• 2 Lượt chia sẻ
  • 103K Lượt đọc
  • 66 Trả lời

3 Người đang theo dõi

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4
    • 163 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Các mẹ ơi,

Có mẹ nào là bác sĩ,dược sĩ giúp anh xã em với.Ông xã em thường xuyên rạc nhổ.Trong miệng thường có đờm nên chịu không được.Cứ đi chung với ax thì em lại bực mình vì thói quen đó.

Anh xã em bị viêm xoang và cả viêm phế quản,đã uống nhiều loại thuốc nhưng bệnh đâu lại vào đấy.Mẹ nào biết BV nào chữa trị tốt hay có phương thuốc nào thì giới thiệu em với nhé!

Cảm ơn các mẹ nhiều
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Bé 1 tháng tuổi bị nhiều đờm trong cổ họng

Các mẹ ơi giúp em với, con em mới 1 tháng tuổi mà mấy ngày nay có nhiều đờm trong cổ họng quá, thỉnh thoảng nó cứ hắng giọng chắc khó chịu. Ăn vào thì lại chớ ra hết. Các mẹ có cách nào chỉ giúp em với

• 4 loại "thần dược" chữa hiếm muộn từ thiên nhiên

Em nghĩ các cặp vợ chồng đang hiếm muộn sẽ vui khi xem bài viết này. Gọi là "thần dược" nhưng thực...

• Vào ngày "đèn đỏ", không nên làm 10 điều sau

Trong thời kỳ đèn đỏ bạn thường xuyên cảm thấy mệt mỏi khó chịu. Để đảm bảo sức khỏe tốt trong...

• Bé 2 tuần có đàm trong cổ họng.

Các chị oi, bé nhà em hôm nay nữa là đươc 10 ngày, mà hôm qua tới giờ em cứ thấy bé thở khò khè, khò khè, nghe cứ như là có đàm trong cổ họng hoặc bé bị sổ mũi í, em cố làm cho bé hắt xì thì ra được 1 ít nước mũi màu vàng, giồn như mình bị sổ mũi đó. Thấy bé có vẻ thở dễ dàng hơn 1 chút, nhung...

• Tuổi trẻ rạng rỡ

Chắc ở trong ngôi nhà "Tỏa sáng nét đẹp Á Đông" thì em là bé con nhỏ nhất rồi. Khi lần đầu tiên là...

• 2,382 Bài viết

• 84 Được cảm ơn

Chồng em có hút thuốc không? Bố chị hồi xưa cũng hay khạc nhổ như thế lắm, về sau mới phát hiện ra là ông có cái u ở thực quản, chặn đường ăn uống, nên hay có hiện tượng có đờm, nước bọt tắc ở đấy.
    • 163 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹ Linh con Xem bài viết
    Chồng em có hút thuốc không? Bố chị hồi xưa cũng hay khạc nhổ như thế lắm, về sau mới phát hiện ra là ông có cái u ở thực quản, chặn đường ăn uống, nên hay có hiện tượng có đờm, nước bọt tắc ở đấy.
    Không có,chị ơi.Chồng em đã bỏ thuốc hơn 2 năm nay rồi.Tuyệt đối không hút lại.Em và anh xã bên nhau 24/24(vì làm cùng cty,đi về chung,ăn chung và cùng bạn bè nên đi chơi cùng tất).Em nghĩ ko phải lí do hút thuốc.Xã em bị nặng cách đây 1 năm thôi.
    • 3,442 Bài viết

• 22,442 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mecutun83 Xem bài viết
    Các mẹ ơi,

Có mẹ nào là bác sĩ,dược sĩ giúp anh xã em với.Ông xã em thường xuyên rạc nhổ.Trong miệng thường có đờm nên chịu không được.Cứ đi chung với ax thì em lại bực mình vì thói quen đó.

Anh xã em bị viêm xoang và cả viêm phế quản,đã uống nhiều loại thuốc nhưng bệnh đâu lại vào đấy.Mẹ nào biết BV nào chữa trị tốt hay có phương thuốc nào thì giới thiệu em với nhé!

