SỨC KHỎE & ĐỜI SỐNG

Cắt đứt cơn ho, ngứa cổ họng.

Đến trả lời mới nhất
  • 4 Lượt chia sẻ
  • 39.5K Lượt đọc
  • 9 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 998 Bài viết

• 221 Được cảm ơn

Mấy hôm nay em bị cảm lạnh rồi ho húng hắg, nay cảm đã hết mà còn ho, ho dữ lắm. Càng ngày càng nhiều, ngứa cổ khủng khiếp, ho quặn cả ng luôn, ban đêm em ko ngủ được, mà còn ah đến ng khác. Khổ quá, mỗi lần ngứa cổ là ho như điên, bất kể ko kiềm chế được, như muốn banh cái cổ họng ra, có cách nào cho giảm cơn ngứa họng ko, em xúc muối thấy ko ăn thua.
    Cục cưng của ba mẹ. Ba mẹ yêu con nhất trên đời
    !:Kiss::Kiss:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 770 Bài viết

• 508 Được cảm ơn

Mẹ nó bị viêm họng hạt nặng rồi. Mẹ nó ở HN thì ra BS Chương ở Trần Huy Liệu, từ Giảng Võ rẽ vào đi khoảng 200m thì phòng khám nằm bên tay phải, biển đề chữ CHƯƠNG to uỳnh, BS làm việc từ 5h30 đến 22h, điều trị 5 ngày, mỗi ngày tiêm + tiền thuốc hết 165k.
    Mình đi 3 ngày mình bỏ, vì xót tiền với thấy hết ho, nhưng sau thì ân hận lẽ ra nên cố điều trị thêm 2 ngày, vì giờ thỉnh thoảng vẫn ho, nhưng không còn ho và ngứa cổ điên cuồng như lúc chưa điều trị.
    Mẹ nó đến đấy gặp BS này thì đừng shock vì độ quái dị nhé. Được cái mát tay, sau liều đầu tiên mình đã dứt dc 90% cơn ho.
    • 69 Bài viết

• 85 Được cảm ơn

Bạn có thể dùng cách này nhé: bẻ 1/2 viên Amoxilyn rắc vào cổ họng trước khi đi ngủ, uống thêm terpin cordein. chắc sẽ đỡ nhanh đấy. Cách này ko chính thống nhưng áp dụng hiệu quả !!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 8,037 Bài viết

• 7,066 Được cảm ơn

Ngậm mật ong cho bớt cơn rát bạn nhé, đồng thời đến BS chữa cho khỏi. Chúc bạn mau lành bệnh.
    • 65 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Ho thực chất cũng là phản ứng bảo vệ của cơ thể, nhưng nếu mà ho quá gây mệt mình thường bôi dầu vào cổ và lòng bàn chân, kê cao gối nếu có nước mũi chảy vào cổ họng gây ho, ngậm Vitamin C hoặc kẹo ngậm, nhờ chồng vỗ vào sau lưng thế là cùng khá hơn được đấy. Có nghĩa là trang bị từ chân đến đầu rồi đến miệng...
    • 14 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

em cũng đang bị ho, đến chết mất các mẹ ơi, sao ngứa kinh khủng thế, mấy ngày nay ho đờm, sổ mũi, uống mấy liều thuốc xong thấy đỡ khoản đấy, giờ lại thấy ho khan, ngứa đến mức muốn thò tay vào cào cấu. hic hic
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em cũng đang bị ho, trước viêm họng thôi sau giờ hết viêm họng rồi thì lại ngứa cổ ho suốt ngày, khó chịu quá, 1 tuần rồi mà chưa khỏi, có các chị nào chỉ giúp em cách với ạ
    • 300 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hieunt91 Xem bài viết
    Em cũng đang bị ho, trước viêm họng thôi sau giờ hết viêm họng rồi thì lại ngứa cổ ho suốt ngày, khó chịu quá, 1 tuần rồi mà chưa khỏi, có các chị nào chỉ giúp em cách với ạ
    Để giảm triệu chứng Ngứa cổ họng, mật Ong pha với nước sôi- Vừa thổi vừa uống. 3-4 lần/ngày sẽ thấy dễ chịu.
    Còn muốn chữa dứt hẳn Viêm họng mãn đó thì phải chữa nguyên nhân gây viêm họng như Viễm mũi dị ứng, viêm đơn hoặc đa xoang, Viêm Amidan, trào ngược dịch vị dạ dày, viêm phế quản,...vv.
    • 3,627 Bài viết

• 675 Được cảm ơn

Tuần trc mình bị ngứa cổ ho như điên .Mình uống Eugica fort (màu đỏ) ,lần 2v x 3 lần/ ngày + ngậm kẹo Codatux .Tối trc khi đi ngủ uống 1 cốc mật ong pha loãng + vài lát gừng ,thật nóng,vừa thổi vừa uống ,ăn luôn các lát gừng.& dán cao salonpas vào 2 gan bàn chân (huyệt dũng tuyền).Làm thêm 1 phích nhỏ nước gừng nóng,khuya ho do ngứa cổ thì uống 1 cốc ,ăn cả gừng ,cổ ấm dần lên đỡ ho ngay.Làm vậy 3 ngày thì hết ho .Các mẹ thử nhé.Nếu thấy nước mũi chảy nhiều (mũi trắng)thì uống thêm ngày 1v loratadine .
    Còn nếu ho mãi mà k hết trong khi thời tiết ấm, k chảy nc mũi, các mẹ đi khám xem có bị trào ngược dạ dày - thực quản ko nhé .Hoặc xin đi khám nội soi TMH để loại trừ nguyên nhân chảy mũi sau.
    Sau cơn mưa trời lại sáng thôi mà!
    • 86 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Mình cũng thường xuyên bị giống chủ top . khổ vô cùng , giờ còn đang mang thai mà cổ họng lại ngứa muốn ho nữa nè . híc