SỨC KHỎE & ĐỜI SỐNG

Có ai bị ra máu cục khi hành kinh như mình không ?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 35.8K Lượt đọc
  • 36 Trả lời

4 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • MTO
    • 5 năm
    • 65 Bài viết

• 91 Được cảm ơn

Chào các mẹ trên diễn đàn !
    Mình đã lập gia đình nhưng chưa có baby, mình điều trị VLT bằng pp đốt điện đã khỏi được 3 tháng, nhưng kể từ sau khi điều trị mỗi lần hành kinh mình đều bị ra máu cục, tương đối nhiều so với hồi trước ( hồi trước thỉnh thoảng mình mới bị thế và rất ít ). Mình băn khoăn không hiểu có phải do điều trị VLT mà mình bị như thế không ? Các mẹ nào có kiến thức về vấn đề này giải thích giúp mình với, xin cảm ơn nhiều ạ .
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 232 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

E lần nào bị cũng thế mà nhỉ?
    • 2,192 Bài viết

• 465 Được cảm ơn

Em cũng thế, thỉnh thoảng. Theo em hiểu thì nó là cái màng thôi mà, ko sao đâu ah. nếu bị nhiều thì em ko bít còn thì thỉnh thoảng em vẫn thấy có 1 ít đấy.
    "Thế gian này cái quý nhất không phải là thứ không có được và đã mất đi, mà là hạnh phúc hiện đang nắm giữ!"

NB : 3.1 kg, 1M : 4.5 kg 58 cm, 2M : 5.5 kg 60 cm, 3M : 6.3 kg 63 cm, 4M : 7 kg 65 cm, 5M : 7,5 kg 67 cm
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

uh . hình như ra máu cục thì các mẹnào cũng bị tớ cũng thế thỉnh thoảng cũng ra máu cục như bạn, nhưng vấn đề là ra nhiều hay ít . nếu nhiêè quá thi ban nên đi khám phu khoa rồi hỏi ý kiến bác sỹ . bạn hỏi cac mẹ trên WTT mang ý nghĩa tham khảo thôi . chúc bạn khỏe và sớm có baby nhé
    • MTO
    • 5 năm
    • 65 Bài viết

• 91 Được cảm ơn

Cám ơn các bạn nhiều ! Mình cũng chỉ tham khảo ý kiến thôi, còn mình tính sẽ theo dõi những chu kỳ tiếp xem thế nào đã rồi mới đi khám bác sỹ. Chúc mọi người trên diễn đàn luôn mạnh khỏe và vui vẻ nhé.
    • 2,199 Bài viết

• 852 Được cảm ơn

Ngày trước mình cũng bị ra nhiều, nhưng sau khi sinh con xong thì ít và có đợt không có. Chắc là sinh con xong cũng sẽ khác đấy bạn ạ. Mình nghĩ là không có gì đáng lo lắm.
    • magarita's
    em đang có kinh , nhưng lần này kinh ra bất thường lăm , vón cục lại giống như thai khi phá thai vậy đó . có ai bị như em ko ? sao sợ wa'
    • 420 Bài viết

• 165 Được cảm ơn

Em ơi, sao miêu tả kinh thế? Chị nghe ghê hết cả người. Cũng không có kinh nghiệm gì cả nhưng thấy cái tiêu đề top em tượng hình quá nên chị phải vào góp ý tý thôi.
    Từ em đi mãi đường mây xa tít mù
    Lòng anh hiu hắt đong đầy cơn mưa lũ
    Từ em đi mãi làm hoàng hôn tan vỡ...
    • 674 Bài viết

• 185 Được cảm ơn

Hiện tượng đó là bình thường thôi bạn ạ, không phải lo lắng quá thế.
    • 593 Bài viết

• 233 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi magarita's Xem bài viết
    em đang có kinh , nhưng lần này kinh ra bất thường lăm , vón cục lại giống như thai khi phá thai vậy đó . có ai bị như em ko ? sao sợ wa'
    Nếu ngày hành kinh từ 3-5 ngày, lượng nhiều và có cục đó là sự thường không đáng lo ngại.
    • 1,464 Bài viết

• 1,233 Được cảm ơn

VQĐ (Vũ Quốc Việt _ Bình thường thui)
    • 1,515 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Hít cả hồn..em gái ơi..từ khi còn son trẻ chưa có gia đình cho đến giờ có 2 con rùi..mà tháng nào chị cũng có 2 ba cục như thế cả...mà kiểm tra phụ sản định kỳ thì chị hoàn toàn bình thường khỏe mạnh...nên em đừng lo nhé.

Cái tiêu đề đọc nghe bị shock quá à..nhỏ ui..sặc !!
    :Sick::Sick::Sick:
    ♥ Zai ta, áo rách : Tiều phu
    Quan Tham áo wét, dollar, hạt xoàn..
    Quan Tham áo wét, ta thèm Quan Tham
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,511 Bài viết

• 337 Được cảm ơn

Cái này bạn ko phải lo đâu, tớ cũng bị như thế, thậm chí còn đau gần chết, cứ tưởng làm sao (?), đi khám thì bs bảo là do đông máu nên thế. thỉnh thoảng vẫn bọ, nhưng uống cao ích mẫu nên đỡ hơn rồi.
    OPETH - LH
    Tôi không nêu được công thức của sự thành công nhưng tôi có thể nêu được công thức của sự thất bại. Đó là : "Với loại người nào cũng muốn lấy lòng".
    • 4,902 Bài viết