Cảm ơn các mẹ nhiều
    Chắc chồng bạn bị viêm xoang sàn. Bệnh này nên đi khám chụp, nếu phẫu thuật được thì phẫu thuật. Còn nếu bị dị ứng thời tiết giốnh mình thì không chữa đựoc. Đành phải chịu sống chung với nó thôi.
    Yêu lắm 2 công chúa và hoàng tử bé của mẹ :Rose::Rose::Rose:
    • 163 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mehaicongchua Xem bài viết
    Chắc chồng bạn bị viêm xoang sàn. Bệnh này nên đi khám chụp, nếu phẫu thuật được thì phẫu thuật. Còn nếu bị dị ứng thời tiết giốnh mình thì không chữa đựoc. Đành phải chịu sống chung với nó thôi.

Chị nói em mới nghĩ đến,ngoài yếu tố do viêm xoang.Ax em có thể do môi trường bụi bặm gây ra có đờm ở cổ.Vì ở nhà ax không khạc nhổ.
    • 483 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Xã nhà e cũng bị như vậy, khám ở nhiều nơi, bện viện có, phòng khám tư có, cả chụp X quang, khám nội soi mà chẳng ra bệnh gì, vẫn cứ khạc nhổ liên tục thế. Lần trước cũng đi cắt thuốc bắc nhà ông Khương Lâm ở Ngã Tư Sở, uống đến 20 thang thuốc thấy đỡ đỡ thì hắn bỏ ko uống tiếp, giờ lại bị lại, bó tay luôn.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 147 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mecutun83 Xem bài viết
    Các mẹ ơi,

Cảm ơn các mẹ nhiều
    Mình biết dc này bạn thử đưa anh Xã đến khám và chữa xem sao nhé: Thầy Hoàn: 0976131313. Số nhà 10, ngõ 252 Tây Sơn. Bạn gọi dt trước khi đến xem nhé. Ông ấy chữa những bệnh dó hiệu quả lắm đấy. Mẹ mình bị viêm phế quản mãn tính đã được chữa khỏi rùi. Chúc may mắn!
    • 2,070 Bài viết

• 1,895 Được cảm ơn

Tớ nghĩ đờm từ xoang xuống. Bạn nói ông xã thử nhỏ nước muối rửa mũi, xoang thường xuyên + súc miệng nước muối hàng ngày (1 tiếng 1 lần) thử xem. Có thể nó khô mũi lại đó. Bên cạnh đó nhỏ thuốc lá cứt lợn tươi hoặc thuốc nam cũng có bán. Rất tốt cho xoang.
    Cái thuốc Kim Long của Bảo long tớ cũng thấy có tác dụng với mẹ tớ.
    Chị Cải Bắp:
    Born:
    3,4kg (49cm); 1m: 4,6kg; 2m: 5kg; 3m: 5,8kg; 4m: 6,7kg(67cm); 5m: 7,3kg(69cm); 6m: 8.1kg(71cm); 7m: 8.6kg(72cm); 8m: 8.9kg; 9m: 9.3kg(74cm); 10m: 9.8kg(75cm); 11m: 10.6kg(77cm); 11m20d (1-6-2010): 11kg(79cm);12m: 11.3kg(79cm);
    Lẫy: 23/10/2009 (4m13d), Bò: 10/01/2010 (7m), Đứng tênh tênh: 11m, Đi: 12m5d, Nói: 13m

Em Bí Ngô:
    • 742 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹ cu đức Xem bài viết
    Mình biết dc này bạn thử đưa anh Xã đến khám và chữa xem sao nhé: Thầy Hoàn: 0976131313. Số nhà 10, ngõ 252 Tây Sơn. Bạn gọi dt trước khi đến xem nhé. Ông ấy chữa những bệnh dó hiệu quả lắm đấy. Mẹ mình bị viêm phế quản mãn tính đã được chữa khỏi rùi. Chúc may mắn!
    Thuốc Đông Y à , bạn?rooling:
    http://sharefor.us/Cu-Ngu-Say-Phuong...2MmI3OGQ1.html
    Dẫu biết có lúc giận hờn, những lúc ngại ngần
    Vẫn thấy tim em gần anh hơn:Kiss:
    • 86 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

chị mua thuốc acetylcystein cho anh ý uống, thuốc này làm tan đờm rất tốt. Không có đờm nữa thì cũng tự bỏ được thói quen khạc nhổ mà:Smiling:
    • 318 Bài viết

• 134 Được cảm ơn

Từ một năm nay lúc nào trong cổ họng em cũng có đờm (hậu quả của mấy lần cảm cúm). Mặ dù không ho hay rát cổ họng gì nhưng em vẫn thấy cảm giác rất khó chịu. Thỉnh thoảng em lại phải chạy vào toilet để khạc đờm.

