SỨC KHỎE & ĐỜI SỐNG

Có ai bị bệnh run tay giống em ko, giúp em với

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 24.9K Lượt đọc
  • 32 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 1,628 Bài viết

• 1,000 Được cảm ơn

Chào các chị em!
    Mọi người ơi giúp em với! Ko hiểu sao người em rất hay mệt mỏi , nhất là những hôm thay đổi thời tiết, cơ thể dường như ko còn chút sức lực gì cả, chân tay cứ run lên ấy. Em ko hiểu ra làm sao nữa, có nhiều hôm em ko ngủ được, hoặc ngủ rất mệt, đêm thức giấc đến mấy lần. Mà thường ngày em vẫn rất hay bị run tay nhé, hôm nào mệt mỏi nhiều thì lại càng run nhiều hơn. Chân tay thì để lâu một chỗ rất hay bị tê... Em sợ lắm, em nghĩ em đang bị một bệnh gì đó rất kinh khủng. Em rất muốn đi khám BS nhưng ko biết bệnh như em thì đi khám gì và khám ở đâu được ạ, có ai biết ko chỉ cho em với.
    Em cảm ơn cả nhà rất nhiều ạ!
    Không có tình yêu vĩnh cửu, chỉ có phút giây vĩnh cửu của tình yêu
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 241 Bài viết

• 228 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bé hạt tiêu Xem bài viết
    Chào các chị em!
    Mọi người ơi giúp em với! Ko hiểu sao người em rất hay mệt mỏi , nhất là những hôm thay đổi thời tiết, cơ thể dường như ko còn chút sức lực gì cả, chân tay cứ run lên ấy. Em ko hiểu ra làm sao nữa, có nhiều hôm em ko ngủ được, hoặc ngủ rất mệt, đêm thức giấc đến mấy lần. Mà thường ngày em vẫn rất hay bị run tay nhé, hôm nào mệt mỏi nhiều thì lại càng run nhiều hơn. Chân tay thì để lâu một chỗ rất hay bị tê... Em sợ lắm, em nghĩ em đang bị một bệnh gì đó rất kinh khủng. Em rất muốn đi khám BS nhưng ko biết bệnh như em thì đi khám gì và khám ở đâu được ạ, có ai biết ko chỉ cho em với.
    ban oi!
    bị bướu cổ cũng có triệu chứng bị run tay đó, và rất mệt mỏi cộng thêm hay cáu gắt, tim đập nhanh,mắt cũng mỏi lắm, bạn xem coi có nhưng triệu chứng như trên nữa hay không? nếu có thì bạn nên đến trung tâm ung bướu kiểm tra máu mới chính xác được. Hi vọng là không phải .Còn không thì bạn chỉ có cách đến bv kiểm tra sức khỏe tổng quát , mình nói những triệu chứng của mình thì bs sẽ biết cách cho bạn kiểm tra những gì mà.Không có kinh khủng gì đâu bạn đừng lo quá nhé
    • 346 Bài viết

• 638 Được cảm ơn

Chào các chị em!
    Mẹ mình cũng bị mệt mỏi, tim đập nhanh, tay bị run. Đi khám mấy bệnh viện thì mới xác định được là bị bệnh về tuyến giáp. Bạn có thể đi kiểm tra ở bệnh viện Nội Tiết ở phố Thái Thịnh ấy.
    • 346 Bài viết

• 638 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hengun2000 Xem bài viết
    ban oi!
    bị bướu cổ cũng có triệu chứng bị run tay đó, và rất mệt mỏi cộng thêm hay cáu gắt, tim đập nhanh,mắt cũng mỏi lắm, bạn xem coi có nhưng triệu chứng như trên nữa hay không? nếu có thì bạn nên đến trung tâm ung bướu kiểm tra máu mới chính xác được. Hi vọng là không phải .Còn không thì bạn chỉ có cách đến bv kiểm tra sức khỏe tổng quát , mình nói những triệu chứng của mình thì bs sẽ biết cách cho bạn kiểm tra những gì mà.Không có kinh khủng gì đâu bạn đừng lo quá nhé
    Bệnh bướu cổ cũng là bệnh về tuyến giáp, khám ở viện Nội Tiết bạn ạ.
    • 1,628 Bài viết

