• 1 Lượt chia sẻ
  • 27.4K Lượt đọc
  • 63 Trả lời

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4
    • 222 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Các bố, các mẹ ơi, chồng em đi khám bs bảo viêm amidan phải mổ vì tái đi tái lại nhiều lần. Nhà em đang định mổ ở viện Trí Đức , bố mẹ nào mổ rồi cho em hỏi kinh nghiệm với. mổ có đau lắm không, chi phí như thế nào ...Em cám ơn nhiều ạ
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 3 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

chào bạn, chồng mình cũng mới đi cắt amidan hôm thứ 2 vừa rồi. Nhưng chồng mình cắt ở viện tai mũi họng TW. Bạn yên tâm giờ bác sĩ không cắt bằng dao kéo đâu, họ sử dụng phương pháp sóng cao tần, rất nhanh mà không chảy máu hoặc rất ít. Ngày đầu sau khi cắt không được nói nhưng từ ngày thứ 2 là được nói rồi. Nếu sau một ngày mà sức khỏe tốt là được suất viện. Chồng mình ở phòng yêu cầu (200K/đêm). Lúc nhập viện đóng 3 triệu lúc thanh toán vẫn được lấy về bạn ạ.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 354 Bài viết

• 102 Được cảm ơn

Mình nghe đến cặt amidan là sợ phát kiếp:Sick:
    • 20 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

em cắt amidan ở viện Tai Mũi Họng TW, ko có bảo hiểm, nộp trước 3 triệu, sau đó được trừ đầu trừ đuôi vẫn còn thừa 1 ít tiền bv họ trả lại cho mình. Lúc e mổ thì ko biết gì vì đã bị gây mê, nhưng sau khi mổ xong người nhà phải khiêng về phòng và họ bảo lúc ấy thấy em bị chẩy máu nhiều lắm ạ. Sau mổ e ko nói đc gì, cảm giác lúc nào cũng có rất nhiều đờm nghẹn ứ trong cổ họng, cứ 1 lúc lại phải nhổ ra. Khoảng chục ngày sau em thấy cổ họng có cái màng gì trắng trắng (lúc há to miệng nhìn vào trong gương thấy thế ạ). Khoảng 2 tháng sau mổ giọng em vẫn còn khàn khàn. Nhưg sau 1 năm chất giọng em đã trong trẻo như ban đầu rồi ạ. Giờ em cũg đỡ viêm họng hơn, ko phải uống kháng sinh nhiều như xưa nữa. E mừng lắm cả nhà ạ. E rất cám ơn bs Hà - ng đã thực hiện ca mổ cho em - 1 bs trẻ và rất có tài cả nhà ạ.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 222 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Naxinhxan ơi, mình tưởng cắt phương pháp mới thì không mất máu hay là mất ít máu chứ nhỉ. HIc nghe chảy nhiều máu mình sợ quá. Mà vào viện thì ngoài viện phí ra thì bồi dưỡng bác sĩ thế nào hả bạn? Mấy ngày thì bạn được về nhà. Nghe đến viện là mình đã sợ chết khiếp rồi.
    Nhà mình đang cân nhắc giữa trí Đức, TMH và 108 ( có bảo hiểm ở 108 mà)
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 32 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

cắt amidan thì nên đến viện 103 làm biện pháp Áp lạnh đó ... vừa không đau đớn lại ít tốn kém. Mình viêm amidan mãn tính mà Áp lạnh 6 năm rồi giờ khỏe re, không còn viêm họng không còn sốt nữa...thik lắm
    • 9 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Mình vừa cắt đúng được 2 tuần tại bênh viện Trí Đức - Lê Duẩn bạn ah. Nói chung cắt ở đấy thiết bị hiện đại, tay nghề cao, không chảy máu, cắt xong về luôn.. nhưng giá hơi max. Mình làm xong tất tần tật hết 7.2triệu. Nhưng cắt amidan không đơn giản như mình nghĩ nên cắt nơi nào dịch vụ làm tốt vì cắt xong rất dễ có những biến chứng: nhiễm trùng, chảy máu, mất giọng...
    Bgiờ mình đã có thể uống đồ lạnh ko còn bị viêm họng, chắc chắn bia rượu rất ok..kaka:Laughing::Laughing:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi haisangiadinh; 20/07/2010 vào lúc 08:38 AM. Lý do: sai
    • 222 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Hic, em hoang mang quá các bác ạ. Cũng thích làm ở 103 nhưng lại thấy có người bảo làm áp lạnh kiểu đó thì dễ bị tái phát vì không cắt hẳn hay sao í, em cũng chẳng rõ. Viện Trí Đức thì yên tâm, nhà em quen chủ tịch HDQT nhưng có vẻ hơi đắt. haizzz cứ có bệnh là thấy mệt rồi. Bác nào có kinh nghiệm tư vấn thêm cho em, cám ơn các bác trước ạ.
    • 32 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

