SỨC KHỎE & ĐỜI SỐNG

Có ai uống thông xoan tán chưa và kết quả ra sao ạ ?

Đến trả lời mới nhất
  • 17 Lượt chia sẻ
  • 34.4K Lượt đọc
  • 24 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cả nhà ơi, em bi viêm mũi dị ứng và bị chuyển thành viêm xoang. Em được giới thiệu là uống thông xoang tán sẽ chữa khỏi bệnh.

Cả nhà đã ai dùng rồi và kết quả ra sao thì tư vấn cho em với ạ? Em muốn chữa dứt điểm cái bệnh này lắm rồi, khổ quá hic...
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 24 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hannny Xem bài viết
    Cả nhà ơi, em bi viêm mũi dị ứng và bị chuyển thành viêm xoang. Em được giới thiệu là uống thông xoang tán sẽ chữa khỏi bệnh.

Cả nhà đã ai dùng rồi và kết quả ra sao thì tư vấn cho em với ạ? Em muốn chữa dứt điểm cái bệnh này lắm rồi, khổ quá hic...
    Có người nói uống hết, lại cũng có người nói không hết. Riêng đối với mình thì hiện tại mình đang uống đến hộp thứ 4 rồi và kết quả cũng khả quan lắm, tuy nhiện song song đó mình kết hợp với việc bảo vệ mũi bằng khẩu trang khi ra đường,rữa mũi ngày 3-4 lần bằng nước muối 0.9% và xịt thuốc xịt mũi Thái dương nữa và hiện bây giờ thì mũi của mình đã hết đau và ngứa, nhảy mũi, chảy mũi rồi. Mình dự định uống thêm 2 hộp nữa rồi ngưng và theo dõi xem.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi kimquocbdt; 22/07/2011 vào lúc 01:23 PM.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kimquocbdt Xem bài viết
    Có người nói uống hết, lại cũng có người nói không hết. Riêng đối với mình thì hiện tại mình đang uống đến hộp thứ 4 rồi và kết quả cũng khả quan lắm, tuy nhiện song song đó mình kết hợp với việc bảo vệ mũi bằng khẩu trang khi ra đường,rữa mũi ngày 3-4 lần bằng nước muối 0.9% và xịt thuốc xịt mũi Thái dương nữa và hiện bây giờ thì mũi của mình đã hết đau và ngứa, nhảy mũi, chảy mũi rồi. Mình dự định uống thêm 2 hộp nữa rồi ngưng và theo dõi xem.
    Nước muối sinh lí rửa như thế nào với pha nó như thế nào ạ?
    • 36 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi junexuke95 Xem bài viết
    Nước muối sinh lí rửa như thế nào với pha nó như thế nào ạ?
    Chị ra hiệu thuốc bảo bán cho lọ nước muối sinh lý. Về cứ thế mà rửa thôi, rửa thì nhỏ nước vào mũi, để chảy xuống họng rồi nhổ ra.

Mọi thông tin về cách chữa trị, tư vấn và thuốc Thông xoang tán thì chị có thể vào trang web: viemxoang.vn Ở trong đó còn có cả cách chữa bằng cây Giao hay còn gọi là cây xương cá rất hiệu quả đó chị, cách đây 2 năm em cũng đã biết đến bài thuốc này của 1 bác trong miền nam, có cả ghi âm cách chữa nữa. Bác ấy đã chữa cho hàng nghìn người khỏi rồi. Chị nên uống thêm thông xoang tán kết hợp hít bằng cây Giao là hay nhất đó chị. Có gì chị cứ vào web đó tìm hiểu thêm. Chúc chị khỏi bệnh nhé.
    • 266 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

