SỨC KHỎE & ĐỜI SỐNG

Chia sẻ về hiệu quả dùng Đông Trùng Hạ Thảo

Đến trả lời mới nhất
  • 7 Lượt chia sẻ
  • 28.1K Lượt đọc
  • 123 Trả lời

• Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

• 19 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các chị ơi giúp em với,bố em hiện giờ bị suy thận độ 3, không ai dám nói cho bố em biết cả,em buồn lắm ,nhiều lúc ngồi nghĩ chỉ muốn khóc thôi các chị ạ,bố em ốm và xanh lắm,em nghe nói có thuốc đông trùng hạ thảo rất tốt cho người suy thận, em định mua cho bố, nhưng ko biết có tốt ko? có chị nào biết xin chỉ giùm em với,hoặc có biết về thuôc dùng cho người suy thận, xin giúp em với
    Cám ơn các chị
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 139 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Suy thận cấp 3 rồi thì phải đi chạy thôi chứ làm gì có thuốc nào chữa được hả em? Nếu nhà có điều kiện thì chăm sóc chế độ ăn uống, đi chạy thường xuyên cũng cải thiện được nhiều lắm đó.
    • 861 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

Đông trùng hạ thảo rất tốt. Nhưng bạn nên mua loại nguyên con của Trung Quốc cơ. Mình có biết nhà một người bạn mình có cháu bị thận nặng cũng thường xuyên dùng đông trùng Hạ thảo. Nhưng có lẽ vẫn phải chạy thận, còn cái DTHT để tăng cường bạn ạ.
    • 934 Bài viết

• 358 Được cảm ơn

Đã bị suy thận độ 3 thì cách duy nhất để điều trị là đi chạy thận nhân tạo thôi bạn ạ. Mình biết ở HN có Trung tâm thận học và Lọc máu ngoài thận rất tốt (cả máy móc thiết bị và cả thái độ phục vụ của bác sĩ nữa - phải nói là tuyệt vời đấy), bạn nên đưa bố bạn đến đấy khám và chạy thận (địa chỉ: 70 - hoặc 72 - mình quên mất rồi - Nguyễn Chí Thanh). Bệnh này ko thể giấu người bệnh được đâu. Còn Đông trùng Hạ thảo thì chỉ có tác dụng như 1 loại thực phẩm chức năng và rất khó có thể mua dc loại thật vì nó rất đắt nên bọn TQ làm giả rất nhiều.
    Chúc bố bạn yên tâm điều trị
    Đáy đĩa mùa đi nhịp hải hà
    • 123 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Bố mình cũng vạy hai năm trước có khối u gần thận phải mổ cắt u và cắt luôn 1 quả thận, còn quả thận còn lại thì bị suy độ 2. Vừa rồi lại phải mổ lần 2 do u đại tràng. Cả nhà cố giấu bệnh nhưng cũng không giấu được bạn à. Buồn lắm không biết bố còn sống được bao nhiêu mà vẫn phải vui cười động viên bố, biết làm sao bây giờ ?
    • 19 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em cám ơn các chị nhiều,bố em chưa phải chạy thận các chị ạ,chỉ mới chuyển qua độ 3 thôi,em cũng biết là suy thận thì không chữa được,nhưng em muốn hỏi về đông trùng hạ thảo uống có tốt cho người suy thận không?có chị nào biết chỗ mua đông trùng hạ thảo tốt chỉ giúp em với
    • 618 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

Bạn vào đây xem này, có giới thiệu chỗ mua đó: Cầu cứu Đông Trùng Hạ Thảo
    • 19 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em cám ơn chị nhiều ah
    • 190 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Đông trùng hạ thảo chỉ để dùng như một loại thuốc bổ thôi bạn ơi, hoặc là dùng kết hợp với các vị thuốc khác thì mới có tác dụng chữa bệnh . Nhà mình dùng đông trùng hạ thảo nhiều năm nay, cả nhà ăn, nhưng chỉ là để bồi bổ, tăng cường sức đề kháng thôi . Mà mua cái này cũng phải cẩn thận, công nghệ làm giả DTHT giờ rất tinh vi nhé, vì nó có giá trị kinh tế lớn mà .
    Love to be loved by you!:Rose:
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Đông trùng hạ thảo không chỉ là thực phẩm chức năng mà nó còn là một dược liệu quí hiếm dùng để chữc trị một số bệnh tật ...

