• 10 Lượt chia sẻ
  • 300K Lượt đọc
  • 379 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 16,272 Bài viết

• 1,293 Được cảm ơn

đánh dấu cái
    em cũng đang mục tiêu tăng 4kg nữa, giò 1m59 cao 42,5 kg, gầy thê thảm thảm thê

kg biết các chị có hay bị đi ngoài kg? còn em cú nhồi nhét tí là hic hic :Crying:..đi ngoài mấy hôm lại nản à
    sau khi nghiên cưu tìm hiểu thì bít mình bị đại tràng mãn tình, cũng uống nhiều thuốc rùi mà kg đỡ à
    sữa thì uống vào biết liền à
    nhung có chị nhắc em mới nhớ là hồi bầu Chít em uống kg bị sao, kg hiểu sao, chắc mua uống lại
    với co dịa nhu em muón béo truóc tiên phải chữa dại tràng dã, nhung cái này cũng khó à hic hic...giò chỉ kiên trì tinh nghệ, hy vọng và hy vọng
    • 16,272 Bài viết

• 1,293 Được cảm ơn

hci hic mà em rất nhanh dói mà cũng nhanh no, ăn 1 bát cơm đã no ứ rùi, cố lắm nhét thêm 1/3 bát nữa thui, mọi nguòi bảo ăn cơm nhiều cũng sẽ tăng cân, nhưng em kg tài nào nhét 2 bát vào bụng cả
    có phải do dạ dày bé kg các chị?
    • 60 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi windGirl Xem bài viết
    Mọi người ơi tớ thấy có topic làm sao để mập lên rồi, nhưng các ý kiến trong đó đã hơn 65 trang rồi, mà tớ thì ở trong tình trạng thê thảm lắm, nên tớ lập topic mới, mong mod đừng del, và mong mọi người giúp đỡ tớ với.

Đọc hết các ý kiến trong topic kia, không ai gầy gò như tớ cả.
    TỚ CAO 1M58 NẶNG 35KG T.T :Crying:

Thời hoàng kim của tớ là được 39kg, nhưng sau đó áp lực công việc, học hành bị sụt cân liên tục. Người yêu của tớ, yêu nhau được 4 năm, cái gì tớ cũng nghĩ, cũng làm cho người ta, chăm sóc người ta, giờ người ta chê tớ gầy, xấu, bỏ tớ chạy theo cô khác xinh đẹp hơn nhiều rồi. Tớ suy sụp nên lại sụt cân, giờ còn 35kg thôi mọi người ạ.

Giờ cố lắm cũng chỉ ăn được mỗi bữa hai bát cơm thôi, soi gương mà tưởng thấy quái vật chớ không phải là mình. Mà hễ uống sữa ít thì không sao, uống một cốc to là tiêu chảy ngay.
    Tớ sợ cứ thế này chắc không ma nào thèm để ý --> ế chồng.
    Giờ muốn làm lại tất cả từ đầu : tăng cân trước tiên.
    Xin mọi người giúp đỡ.
    thế này thì mẹ nó gầy quá thể rồi đấy, e cao 1m55 nặng 38kg mà còn bị mọi người chê lên chê xuống e cũng đang mong béo lên vài cân cho có da có thịt ạ
    • 41 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Đánh dấu hóng với cả nhà.

Đã bạn nào thử địa chỉ cắt thuốc ở Hoàng Ngân chưa nhỉ??? Mình cũng đủ các thứ nhung hươu, vi vủng rồi sữa béo của viện dinh dưỡng, Ensure...chỉ có mỗi uống thuốc kích thích thì tăng cân nhưng ko uống thì lại xuống vèo vè!Mình cáo 1m54 nặng 38,5 cân hic hic.
    • 2,123 Bài viết