MÌnh giữa năm rồi cũng bị 1 đợt ho nặng và kéo dài lắm, sau phát hiện ra xoang. Mình uống được chục hộp đấy. Cũng thấy đỡ, nhưng cũng lười rửa mũi dần, trời trở lạnh nên giờ đang có dấu hiệu hơi bị lại đây..hehe
    Ở vạch xuất phát...:rolleyes:
    • 47 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Mình cũng bị viêm xoang, đã uống thông xoang tán, nhưng hình như thuốc này có corticoit hay sao ấy mà lúc uống được nửa hộp thứ 1 mình đã thấy đỡ nhiều lắm. Trước khi uống mình thường xuyên đau đầu chõ giữa 2 hàng chân mày và cả khu vực trán, đau ghê lắm, nhất là những lúc thời tiết thay đổi. Uống gần hết hộp thứ 1 lưng mình đau kinh khủng, chỗ cột sống ngay thắt lưng ý. Buổi sáng thức dậy ko thể nào cúi xuống được. Còn khiêng vác nặng thì bye bye nhé. Đau không thể nào tả. Có hôm thấy thau nước còn chút xíu nghĩ mình nhấc qua có 2 mét thì chả sao nên nhấc lên y như rằng đau muốn khóc luôn. Mặc dù trước đó lưng mình hoàn toàn bình thường, nhưng thấy đỡ viêm xoang nên mình ráng uống hết hộp thứ 2 và cũng ko nghĩ là tại thuốc này. Sau đó suy nghĩ thấy lạ là trước khi uống thuốc lưng mình bình thường mà, nên mình ngưng ngay thuốc thông xoang tán. Khoảng nửa tháng sau khi ngưng thuốc lưng mình đỡ hẳn, càng lâu thì trở lại bình thường ko đau lưng nữa. Vì vậy có cho vàng mình cũng ko dám uống thông xoang tán nữa đâu. Mình đang đi kiếm cây giao về hít đây. Hôm trước đi khám ở BV có 1 cô bày cho là mua lá cứt lợn hay bù xít về nấu nước uống như nước chè hàng ngày cũng chữa được nhưng mình sợ đắng quá nên chưa mua. Chúc bạn có sự lựạ chọn đúng đắn để chưa bệnh.
    • 1,680 Bài viết

• 296 Được cảm ơn

Hu hu. Em năm nay cũng vừa bị xong.
    Đầu tiên em thấy rất cay và nhức mũi, nghẹt mũi và khó thở, cổ họng có cảm giác như có đờm.
    Em đi ra hiệu thuốc hỏi thì họ bảo bị Viêm mũi.
    Nhưng em cũng lo lắng không biết có phải em vị viêm xoang không nhỉ?
    • 51 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Mình bị xoang sàng mãn tính, trời lạnh nhức đầu khủng khiếp không làm dc gì cả. Uống 10 lọ xoang tán thấy đỡ cũng nhiều nhưng mà nói chung vẫn phải uống típ thôi vì thuốc thảo dược viên nén nó ít hàm lượng nên xác định uống vài chục lọ bạn ạ, dù sao vẫn đỡ hơn uống kháng sinh nhiều.
    • 59 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Bạn tìm cây hoa xuyến chi (hay thường gọi là cây hoa cứt lơn) giã lấy nước nhỏ vào mũi. Nghe nói bảo cũng đỡ nhiều đấy
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình đang dùng thông xoan tán hộp thứ 4 rồi nhưng gạp phải nhiều tác dụng phụ,như nổi mụn,đi ngoài rất khó(mỗi lần đi là hậu môn bị nứt cháy máu luôn),trước khi uống là viêm mũi dị ứng,nước mũi màu trắng, giờ thì nước mũi chuyển sang vàng, lức đầu uống giống trong hướng dẫn(uống 2 hộp đầu,bệnh nặng hơn) nhưng giờ càng thấy nặng hơn nữa.giờ không dám uống nữa,không biết có phải do cơ thể không hợp hay không nữa.bạn nào biết có cách nào chữa trị chỉ mình với,đi học mà nước mũi chảy ra hoài không học được gì hết.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 706 Bài viết

