• 1 Lượt chia sẻ
  • 62.6K Lượt đọc
  • 65 Trả lời

7 Người đang theo dõi

• Trang 4/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4
    • 125 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chuasutu Xem bài viết
    cho em hỏi niềng răng.. ép buộc phải nhổ răng => phải trồng răng giả đúng không ạ.. và nhổ răng cửa có đc không .. mong anh chị giúp đỡ với. thnak
    Niềng răng k nhất thiết phải nhổ răng, chỉ khi răng của bạn chen chúc nhiều, k có chỗ để dàn đều răng.
    Nếu đã nhổ răng thì k phải trồng răng giả.
    Chỉnh nha thường sẽ phải nhổ răng số 4 hoặc răng số 8 chứ k nhổ răng cửa, răng nanh, răng số 6, số 7
    • 125 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chery_blue Xem bài viết
    nhìn bình thường thì ko thấy hô, cười hết cỡ mới thấy. nhưng mà cũng mất tự tin lắm cơ. chắc e fải đi niềng wá, cơ mà nhổ những 4 cái răng...sợ. có a chị nào từng niềng bên trong chưa ạ?
    Hiện nay dịch vụ niềng răng mặt trong chưa đc phổ biến và đòi hỏi tay nghề bác sỹ, kỹ thuật cao. Nhg có mặt hạn chế là tổn thương lưỡi của bạn.
    • 15 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

em cũng muốn chính răng nhưng tuổi hơi nhừ rồi , e sẽ đau răng khi về..già.hic hic
    • 7 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chery_blue Xem bài viết
    nhìn bình thường thì ko thấy hô, cười hết cỡ mới thấy. nhưng mà cũng mất tự tin lắm cơ. chắc e fải đi niềng wá, cơ mà nhổ những 4 cái răng...sợ. có a chị nào từng niềng bên trong chưa ạ?
    Chào bạn,lựa chọn phương pháp chỉnh nha phụ thuộc vào nhiều vấn đề:mong muốn của bệnh nhân,thời gian,kinh tế....và đặc biệt là có đủ chỉ định để lựa chọn phương pháp đó cho hàm răng đó không.Có phải nhổ răng hay không,không phụ thuộc vào việc lựa chọn niềng răng mặt trong hay mặt ngoài.Niềng răng mặt trong không gây đau lưỡi vì trên mắc cài mặt trong không có gai nhọn,nếu có chăng chỉ là sự vướng víu và người đeo cần khoảng 7-10 ngày để làm quen.Với hình ảnh khuôn mặt bạn như vậy,tôi nghĩ không cần tới việc phẫu thuật cắt đoạn xương hàm,bạn chỉ cần niềng răng chỉnh nha.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 11 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Ai biết bác sĩ nào chỉnh hình răng giỏi ở tp hcm thì cho địa chỉ nh. cám ơn nhìu
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi DoctorLee Xem bài viết
    Các bạn có thể tìm hiểu được nhiều thông tin về vấn đề này ở đây: http://www.webtretho.com/forum/f1708...an-5-a-815294/
    Bác si lee oi giúp em duươc k ajh.
    Tình hình la răng e bị hô.ma e 20 tuổi rồi.e thấy răng e hô nhẹ chứ cũng k nkiều lắm.( mn cũng noí vs e như vây .sau những ngay tháng đau khổ vì nó e quyết đinh niềng răng nhưng khi e di khám thì bác si nói phai nhổ 4 cai răng .va niềng trông .2 năm.vấn đề ở đây là .cái răng cuu cua e có 1 cai hoi chia ra ngoai so vs răng còn lai. Mà sau 2 năm ấy thi chỉ làm cai rang cửa đó vào cung hàng thôi còn đâu la vẫn vậy.và bác si nói thêm là cũng chẳng cai thiên duoc bao nhieu làm e rất dâu đầu.
  • Trang 4/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4