• 1 Lượt chia sẻ
  • 62.2K Lượt đọc
  • 64 Trả lời

6 Người đang theo dõi

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4
    • 529 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

Em có đứa em bị răng hô khá nặng, mà đã 24 tuổi bây giờ muốn đi chỉnh lại. Các chị có kinh nghiệm gì và biết địa chỉ nào tin cậy chỉ giúp em với! Em xin cảm ơn nhiều!
    :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc:
    Châu bò, Quốc xẻng của mẹ ơi! Các con lớn nhanh cho mẹ nhé!!!

:Kiss: :Kiss: :Kiss:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Gửi tiết kiệm tại VIB, hưởng lãi suất tới 10%/năm

Ngân hàng Quốc Tế (VIB) chính thức triển khai chương trình “Lãi suất tiết kiệm cực nóng” đến khách...

• Phẫu thuật chỉnh hình răng hô/móm do xương

cả nhà cho em hỏi có chị nào đã từng phẫu thuật nha để chỉnh răng hô/móm do xương chưa ạh chia sẻ em ít kinh nghiệm với tình hình là hồi nhỏ sợ đau nên lúc mom dẫn đi niềng cứ khất tới khất lui...hix giờ đi làm rồi thì tiếc sao hồi nhỏ k làm, giờ già rồi (24t) thì ngại đeo cái niềng xấu kinh với...

• Đừng chết sau khi tắm

Nếu không cẩn thận khi tắm, sẽ rất dễ dẫn đến những hậu quả khôn lường, thậm chí gây nguy hiểm đến...

• Vì sao bạn nên ăn dứa mỗi ngày?

Mình không thích ăn dứa, chỉ thích uống nước ép dứa. Ăn nhiều hơi rát lưỡi một tẹo. Dù sao dứa...

• Chỉnh hình răng, có nên hay ko?

Chào cả nhà! Mình cũng là thành viên mới, rất ít post bài lên đây, chủ yếu là đọc và học hỏi những kinh nghiệm hay ở đây thôi.:Drooling: Thời gian gần đây, có một vấn đề mà mình luôn luôn suy nghĩ, hôm nay post lên đây để ai có kinh nghiệm hay cho mình một lời khuyên. Số là mình có 1 hàm răng...

• 77 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lananhbeo
    Em có đứa em bị răng hô khá nặng, mà đã 24 tuổi bây giờ muốn đi chỉnh lại. Các chị có kinh nghiệm gì và biết địa chỉ nào tin cậy chỉ giúp em với! Em xin cảm ơn nhiều!
    Chị ơi, chị bảo em chị lên Viện Răng Hàm Mặt, mình phải đeo hàm nắn chỉnh răng trong vòng 2 năm thì sẽ rất đẹp. Em thấy mọi người lên đó đông lắm, nhất là vào mùa hè vì học sinh được nghỉ nên đi làm mà. Hihi.. trước em có đi nghe tư vấn ở một số TMV, họ nói chỉ đeo hàm nắn chỉnh trong 6 tháng, nhưng em thấy không an tâm lắm. Nếu có thông tin gì mới chị cũng post lên chia sẻ với mọi người chị nhé.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi namha Xem bài viết
    Chị ơi, chị bảo em chị lên Viện Răng Hàm Mặt, mình phải đeo hàm nắn chỉnh răng trong vòng 2 năm thì sẽ rất đẹp. Em thấy mọi người lên đó đông lắm, nhất là vào mùa hè vì học sinh được nghỉ nên đi làm mà. Hihi.. trước em có đi nghe tư vấn ở một số TMV, họ nói chỉ đeo hàm nắn chỉnh trong 6 tháng, nhưng em thấy không an tâm lắm. Nếu có thông tin gì mới chị cũng post lên chia sẻ với mọi người chị nhé.
    Chào bạn,
    Mình có một răng cửa nhô hẳn ra ngoài, đang định đi chỉnh lại. Tuy nhiên, hàm răng trên của mình không còn một khe hở nào để đẩy chiếc răng kia vào. Mình cũng đã đi khám, bác sĩ bảo phải long hàm ra để có khe hở và chi phí đối với mình cũng khá cao. Bạn có thể cho mình biết chi phí bạn đã phải trả là bao nhiêu không?
    Cảm ơn bạn nhiều
    ky
    • 91 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Con gái mình đang chỉnh răng ở phòng khám riêng của bác sĩ Minh Thu (nguyên chủ nhiệm Khoa nắn chỉnh răng - Viện răng hàm mặt HN). Bác sĩ Thu về hưu rồi nên khám cả sáng và chiều, con mình đã nắn chỉnh ở đó được 1,5 năm rồi, mình thấy kết quả rất tốt, em bạn lananhbeo có thể đến đó tham khảo nhé.
    Đ/c: nhà số 3, ngõ 58 Đại Cồ Việt - quận Hai Bà Trưng
    • 476 Bài viết

