• 1 Lượt chia sẻ
  • 25.4K Lượt đọc
  • 63 Trả lời

4 Người đang theo dõi

• Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7
    • 222 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Các bố, các mẹ ơi, chồng em đi khám bs bảo viêm amidan phải mổ vì tái đi tái lại nhiều lần. Nhà em đang định mổ ở viện Trí Đức , bố mẹ nào mổ rồi cho em hỏi kinh nghiệm với. mổ có đau lắm không, chi phí như thế nào ...Em cám ơn nhiều ạ
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 3 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

chào bạn, chồng mình cũng mới đi cắt amidan hôm thứ 2 vừa rồi. Nhưng chồng mình cắt ở viện tai mũi họng TW. Bạn yên tâm giờ bác sĩ không cắt bằng dao kéo đâu, họ sử dụng phương pháp sóng cao tần, rất nhanh mà không chảy máu hoặc rất ít. Ngày đầu sau khi cắt không được nói nhưng từ ngày thứ 2 là được nói rồi. Nếu sau một ngày mà sức khỏe tốt là được suất viện. Chồng mình ở phòng yêu cầu (200K/đêm). Lúc nhập viện đóng 3 triệu lúc thanh toán vẫn được lấy về bạn ạ.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 354 Bài viết

• 101 Được cảm ơn

Mình nghe đến cặt amidan là sợ phát kiếp:Sick:
    • 20 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

em cắt amidan ở viện Tai Mũi Họng TW, ko có bảo hiểm, nộp trước 3 triệu, sau đó được trừ đầu trừ đuôi vẫn còn thừa 1 ít tiền bv họ trả lại cho mình. Lúc e mổ thì ko biết gì vì đã bị gây mê, nhưng sau khi mổ xong người nhà phải khiêng về phòng và họ bảo lúc ấy thấy em bị chẩy máu nhiều lắm ạ. Sau mổ e ko nói đc gì, cảm giác lúc nào cũng có rất nhiều đờm nghẹn ứ trong cổ họng, cứ 1 lúc lại phải nhổ ra. Khoảng chục ngày sau em thấy cổ họng có cái màng gì trắng trắng (lúc há to miệng nhìn vào trong gương thấy thế ạ). Khoảng 2 tháng sau mổ giọng em vẫn còn khàn khàn. Nhưg sau 1 năm chất giọng em đã trong trẻo như ban đầu rồi ạ. Giờ em cũg đỡ viêm họng hơn, ko phải uống kháng sinh nhiều như xưa nữa. E mừng lắm cả nhà ạ. E rất cám ơn bs Hà - ng đã thực hiện ca mổ cho em - 1 bs trẻ và rất có tài cả nhà ạ.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 222 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Naxinhxan ơi, mình tưởng cắt phương pháp mới thì không mất máu hay là mất ít máu chứ nhỉ. HIc nghe chảy nhiều máu mình sợ quá. Mà vào viện thì ngoài viện phí ra thì bồi dưỡng bác sĩ thế nào hả bạn? Mấy ngày thì bạn được về nhà. Nghe đến viện là mình đã sợ chết khiếp rồi.
    Nhà mình đang cân nhắc giữa trí Đức, TMH và 108 ( có bảo hiểm ở 108 mà)
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 32 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

cắt amidan thì nên đến viện 103 làm biện pháp Áp lạnh đó ... vừa không đau đớn lại ít tốn kém. Mình viêm amidan mãn tính mà Áp lạnh 6 năm rồi giờ khỏe re, không còn viêm họng không còn sốt nữa...thik lắm
    • 9 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Mình vừa cắt đúng được 2 tuần tại bênh viện Trí Đức - Lê Duẩn bạn ah. Nói chung cắt ở đấy thiết bị hiện đại, tay nghề cao, không chảy máu, cắt xong về luôn.. nhưng giá hơi max. Mình làm xong tất tần tật hết 7.2triệu. Nhưng cắt amidan không đơn giản như mình nghĩ nên cắt nơi nào dịch vụ làm tốt vì cắt xong rất dễ có những biến chứng: nhiễm trùng, chảy máu, mất giọng...
    Bgiờ mình đã có thể uống đồ lạnh ko còn bị viêm họng, chắc chắn bia rượu rất ok..kaka:Laughing::Laughing:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi haisangiadinh; 20/07/2010 vào lúc 08:38 AM. Lý do: sai
    • 222 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Hic, em hoang mang quá các bác ạ. Cũng thích làm ở 103 nhưng lại thấy có người bảo làm áp lạnh kiểu đó thì dễ bị tái phát vì không cắt hẳn hay sao í, em cũng chẳng rõ. Viện Trí Đức thì yên tâm, nhà em quen chủ tịch HDQT nhưng có vẻ hơi đắt. haizzz cứ có bệnh là thấy mệt rồi. Bác nào có kinh nghiệm tư vấn thêm cho em, cám ơn các bác trước ạ.
    • 32 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

mình áp lạnh 6 năm nay rồi giờ vẫn chưa thấy bị lại lần nào cả
    • 30 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

tình hình là em bị viêm amiđan hốc mũ. uống thuốc ks hoài nhưng bệnh hay tái phát. bây giờ chịu hết nỗi rồi. hôm bữa vào bệnh viện tai mũi họng sài gòn ( ở 1- 3 trịnh văn cấn. Q1 ) khám và bác sĩ chỉ định cắt amiđan. nhưng giá 7 triệu. em thấy cao quá. trong khi đó mấy bệnh viện khác cắt có từ 2 _ 3 triệu.
    em tính sang bệnh viện đại học y dược cắt.
    có anh chị nào cắt amiđan ở bệnh viện đại học y dược rồi chưa. cho em chút kinh nghiệm với.
  • Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7