SỨC KHỎE & ĐỜI SỐNG

Cây thuốc chữa bệnh Tiền Đình

Đến trả lời mới nhất
  • 67 Lượt chia sẻ
  • 12.5K Lượt đọc
  • 19 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• 24 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Tôi đang dùng bài thuốc này và thấy rất hiệu quả nên muốn chia sẻ với mọi người.
    khoảng 7 năm gần đây tôi thường xuyên bị chóng mặt, buồn nôn, hồi hộp vô cớ... đã di nhiều bệnh viện, nhiều bác sĩ tư... nhưng cứ nghỉ uống thuốc 1,2 tháng là lại bệnh lại. Tình cơ tôi được giới thiệu bài thuốc này, nếu ai đã dùng và hiệu quả đến đâu cùng chia sẻ với tôi : dùng trứng gà, ngải cứu và đậu đen xanh lòng luộc chung cho đến khi trứng chín, ăn trứng và uống nước luộc đó. Cảm ơn các bạn đã đọc và chia sẻ thông tin này.
    8 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 77 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Bạn ơi mẹ mình mấy năm gần đây cũng cứ hay đau đầu, nôn và chóng mặt, cứ nghĩ là do mãn kinh nên vậy nhưng hôm trước khi khám ở 108 thì bs kết luận là "Rối loạn tiền đình". Mình search trên mạng thì thấy có vẻ như bệnh k thể chữa khỏi được, lo quá. Bạn dùng bài thuốc này lâu chưa? kết quả thế nào bạn?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 24 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi NLNM2011 Xem bài viết
    Bạn ơi mẹ mình mấy năm gần đây cũng cứ hay đau đầu, nôn và chóng mặt, cứ nghĩ là do mãn kinh nên vậy nhưng hôm trước khi khám ở 108 thì bs kết luận là "Rối loạn tiền đình". Mình search trên mạng thì thấy có vẻ như bệnh k thể chữa khỏi được, lo quá. Bạn dùng bài thuốc này lâu chưa? kết quả thế nào bạn?
    CHào bạn NLNM2011. bài thuốc trị rối loạn tiền đình trong sách "dưỡng tâm thư" có ghi : đậu đen 30g + ngải cứu 45g + 1 trứng gà luộc 3 vị cho dến khi trứng chín, ăn trứng, uống nước sắc. Mình mới dùng được 2 tháng và thấy tiến triển tốt.
    • 13 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Bạn hami cho mình hỏi là mấy ngày uống một thang thuốc này,và cụ thể là uống vào thời gian nào trong ngày.
    Cảm ơn bạn

Vodanh801
    • 24 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Chào bạn vodanh, nếu bệnh nặng thì uống hàng ngày liên tục khoảng 1 tháng, nếu thấy bớt thì 2 hoặc 3 ngày 1 lần, cứ duy trì nhu vậy thì không cần uống thuốc. Uống vào thời gian nào trong ngày cũng được ,như mình thì uống đều đặn vào buổi sáng.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 18 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Cảm ơn Hami đã giới thiệu bài thuốc nam đơn giản này , mình áp dụng thử cho mẹ mình xem tốt xấu mình sẽ báo các mẹ tham khảo nhé
    • 22 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Cảm ơn mẹ NLNM2011 và mẹ Hami. Mẹ mình cũng bị RLTĐ nhưng mẹ mình ăn chay nên ko thể dùng trứng rồi. Mình lấy nước uống thôi ko biết có tác dụng hay ko vậy các mẹ???
    • 326 Bài viết

• 139 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi camtu490 Xem bài viết
    Cảm ơn mẹ NLNM2011 và mẹ Hami. Mẹ mình cũng bị RLTĐ nhưng mẹ mình ăn chay nên ko thể dùng trứng rồi. Mình lấy nước uống thôi ko biết có tác dụng hay ko vậy các mẹ???
    Bạn tìm cho mẹ Ginkgo biloba uống nhé, tên tv là cây bạch quả, thảo dược đó, uống lâu dài đc
    • 24 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Sau 4 thang su dung bai thuoc chua benh tien dinh bang trung ga, rau ngai cuu va dau den xanh long, minh cam thay benh da bot rat nhieu va hoan toan khong dung thuoc tay. Nhung ai da dung va hieu qua co nhu y ko chia se cho moi nguoi biet nhe.
    • 46 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

chào bạn hami!
    Cho hỏi bây giờ bạn uống hàng ngày hay cách 2-3 ngày mới uống, và đậu đen có cần ngâm trước khi luộc không. Bạn sử dụng bài thuốc này thấy hiệu quả à.
    • 59 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Nghe nói ăn óc lợn tốt cho người bị bệnh tiền đình.
    • 34 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Bạn Hami ơi! Mẹ chồng mình cũng đang bị tiền đình và cấp cứu mấy lần rồi. Dùng thuốc tây mãi không đỡ, cho mình hỏi chút về cho bao nhiêu nước hầm bao lâu thì uống được? Thanks.
    • 24 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi linhcutecute Xem bài viết
    Bạn Hami ơi! Mẹ chồng mình cũng đang bị tiền đình và cấp cứu mấy lần rồi. Dùng thuốc tây mãi không đỡ, cho mình hỏi chút về cho bao nhiêu nước hầm bao lâu thì uống được? Thanks.
    khoảng 1 bát ( bát ăn cơm ) nước và luộc đến khi trứng chín xong ăn trứng ,uống nước. Nếu mẹ bạn bị nặng thì uống hàng ngày trong khoảng 1 tháng ,bớt thì uống giãn ngày ra cách 1 ngày hoặc 2 ngày 1 lần. chúc me ban chóng bớt bệnh.
    • 20 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nếu mẹ bạn kg hết đến gặp mình, sư phụ mình điều trị FREE, điều trị kg dùng thuốc. nếu ở TP.HCM
    • 125 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

cho mình hỏi là trứng để nguyên vỏ hay đập ra trộn lẫn với rau và đậu đen?tks
    • 35 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

sư phụ bạn ở đâu ? cho mình địa chỉ được không, mẹ mình bị rối loạn tiền đình có dấu hiệu trụy tim khá nang mình đang ở quận 12, bạn có thể giúp mẹ mình không bạn ????cảm ơn bạn rất nhiều
    • 14 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bạn hami cho mình hỏi, đậu đen có cần ngâm trước rồi mới đun lên không, vì nếu chỉ đun cho trứng chín thì đậu đen sẽ chưa nhừ được, chưa ra hết chất
    • 24 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dothithanhmo Xem bài viết
    Bạn hami cho mình hỏi, đậu đen có cần ngâm trước rồi mới đun lên không, vì nếu chỉ đun cho trứng chín thì đậu đen sẽ chưa nhừ được, chưa ra hết chất
    đậu đen sau khi vo sạch ban nên ngâm 20 đến 30 phút sau đó luộc bằng chính nước ngâm đậu thì đậu sẽ mềm hơn.
    • 24 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ha.moscow Xem bài viết
    cho mình hỏi là trứng để nguyên vỏ hay đập ra trộn lẫn với rau và đậu đen?tks
    Trứng gà rửa sạch để nguyên vỏ bạn nhé.
    • 13 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Cảm ơn bạn hami. Mẹ mình cũng bị RLTD. Bác sĩ nói là ngoài uống thuốc cần kết hợp cả Đông Y, cụ thể là bấm huyệt. Cho mình hỏi dùng cách này và bấm huyệt có ảnh hưởng đến thuốc Tây y k???