Có nhiều người mách là ăn rau diếp cá hoặc nước diếp cá là sẽ khỏi nhưng em không thể nào ăn loại rau đó, huhu. Mẹ nào có cách đơn giản hơn chỉ giùm em

Cảm ơn các mẹ trước:Rose::Rose::Rose:
    ----------------------------------------------------------------------
    I don't want to miss anything
    • 1,047 Bài viết

• 882 Được cảm ơn

Mình cũng giống mẹ dagiang đê, nhất là buổi sáng ngủ dậy đánh răng đờm đặc cứ phải khạc nhổ ghê lắm, mình cũng không biết phải làm như thế nào nữa. Sao hồi này mình lắm chứng, lắm bệnh vớ vẩn thế nhỉ????
    • 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

thế có cách náo chữa ko thế các mẹ....
    • 4,894 Bài viết

• 2,685 Được cảm ơn

nếu ko ăn đwoj rau diếp cá thì mẹ nó xay rồi lọc lấy nứơc uống, cực dễ uống à. Mình tưởng tanh nhưng khi xay thành nước thì ko có mùi tanh, uống thơm thơm vị chua chua à, ko hề có tí mùi tanh nào nhé chỉ ngai ngái thôi
    Thời gian bay vèo như một cái chớp mắt, mở mắt ra đã thấy hết ngày rồi
    • 865 Bài viết

• 235 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cún hay cười Xem bài viết
    nếu ko ăn đwoj rau diếp cá thì mẹ nó xay rồi lọc lấy nứơc uống, cực dễ uống à. Mình tưởng tanh nhưng khi xay thành nước thì ko có mùi tanh, uống thơm thơm vị chua chua à, ko hề có tí mùi tanh nào nhé chỉ ngai ngái thôi
    Hay quá, em phải làm cách này cho chồng uống mới được, suốt ngày thấy khạc đờm phát ghét.
    • 708 Bài viết

• 1,127 Được cảm ơn

Các mẹ cho e hỏi bé nhà e 8 tháng tuổi thì có uống được nước này ko? Em đang cho uống quất hồng bì ngâm mật ong (do hiệu thuốc ngâm bán) mà chưa thấy đỡ
    • 318 Bài viết

• 134 Được cảm ơn

Hik, em đã nói là em không thể làm được cách này mà. Có mẹ nào có cách khác không, chỉ em với !!!
    • 463 Bài viết

• 377 Được cảm ơn

Chọc đúng vào vết ngứa của em, nên em phải chia sẻ mới được. Em đã bị ròng rã tình trạng có đờm, ho...gần 1 năm nay. Cứ đến khi thay đổi thời tiết thì ôi thôi, ko thể chịu được. Cái gì em cũng thử rồi: xông nước muối, ngậm mật ong, ngậm viên sát khuẩn, uống nước rau má...uống đủ loại kháng sinh long đờm, nhưng chả có hiệu quả j cả. Gần đây em mới đi chụp chiếu phổi, tim...thì chuẩn đoán là viêm phế quản. Nhưng khi mua thuốc, cả chụp chiếu thì mất khoảng 1 triệu. Nhưng e vẫn quyết định mua để trị dứt điểm. giờ thì khỏi hẳn rồi ạ. Nên các mẹ đừng chủ quan, mua và dùng thuốc linh tinh nhé, khó dứt điểm lắm đấy.
    • 4,894 Bài viết

• 2,685 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tomyeucuame.08 Xem bài viết
    Hay quá, em phải làm cách này cho chồng uống mới được, suốt ngày thấy khạc đờm phát ghét.
    nhưng mà uống vừa thôi, mình thấy nói đàn ông uống diếp cá nhiều thì tinh trùng sẽ yếu hay làm sao đại loại thế đấy, mình hay dùgn diếp cá khi con bị amidan và ho thấy cũng hữu hiệu lắm nhưng vì con trai còn bé chứ lớn thì chắc nếu nóng quá mới cho con uống đôi ba lần thôi
    Thời gian bay vèo như một cái chớp mắt, mở mắt ra đã thấy hết ngày rồi
    • 318 Bài viết

• 134 Được cảm ơn

Nhưng tớ không bị ho, chỉ có đờm thôi. Tớ không nghĩ là tớ bị viêm phế quản gì đâu.
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4