• 302 Được cảm ơn

Mẹ mình trước kia bị viêm mũi dị ứng, uống thuốc tây nhiều cứ khỏi lại bị, thế là uống 3 hộp thông xoang tán thấy đỡ dần rồi hết, năm nay ko thấy ho hay sụt sịt gì nữa. Nói chung là ai hợp thì khỏi đó, may mà mẹ mình hợp ko thì khổ với cái bệnh này.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

uhm, dùng thông xoang tán phải chịu thuốc mới khỏi, tôi dùng 3 hộp thấy triệu chứng cũng đỡ nhưng bị nổi mẫn ngứa và nóng trong người kinh khủng, nên đang ngưng thuốc. Huhu buồn quá.
    • 31 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

em bị viêm mũi dị ứng, từ hồi lớp 9 tới h là vừa ra trg được 1 năm r:-s
    đi khám nhiều nơi đều k chữa dc, hix, dạo này thời tiết này sáng nào cũng hắt hơi chảy mũi thôi, mệt lắm
    không biết thuốc này thế nào, chắc phải uống thử vài hộp
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình đã dùng hết hộp thứ 2, thấy cũng khá ổn.
    Trước đây mình hay bị nóng mũi, hắt hơi nhiều, giờ đỡ hơn Có lẽ mình hợp thuốc hơn bạn Lytieukim, vì mìh đi ngoài bình thường, mụn thì không thấy nổi nhiều. (chú thích: mình luôn nổi mụn khi gần đèn đỏ nhưng kì này lại không hề, lại còn có đúng ngày).
    Mình nghe nói uống hơn chục hộp nên đang kiên trì, bạn nào uống hơn 4 hộp rồi cho mình biết kết quả với???
    Mình từng uống Solupred 20mg, đỡ lắm nhưng hơi sợ sợ vì có prenisol... Đành chuyển sang thuốc nam cho lành. ^ ^
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trẻ con 10 tuổi uống bao nhiêu viên 1 ngày
    • 2,374 Bài viết

• 293 Được cảm ơn

Em cũng hợp thuốc này, lần nào bị xoang cũng uống, uống sang ngày thứ 2 thì đỡ, đỡ xong cố lắm cũng chỉ uống hết được 1 hộp
    • 121 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dangkhoa2612 Xem bài viết
    Bạn tìm cây hoa xuyến chi (hay thường gọi là cây hoa cứt lơn) giã lấy nước nhỏ vào mũi. Nghe nói bảo cũng đỡ nhiều đấy
    bác đừng nhầm giữa 2 cây này,

đây là cây hoa Xuyến chi

còn đây là cây Cứt lợn mà bác muốn nhắc tới,

các bác có thể sử dụng cách sau xem sao:

Dùng thuốc xịt mũi Agenytin 15ml của Công y TNHH Dược phẩm Hà Thành (8k/lọ), mua luôn 3 lọ dùng để xịt mũi:
    (Thành phần thuốc: cây Ngũ sắc - còn gọi là cây Cứt lợn, Ké đầu ngựa, Tân di hoa)
    (Nếu bạn không nhớ tên thuốc, cứ bảo người bán thuốc lấy thuốc xịt mũi chiết suất từ cây Cứt lợn)
    - Xịt ngày 2-3 lần, lắc đều trước khi xịt (xịt thuốc theo phương thẳng đứng, không nghiêng đầu sang trái phải, có thể ngửa đầu ra sau để hơi xịt đi sâu vào bên trong mũi hơn). Sẽ rất cay mũi nhưng bạn chịu khó để có thể khỏi bệnh này vĩnh viễn.
    - Vệ sinh mũi hàng ngày vào buổi tối: hỷ mũi bằng nước sạch (hít nước sạch vào 2 cánh mũi, dùng tay chặn 1 bên cánh mũi hỷ bẩn ra lần lượt từng bên, làm vậy vài lần để mũi sạch bụi bẩn trong ngày đã hít thở vào), sau đó xịt thuốc 1 lần. Việc vệ sinh mũi hàng ngày góp phần quan trọng để phát huy tác dụng của thuốc;
    - Vì thuốc không có tác dụng thông mũi tức thời nên bạn bị khó thở bởi chứng xoang mũi, bạn hãy xịt thuốc này trước, sau đó nhỏ thuốc nhỏ mũi Naphazolin (2k/lọ) để giải quyết tình trạng khó thở tạm thời;
    - Dùng liên tục hết 3 lọ sẽ chấm dứt bệnh. Nếu không khỏi thì không cần dùng tiếp. Nếu khỏi, vào những ngày thời tiết thay đổi khiến bạn khó thở, chỉ cần xịt thuốc 1 - 2 lần sẽ thấy tác dụng.
    • có tình thì phải thủy chung
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hannny Xem bài viết

