SỨC KHỎE & ĐỜI SỐNG

Chồng em bị đau nhức ở khớp mông và chân bên phải,và hay thấy tê nửa người bên phải là bị làm sao?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 8.24K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

• 193 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Chào các anh chị,

Chồng em năm nay mới 29 tuổi thôi, khá trẻ nhưng một thời gian trở lại đây luôn thấy đau nhức khớp mông và chân bên phải, ko thể chạy đá bóng được (mà trước đây ko hề có chấn thương gì). Mà tệ hơn nữa là có lúc còn thấy tê cả nửa người bên phải, ko linh hoạt như bên trái. Không biết các triệu chứng này là của bệnh gì mà em thấy ko đơn giản chút nào. Vợ chồng em thấy rất buồn và lo lắng vì tình trạng này của chồng. Tâm trạng này ảnh hưởng rất nhiều đến công việc của chồng em :Sad:

Các anh chị biết bệnh viện hay bác sỹ nào điều trị tốt các triệu chứng này thì mách cho em để đợt này chồng em về sẽ đi khám cẩn thận. Mà chồng em làm dự án mỗi đợt về VN được có nửa tháng nên muốn đi khám càng sớm càng tốt để biết hướng điều trị sớm cho chồng. Em cảm ơn cả nhà.
    Đường tít tắp không gian như bể
    Anh chờ em cho em vịn bàn tay...

1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 193 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Chào các anh chị,

Chồng em gần đây luôn bị tình trạng đau nhức ở cả chân và khớp mông bên phải, hay thấy tê nửa người bên phải mà ko biết là vì bệnh gì? Trước kia cũng thỉnh thoảng có dấu hiệu nhưng 1 thời gian ngắn lại hết. Nhưng đợt này thì đau lắm, ko chạy đá bóng được, đi lại bình thường cũng cảm thấy đau mặc dù ko bị chấn thương nào trước đây. Mà anh cũng còn trẻ, mới 29 tuổi thôi. Bọn em rất lo ko biết anh bị bệnh gì, mà tâm lý này cũng ảnh hưởng công việc của chồng em.

Không biết các anh chị có ai biết đây là triệu chứng của bệnh gì, và đi khám ở bệnh viện/ bác sỹ nào thì tốt ạ? Để chồng em lần này về VN thì đi khám sớm để còn biết hướng điều trị cho chồng. Mỗi lần về được có nửa tháng thôi nên lần trước cứ chủ quan ko đi khám, để nó tự khỏi nhưng giờ thì ko dám thế nữa. Các anh chị có kinh nghiệm thì mách cho em với, em xin cảm ơn.
    Đường tít tắp không gian như bể
    Anh chờ em cho em vịn bàn tay...

• 84 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Tốt nhất vào khoa Xương- Khớp (Bệnh viện Bạch Mai) mà khám bạn ạ
    [IMG]file:///C:/DOCUME%7E1/ThuHangs/LOCALS%7E1/Temp/moz-screenshot-2.jpg[/IMG]
    • 593 Bài viết

• 235 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi divedauhoiem Xem bài viết
    Chào các anh chị,

Chồng em gần đây luôn bị tình trạng đau nhức ở cả chân và khớp mông bên phải, hay thấy tê nửa người bên phải mà ko biết là vì bệnh gì? Trước kia cũng thỉnh thoảng có dấu hiệu nhưng 1 thời gian ngắn lại hết. Nhưng đợt này thì đau lắm, ko chạy đá bóng được, đi lại bình thường cũng cảm thấy đau mặc dù ko bị chấn thương nào trước đây. Mà anh cũng còn trẻ, mới 29 tuổi thôi. Bọn em rất lo ko biết anh bị bệnh gì, mà tâm lý này cũng ảnh hưởng công việc của chồng em.

Không biết các anh chị có ai biết đây là triệu chứng của bệnh gì, và đi khám ở bệnh viện/ bác sỹ nào thì tốt ạ? Để chồng em lần này về VN thì đi khám sớm để còn biết hướng điều trị cho chồng. Mỗi lần về được có nửa tháng thôi nên lần trước cứ chủ quan ko đi khám, để nó tự khỏi nhưng giờ thì ko dám thế nữa. Các anh chị có kinh nghiệm thì mách cho em với, em xin cảm ơn.
    Đây giống như Thoát vị hay Gai (vôi hóa) đốt sống.
    Chụp X.qUANG HAY MRI thử xem bị đốt nào, rồi mới chữa trị.
    • 20 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Có khả năng chồng bạn bị thần kinh tọa. Chồng nên bỏ đá bóng, nên tập stretching, yoga... vợ nên xoa bóp cho chồng: xoa từ lưng, xuống mông, đùi, chân...
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Đó là các chứng bệnh về thần kinh, gân, xương...
    Bạn có thể sử dụng các loại thuốc Đông Nam dược để điều trị chẳng hạng như: Cao Hổ Cốt (khỏi bàn), Cao Ngựa (khoảng 4 tháng trở lên)
    Hay Tây dược: Cao thoái sơn
    Hoặc bốc thuốc Nam mà uống
    Còn mua thuốc tây uống: nếu uống trong thời gian ngắn mà hết thì tốt còn nếu uống thời gian dài mà không hết thì nên dừng vì cứ uống tiếp nó sẽ làm cho bạn lét bao tử .....và chỉ có ăn cháo thôi
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 231 Bài viết

• 138 Được cảm ơn

em được biết mấy SP của Cty eft, hàng của Mỹ đó dùng cho mấy bệnh về xương khớp hay thần kinh toạ hay ra phết mẹ nó ạ. và điều quan trọng là nó rất cần thiết để có một cơ thể khoẻ mạnh. mẹ nó cho ông xã dùng loại đó xem sao