• 773 Được cảm ơn

có răng hô thích nhỉ, tròi mưa không ướt cằm,hihi
    Và em sẽ là người đàn ông của đời anh !!
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chị nào nắn chỉnh răng rồi có thể nói giúp em chi phí một lần chỉnh răng nhu vậy là bao nhiêu không ạ?
    • 229 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

ấy ở đâu thế? mình ở HCM,nếu ớ HCM thì có bs Lệ cung làm RHM,mình "thử nghiêm" rồi,hoàn toàn hài lòng ,chỉnh nha tùy theo độ tuổi mà tính tiền và time ,nhưng tầm 18 trở lên thì 18T(nơi uy tín chắc chắn nha) ,nhiều chỗ rẻ hơn nhưng phải biết chắc là bs chỉnh nha nha,bây giờ nhiều nơi chỉnh nha lắm nhưng phải bs chuyên chỉnh nha thì ko chắc .Mình làm răng ở Hoa mỹ(BS Lệ phụ tràch chỉnh nha bên đó),sau nay mơi biết BS Lệ có phòng mạch ở nhà,nếu biết trước đã tiết kiệm đươc 3T
    • 123 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lananhbeo Xem bài viết
    Mình cũng đang muốn đi chỉnh răng mà ko biết địa chỉ nào ở HN tin cậy được ko? Mẹ nào có kinh nghiệm thực tiễn post lên cho mọi người biết với nhé.
    • 1,030 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Răng em cũng hơi hô, đang tìm hiểu chỉnh răng thì thấy topic này.

Em thấy có nhiều người đeo nẹp răng, nhưng em thấy bất tiện quá (vì để có hiệu quả thì nên đeo thường xuyên, cả ngày lẫn đêm, mỗi khi nói chuyện mất tự tin lắm), lại lâu nữa (khoảng 2 năm), giá cả cũng không vừa túi tiền lắm (khoảng 20tr).

