SỨC KHỎE & ĐỜI SỐNG

Cách chữa đau mắt đỏ hiệu quả chỉ 2 ngày là khỏi

Đến trả lời mới nhất
  • 16 Lượt chia sẻ
  • 133K Lượt đọc
  • 50 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 1,283 Bài viết

• 234 Được cảm ơn

Mọi người ơi, tớ chia sẻ kinh nghiệm chữa đau mắt đỏ nhé. Dạo này đang có dịch, tớ thấy rất nhiều người bị, từ trẻ con đến người lớn.
    Chắc hẳn bạn đã dùng qua nhiều loại nhỏ mắt mà vẫn không khỏi? Có người bị đến 10-15 ngày, còn sưng cả lẹo, khổ thân quá, đi đâu cũng sùm sụp cái kính thật khổ! Ảnh hưởng đến công việc, đời sống vô cùng!

Tớ bày cho cả nhà một loại thuốc CỰC RẺ, cực TIỆN mà vô cùng hiệu quả, đó là thuốc nhỏ mắt POLYDOXANCOL, tớ mua ở hiệu thuốc chỉ có 6.000 đ/lọ, quá rẻ! Tớ mua luôn 2 lọ, con trai tớ bị có ghèn ở mắt, tớ nhỏ ngay lọ này, chỉ 2 hôm là khỏi!

Khỏi rồi vào cám ơn tớ nhé. Chúc mọi người luôn có đôi mắt đẹp sáng long lanh!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 2,442 Bài viết

• 2,300 Được cảm ơn

Ở chỗ em làm cũng đang có dịch đau mắt đỏ. Hôm trước phòng em có người bị đau mắt đỏ, mọi người vẫn nghĩ là bình thường. Em cũng thế. Tại thấy bảo đâu có lây được qua việc nhìn và tiếp xúc. Nhưng mà tới hôm nay phòng em có thềm người nữa bị đau mắt đỏ. Em sợ quá! Lỡ mà bị đau mắt rồi lây cả sang bé thì khổ.
    Gặp topic này mừng quá nhưng vì em chưa đau mắt nên chưa dùng ko bít thế nào. Đánh dấu trang này đề phòng có bị còn lôi ra tham khảo. Cảm ơn mẹ nó!
    • 368 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Trẻ con 2 tuổi đã dùng được thuốc này chưa hả mẹ nó, con nhà mình đang có triệu chứng hix
    • 5,729 Bài viết

• 4,855 Được cảm ơn

woánh dấu
    Cám ơn mẹ nó nhé
    Bé Dâu Newborn:3kg-47cm1m:5kg-55cm 2m:6kg-62cm 3m:7kg-66cm
    4m:8kg-70cm 5m:9kg-73cm 6m:8,8kg-75cm 7m:9.5kg-78cm 8m:9.2kg-78cm
    9m:10kg - 80cm 10m:10.2kg-80cm11m:10.5kg-82cm 12m: 11kg-83cm 13m: 11kg-85cm 14m: 12kg-88cm
    15m2w: 13kg-92cm19m: 13.5kg-96cm 24m: 14,5kg-99cm
    28m: 16kg-103cm
    • 16 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

bị đau mắt đỏ, nhỏ dexa cũng được nhưng các mẹ lưu ý có nhiều tác dụng phụ lắm nếu dùng kéo dài và thường xuyên tốt nhất các mẹ nên mua các loại nhỏ mắt có chứa ks thì tốt hơn như ciprofloxacin
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 41 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Em đây cũng chớm lây nhé ,em ko dùng thuốc gì cả mà mua ngay lọ NATRICLORID ( nước muối sinh học có 2k) về rửa mắt ,hôm sau hết đau luôn ,cái này các bé cũng dùng được rất an toàn ah
    Chỉnh sửa lần cuối bởi phuongthuy2007; 09/08/2010 vào lúc 11:42 PM.
    Nếu cuộc đời có nước mắt và nụ cười
    Mẹ xin nhận về mình nước mắt ,để cuộc đời con sẽ chỉ có nụ cười
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,442 Bài viết

• 2,300 Được cảm ơn

Huhu, các mẹ ơi vừa nói hôm qua xong thì sáng nay dậy không mở nổi mắt ra nữa. Mắt kệnh kệnh mà khó chịu quá! Hôm nay em phải vác theo cái kính đen đi làm. Nhưng chắc mai xin nghỉ ốm ở nhà thôi chứ nếu lỡ lâu mọi người thì chết.
    • 198 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

hu hu hai mẹ con nhà mình đang bị nè. con bị sáng hôm qua nhỏ thuốc Tobrex hôm nay đỡ rồi, mẹ hôm nay mới bị, nhưng ngồi máy tính nhiều nên đau và nhức quá
    • 208 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

Hic, em tra thuốc loạn lên. Tiền khám + tiền thuốc tổng thể mất gần 500k rồi mà nửa tháng nay chưa khỏi. ĐIên quá đi
    • 2,442 Bài viết

• 2,300 Được cảm ơn

Nửa tháng mà chưa khỏi hả mẹ nó! Hu hu thế thì chết em rồi. Em sợ lây sang bé nàh em quá! Có thuốc nào phòng bệnh đau mắt đỏ không nhỉ?
    • 1,283 Bài viết

• 234 Được cảm ơn

Như tớ đã chia sẻ, ngay từ lúc đầu khi có dấu hiệu là phải dùng ngay thuốc nhỏ mắt POLYDEXANCOL này, càng sớm càng hiệu quả.