• 1,000 Được cảm ơn

Cảm ơn kittymum và hengun2000 nhiều nhé!
    Vậy là mình phải đi khám ở bệnh viện nội tiết hả bạn.
    Hai bạn cho mình hỏi thêm là bệnh về tuyến giáp điều trị có phức tạp lắm ko và có khỏi hẳn được ko, có ảnh hưởng gì về sau ko. Mình thấy lo quá, mình lại đang có kế hoạch sang năm có em bé...
    Cảm ơn các bạn rất nhiều. Mình chờ hồi âm của các bạn nhé!
    • 346 Bài viết

• 638 Được cảm ơn

Cảm ơn kittymum và hengun2000 nhiều nhé!
    Vậy là mình phải đi khám ở bệnh viện nội tiết hả bạn.
    Hai bạn cho mình hỏi thêm là bệnh về tuyến giáp điều trị có phức tạp lắm ko và có khỏi hẳn được ko, có ảnh hưởng gì về sau ko. Mình thấy lo quá, mình lại đang có kế hoạch sang năm có em bé...
    Cảm ơn các bạn rất nhiều. Mình chờ hồi âm của các bạn nhé!

Trước hết bạn phải đi khám xem có đúng là bệnh về tuyến giáp không đã. Bác sĩ sẽ cho bạn làm một loạt xét nghiệm rồi chẩn đoán bệnh cho bạn. Đừng lo lắng quá. Có rất nhiều sách viết về bệnh này bán ở ngay cổng viện ấy. Bạn đọc thì sẽ có nhiều thông tin chính xác hơn. Nếu đúng là bạn bị bệnh về tuyến giáp thì không được có em bé trong lúc đang điều trị đâu. Chúc bạn may mắn.
    • 1,628 Bài viết

• 1,000 Được cảm ơn

Mừng quá các bạn ơi, hôm qua mình đi ra 107 Trần Hưng Đạo khám và làm đủ ác xét nghiệm và khám chỗ GS.TS Trần Đình Ngạn thì ko phải là mình bị bướu tuyến giáp mà chỉ bị suy nhược thôi, chỉ cần uống thuốc bổ và nghỉ ngơi theo chỉ dẫn của bs là có thể ổn. Mình phải báo ngay để các bạn chia sẻ với mình. Ông GS đó nói là đúng là bệnh về tuyến giáp thì mệt mỏi và run tay nhưng phải đi kèm với nhịp tim nhanh, khó thở, đi ngoài phân sống và kinh nguyệt ko đều...
    Mình mừng quá nên post bài chia sẻ với các bạn. Cảm ơn các bạn đã giúp mình đủ can đảm để đi khám bệnh và biết bệnh của mình.:Rose:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình bị chứng rung tay lâu rồi hình như là từ lớp 12 thì phải :Sad:, đến giờ hơn 10 năm rồi càng ngày triệu chứng càng nặng, lúc đầu chỉ có rung tay ở 1 số tư thế thôi, giờ thì thân và chân mình cũng hay rung rung, mình nghĩ chắc ko phải do Pakison vì mình ko rung đến nỗi "cầm cập" và khó làm việc. Tay mình cứ hay rung rung nên rất khó làm những việc tỉ mỉ, khi hồi hộp căng thẳng thì càng rung nhiều hơn, việc này làm ảnh hưởng rất nhiều đến công việc và cuộc sống của mình, theo bài viết dưới đây :
    "Run tay với biên độ nhỏ, tốc độ run nhanh và đều. Thường gặp trong bệnh Basedow, hội chứng cường giáp có kèm theo bướu cổ, tiểu đường và một số trường hợp rối loạn thần kinh thực vật. Các tình trạng stress, thức đêm nhiều, mất ngủ hoặc uống nhiều rượu cũng có thể dẫn đến run tay. Chứng run tay do rối loạn thần kinh thực vật thường không rõ nguyên nhân và rất khó điều trị khỏi hẳn. Ngoài ra, run tay còn có thể do bị cường chức năng tuyến giáp (Bệnh Basedow - biểu hiện bằng lồi mắt, bướu cổ, da nóng, run tay, nhịp tim nhanh, rối loạn tinh thần, nói nhiều, khó ngủ, gầy sút, rối loạn về nội tiết...) hoặc có khối u nào đó gần vùng tiểu não, não bộ... Tùy theo nguyên nhân mà ta có những phương pháp điều trị thích hợp. Việc đầu tiên là cần phải điều trị tận gốc các bệnh đã gây nên triệu chứng run tay như bệnh Basedow, hội chứng cường giáp, tiểu đường, rối loạn thần kinh thực vật..."
    mình ko biết có bệnh này ko, rất mong các bạn cho mình biết địa chỉ bệnh viện nào chữa trị tốt cho trường hợp mình, hoặc có phương pháp hay quen biết thầy thuốc nào thì cho mình biết luôn nha email: loc280781@yahoo.com.vn hoặc để lại trên comment cũng được .Thanks :Angel:
    • 1,877 Bài viết