• 620 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoacomay99 Xem bài viết
    Xin chia sẽ vơí bạn nhé. Mình cũng ốm tong teo đây và đang lên kế hoạch tăng cân. Mình cao 1.55m, nặng 38,5kg, hichichic. Thơì hoàng kim tơí 45kg lận, vâỵ mà lâý chồng sinh con xong ốm tong teo luôn.
    Lúc sinh viên năm nhất, đi học quân sự 1 tháng về tớ mập ú luôn, 45kg đó. Mà ăn uống kham khổ lắm nhé, chỉ có điêù ăn uống nghỉ ngơi làm việc rất điêù độ và đúng giờ. Sáng đúng 4h dâỵ tập thể dục, chạy bộ, đúng 7h ăn sáng xong đi tập, 11h30 ăn cơm trưa, chiêù đúng 5h30 ăn cơm tôí, 8h tôí là bắt tắt điện đi ngủ hết rôì. Cứ như thế đúng 1 tháng về mình tròn quay luôn. Giờ mình mơí cai sưã cho con rôì, quyết tâm để tăng cân lắm. Sáng mình dâỵ sớm, đi bộ, ăn sáng xong ăn 2 trứng vịt lộn, tôí trước khi đi ngủ uống 1 ly sưã nóng nguyên kem. Ngày ăn 6 bưã.
    Thực hiện trong vòng 1 tháng xem lên đc kg nào ko?
    Ah, mình nghe nói khi nâú cơm, bạn cho nhêù nc tí, khi cơm sôi lên, bạn chắc nước cơm đó cho thêm tí đường vào uống sẽ mập đó. Cố gắng ăn nhiêù phomai, sưã chua, uống sưã, thịt, trứng.

Eo, cái đỏ đỏ í giống tớ i chang vậy, năm thứ nhất béo 49kg mà trong khi bình thường chỉ 45kg thoai, ăn uống cũng kham khổ chứ có gì nhiều, thời năm 1997 í suất cơm sinh viên có 1.500đ thôi. Giờ thì 41kg và cao 1.58m, xương sườn có thể đếm đươc từng cái rồi. Mọi người toàn doạ là ko tẩm bổ lấy lại vóc dáng chồng nó chán nó đi ăn phở mất, :Thinking:.
    Ai có bí kíp làm người 42kg thành 50kg thì cho em nhé!!!!!!!!!!!!!!
    • 2,123 Bài viết

• 620 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phanhale Xem bài viết
    hci hic mà em rất nhanh dói mà cũng nhanh no, ăn 1 bát cơm đã no ứ rùi, cố lắm nhét thêm 1/3 bát nữa thui, mọi nguòi bảo ăn cơm nhiều cũng sẽ tăng cân, nhưng em kg tài nào nhét 2 bát vào bụng cả
    có phải do dạ dày bé kg các chị?
    Hình như cái này phải luyện đấy mẹ nó ạ, mỗi lần cố thêm 1 thìa cho quen dạ rồi cứ cố và cố đến làm sao bữa làm được 2 bát cơm là được. Tớ thì ăn cũng ko đến nỗi nào nhưng do tiêu hoá kém, hay bị tào tháo hỏi thăm lắm nếu ăn của gì lạ lạ, vậy đó. Đi khám ở Bạch Mai khoa tiêu hoá thì họ cho uống men tiêu hoá vì kết luận là "RLTH", mình có xét nghiệm máu và phân đầy đủ các thứ. Nhưng giờ vẫn chưa béo được mà còn teo tóp hơn.
    • 2,123 Bài viết

• 620 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi valentine81 Xem bài viết
    béo lên từ từ thì đc. Béo " cực nhanh" thì hơi bị khó đó
    Trước khi lấy chồng mình 46kg, cao 161cm.Nói chung là gầy toàn phần vì khung xương mình nhỏ nữa.
    Mình uống Milo mỗi ngày 2ly và thấy tăng cân khá tốt. Mình nói với một người bạn và giờ bạn ý cũng tăng đc 3,4kg rồi . Mình cũng ko hiểu sao lại có tác dụng tốt thế
    Thêm nữa sau khiSinh bé mình bắt đầu tăng cân. giờ là 52kg. Tương đối chuẩn. hị hị
    MIlo thì thường phải pha thêm sữa đặc nữa mới dễ uống phải ko cả nhà nhỉ? Em có mua nó về vì đợt bầu bì có người cho sữa Enfamama, lỡ mở ra mà ko tài nào uống nổi nên mua milo về trộn vào để đánh lừa vị giác í mà. Sau giờ thi thoảng mình cũng uống milo pha thêm sữa đặc, sữa ensure mình cũng uống 1 thời gian. Mình vẫn gầy có lẽ do có uống, có ăn thật đấy nhưng thường hay quên bữa, nửa buổi uống sữa có khi lại mải làm gì đó quên mất đến khi nhìn đồng hồ thường đến chiều mất uống lại ko ăn cơm được, thế là lại bỏ qua mất.
    • 198 Bài viết