Dấu hiệu đau mắt đỏ là gì: có ghèn ghỉ, mắt cợm cợm, cảm giác như có cái màng / vướng cái gì đó ở mi mắt, nhìn vào kết mí phía trong thấy đỏ đỏ lên.

Con trai tớ lần đầu dùng Tobrex, không khỏi đâu thưa các mẹ. Tớ đã mất công cho con đi khám mất 3 lần, chưa kể tốn một đống nhiều kinh khủng các loại thuốc chất đầy nhà, rồi dùng cả nứoc muối sinh lý nữa chứ, trời ạ, mất 15 ngày cậu bé vẫn không khỏi, mà lại còn lây cho hai bố mẹ!! Thật không có nỗi nào khổ hơn. Tớ nhắc lại lần nữa, nhỏ ngay thuốc POLYDOXANCOL khi bị đau mắt đỏ, sẽ khỏi/có dấu hiệu khỏi một cách rất tích cực luôn đấy ạ!

Thuốc này không nên dùng lâu ngày ( không quá 7-10 ngày), nhưng theo tớ, dùng khoảng 2 hôm đã khỏi rồi thì dùng dài làm gì! Chỉ không dùng cho phụ nữ có thai và trẻ sơ sinh (bé quá dùng cái này không tốt). Nhưng những trẻ lớn tầm 2 tuổi trở lên là dùng được rồi.

Tớ đã chia sẻ kinh nghiệm rất nhiệt tình rồi đấy. Cái bênh này khỏi có thể bị lại ngay trong tháng ( vì đề kháng của cơ thể mình chỉ duy trì được khoảng 20 ngày thôi ). Điển hình là em Tít nhà tớ đây, khỏi đau mắt, mẹ cho đi học lại, được hơn 20 hôm là lại bị lại. Nhưng mẹ em có kinh nghiệm rồi, hehe, thuốc Polydoxancol đâu, nhỏ ngay, chỉ hết có 6.000đ, khỏi ngay, đôi mắt cả nhà lại đẹp, trong như palê, hehe....

Mà chỉ mất có 2,3 hôm thôi nhé! Tớ thề!
    • 1,283 Bài viết

• 234 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bongmun_stg Xem bài viết
    Nửa tháng mà chưa khỏi hả mẹ nó! Hu hu thế thì chết em rồi. Em sợ lây sang bé nàh em quá! Có thuốc nào phòng bệnh đau mắt đỏ không nhỉ?
    Bạn có thươgnc on thì chịu khó cách ly với con nhé. Đừng cho con ăn, đừng uống chung cốc với con, đừng ngủ với con nhé. Con bạn còn bé lắm!
    • 1,049 Bài viết

• 320 Được cảm ơn

Huhu,hnay e cũng thấy mắt hơi cộm cộm,tối về nhớ nhỏ nước muối mới được. Nghĩ lại vụ cả nhà bị đau mắt hồi năm ngoái mà vẫn sợ....
    :Rose:YM: huong_ktvt --- Tel: 0918.04 Chín Không Chín Không:Rose:
    • 248 Bài viết

• 153 Được cảm ơn

Nhà mình con trai nhỏ thuốc TOBACOL 2 hôm cũng khỏi rồi, còn mẹ đang bị thì nhỏ NEODEX ko biết kq có nhanh không nữa mới bị hôm qua ạ.
    • 208 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

Em đi bv người ta kê đơn nhiều loại thuốc lắm. Chẳng hiểu sao vẫn ko khỏi. Mắt giờ đã hết đỏ nhưng rất ngứa và khô mắt. Trộm vía cả nhà chưa ai bị lây cả, con mình mới 15 tháng, mà bị thì mình chít mất. Mấy hôm nửa đêm thức dậy mình thấy con hay dụi mắt, lo quá
    • 172 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bongmun_stg Xem bài viết
    Huhu, các mẹ ơi vừa nói hôm qua xong thì sáng nay dậy không mở nổi mắt ra nữa. Mắt kệnh kệnh mà khó chịu quá! Hôm nay em phải vác theo cái kính đen đi làm. Nhưng chắc mai xin nghỉ ốm ở nhà thôi chứ nếu lỡ lâu mọi người thì chết.
    Mẹ nó bị kiểu dạng virus rùi ,dạng này có ng còn ốm ,sốt cao nữa cơ .
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Nếu bạn bị đau mắt như vậy thì dùng đơn thuốc thế này nhé:
    1/Topracin: Tra 4 lần/ngày
    2/Blueye: Tra 4 lần /ngày
    3/Quinovid: Mỡ tra buổi tối
    Các loại thuốc này nên ra Viện Mắt TW ở phố Bà Triệu mua nhé.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 45 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Đau mắt đang vào dịch thì phải..mình sợ bệnh này lắm.Nặng thì uống kháng sinh
    mới hết.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi kittymouse; 11/08/2010 vào lúc 12:56 AM.
    • 2,442 Bài viết

• 2,300 Được cảm ơn

Hiện tại em đang tra thuốc POLYDOXANCOL theo chỉ dẫn của mẹ chủ topic. Đang chờ kết quả. Hôm nay em lại còn bị cảm cúm nữa chứ. Híc híc!
    • 66 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, cho e hỏi, nếu đang bầu bí ko dùng đc thuốc Polydoxancol thì dùng loại nào phù hợp và nhanh khỏi ah?
    :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::LoveS truc::LoveStruc::LoveStruc::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss ::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::577::577::57 7::557::557::557:
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3