• 418 Được cảm ơn

Bạn ra bệnh viện nội tiết kiểm tra xét nghiệm máu xem sao, để biết xem bạn có bị básedow không nhé, bệnh này run tay, nhịp tim mạnh, hay hồi hộp, là triệu chứng rõ nhất mà. Bạn nên đi làm luôn, để lâu bệnh sẽ nặng chữa lâu lắm nhé!
    Bình chọn cho Nuna trên ngôi sao nhí chấm com nhé bạn ơi http://***************/thong-tin-thi...SBD-20500.html :Kiss:
    Nuna 6th 7kg1 :LoveStruc:
    Nuna 7th 7kg6 :Kiss:
    Nuna 8th 8kg8 rooling: 1 răng dưới
    Nuna 9th 8kg9 :Crying: 2 răng dưới
    Nuna 10th 9kg5 :LoveStruc: 1 răng trên
    Nuna 11th 10kg1 :Applause: 2 răng trên
    Nuna 12th 10kg8
    Nuna 13th 11kg :Nottalkin:
    Nuna 14th 10kg2 sụt 1kg do 3 cái răng hàm mọc 1 lúc :Crying:
    Nuna 15th 10kg4
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình đi khám bệnh viện đa khoa ở tỉnh toàn nói bị rối loạn thần kinh thực vật, mà trong khi khám họ chẳng xét nghiệm chi hết, cho uống thuốc cũng ko thấy đỡ hơn, mình cũng từng đi khám ở các phòng trung quốc tốn tiền khủng nhưng cũng ko xong, thphm thì nên đi bênh viện nào là chính xác cho trường hợp mình, mình chỉ sợ họ ko trị được chính xác bênh mà uống vào cả 1 lô thuốc tây vào người. Thân! mong các bạn biết thì trả lời giúp mình
    • 128 Bài viết

• 127 Được cảm ơn

(chị HỒNG em nè. Đ yhct nè) sắp sinh rùi còn mò lên đây ah?
    gửi chủ thớt nè: bạn có hay mất tự chủ? , nóng tính? hay trầm uất bế tắc khổng? Nếu có bạn nên ra viện NỘI TIẾT ( ở Hà Nội) khám và điều trị ngay nhé
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

