• 1 Lượt chia sẻ
  • 13.3K Lượt đọc
  • 3 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tình hình là mình bị đờm ở cổ rất khó chịu, nhất là vào buổi sáng mình cứ phải hắng giọng liên tục để đờm đỡ vướng cổ, chắc các bạn cũng biết là ở chỗ đông người mà cứ phải hắng giọng liên tục thì ngại thế nào rồi. Vậy ai có kinh nghiệm gì để tiêu đờm thông cổ làm ơn chia sẻ dùm mình với, cám ơn nhiều :Smiling:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hjz, hỏi mãi mà ko ai bít nhỉ, mình tìm ra cách rất đơn giản mà hiệu quả nè, đó là ngày 2 lần, mỗi khi đắng răng xọng thì bạn xúc miệng bằng nước muối nhạt, nhớ xúc ở phía cuống họng nữa, rất hiệu quả đó.
    • 9 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kinluz Xem bài viết
    Hjz, hỏi mãi mà ko ai bít nhỉ, mình tìm ra cách rất đơn giản mà hiệu quả nè, đó là ngày 2 lần, mỗi khi đắng răng xọng thì bạn xúc miệng bằng nước muối nhạt, nhớ xúc ở phía cuống họng nữa, rất hiệu quả đó.
    thêm 1 kinh nghiệm nữa nè. Vi khuẩn gây ra các bệnh ở cổ họng không chỉ có trong họng mà còn ở phần thông giữa mũi và họng Vì thế ngoài việc súc miệng bạn nên nhỏ mũi bằng nc muối nhạt nữa. Sẽ thấy tác dụng hơn đó. Mình cũng làm vậy và thấy rất hiệu quả.
    • 236 Bài viết

• 118 Được cảm ơn

bạn hấp mật ong với quất uống ngày 2 lần đi nhanh hết đờm lắm .khi nào khỏi rồi ban uống mật ong mỗi buổi tối trước khi đi ngủ là sẽ hết
    bạn có thể tư vấn thêm tại http://phongmachonline.tk nhé