Đông trùng Hạ thảo ( tức là vào mùa đông là côn trùng vào mùa hè là thảo dược ) một dược liệu vô cùng quí hiếm, nổi tiếng từ hàng ngàn năm nay của Trung Quốc nhờ khả năng điều trị ung thư, các bệnh về tim, gan, thận, và đặc biệt là khả năng tăng cường sinh lực và chức năng tình dục.
    Không những thế nó còn là một dược liệu có khả năng giảm đường huyết, giảm cholesterol và huyết áp rất hiệu quả. Cũng do Đông trùng hạ thảo có tác dụng rất tốt cho chức năng của gan và thận nên nó thường được sử dụng điều trị cho những người tiểu đưỡng bị biến chứng. Các công trình nghiên cứu về tác dụng chữa bệnh của Đông trùng hạ thảo như bệnh ung thư, gan, thận và kiểm soát đường huyết của Đông trùng hạ thảo của các nhà y học của Trung quốc và trên thế giới đã công bố trên các tạp chí uy tin trên thế giới. Bạn đọc có thể tham khảo theo đường link sau đây : http://www.pharmaceuticalmushrooms.n...pter%20IJM.pdf
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Admin; 06/08/2008 vào lúc 03:20 PM. Lý do: xoá thông tin quảng cáo
    • 381 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Chả là hôm trước cho cu nhà em đi ăn sáng, mà cu cậu thì lười ăn kinh khủng... Ngồi đối diện có một bác làm ở viện y học cổ truyền quân đội, qua vài câu chuyện xoay quanh vấn đề sức khoẻ của con em, bác ý tư vấn nên cho bé dùng siro Đông trùng hạ thảo một thời gian nhằm nâng cao sức miễn dịch và giúp trẻ ăn ngon miệng...
    Đã từ lâu em cũng biết đây là một bài thuốc quý, vì em cũng biết có nhiều người dùng và rất có hiệu quả. Nên hôm qua em quyết định mua thử cho cu Tit dùng thử (320k/hộp). Tối qua về cho cu cậu uống thử cũng thấy ngon ngon.
    Đọc hướng dẫn sử dụng của viện y học cổ truyền quân đội, thì thấy nó có nhiều tác dụng... nên cũng hi vọng thằng con sẽ ko còn lười ăn nữa...
    Không biết các mẹ đã ai cho con dùng thuốc này thì cho em xin 500 đ ý kiến với ah
    Cảm ơn các mẹ nhiều...
    • 760 Bài viết

• 157 Được cảm ơn

Mình chưa từng dùng cho con nhưng cá nhân mình dùng thì thấy tốt, ăn ngon miệng hơn, ngủ sâu giấc, lên cân tốt (với mình mỗi tháng 1kg là cả 1 kỳ tích), sức khoẻ dẻo dai hơn.
    Trước đây mình uống dạng viên, bạn mua dạng siro ở đâu thế???
    • 1,072 Bài viết

• 567 Được cảm ơn

Có ai biết đông trùng hạ thảo nguyên chất thì làm thế nào cho trẻ con ăn không? Nhà mình được cho một hộp nguyên chất mà cất suốt, chả biết làm gì cả. Vẫn biết là quý mà không nghĩ là trẻ con dùng được. Mẹ nào biết thì bảo mình với nhé. Cảm ơn nhiều.
    • 760 Bài viết

• 157 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mít và Nem Xem bài viết
    Có ai biết đông trùng hạ thảo nguyên chất thì làm thế nào cho trẻ con ăn không? Nhà mình được cho một hộp nguyên chất mà cất suốt, chả biết làm gì cả. Vẫn biết là quý mà không nghĩ là trẻ con dùng được. Mẹ nào biết thì bảo mình với nhé. Cảm ơn nhiều.
    Bạn cho vào nấu cháo ăn ngon lắm
    • 264 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tram_hb Xem bài viết
    Mình chưa từng dùng cho con nhưng cá nhân mình dùng thì thấy tốt, ăn ngon miệng hơn, ngủ sâu giấc, lên cân tốt (với mình mỗi tháng 1kg là cả 1 kỳ tích), sức khoẻ dẻo dai hơn.
    Có mẹ nào ở SG biết bài thuốc này kg xin chỉ chổ cho mình mua với
    • 381 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tram_hb Xem bài viết
    He he, kết quả khả quan hả bạn??? Mình hi vọng trị được chứng lười ăn của cu cậu nhà mình. Ai đời 2.5 tuổi rồi mà suốt một tháng nay ko ăn cơm ăn cháo gì hết, chỉ sữa và sữa... mẹ stress...
    Thực ra, siro này ở viện y học cổ truyền quân đội họ cũng bán, nhưng hình như khoảng 380-400k gì đó. Tớ mua được của ng quen. Anh ấy đi du học bên Trung Quốc (Cũng là BS trong viện đó) nên mua về để lại cho giá hữu nghị... :Silly::Silly::Silly::Silly::Silly:
    • 22 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Sao các mẹ mua đắt vậy. Mình vẫn cho con uống để phòng bệnh khi bước vào đông với giá 25K/ hộp 4 lọ con mà. Gọi là Trung Thảo Vương, loại tốt rồi đấy.
    • 22 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

250 K các mẹ ạ hic hic
    • 1,896 Bài viết

• 713 Được cảm ơn

Nhà tớ có một hộp thuốc con nhộng Đông trùng hạ thảo. Cái này có cho cu con 2,5 tuổi nhà tớ uống được không các mẹ nhỉ?
    • 381 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ruoctom Xem bài viết
    Sao các mẹ mua đắt vậy. Mình vẫn cho con uống để phòng bệnh khi bước vào đông với giá 25K/ hộp 4 lọ con mà. Gọi là Trung Thảo Vương, loại tốt rồi đấy.
    Hộp của em là 6 lọ (mỗi lọ 30ml) bên trong chị ạ. Trông cái hộp bên ngoài như quyển sách ý. Có cả tiếng tầu lẫn tiếng anh. Và cũng là Trung thảo vương chị ạ...
  • Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7