mình áp lạnh 6 năm nay rồi giờ vẫn chưa thấy bị lại lần nào cả
    • 30 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

tình hình là em bị viêm amiđan hốc mũ. uống thuốc ks hoài nhưng bệnh hay tái phát. bây giờ chịu hết nỗi rồi. hôm bữa vào bệnh viện tai mũi họng sài gòn ( ở 1- 3 trịnh văn cấn. Q1 ) khám và bác sĩ chỉ định cắt amiđan. nhưng giá 7 triệu. em thấy cao quá. trong khi đó mấy bệnh viện khác cắt có từ 2 _ 3 triệu.
    em tính sang bệnh viện đại học y dược cắt.
    có anh chị nào cắt amiđan ở bệnh viện đại học y dược rồi chưa. cho em chút kinh nghiệm với.
    • 91 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Có điên mới đi cắt amidan khi còn cơ hội. Dùng kháng sinh không khỏi thì dùng cái khác, thiếu gì
    Dành tất cả những gì tốt đẹp nhất cho bé yêu :Smiling:
    Y!M: agelnguyenhaithanh
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các chị ơi, các chị giúp em với ạ!

Mấy hôm nay em bị viêm họng, hôm nay em đi khám (khám bệnh viện tư ở TP HCM), bác sĩ bảo amidan của em bị viêm, bị mưng mủ, phải cắt gấp. Bác sĩ bảo cắt luôn bằng laser, ko đau, ko chảy máu, ko nguy hiểm.

Em hỏi qua gia đình và bạn bè và cả bác em cũng là bác sĩ Tai - Mũi - Họng ở HN thì mọi người đều bảo ko nên cắt ngay mà phải điều trị cho ổn định rồi mới cắt. Em hỏi bạn bè ở TP HCM thì nhiều bạn bảo là đi khám ở bệnh viện tư thì các bác sĩ thường bảo phẫu thuật để thu tiền. Nên em rất là băn khoăn ạ.

Như bác sĩ nói thì em thấy rất là ghê Nên em cũng hẹn là sáng mai em đi cắt rồi Bác sĩ bảo phải cắt càng sớm càng tốt, ko thì sau này còn ảnh hưởng nhiều đến xoang, đến tai nữa ạ

Em cũng tìm đọc trên mạng nhiều rồi, nhưng mà cũng chung chung quá, em lại càng bị hoang mang hơn nên chỉ còn cách là nhờ các chị, các mẹ trên webtretho thôi ạ (em rất hay vào đọc bài cơ mà hn mí đăng ký để nhờ cá chị ạ, hị hị :">)

Các chị nào có kinh nghiệm thì giúp em với ạ! Em xin cảm ơn các chị rất nhiều ạ!
    • 4,362 Bài viết

• 4,946 Được cảm ơn

Tốt nhất là bạn chờ đến thứ 2 rồi vào bệnh viện khám cho cẩn thận.
    Ôm Ta Rê, Tút Ta Tê, Tu Rê Soa Ha
    http://zaodich.com/forum/f2488/nang-...-nghi-1565206/

Mẹ yêu cục vàng của mẹ lắm lắm :Rose::Rose::Rose:
    Yêu nhất là câu nói của con: lúc 2 tuổi: Con yêu mẹ nhất đời; và bây giờ: Con yêu mẹ suốt cả cuộc đời:Laughing::Laughing:
    • 3,177 Bài viết

• 5,672 Được cảm ơn

Theo mình biết (cả 3 chị em đều đã cắt Amidan :Sick thì phải điều trị ổn định mới cắt đc. Bạn nên đến bệnh viện công chuyên khoa tai mũi họng, ko nên đi BS tư bạn à, càng lớn tuổi càng lâu hồi phục sức khỏe nên cần cắt sớm. Mình cắt lúc 19 tuổi nên chỉ có mấy ngày là khỏe ngay còn chị mình cắt lúc 30 tuổi, lâu lành lại rất đau.
    Hãy chịu đựng chứ đừng kêu than những gì không thể thay đổi được
    • 1,389 Bài viết

• 1,142 Được cảm ơn

Khi đang viêm thì không được cắt mà, phải điều trị hết viêm , sốt mới được cắt. Mình cắt rồi, chả đau đớn gì hết. Lúc viêm có mủ thì bác sĩ cho uống Zinnat 500. Bạn nên đợi khám lại o viện hoặc cn cũng có thể khám cấp cứu luôn mà
    • 1,389 Bài viết

• 1,142 Được cảm ơn

À, lúc cắt ko đau nhưng sau đó thì nuốt nc bọt cũng đau nhé
    • 261 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