Không biết có cách nào vừa tiện lợi, nhanh chóng lại ít tốn kém không các chị?
    • 22 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em đang muốn đi nâng cao sống mũi vì mũi em tẹt quá. Em thấy nói là làm ở thẩm mỹ viện Thu Cúc thì đảm bảo, nhưng có người lại bảo vào viện 108 cũng tốt. Xin các bà mẹ một lời khuyên. Tiện đây xin cho em hỏi có bà mẹ nào đã đi nâng mũi chưa, xin truyền cho em thêm kinh nghiệm với ạ
    • 879 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Em cũng đang muốn chỉnh răng quá. Đúng là chi phí hơi cao nhưng răng em ngày càng chán ( cả về hình thức lẫn nội dung nhé). Không thấy mọi người bàn nhiều trong topic này nhỉ. Ai có kinh nghiệm share cho em với?
    • 1,117 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Răng mà cả hình thức lẫn nội dung không ổn thì tốt nhất là thay thế thôi. Diệt tuỷ, cưa răng đi chỉ để lại chân răng rồi bọc cái mới vào, đến bác sĩ 4 lần là xong. Nhanh, gọn, đơn giản, không tốn kém lắm. Nhưng cái gì nó cũng có giá của nó đấy
    Nắn hàm lâu nhưng sẽ bền hơn nhiều là làm răng giả, ổn định và ít viêm nhiễm, không phải kiêng nhiều như làm răng giả đâu bạn ạ.
    Nếu nhiều tuổi rồi thì nắn hàm sẽ ít hiệu quả và đau hơn, nếu hô thì phải nắn sớm...
    Bạn nên tìm hiểu kỹ, hỏi kỹ bác sĩ để có quyết định hợp lý nhé!
    • 292 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Co ai bi tiêu xương răng không nhỉ. Mình hôm nay di khám răng thì bị nẹp và sẽ bị mổ ghép xương đây. Ai có kinh nghiêm về vụ này cho mình xin it
    • 26 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeCotac Xem bài viết
    Co ai bi tiêu xương răng không nhỉ. Mình hôm nay di khám răng thì bị nẹp và sẽ bị mổ ghép xương đây. Ai có kinh nghiêm về vụ này cho mình xin it
    Mình bị răng hô nhiều và tiêu xương, tuổi lại cứng rồi, năm nay mình 36 tuổi. Có bác sĩ khuyên nắn hàm, nói rằng sẽ hiệu quả. Nhưng chị bạn mình đã từng nắn hàm ở độ tuổi 30 sau khi nhổ đi 2 chiếc răng, nhưng sau 1 năm gần như không có chuyển biến gì, mà đeo hàm giả lại rất đau. Giờ mình phân vân không biết mài răng và chụp sứ có khắc phục được răng hô không, mẹ nào có địa chỉ bác sĩ nha khoa uy tín mách cho mình với.
    • 211 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hientue Xem bài viết
    Mình bị răng hô nhiều và tiêu xương, tuổi lại cứng rồi, năm nay mình 36 tuổi. Có bác sĩ khuyên nắn hàm, nói rằng sẽ hiệu quả. Nhưng chị bạn mình đã từng nắn hàm ở độ tuổi 30 sau khi nhổ đi 2 chiếc răng, nhưng sau 1 năm gần như không có chuyển biến gì, mà đeo hàm giả lại rất đau. Giờ mình phân vân không biết mài răng và chụp sứ có khắc phục được răng hô không, mẹ nào có địa chỉ bác sĩ nha khoa uy tín mách cho mình với.
    Các mẹ ơi, em đang đeo niềng răng đây ạ. Các mẹ cứ yên tâm, không đau nhiều đâu. Chỉ đau mấy hôm đầu khi đến xiết lại răng thôi. 3 tuần mới khám 1 lần. Chỉ cần kiên nhẫn và có thời gian là được. Chi phí thì cũng không tốn kém lắm đâu ạ.
    Em đi khám bác sĩ ở nhiều nơi, kết luận là bệnh viện nhà nước tuy đông nhưng giá mềm hơn, bác sĩ chuyên môn cao. Sau đó em quyết định làm ở bệnh viện răng hàm mặt TW TPHCM. Giá cả thì đảm bảo rẻ hơn ngoài Hà Nội ạ, chỉ có 12 triệu thôi ạ. Em đeo niềng cố định tức là không thể tự tháo ra được đâu, cả hai hàm trên và dưới vì răng em nó mọc vô tổ chức lắm ạ, cái ra cái vào nhìn ớn lắm.
    Em bắt đầu chỉnh từ tháng 4 năm nay. Bác sĩ nói là sẽ mất khoảng 1,5 năm nhưng em hỏi thì thấy nhiều người nói họ làm mất 4 hoặc 5 năm cơ. Chắc vị trường hợp của em là móm nên nhanh thì phải. Bây giờ trông em ổn lắm rồi nhưng chắc còn phải đeo dài dài.
    Đối với răng hô thì em thấy thường là phải nhổ bỏ bớt mỗi bên 1 cái ở hàm trên rồi mới lắp niềng cố định được.
    Túm lại là:
    Em tự tin hắn lên từ khi đeo niềng vì ông xã nói giờ em đẹp hơn. Trông như đi thẩm mỹ viện về ấy ạ.
    Các chị cứ đi khám bác sỹ để được tư vấn đầy đủ nhé và nên đến bệnh viện lớn mới có bác sỹ giỏi.
    Theo kinh nghiệm thì bác sỹ giỏi làm nhanh, đẹp, gọn, ít đau.
    PS: Em đã 30 tuổi và đang sang tuổi 31 nhé. Nắn răng không bao giờ là muộn cả. Có điều phải tốn tiền một chút và cần thời gian. Đừng sợ xấu bây giờ, mình có đeo niềng mãi đâu mà. Quan trọng là hàm răng tốt sẽ cho ta một sức khỏe tốt và nụ cười xinh. Mà nụ cười là mười thang thuốc bổ mà, các mẹ nhỉ.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi tanoshii; 27/08/2008 vào lúc 02:44 PM. Lý do: Bổ sung thông tin
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 27 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Có ai đã chỉnh hình răng bằng cài mắc khí cụ bên trong chưa. Cách cài mắc này giúp mình giao tiếp tự nhiên hơn. Không biết thuận lợi và bất lợi chỉnh nha theo cách này như thế nào, mẹ nào biết chia sẻ nhé!
    • 188 Bài viết

