• 0 Lượt chia sẻ
  • 57.9K Lượt đọc
  • 42 Trả lời

4 Người đang theo dõi

• Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào bạn.
    lúc trước mình cũng bị amidan mà chạy chữa nhìu nơi mà hok hết
    Mình có bít Giáo sư, TS Ngô Đức Vượng bác ấy mách mình pp trị hiệu quả.

Nếu bạn quan tâm đến vấn đề này và gọi cho mình Tuấn: 0947 768 799.
    • 9 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mickeo Xem bài viết
    Các bạn nên uống giấm táo mật ong, mỗi thứ hai thìa với nước ấm, mới uống thì đỡ, còn uống lâu khỏi luôn viêm amidan các loại hốc mủ
    Cho mình hỏi giấm táo gì thế bạn ơi? (táo mèo hay táo gì cũng được)? cám ơn bạn!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 310 Bài viết

• 95 Được cảm ơn

Viêm Amidan Hốc mủ : Bài thuốc đặc trị ở đây nhé.(Bệnh nhân phải nhớ kĩ0
    BÀI "bÁT BẢO THANG" gia thêm Cây VÔng vang.
    Kết quả: khỏi bệnh.
    Bài "bát bảo thang""
    "Bát bảo thang"gồm 8 vị thuốc.
    1- Cây Cỏ cứt lợn (Chủ trị Viêm Xoang mũi dị ứng -Kháng dị nguyên, thông Phế,...)

2- Kim ngân hoa (Thanh nhiệt, tiêu độc,...)
    3- Ké đầu ngựa (Thanh nhiệt, tiêu độc,...
    4- Dây giang sẻ (Tiêu độc-Trị viêm họng hạt mãn tính, điều hòa Tỳ Vị, bổ Thận,lưu dẫn thuốc-"sứ",...)

Có một số nơi còn gọi dây Giang đất.
    5- Cây Dàn xay (Có nơi gọi là Cây Giằng Xay hay là cây cối xay, bổ khí)

6- Cây tra hoặc Cây Rướng(Tiêu độc, trừ thấp, hóa trệ, giảm đau, sinh cơ,....)

7- Bạch đồng nữ (Trị ho, mát Gan, lợi Mật,...) hoặc thay Cây Mò Mâm xôi.

8- Cây cỏ mực (dưỡng huyết, bổ thận âm, thanh nhiệt, tiêu viêm,dùng nhiều đen râu tóc,...)

Chú ý: Tuyệt đối Không được thay thế bất kỳ vị thuốc nào trong bài thuốc trên.
    Các vị thuốc được làm sạch , phơi khô và cắt phương thang theo tỉ lệ nhất định, sau đó cho nước vào ngập thuốc và hãm sôi riu riu lửa trong vòng 15 phút, cho bệnh nhân uống như nước chè thay nước lọc, thường bệnh lui ngay trong 3 ngày đầu, khỏi trong khoản một tuần đến 10 ngày. Có người lâu nhất cũng chỉ điều trị trong 15 ngày. Bệnh nhân điều trị sẽ khỏi bệnh vĩnh viễn, tiệt căn và không tái phát.
    Theo sổ sách Cụ tổ để lại. Bài thuốc xây dựng trên cơ sở kinh nghiệm, lần mò và điều chỉnh qua nhiều bệnh nhân để đi đến phối ngũ lập phương theo công thức như trên, về mặt biện chứng có thể chưa được chặt chẽ, nhưng hiệu quả đem lại thật tuyệt vời.
    Tôi viết bài này Xin chia sẻ với các Đồng nghiệp về bài thuốc gia truyền đặt trị Viêm họng hạt do cụ tổ để lại cho con cháu(cách đây 3 đời): Nhiều khi hướng tư duy ra khỏi lý thuyết, nhưng tự mình thừa kế chính hiểu biết của mình đem lại thành công ngoài mong đợi!

*Ghi chú:
    Bài thuốc Nam "Bát bảo thang" ở trên là bài thuốc CƠ BẢN cho mọi người bệnh , nhưng để trị tiệt căn Viêm họng hạt thì ta phải trị nguyên nhân(trị gốc bệnh) viêm nhiễm xung quanh như : Viêm xoang mũi dị ứng; Viêm đơn hoặc đa xoang(gồm 4 cặp xoang); Viêm Amidan và Trào ngược dịch vị dạ dày -Mà gây ra Viêm họng mãn tính. Tùy từng trường hợp người bệnh có gốc bệnh ở đâu mà gia giảm ở đấy(Rất quan trọng đấy) cho phù hợp.

*Gốc bệnh là Viêm Amidan hốc mủ gia Cây gai ngược, Đông quì tử,vông vang,.... Gốc bệnh là trào ngược dịch vị dạ dày thì gia Cây Cù lần(trung hòa Acid cổ họng đưa về PH=6),...., viêm đa xoang thì gia Cây cù đèn lệ,...Viêm xoang mũi dị ứng thì gia Cóc mẳn, Bạch thiệt,......
    Chỉnh sửa lần cuối bởi tnhua; 10/01/2014 vào lúc 10:03 PM.
  • Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3