Giống mình thế. Hồi hè năm ngoái cũng bị sưng amidan 1 lần, đến khám ở TMH TƯ Hà Nội ông bác sĩ trưởng khoa kết luận sưng amidan cấp, có mủ, cho thuốc về uống ổn định thì đến cắt. Mình về chưa kịp mua thuốc uống thì thấy hết đau nên cũng chẳng thuốc thang mà cũng chẳng khám lại nữa. Từ đó đến nay một năm rưỡi rồi chẳng thấy bị gì nữa nên cũng kệ. mà nhiều người bảo cắt A xong nói giọng khác nên cũng ghê, lại ồm ồm như....thì chít
    1+1=:Thinking:
    • 182 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Với cái bệnh này thì em thấy nên đến chuyên khoa bệnh viện. Cái này thì lúc cắt chả cảm giác gì, em cắt từ lâu, nhưng phải kiêng nói một thời gian, sau đó thì các thứ mới bình thường lại được.
    tuy thế cái này cũng tiềm tàng nhiều nguy cơ, nhất là như chị nói thì có vẻ chưa chắc chắn lắm, mà qua truyền miệng thì hơi thiếu sự tin cậy. Mà cắt là lúc nó đang bình thường ấy, chứ nó đang sưng thì chưa làm ngay được.
    • 91 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi PhuongPhamPi Xem bài viết
    Các chị ơi, các chị giúp em với ạ!

Mấy hôm nay em bị viêm họng, hôm nay em đi khám (khám bệnh viện tư ở TP HCM), bác sĩ bảo amidan của em bị viêm, bị mưng mủ, phải cắt gấp. Bác sĩ bảo cắt luôn bằng laser, ko đau, ko chảy máu, ko nguy hiểm.

Em hỏi qua gia đình và bạn bè và cả bác em cũng là bác sĩ Tai - Mũi - Họng ở HN thì mọi người đều bảo ko nên cắt ngay mà phải điều trị cho ổn định rồi mới cắt. Em hỏi bạn bè ở TP HCM thì nhiều bạn bảo là đi khám ở bệnh viện tư thì các bác sĩ thường bảo phẫu thuật để thu tiền. Nên em rất là băn khoăn ạ.

Như bác sĩ nói thì em thấy rất là ghê Nên em cũng hẹn là sáng mai em đi cắt rồi Bác sĩ bảo phải cắt càng sớm càng tốt, ko thì sau này còn ảnh hưởng nhiều đến xoang, đến tai nữa ạ

Em cũng tìm đọc trên mạng nhiều rồi, nhưng mà cũng chung chung quá, em lại càng bị hoang mang hơn nên chỉ còn cách là nhờ các chị, các mẹ trên webtretho thôi ạ (em rất hay vào đọc bài cơ mà hn mí đăng ký để nhờ cá chị ạ, hị hị :">)

Các chị nào có kinh nghiệm thì giúp em với ạ! Em xin cảm ơn các chị rất nhiều ạ!
    Trước khi cắt phải điều trị cho ổn đã_ nếu mà bạn muốn cắt :Smiling:

Năm 2007 mình cũng bị viêm Amidan có mủ và bác sỹ cũng bảo phải mổ cắt để nó không bị viêm trở lại, vì mình bị viêm nhiều lần rồi và rất hay bị lại, hơi tý là bị viêm lại ngay.
    Sau đó dùng thực phẩm chức năng và đến nay gần 3 năm rồi chẳng bị viêm lại lần nào nữa, khỏe de khỏi phải mổ :Laughing:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi DIAMOND_BONG; 11/10/2010 vào lúc 08:17 PM.
    Dành tất cả những gì tốt đẹp nhất cho bé yêu :Smiling:
    Y!M: agelnguyenhaithanh
    • 7 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Tôi có em gái bị Viêm amidan đã cắt bằng laser ổn định được 2 năm. Thời gian vừa rồi tháng 08 năm 2009 em tôi lại bị lại kèm theo ho rất nhiều, đang trong lúc hoang mang không biết điều trị ở đâu thì có người bạn cùng khu phố giới thiệu đã chữa khỏi viêm amidan ở phòng trẩn trị y học cổ truyền Hoa Việt ở địa chỉ 124 đường Trường Chinh _ TP Phủ Lý - tỉnh Hà Nam. Tôi mách cho em gái tôi đến đó lấy thuốc, sau khi dùng hết 10 hộp thuốc bột em tôi đã khỏi từ đó đến nay không còn ho và khó chịu vùng a midan mà sức khỏe phục hồi nhanh, công tác tốt.
    Bạn có thể gọi điện cho Lương y đa khoa Dương Đức Thắng của phòng trẩn trị y học cổ truyền Hoa Việt để được tư vấn - 0904022787
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4