• 195 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mountain101 Xem bài viết
    Có ai đã chỉnh hình răng bằng cài mắc khí cụ bên trong chưa. Cách cài mắc này giúp mình giao tiếp tự nhiên hơn. Không biết thuận lợi và bất lợi chỉnh nha theo cách này như thế nào, mẹ nào biết chia sẻ nhé!
    Khí cụ chỉnh hình cố định bên trong ( mắc cài mặt lưỡi) ở Việt Nam chưa phổ biến đâu bạn. Quảng cáo vậy thôi chứ chi phí rất cao và nếu chọn lựa thì hầu hết người ta sẽ không chọn chỉnh hình với mắc cài mặt lưỡi. Ở Thái lan, Sing, nhật... thì phổ biến hơn, không phải do khó mua vật liệu mà là khí cụ bên trong đòi hỏi phải có 1 labo riêng, thử, đúc trên mẫu hàm cho từng trường hợp mới đúng.
    Chỉnh hình bằng mắc cài bên ngoài răng với loại mắc cài thẩm mỹ (sứ clear) thì cũng rất đẹp.
    Giá chình hình từ 12 triệu--> 30 triệu, tùy loại mắc cài và thời gian điều trị.
    Trong một số trường hợp, phải phẫu thuật chỉnh hình, cắt xương...v...v...
    Chỉnh hình cũng là 1 dạng "giải phẫu thẫm mỹ" không dao kéo. Tầng mặt dưới khi đúng "chuẩn" hầu như cải thiện 70% vẻ đẹp của 1 người.
    Tốt nhất, các bé từ 8-->12t tuổi nên đến nha sĩ để tư vấn về khuôn mặt, răng, vì tuổi này có thể can thiệp vấn đề xương.
    Lớn hơn, thì chủ yếu can thiệp vấn đề răng. Ví dụ hô do răng. Còn nếu hô do xương thì muốn đẹp phải phẫu thuật. Muốn đáng giá vấn đề thì mình chụp phim X-ray.
    Khi đến nha sĩ khám chỉnh hình, bạn nên chụp trước 2 phim:
    1/ Cephalometric
    2/ Panography
    ...............
    Bạn có thể nhờ người thân chụp hình gửi về email dr.thuyduong@yahoo.com, mình sẽ tư vấn chi tiết hơn.
    1/ Hình thẳng mặt
    2/ hình thẳng mặt cười
    3/ Hình chụp nhìn nghiêng
    4/ Hình chụp nghiêng 45 độ.
    Nếu ai đã- đang chỉnh hình, cần gì thắc mắc thì gửi qua mail, mình sẽ cố gắng giải đáp sớm nhất.
    :Laughing::Rose::Kiss::Rose: -->Yêu hòa bình.
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chào các mẹ của wed trẻ thơ, em năm nay mới 23 tuổi nhưng em bị hô răng nặng ( bs bảo thế, mà em cũng thấy thế) . hôm rồi em có đi khám ở bv răng hàm mặt tp.HCM nhưng bs bảo nếu em niềng răng cũng ko có kết quả nhiều vì em bị hô cả nứu và chỉ em qua DH y dược vì bên ấy có nhiều bs giỏi ???:Sad: em nghe nói có phương pháp là cắt xương hàm để kéo cả răng và nướu vô nhưng nghe cách tư ấn của bs ở bv răng hàm mặt thì hình như việc đó hơi đao to búa lớn, hic. Em thật tình rất buồn vì hàm răng của mình. Chỉ nghĩ đến việc chỉ được sống có 1 lần mà đến già đến chết cũng ko chữa hết răng hô em bùn ơi là bun luôn, xin các mẹ của wed trẻ thơ chia sẻ chút kinh nghiệm cho em với
    • 484 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

hix, em bé này tự tin quá đi mất thôi, thay vì cứ lo nghĩ về bộ răng em cứ lo làm sao sống thật đẹp, nhiều người yêu quí. Ah mà muốn đẹp cả người cả nết thì càng quí... nhưng chung qui lại, con trai vẫn thích lấy vợ đẹp tính hơn, còn hình thức thì cũng không cần lắm:557:
    Failure doesn't mean that you don't have abilities , but simply that you haven't had success.
    Failure doesn't mean that we get rid of yourself, but simply that we need a better will.

• 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

nghe singleman nói thế em cũng tự tin lên 1 chút, nhưng em đang tìm việc, hic mà nơi nào cũng cần ngoại hình, nếu nhà tuyển dụng cũng nghĩ như singleman thì hay biết mấy
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4