SỨC KHỎE & ĐỜI SỐNG

Chữa bệnh đau bụng kinh và tiêu chảy bằng nghệ đen mật ong

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 2.86K Lượt đọc
  • 10 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 138 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Em bị đau bụng kinh từ lâu mà không biết cách nào chữa trị. mỗi lần đến tháng là thật khủng khiếp, chỉ biết lấy cái đai đeo làm nóng tan mỡ bụng của mẹ em, đeo vào và nằm gác chân lên cao rồi khóc lóc va la ó thôi.
    Nhưng giờ em đã tìm được cách khắc phục rồi, ngày đèn đỏ trôi qua êm ru.

Tình cờ biết được công dụng của nghệ đen qua sách báo về chữa những bệnh của phụ nữ, em đánh liều uống thử 1 phen.
    Lúc đầu em làm biếng, trộn nghệ và mật ong rồi vo thành viên bằng ngón chân cái, vì không đủ kiên nhẫn vo viên nhỏ, làm biếng lắm.
    Em ăn được 1 tuần thì chán quá vứt xó, vì thật ra món đó khó nuốt lắm, đắng cực kỳ. Có lúc uống vào cả ly nước mà vẫn không nuốt trôi được cục nghệ.

Sau này vào công ty mới làm, em nghe chị làm chung nói nghệ đen cực tốt cho việc trị đau bụng kinh. Em mới bắt đấu uống lại lần nữa.
    Lần này mẹ em vo viên nhỏ xíu rối phơi khô. một ngày em uống khoảng 4 viên. ngày nào cũng uống vì lần này đễ nuốt lắm.

Đến ngày đèn đỏ, tuyệt nhiên em không còn cảm giác đau nữa, êm ái lắm. Em vui quá nên đi khoe khắp, vì muốn chia sẽ 1 cái gì đó cho mọi người giảm bớt sự khó chịu của ngày đèn đỏ.
    Thêm nữa nhé, hôm trước bị bác tào tháo rượt chạy mặt xanh mặt vàng, đến nỗi chỉ đi ra nước thôi. Em thì không thích uống thuốc tây, em đã "tai" liền mấy cục nghệ đen vào, vậy mà cầm hẳn mấy chị ạ. Hay quá.

Em chia sẽ những khám phá mà em đã trải nghiệm, nếu ai đau bụng kinh thì hãy thử xem thế nào nhé. chúc các chị cũng hợp với nghệ như em.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 496 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

em được cái giống chị, ghét dùng thuốc tây . Nhưng mà tự làm cũng mất nhiều công đấy nhỉ. Khả năng em dùng tốt rồi thì tự làm rồi bán cho các chị em cũng được đấy nhỉ
    Chỉnh sửa lần cuối bởi thuong.kl; 13/06/2012 vào lúc 12:50 PM.
    Lượng độc tố có hại tích tụ trong cơ thể là nguyên nhân chính gây ra các vấn đề về sức khỏe!
    Diệp lục tố K-Liquid Chlorophyll - KINOTAKARA - TẢO SPIRULINA - BIOGREEN
    OMEGASQUA - CANXI TẢO BIỂN - GAMAT MẬT ONG - Dòng thảo dược Ấn Độ Ayurveda
    LÀM SẠCH - CÂN BẰNG - HOẠT HÓA Điều trị vấn đề gốc rễ của bệnh tật
    • 137 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Bạn ơi tớ cũng khổ sở vì đau bụng tháng đây. Bạn có thể nói rõ cách chế biến như thế nào k để tớ làm theo, chứ tớ uống thuốc giảm đau bn năm cũng thấy sợ
    Mà nghệ đen mua ở đâu hả bạn?
    • 138 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

hehe, em cũng muốn được như thế lắm nhưng mà cái lười không cho phép. làm cho em ăn mà e còn phải nhờ mẹ em, chứ nói gì làm bán.
    • 138 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Tớ thì không thích uống thuốc tây nên đau lắm k chịu được mới uống. mà đó là cơ địa của tớ hợp với nghệ, còn bạn thì tớ không biết nha. nghệ đen cô trường mẹ tớ làm, nhà tớ trên đắc lắc mà. mua về mẹ tớ vo viên dùm. chứ ngồi vo lâu lắm, tớ chẳng đũ kiên nhẫn.
    • 496 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi xumxum Xem bài viết
    Bạn ơi tớ cũng khổ sở vì đau bụng tháng đây. Bạn có thể nói rõ cách chế biến như thế nào k để tớ làm theo, chứ tớ uống thuốc giảm đau bn năm cũng thấy sợ
    Mà nghệ đen mua ở đâu hả bạn?
    Ko biết làm thế nào thì mua diệp lục của mình uống sẵn vậy Uống thích lắm, ko có tác dụng phụ gì đâu. Cả nhà tớ toàn giờ là fan hâm mộ của diệp lục ^^. Cứ uống nước lọc là phải pha diệp lục vào uống cho êm . Mà được cái ko có mùi vị gì, thơm hơn nước lọc tí thôi nên cực dễ uống. Trước mình cũng thuộc dạng đến ngày là chỉ có nằm bẹp 1 chỗ và rên rỉ, đến mức độ mệt quá nhịn ăn nhịn uống luôn, ko có sức để lết dậy ăn cơm cơ mà. Nhưng giờ thì đến lúc đấy cảm giác nó như ko còn tồn tại ý :d
    Lượng độc tố có hại tích tụ trong cơ thể là nguyên nhân chính gây ra các vấn đề về sức khỏe!
    • 1,744 Bài viết

• 666 Được cảm ơn

Nàng dùng thử nghệ trắng mật ong xem, nghe báo đài nói chữa đau bụng kinh rất tốt, hoạt huyết hóa ứ mà lị
    • 138 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Diep luc la cai gi the ha chi? mua o dau the
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cơ mà bà em ngày trước làm còn cho một ít cơm nguội giã ra trộn lẫn. mà viên nhỏ thì tốn thời gian khủng khiếp lun ý
    • 496 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi letpthao87 Xem bài viết
    Diep luc la cai gi the ha chi? mua o dau the
    Bạn lên google search là ra thông tin, mà search trên wtt cũng nhiều mẹ dùng rồi lắm. sang link của mình tìm hiểu. mình trình bày ở đây thì thành spam quảng cáo mod lại xóa bài :d. Nên đôi khi dù có yêu cái gì vật vã lắm mình cũng đành chia sẻ vừa phải thôi
    • 77 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

nghệ đen mật ong em thấy có bán sẵn mà ta, các mẹ làm chi cho cực. Nhà em có một hũ, hình như mua ở tiệm thuốc bắc thì phải