SỨC KHỎE & ĐỜI SỐNG

Cách chữa đau mắt đỏ hiệu quả chỉ 2 ngày là khỏi

Đến trả lời mới nhất
  • 16 Lượt chia sẻ
  • 118K Lượt đọc
  • 49 Trả lời

5 Người đang theo dõi

• Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
    • 1,034 Bài viết

• 1,213 Được cảm ơn

Em cg vật vã 5 hôm nay rồi , mắt em đau mắt có giả mạc nên đau lâu và phải đi bóc giả mạc 2 ngày / Lần, các loại bệnh viên phòng khám , thu hà, cô Ngọc ở phố huế, viên mặt Trung ương, Việt pháp , cuối cùng chỗ tốt nhất là phong khám the light 36 thi sách vs Sâm , nhẹ nhàng , khoa học , thuốc tốt nhỏ 2 hôm đỡ hẳn
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình bị đau mắt đỏ đến hôm nay là ngày thứ hai rồi. mình mua thuốc tobrex và natri clorid nhỏ k thây đỡ mắt còn sừng lên nữa...
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình đã bị 2 ngày uj...tới ngày thứ 2 thj con traj mjh có triệu chứng...con mình mới 10 tháng thui...có nhỏ được không ứơt mi??
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em bị đau mắt oy, huhu, cuối tuần về quê cưới ông anh họ mà cứ đeo kính thế này chắc chết quá. Em vừa đi hỏi mua thuốc Polydexancol mà hok có, họ bảo thuốc đấy ít chỗ bán lắm, ai biết mua ở đâu chỉ em với
    • 38 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Mình mới đi mua lọ dexacol về nè, hic. Ở xóm bị, mình đã không cho bé tiếp xúc. Nhưng cả 2 mẹ con mình đều bị chớm chớm. Tối qua thấy mi dưới bé đỏ rùi, mình mua Natriclorua 0.9% cho bé 3 hôm rồi, nhưng ở nhà bé không chịu nhỏ, chỉ nhỏ buổi tối mình về nhà thôi. Tính chiều về cho bé đi bác sĩ đây, có mẹ nào cho bé đi bác sĩ vì bệnh mắt đỏ không? vì bé nhà mình không chịu nhỏ mắt
    • 278 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

Mình bị đau mắt đỏ do lây người nhà, ra hiệu thuốc mua thuốc nhập ngoại TobraDex giá 50 ngàn, thấy có vẻ đỡ đỏ
    • 21 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

hồi đó cũng bi 1 lần, ghèn chảy ra liên tục luôn nhưng bệnh này nhẹ có điều dễ lây, cứ đeo kính mát suốt thôi, ra bs cũng cho 1 chai nhỏ mắt vs vài viên thuôc là hết, có điều mẹ nó cứ bị bệnh thì ra khám cho chắc, nhiều khi đỏ mắt k phải do dịch mà lại nhỏ loại dó k phù hợp thì nguy hiểm
    • 108 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

tamlong chào cả nhà!
    Đối với bệnh đau mắt đỏ... việc phòng bệnh khá là đơn giản... các bạn chịu khó nhỏ nước muối sinh lý natri clorid cho trẻ mỗi sáng và tối...
    . Đối với người lớn thì có thể pha loãng muối tinh bình thường rửa mắt mỗi sáng và tối...
    . tamlong khẳng định bệnh mắt đỏ sẽ ko viếng thăm các bạn... đặc biệt... việc rửa mắt bằng nước muối thường xuyên sẽ giữ mắt bạn luôn sáng... Nếu mắt bị khô và có tụ máu thì có thể dùng thêm V-rohto.
    . Đây là kinh nghiệm tamlong đã xác thực qua bản thân và người bà 92 tuổi mắt vẫn còn xâu kim được.. mà theo bà là nhờ rửa mắt bằng nước muối từ thời trẻ tới bây giờ...

Những bạn đã bị mắc phải thì nên đi khám vì bệnh mắt đỏ có thể do nhiều nguyên nhân... tránh dùng sai thuốc... và kết hợp rửa mắt bằng nước muổi thường xuyên...
    • 11 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

nhiều pp hay quá, e lâu lâu cũng hay bị trường h7p5 nay. cam ơn các chị !
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 7 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Các mẹ ơi! em mua loại POLYDESON có phải ko ạ? Em bị tuần nay rồi, uống đủ thứ thuốc, em mới mua lọ này ko biết đúng ko?
    Chán lắm cái dịch đau mắt đỏ này lắm rồi, chả làm được cái gì cả. hichichuhu
  • Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3