• 99 Được cảm ơn

Như có topic m muốn mập m cũng đã nói. M cũng dơ xương. Có 1 bà bác sỹ bày cho là sáng và tối trước khi đi ngủ u 1 cốc bột ngũ cốc (loại của Vn dễ u nhất) kèm theo mấy thìa bột đỗ xanh rang chín vừa tới xong xay mịn nguyên vỏ.
    Ngoài ra sáng dậy sớm u 1 cốc nc ấm pha 1 thìa mật ong. M cũng k uống dc sữa vì u vào bị dị ứng và đau bụng nên bà ấy bảo tốt nhất là theo cách trên. Và điều nữa nếu mẹ nào ăn dc sữa chua thì ăn ngay sau khi ăn cơm xong, không nên ăn trước lúc ăn cơm. Vi khuẩn có trong sữa chua sẽ giúp m tiêu thụ thức ăn tốt hơn và sẽ nhanh péo hơn!!!!
    • 16,272 Bài viết

• 1,293 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dzung2112 Xem bài viết
    Hình như cái này phải luyện đấy mẹ nó ạ, mỗi lần cố thêm 1 thìa cho quen dạ rồi cứ cố và cố đến làm sao bữa làm được 2 bát cơm là được. Tớ thì ăn cũng ko đến nỗi nào nhưng do tiêu hoá kém, hay bị tào tháo hỏi thăm lắm nếu ăn của gì lạ lạ, vậy đó. Đi khám ở Bạch Mai khoa tiêu hoá thì họ cho uống men tiêu hoá vì kết luận là "RLTH", mình có xét nghiệm máu và phân đầy đủ các thứ. Nhưng giờ vẫn chưa béo được mà còn teo tóp hơn.
    em cũng cố luyện rùi nhưng hic hic,,kg khả quan tí nào...buồn...lắm ạ ( truóc đay em bị trào nguọc dạ dày, giò đã dỡ nhưng đi chứng vẫn còn,,,,ăn no tí lại hic hic)
    còn cái ông tào tháo nữa: milo, sữa tuoi, ngũ cốc....uống vào biét liền à :Sad:
    nên béo giuòng như là giấc mơ rát xa vời dói với em,.....nhưng vãn cố, truóc hết là tìm thuốc làm sao chữa hết cái RLTH ( dại tràng mãn)
    • 920 Bài viết

• 504 Được cảm ơn

em cũng vào góp vui với các mẹ thôi m58 có 41kg , e đang cố ăn ( mặc dù lười ăn lắm hchic) và bắt đầu uống thuốc 11nct
    vào đọc để lên tinh thần chứ mọi người xung quanh nói nhiều quá làm em mất tự tin chẳng muốn đi chơi đâu hết , chắc em tự kỉ rồi hu hu
    • 36 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

có nhiều ng ăn ít mà vẫn lên cân đều đấy thôi, mình nghĩ cũng một phần do cơ thể thiếu chất gì đó, chủ thớt đi khám ở khoa dinh dưỡng hay đông y gì chưa, hồi kì mình cũng xuống cân thê thảm, đi khám bs cho vài hộp tễ với thuốc sắc chai về uống thấy ăn khí thế luôn, bao tử nở ra đc 1 tẹo, phấn chấn lắm, cộng thêm chơi thể thao, cầu lông hay bơi lội gì đó, kết quả nhanh lắm. thường cơ thể gầy sẽ kèm theo 1 số bệnh kèm theo, vd ở trường hợp mình là chân tay lạnh, kinh nguyệt k đều, mất ngủ nữa hic hic
    • 198 Bài viết

• 99 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Flaton Xem bài viết
    Đã có bao nhiêu mẹ trong Topic này thử và thất bại với thực phẩm chức năng?
    Liệt kê lên đây cho mọi người học hỏi với nào!!
    m cũng đã dùng Herblife rồi.Kết luận k ăn thua, nó cũng bổ sung vitamin... vi chất j đấy mà Vn mình thì thiếu j các loại tương tự lại rẻ, trong khi mua HB thì đắt lòi, m nghĩ không nên dùng, tốn tiền, cạch!!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 849 Bài viết

