SỨC KHỎE & ĐỜI SỐNG

Cách sử dụng muối Natricacbonat mong mọi người giúp

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 6.97K Lượt đọc
  • 9 Trả lời

• 506 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

em bị nấm chữa mãi không khỏi thấy các mẹ sd muối Natricacbonat là dỡ nhưng em chưa bit cách sd co mẹ nào mách cho em voi.Rửa bang muối này thì co cần phải rửa vào bên trong ko.mong các mẹ giúp em với
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 506 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

huhuhuhuhu
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ngoài tác dụng chính chữa viêm dạ dày còn có tác dụng chữa trứng cá bạn pha loãng để rữa mặt,vệ sinh phụ nữ (nếu muốn sinh con trai thì dùng thường thường xuyên nhá(hehehe)).Bí mật nhá.,còn chữa nấm thì mình không biết nhưng dùng cái này không phải rửa lại đâu.
    • 528 Bài viết

• 173 Được cảm ơn

Pha một gói muối với 5l nước.
    • 260 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

mình cũng đang dùng muối này để rửa.Cảm thấy sạch sẽ,khô thoáng
    • 3,537 Bài viết

• 4,473 Được cảm ơn

muối này tự pha hay mua vậy các mẹ? Ở ngoài tiệm có bán ko? Mình sợ pha nhiiều muối hoặc ko biết các pha.
    • 62 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Muối này ra hiệu thuốc mua dễ như mua bông y tế vậy. Có 2 loại đóng gói: loại gói 5g dùng để phai với 0,5 (nửa lít nước) nếu dùng để vệ sinh phụ nữ (các mẹ đọc hướng dẫn sử dụng ở ngay ngoài vỏ hộp là thấy mà) và loại gói to hơn (hình như 200g tức là 2 lạng ý). Các mẹ mua về rửa vệ sinh thì cứ mua loại gói 5g, một hộp có 10 gói, giá em mua gần đây nhất là 7 nghìn/ hộp. Một lần rửa em pha 2 gói với một lít nước ấm. Rửa thấy sạch, khô thoáng, ngày rửa hai lần, không phải rửa lại bằng nước lã. Chỉ có điều em đang đặt thuốc polygynax (em bị viêm lộ tuyến cổ tử cung, hic) thì việc rửa bằng muối này có sao không hả các mẹ thông thái. Em hói y tá đặt thuốc cho em họ bẩu không sao cả. Có ai đang đặt thuốc mà vệ sinh bằng muối này ko ah.
    • 446 Bài viết

• 270 Được cảm ơn

Ngày trước tớ bị nấm đi khám ở PK 56 bác sĩ cũng cho đặt Polygynax và hàng ngày vs bằng Nabicabonat này đấy. Tớ thấy dùng rất sạch sẽ và thoải mái. Sau khi khỏi nấm rồi tớ hỏi chị bs chị í bảo là không nên rửa thuốc này hàng ngày đâu, nó sẽ tạo môi trường kiềm nhiều thì không tốt, chỉ khi nào bị nấm thì rửa sẽ rất tốt. Còn không thì tuần khoảng 2 lần, k nên dùng thường xuyên.
    • 26 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

@ Bác chủ thớt: Bác bị nấm lâu ngày k khỏi, bác thử cách này xem.
    Bác ra ngoài hiệu thuốc, mua cho em 2 vỉ thuốc Nizoral, bác 1 vỉ, chồng bác 1 vỉ, uống ngày 2 viên/chia 2 bữa trưa và tối, uống lúc đang ăn cơm. Đảm bảo khỏi liền. Nếu bác bị nặng thì uống 2 vỉ trong vòng 10 ngày đảm bảo khỏi.
    Nếu bác k tin, bác ra hiệu thuốc, mượn thử hướng dẫn sử dụng, sẽ thấy nó đề trong phần công dụng là chữa nấm âm đạo.
    Bác uống thuốc này xong đảm bảo k còn 1 em nấm ngu ngốc nào nữa. Nếu còn ngứa bác đi khám, sẽ còn bệnh viêm do tạp khuẩn, chứ k hề bị nấm. Đặt thêm thuốc diệt tạp khuẩn là ok luôn. Đời lại vui vẻ trẻ khỏe.
    K hiểu tại sao mà các bác sỹ k kê thuốc này cho bệnh nhân, hay là do khỏi nhanh quá?
    Em từng bị nghi là nấm mãn tính, do cơ địa, từng khám rất rất nhiều nơi mà k khỏi, rửa các loại thuốc thang này nọ mà k ăn thua. Em uống nizoral là khỏi luôn. Bác thử xem. Nhưng phải uống đủ liều nha. k có là bị nhờn thuốc mệt lắm.
    Chúc bác khỏi bệnh.
    Còn cái muối gì gì đó, bác vứt vào sọt rác cho em nhờ.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 528 Bài viết

• 173 Được cảm ơn

Bạn Dookei nói đúng đấy, 2 tháng tc mình bị nấm tái phát lại có mua thuốc Cannessten về tự đặt và rửa nước muối nabicarbonat từ hồi đó và đến giờ lại thấy hơi ngứa lại rồi. Đợt này thử mua Nirozal về uống xem thế nào. Muối này chỉ nên rửa tuần 1 đến 2 lần thôi.