SỨC KHỎE & ĐỜI SỐNG

Có ai hay bị đau lưng về đêm ko?

Đến trả lời mới nhất
  • 4 Lượt chia sẻ
  • 6.05K Lượt đọc
  • 8 Trả lời

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cứ đêm đến là tôi hay đau lưng, đau đến ko thể ngủ được, nhưng ban ngày thì lại ko sao. Có ai bị hiện tượng này ko, cho tui chút kinh nghiệm với, chứ ko mất ngủ suốt, lúc nào cũng mệt mỏi lắm
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Bài thuốc từ hoa đu đủ đực

Cây đu đủ đực trong dân gian là cây đủ đủ không ra quả. Hoa của cây đủ đủ đực cũng là bài thuốc...

• Có mẹ nào bị đau xương mu khi mang bầu không???

Chào các mẹ. Em mang bầu gần đc 4 tháng rùi, cả tháng nay thỉnh thoảng lại bị đau xương mu, đứng lên đi là càng đau. Em và ox thì vẫn kiêng xx. Không biết có ai như em không?? Đau như vậy có vẫn đề gì không hay là do viêm phụ khoa, đợt trước 12 tuần đi khám bs bảo em bị viêm nhẹ.

• Ai đang uống trà sữa trân châu thì dừng lại đi nhé!

Đoạn phóng sự sau sẽ rất là bổ ích cho các mẹ và các bé đấy. Mọi người ai thích uống trà sữa thì...

• Tìm căn hộ view tốt hoàn thiện vào 2015

Mình đang ngắm nghía vài căn hộ chung cư có view tốt ở lân cận quận Thủ Đức hoặc Bình Dương để năm...

• Có ai hay bị đau đầu như mình hay không?

Vào những ngày thời tiết thay đổi, mình rất hay bị đau đầu, trúng gió, mình đã đi khám 2 lần cách nhau 1 năm tại Bệnh viện Bạch Mai nhưng cả 2 lần bác sĩ Phó khoa đều nói mình bị stress, căng thẳng thần kinh sau sinh và đều cho thuốc bổ thần kinh thôi. Có một điều lạ là nếu đợt nào mình uống thường...

• 115 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Có tớ đây, Tớ cũng hay bị đau lưng về đêm, sau khi ngủ được vài tiếng là đau lưng không thể nằm được, tớ bị mấy tháng rồi, nhưng tớ nghĩ là không phải do đau về đêm mà la do mình nằm lâu thì gây đau lưng, mấy hôm nay cứ đến lúc bị đau tớ chuyển sang ghế sofa nằm kiểu nửa nằm nửa ngồi thì lại đỡ, tớ cũng đang lo quá không biết bị làm sao. Tớ kể lể với người chị họ thì bà ấy bảo có khi bị sai khớp háng ra Khâm Thiên nắn là khỏi, nhưng mình có làm quái gì nặng nhọc đâu mà lại bị sai cái khớp ấy cơ chứ. Tớ đang định đi khám xem cụ thể tình hình là thế nào chứ cũng không dám tự nhiên lại đi nắn xương, " Lợn lành chữa lợn què" thì chết. Có Bác nào biết về cái chứng bệnh quái quỉ này không ạ, lên tiếng cho bọn em biết với.
    • 71 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mình cũng bị như vậy ...Mình đang nghi thận có vấn đề vì khi đi ngủ lâu sẽ buồn đi giải và khi buồn giải sẽ gây đau lưng...
    • 983 Bài viết

• 1,496 Được cảm ơn

NGày trước mình cũng đau, nhưng đổi từ giường cứng sang nằm nệm thì hết, bạn thử đổi xem sao.
    • 20 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

mình cũng hay bị đau lưng đi khám thì bác sỉ nói là mình bị thiếu can xi.mình uống thuốc và ăn thêm cua ,tôm ,ốc bây giờ thấy khỏe nhiều rối.ban nên đi khám bác sĩ xem sao đau lưng do nhiều nguyên nhân lắm
    • 178 Bài viết

• 215 Được cảm ơn

Mẹ nó bị đau lưng lâu chưa?
    Mình có một dạo cũng bị đau lưng về đêm, mà đau dữ dội luôn ấy, nhưng đến sáng thì lại hết đau, đi làm bình thường.
    Mọi người cứ hỏi đau thế nào, mình chỉ biết tả là đau như bị có ai lấy cái gậy to phang vào lưng mình, đau lắm.
    Cũng chả biết là tại sao, mình đoán là chắc bị trúng gió độc, vì mỗi lần đau như thế chẳng biết làm gì, chồng lại đánh gió cho đỡ thôi.
    Cũng lạ, cơn đau cứ giảm dần rồi hết hẳn sau một tháng.
    Mẹ nó nhờ người đánh gió, rồi thử xông bằng lá xông xem.
    Nếu đau lâu quá thì mẹ nó nên đi khám bác sỹ, sợ bị thoát vị đĩa đệm là mệt lắm đấy.
    • 106 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

mình cũng bị triệu chứng đau lưng như các bạn vậy,ban ngày nằm thì đỡ bị đau lưng hơn,nhưng ban đêm nằm mấy tiếng là bị đau một vùng lưng phía dưới gáy tầm 15cm,đau lưng khiến mất ngủ gần 1 tháng rùi mà vẫn chưa có dịp đi khám một phần
    vì lười,một vì ko có thời gian,hic mất ngủ kẻo dài làm cho mình sút mất mấy kg hix.bạn nào biết bệnh có kn chia sẻ cho mình và mọi người ở đây nhé,cám ơn nhiều.
    Sống phải có nghị lực,quyết tâm,không thể thiếu niềm tin và hi vọng !
    • 743 Bài viết

• 225 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Sukidayo Xem bài viết
    mình cũng bị triệu chứng đau lưng như các bạn vậy,ban ngày nằm thì đỡ bị đau lưng hơn,nhưng ban đêm nằm mấy tiếng là bị đau một vùng lưng phía dưới gáy tầm 15cm,đau lưng khiến mất ngủ gần 1 tháng rùi mà vẫn chưa có dịp đi khám một phần
    vì lười,một vì ko có thời gian,hic mất ngủ kẻo dài làm cho mình sút mất mấy kg hix.bạn nào biết bệnh có kn chia sẻ cho mình và mọi người ở đây nhé,cám ơn nhiều.
    bạn dùng thuốc Đông y thì theo tin nhắn của tôi mà hỏi bệnh của mình,
    lời nói của LÃNH ĐẠO không đáng tin nhất
    • 74 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

mình cũng bị đau lưng về đêm mà ban ngày thì k có gì hết, cứ mỗi lần nghiêng người cho con bú là đau kinh khủng luôn, lo lắng k biết mình có bị bệnh gì k nữa, nghĩ k biết do lúc sinh bé đầu ngồi sớm quá nên h bị đau lưng