• 1,020 Được cảm ơn

Ơ sao chủ top ăn đc mỗi bữa 2 bát cơm mà gầy thế trong khi mình ăn mỗi bữa có 1 bát cơm thôi, ko ăn vặt, ko ăn đồ bổ béo, dầu mỡ, ko ăn đồ ngọt, ko tập thể dục, ko làm việc nhà, thế mà ko gầy, ko mập, nói chung là rất vừa người.Mình ko cần béo chỉ cần ăn cho ngon miệng chút thôi mọi người ơi chứ tớ mắc bệnh chán ăn hay sao ý, ăn bất kì món gì, tây, tàu, hàn quốc, thái lan, pháp... nhà hàng cũng như bình dân đều ko ngon miệng, chỉ cố ăn cho nó khỏi ngã bệnh thôi. Ăn một bát cơm hết 1 tiếng đồng hồ, thế này mà có bầu thì làm sao ăn đc đây hả trời?
    [I]Câu chuyện của con nhện : Để yêu một người thì không cần cố gắng, chỉ cần có duyên phận , nhưng để tiếp tục yêu một người thì cần phải cố gắng thật nhiều.[/I]
    • 2,248 Bài viết

• 1,253 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi valentine81 Xem bài viết
    béo lên từ từ thì đc. Béo " cực nhanh" thì hơi bị khó đó
    Trước khi lấy chồng mình 46kg, cao 161cm.Nói chung là gầy toàn phần vì khung xương mình nhỏ nữa.
    Mình uống Milo mỗi ngày 2ly và thấy tăng cân khá tốt. Mình nói với một người bạn và giờ bạn ý cũng tăng đc 3,4kg rồi . Mình cũng ko hiểu sao lại có tác dụng tốt thế
    Thêm nữa sau khiSinh bé mình bắt đầu tăng cân. giờ là 52kg. Tương đối chuẩn. hị hị
    Ôi, tớ chưa thử món này. Tớ phải mua về uống thôi. Uống sữa mãi chẳng ăn thua, giờ chuyển sang Milo vậy.
    You're my honeybunch, sugarplum, pumpie umpy umpkin, you're my sweetie pie.
    You're my cuppycake, gumdrop, snookum snookums, the apple of my eyes.
    • 30 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Bạn thử đến bác sỹ dinh dưỡng đi, ra Viện Dinh Dưỡng ấy, khám BS Hào, hoặc BS Nga, họ sẽ có thuốc bổ hỗ trợ mình, kích thích ăn uống nữa.
    ...cause' nothing lasts forever even cold nov rain...
    • 326 Bài viết

• 202 Được cảm ơn

Bạn thử ăn cháo móng giò: 1 nắm gạo nếp, 1 nắm đậu xanh, 1 nắm gạo tẻ, 1/4 cái chân giò lợn, ninh tất cả lên, ăn 1 tô nhỏ trước khi đi ngủ, có thể chỉ ăn cháo ko cần ăn chân giò nếu ngán. Ngoài ra các bữa trong ngày ăn uống đầy đủ: ăn sáng, trưa tối ăn ít nhất 2 bát cơm/bữa, ăn thịt cá vừa phải, rau xanh, ngủ trưa khoảng 30', tối ngủ trước 11h, nếu có thể uống thêm sữa tươi thay nước, ăn trái cây.
    • 56 Bài viết

• 126 Được cảm ơn

mẹ ngoi.sao.nho. cho mình xin địa chỉ với, chồng mình mình có cho uống đủ các loại thuốc vào mà vấn không béo lên được, cũng nghe các chị bảo bốc thuôc bắc cho chồng uống xem như nao
    • 438 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Honeybunch Xem bài viết
    Ôi, tớ chưa thử món này. Tớ phải mua về uống thôi. Uống sữa mãi chẳng ăn thua, giờ chuyển sang Milo vậy.
    tớ cũng đang uống sữa tươi + sữa bột + milo, thấy mặt mũi đỡ hốc hác hơn, nhưng pha Milo xong chưa uống ngay thì thấy nó bị lắng bột xuống dưới đáy cốc. Liệu vào bụng mình nó có tan hết không nhỉ? có ai bị thế không ạ?
    cái Ốc nà cái Ốc iu..
    ..Này con yêu ơi, con biết không, mẹ yêu con, yêu con nhất đời..
    • 259 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

mình đã gầy và giờ mình béo lên chút rồi nên chia sẻ với mọi ng .
    có thể mọi ng ko tán thành cách uống thuốc để béo nhưng mình thấy mình gầy quá cách ji cũng đc miễn béo lên .rồi sau đó tính sau .mình 39kg uống 2 hộp lên 46kg ko uống nữa mình vẫn ăn vèo vèo lên 50kg bh thì còn 47kg duy trì hoài .uống thuốc này chỉ có ăn và ăn ,lên mạng cũng vào chỗ ẩm thực để tìm đồ ăn ,hiiiiiiiiiii ăn nhiều lắm .mình nghĩ đây có thể là cách nhanh nhất trong 2 tháng lên 7kg ,con số này với ng gầy như mình là mong ước
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Cách làm dầu dừa cực nhanh!!!!!