híc, mình ở trong nam bạn ơi không có điều kiện ra hà nội được. Về phần mình cũng hơi bị nóng tính nhiều lúc ko tự chủ được, dễ ra mồ hôi nhiều. trên da đầu hay tiết ra mồ hôi nhung nó dính dính như dầu ấy
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình bị rối loạn thần kinh thực vật đã gần hai năm rồi, biểu hiện run tay chân, lạnh toát, người mệt lả, tim đập nhanh...mình đi rất nhiếu bác sĩ nhưng không khỏi, phải nghỉ làm ở nha 2hết hai tháng đi dâu bệnh viện nào cũng nói rối laọn thành kinh thực vật...côối cùng có một bác sĩ giới thiệu mìnhq ua bác sĩ Nam - tâm thần kinh chữa thì mình thấy tình hình đỡ rất nhiều...nếu ai có điều kiện thì đi khám ở bác sĩ nam đó di nhé. Điện thoại bác sĩ nam là 0903 887 413. Mình tên là Tu Oanh hiện cũng đang là bệnh nhân của bác sĩ đây híc hic hic
    heo con cua anh
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

BS ở đâu vậy bạn?
    • 549 Bài viết

• 1,166 Được cảm ơn

Cám ơn thông tin của bé hạt tiêu, mình cũng bị mệt mỏi và run tay đi kèm với nhịp tim nhanh, khó thở và kinh nguyệt ko đều...mình chỉ thiếu triệu trứng đi ngoài phân sống thôi. Ôi, mình lo quá, cũng đang dự định có em bé đây, nhưng kinh nguyệt không đều nên mãi chưa đậu, buồn quá!

Mời ghé thăm Facebook của Mẹ Chu Chu: tại đây hoặc tại đây

NB: 3,35kg, 6m: 7,2kg, 7m: 7,4kg, 10m: 8kg, 12m: 8,2kg
    • 69 Bài viết

• 85 Được cảm ơn

Nếu bạn bị thiếu chất thì tốt nhất nên dùng vitamin bổ xung: b1+b6+b12 , enervon C. Ăn nhiều cơm, bánh ngọt + uống thêm nhiều nước cam là sẽ hết !!!
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em bị run tay, cũng lâu rồi! từ khi ý thức được điều này có lẽ là khoảng 8 năm rồi.
    Triệu chứng là: Tay em luôn thấy nóng, run ( tay trái run nhiều hơn) và tay em khô.
    Em có đi khám nội tiết và kết quả là bình thường.
    Em rất lo lằng ko biết mình bị bệnh gì?
    Bệnh này thực sự ảnh hưởng rất nhiều đến công việc của em vì nó cần tỉ mỉ ạ! em thấy rất buồn, biết bao cơ hội đã bị bỏ qua vì em ko làm được việc đó.
    Ai giúp em với!:Crying::Sad:
    • 324 Bài viết

• 322 Được cảm ơn

Bạn khám ở đâu vậy? Có thể đi khám nội tiết thêm 1 địa chỉ khác nữa cho chắc.
    Bạn cũng nên đến khám ở chuyên ngành thần kinh.
    Nếu vẫn chưa có kết quả mình sẽ tư vấn tiếp.
    DT: 0167 277 6527
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em đi khám ở bệnh viện nội tiết trung ương ạ!
    Gần đây em có đi khám ở Bạch mai! Bác sĩ có kl: em bị run tay vô căn
    Và kê cho em uống Avlocardyl 40mg (uống 1/4 viên)
    Em uống rồi nhưng vẫn ko đỡ. Mà khi uống thấy hơi khó chịu nên em dừng rồi ạ!
    Giờ em thấy tay mỏi lắm! Làm việc 1 lúc là thấy nóng, run và mỏi. Nhiều lúc em phải ra ngâm nước 1 lúc mới thấy đỡ.
    Em ghét nó!:Crying:
    • 50 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

ngoài run tay bạn còn có triệu chứng nào kèm theo nữa không? có những người bị thoái hóa đốt sống cổ c2-c4 lúc đầu cũng bị run tay, sau đó là teo tay. bạn nên đi kiểm tra lại về nội tiết và khám chi tiết lại xem sao?nếu không phải là vấn đề nội tiết thì bạn nên điều trị bằng châm cứu thử xem!cơ hội mong manh nhưng không thử sao biết! cố lên nhé
    Yêu chính mình mỗi ngày!
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2