháng nay rồi. Nếu tính ra thì 1 tháng 3 lần. Mình chưa có chồng với cũng không phải do uống thuốc tránh thai.
    • 368 Bài viết

• 240 Được cảm ơn

Mình cũng đang thế đây. Mùng 1/4 có đến 14/4 có rồi 28/4 có và hôm nay lại có. Đang lo không biết bị sao. Hết lần này phải đi khám xem thế nào thôi.
    Ba sẽ là cánh chim đưa con đi thật xa
    Mẹ sẽ là cành hoa cho con cài lên ngực
    Ba mẹ là lá chắn che chở suốt đời con.
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

E là thành viên mới của webtretho. E sinh năm 88, e và chồng e có qh nhưng vì chưa muốn có thai nên 2 vợ chồng đã quyết định dùng thuốc tránh thai khẩn cấp. Sau đó e tới kỳ kinh nguyệt, khi hết kinh sau 10 ngày e lại thấy có. E nghĩ đó là hiện tượng rong kinh do tác dụng phụ của thuốc, nhưng sau 12 ngày khi có kinh lần 2, e tiếp tục có kinh. Mỗi lần bị đều là 3 ngày. Lần thứ 3 thì lượng máu ra ít hơn 2 lần trước 1 chút. E lo quá! Liệu đó là hiện tượng rong kinh hay e bị bệnh gì. Chị nào biết tư vấn giúp e với! hix! Thanks các chị nhiều!
    • 60 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Đấy là ảnh hưởng của thuốc tránh thai khẩn cấp đó bạn. Vì vậy, nếu bạn chưa muốn có thai thì cần áp dụng một biện pháp tránh thai khác an toàn hơn ví dụ như thuốc tránh thai hàng ngày, bao cao su...
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

E cảm ơn chị phuongmaithi nhiều! Bây giờ thì e ko thấy lo nữa. Vợ chồng e sẽ rút kinh nghiệm sử dụng biện pháp tránh thai an toàn hơn.:Smiling:. Ah, chị cho e hỏi thêm nếu dùng thuốc tránh thai hàng ngày thì có ảnh hưởng gì tới việc sinh sản của mình sau này ko chị nhỉ?