Cách làm dầu dừa cực nhanh, các mẹ tham khảo nhé Chào cả nhà, đã lâu lắm rồi em không online va gửi bài viết nhưng vẫn muốn chia sẻ chút ít kinh nghiệm của em về cách làm dầu dừa mà em đã thử và thấy rất hiệu quả, tiết kiệm thời gian nhiều lắm ah Dừa các mẹ mua ở chợ về, em không có...

• 10 cách trị nám hiệu quả tại nhà đơn giản nhất

Nám là nỗi ám ảnh của phụ nữ chúng mình, đặc biệt là phụ nữ ngoài 30. Nếu đã dùng mọi cách vẫn...

• Đi chân trần sẽ giúp bé khoẻ mạnh hơn

http://s9.postimg.org/qk44zx34v/10_16_2014_4_13_41_PM.jpg Ngay từ tháng thứ 9, bố mẹ sẽ thấy...

• Cách nén file video để post lên photobucket

Các bác chỉ giúp em làm thế nào để resize một đoạn video 143Mb để upload lên các bác nhỉ. Em đang dùng photobucket nhưng chỉ để up ảnh chứ chưa up phim bao giờ. Em up lên nó bảo phải dưới 100MB mới được. Xin các bác chỉ dẫn cách đơn giản nhất vì em trình độ con gà công nghiệp lắm ạ. Mà up lên xong...

• Tự làm muối thuốc thảo dược ủ bụng sau sinh

Kinh nghiệm này bắt nguồn từ Huế. Tại đây, phụ nữ sau khi sinh đẻ, được các bà các Mạ truyền tai...

• 582 Bài viết

• 765 Được cảm ơn

mình ko biết có nên chia sẽ ra đây ko, nhưng thôi cứ đưa lên đại nếu bạn nào thấy có nhu cầu thì dùng, và nếu mẹ nào có kiến thức về dược hay có người quen làm ơn hỏi hộ mình xem cái công thức của thuốc này có gì hại cho sức khỏe ko. đang dùng cũng hơi lo.

mình cũng gầy cao 1.57m mà có 42kg thôi cộng với vòng 1 hơi khiêm tốn nên trông người gầy gò hom hem. chán....

mình đã làm nhiều cách như là uống thuốc nam (nấu thuốc đông y) bác sĩ đông y toàn kê toa thuốc bổ cho mình, mình uống suốt mấy tháng trời nhưng ko có kết quả gì, trong khi con bé e mình thì nó chỉ uống 1 tháng đã lên vài ký và cứ đà ăn uống đó, nó lên được 10kg.

có thể do nó hấp thụ tốt, ko vướng bận con cái, đầu óc thảnh thơi nên ăn uống được nhiều hơn, nhưng hồi lúc chưa uống thuốc thì nó cũng vậy thôi, còn gầy hơn mình.... còn mình thì ngược lại, bận bịu công việc đi làm, chăm sóc bé nhưng mình nghĩ cái quan trọng nhất ko nằm ở chỗ đó mà là do mình bị BIẾNG ĂN....

kinh nghiệm mình cho thấy những người gầy hầu như là do kén ăn, biếng ăn, ăn ko thấy ngon.
    nếu có cách nào đó làm cho mình ăn ngon, thèm ăn, ăn được nhiều ko thấy ngán là có thể mập được.

hiện giờ mình đang uống thuốc này được hơn 10 ngày rồi mình cân thấy lên được 2kg. hiện mình được 44kg rồi. (mừng lắm) ko thấy bị phù hay giữ nước. chỉ có bụng hơi to ra vì mình ăn nhiều quá hihi. nhưng ko sao thà bụng to còn hơn siêu gầy. với lại người mập thì bụng phải to hơn gnười gầy rồi.

mình đăng thành phần của thuốc lên đây để chia sẽ và nhờ các mẹ.
    mẹ nào có hiểu biết về thành phần của thuốc kiểm tra giúp mình xem thuốc này có chất gì độc hại ko nhé.
    Hình đính kèm