• 2,953 Được cảm ơn

Không bị đau bụng là may lắm rồi, vón cục nhằm nhò giề :Silly:

Mà bạn phá thai chưa mà bít nó vón cục zị hử? :Laughing:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi tham_son; 25/05/2009 vào lúc 02:30 PM.
    Dear Past, thank you for all the life lessons you have taught me.
    Dear Furture, I am ready now.
    Dear God, thank you for another chance.
    • 693 Bài viết

• 241 Được cảm ơn

Em trước vẫn “to be” bình thường, biểu hiện là đau ngực, mặt mọc mụn, nhưng tháng này k thấy đau ngực mà lại “to be”, ra không nhiều nhưng đúng là “vón cục”như chị chủ top miêu tả đấy ạ, em cũng k bị đau bụng như những lần trc nhưng cũng hơi lo lo, các chị thông thái cho em lời khuyên với ạ?
    • 1,920 Bài viết

• 2,616 Được cảm ơn

Trước kia khi có kinh nguyệt thì mình hay ra nhiều máu cục và đau bụng. Từ hồi đẻ xong thì hết đau bụng hành kinh. Gần đây thì thấy lượng máu ra ít hẳn so với trước, và ko ra máu cục nữa, ko biết thế là có vấn đề gì ko? Hàng tháng thì vẫn có kinh đều, thi thoảng có ngày sớm ngày chậm.

Ai có kinh nghiệm thì cho mình biết nhé. Cám ơn nhiều.
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em từng bỏ thai bằng thuốc thành công cách đây 6 tháng. Sau đó kinh nguyệt của em không đều
    Tháng trước em bị rong kinh 16 ngày, đi khám bác sĩ không cho siệu âm, chỉ cho soi tươi huyết trắng và kết luận em bị "viêm A Đ/ TL nấm" (em không biết đúng không nữa), giấy xét nghiệm thì bị nhiễm trực trùng Gram gì gì đó
    Tháng này em có kinh ngày 08/12 (hôm qua) nhưng tới hôm nay ra rất nhiều máu cục giống như khi bỏ thai vậy đó.
    Có chị nào bị như em không? Tư vấn cho em với. Cảm ơn nhiều lắm ạ! :Sad:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Admin; 09/12/2010 vào lúc 12:43 PM. Lý do: tên topic viết hoa
    • 85 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

tớ thì chưa từng bỏ thai như mẹ nó nhưng tháng nào tớ bị kinh cũng toàn ra máu cục đây chính là nguyên nhân gây đau bụng kinh dữ dội. tớ chẳng uống thuốc giảm đau, có chịu đựng đau trong ngày đầu, thường từ ngày thứ 2 trở đi máu cục ra xối xả. lúc đầu mình cũng rất sợ nhưng hỏi thăm nhiều người nói bình thường và mỗi lần máu cục ra như vậy mình lại thấy đỡ đau hơn. mình cg từng bị rong kinh tới 17 ngày lận đi khám bsỹ cho siêu âm đầu dò và khám phụ khoa kết luận nguyên nhân do m dùng thuốc tránh thai khẩn cấp và quán triệt từ giờ ko đc xài thứ đó nữa. bsỹ cho mình tiêm và uống thuốc 2 ngày sau khỏi rong kinh luôn. từ ngày mình sinh kun được gần 3 năm nay rồi vòng kinh của mình cg ko đều nữa, cứ linh tinh dao động từ 28-30 ngày
    thế bạn đã u thuốc theo đơn bsỹ kê chưa? . mình chia sẻ với mẹ nó. phụ nữ chúng mình thật lắm bệnh:Sigh:
    • 593 Bài viết

• 233 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phamhuong89 Xem bài viết
    em từng bỏ thai bằng thuốc thành công cách đây 6 tháng. Sau đó kinh nguyệt của em không đều
    Tháng trước em bị rong kinh 16 ngày, đi khám bác sĩ không cho siệu âm, chỉ cho soi tươi huyết trắng và kết luận em bị "viêm A Đ/ TL nấm" (em không biết đúng không nữa), giấy xét nghiệm thì bị nhiễm trực trùng Gram gì gì đó
    Tháng này em có kinh ngày 08/12 (hôm qua) nhưng tới hôm nay ra rất nhiều máu cục giống như khi bỏ thai vậy đó.
    Có chị nào bị như em không? Tư vấn cho em với. Cảm ơn nhiều lắm ạ! :Sad:
    Đây là triệu chứng của Rối loạn nội tiết tố (RLNT) do tác dụng của thuốc sau khi phá thai. Thông thường sau sinh, hoặc phá thai bằng thuốc, hoặc có làm các tiểu phẩu nhỏ ở bộ phận sinh sản . Thì rất dễ gây RLNT.
    Chữa trị: Phải điều hòa nội tiết đồng thời kết hợp tán huyết.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cảm ơn các mẹ nhé. Mình đang lo lắng quá. Vì mình bất dĩ do bi ốm trong lúc có bầu mà không biết nên đã đi chụp xquang và uông nhiều kháng sinh bất lợi cho thai nhi. Minh đã đi hút đựoc 1,5 tháng rồi đến hôm nay mới thấy kinh nguyệt. Nhưng rất lạ mình đang lo lắng vì từ sáng đến giờ mình đã 2 lần bị ra cục máy đông rất to. Nói để các mẹ dễ hình dung nó phải bằng bát con nước chấm ggia vị ý kinh khủng quá. lúc nó ra mình thấy ộc một cái . Mình lo ko biết có sao không? Xin lời chia sẻ từ các mẹ
    Thanh Nhàn
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2