Gửi bạn!
    Mình cũng bị viêm xoang mãn tính, rất khó chịu khi thời tiết thay đổi. Mình đã dùng đủ mọi loại thuốc trên đời từ đông y đến tây y. Và trước khi trả lời cho bạn mình khẳng định với bạn rằng Viêm xoang rất khó, hoặc không bao giờ chữa khỏi. Chỉ có liệu pháp mổ nhưng mổ cũng có những ca không khỏi. Việc bây giờ nếu bị thì chúng ta sống chung với nó.
    - Thông xoang tán, theo thành phần đăng ký thì là những vị thuốc trị đau đầu, viêm mũi, xoang...song thực tế uống nó không có tác dụng gì cả. Lúc đầu uống không được mình tự thuyết phục mình rằng, thuốc nam dược cần có thời gian ngấm, vì từ cỏ cây, nên mình uống đều đều ngày 6 viên, hết khoảng 20 hộp, không bỏ ngày nào trong thời gian điều trị, kể cả khi không bị đau hay sổ mũi. Nhưng cứ đến lúc thời tiết thay đổi nó lại đau như thường và ngày càng nặng hơn. Nên mình khuyên không nên uống thông xoang tán làm gì cho mất tiền.
    - Bây giờ Mỗi khi đau mình thường sử dụng thuốc tây, biết nó không tốt nhưng mình không dùng không chịu được, nhưng nó chỉ khỏi tạm thời và khi điều kiện thời tiết thay đổi, sức khỏe yếu bệnh lại tái phát. Công thức mình sử dụng
    Thuốc kháng sinh Azithromicine 500mg, mỗi ngày 1 viên sau ăn 2 tiếng tối đa 3 viên mỗi lần điều trị (Loại của Ý, khoảng 120k/ vỉ 3 viên)
    Thuốc giảm đau Paracetamole 2 - 4 viên mỗi ngày (Panadol 8k/vỉ 10 viên)
    Thuốc chống viêm Alpha Choay 4 viên mỗi ngày (Loại của Pháp)
    Và thuốc Tecpin codein 4 viên mỗi ngày
    Rửa mũi hàng ngày bằng nước muối sinh lý, dạng xịt
    Xịt mũi hàng ngày bằng thuốc xịt mũi thái dương

Và mỗi lần như thế thì có thể khỏi được 4 tháng đến 1 năm mới bị lại.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lytieukim Xem bài viết
    Mình đang dùng thông xoan tán hộp thứ 4 rồi nhưng gạp phải nhiều tác dụng phụ,như nổi mụn,đi ngoài rất khó(mỗi lần đi là hậu môn bị nứt cháy máu luôn),trước khi uống là viêm mũi dị ứng,nước mũi màu trắng, giờ thì nước mũi chuyển sang vàng, lức đầu uống giống trong hướng dẫn(uống 2 hộp đầu,bệnh nặng hơn) nhưng giờ càng thấy nặng hơn nữa.giờ không dám uống nữa,không biết có phải do cơ thể không hợp hay không nữa.bạn nào biết có cách nào chữa trị chỉ mình với,đi học mà nước mũi chảy ra hoài không học được gì hết.

mình cũng giống như bạn luôn, hình như thuốc này vớ vẩn
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình nghe nói ngoài Hà Nội có Lương y Nguyễn Bằng chuyên chữa trị bệnh viêm mũi, viêm xoang hay lắm. Các anh chị có thể google seach thêm về lương y này.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2