SỨC KHỎE & ĐỜI SỐNG

Cách chữa chứng đau vai gáy : Xoa bóp, bấm huyệt hay uống thuốc tây?

Đến trả lời mới nhất
  • 4 Lượt chia sẻ
  • 81K Lượt đọc
  • 124 Trả lời

• Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7

Theo dõi Webtretho

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.
f | Chia sẻ bài viết
    • 890 Bài viết

• 171 Được cảm ơn

Hơn 5 năm nay, mình thường xuyên bị đau vai, cổ, đau 24/24, có bạn nào cũng bị giống mình ko vậy :Sigh: ?
    Mình đi chữa khắp nơi, thậm chí chụp M-Rai, nhưng bác sĩ bó tay, bảo rối loạn tuổi mới lớn gì gì đó... Nhưng từ đó đến nay, giờ mình đã 26 tuổi rồi nhưng bệnh ko dứt :Crying: .
    Có ông bác sĩ tìm không ra bệnh bảo rằng, khi nào lấy chồng, sinh con sẽ khỏi, hic, ko biết có thật ko, kiểu này fải kiếm chồng sớm sớm để mau khỏi bệnh :Thinking: .
    Công việc mình ngồi vi tính thường xuyên nên bệnh càng nặng hơn, từ vai chuyển lên cổ, cằm, hai mang tai, dần dần nó di chuyển lên phía trên, lúc nào cũng có cảm giác mỏi, bạn nào có cách gì chữa khỏi bệnh này ko, giúp mình với !
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 181 Bài viết

• 109 Được cảm ơn

Bạn đã tham khảo các phương pháp Tây y mà không đỡ thì có thể dùng Đông y xem sao. Tôi thấy Lương y Thân (số 37 ngõ 19 Đông Tác, ĐT 0985891858) chữa khá tốt bệnh này. Tuy chưa già nhưng tôi thấy ông khám chữa tương đối cẩn thận. Chúc bạn tìm đúng thầy!
    • 890 Bài viết

• 171 Được cảm ơn

Hic, nhưng mình ở Đà Nẵng bạn ơi, bạn nào biết ở Đà Nẵng chữa bệnh này tốt ko, chỉ giúp mình với, hu hu
    • 277 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Hi các mẹ,

OX nhà em bị đau vai và đau gáy 1 tháng nay rồi. 3 tuần trước thì anh ấy chỉ đau đau và mỏi thôi, mấy hôm nay thì lại đau ê ẩm.Xoay cổ và vai đều rất đau. Một số người bạn có giới thiệu đi xoa bóp Đông y và đã điều trị 3 ngày nay. Tuy nhiên, hôm nay thì "đồng chí" ấy lại đau hơn, đến nỗi cả đêm không ngủ được. Tháng trước đi chụp Xquang, nhưng bác sỹ kết luận là không có vấn đề gì.Em lo lắm các chị ạ !

Các chị có biết địa chỉ khám chuyên khoa hay có kinh nghiệm gì trong việc chữa trị chứng bệnh này thì chia sẻ giúp em nhé ! Thanks.:Rose:
    • 560 Bài viết

• 205 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi little chicken09 Xem bài viết
    Hi các mẹ,

OX nhà em bị đau vai và đau gáy 1 tháng nay rồi. 3 tuần trước thì anh ấy chỉ đau đau và mỏi thôi, mấy hôm nay thì lại đau ê ẩm.Xoay cổ và vai đều rất đau. Một số người bạn có giới thiệu đi xoa bóp Đông y và đã điều trị 3 ngày nay. Tuy nhiên, hôm nay thì "đồng chí" ấy lại đau hơn, đến nỗi cả đêm không ngủ được. Tháng trước đi chụp Xquang, nhưng bác sỹ kết luận là không có vấn đề gì.Em lo lắm các chị ạ !

Các chị có biết địa chỉ khám chuyên khoa hay có kinh nghiệm gì trong việc chữa trị chứng bệnh này thì chia sẻ giúp em nhé ! Thanks.:Rose:
    Nhưng mà hôm nay có đỡ hơn không.Nếu đỡ chứng tỏ đã điều trị đúng còn không khỏi vẫn đau phải xem lại cách chữa.Bệnh này điều trị đơn giản chỉ cần biết gia phương huyệt chính xác,thủ thuật phải chuẩn.Mong OX nhà bạn khỏi đau
    • 560 Bài viết

• 205 Được cảm ơn

Nhưng mà hôm nay có đỡ hơn không.Nếu đỡ chứng tỏ đã điều trị đúng còn không khỏi vẫn đau phải xem lại cách chữa.Bệnh này điều trị đơn giản chỉ cần biết gia phương huyệt chính xác,thủ thuật phải chuẩn.Mong OX nhà bạn khỏi đau
    Nếu bạn chưa có nơi tin cậy hãy liên lac qua số 0987520004 để được trợ giúp
    • 277 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Thanks. Hôm nay em phải đưa OX đi viện khám thôi. Xoa bóp bấm huyệt và châm cứu không giải quyết được vấn đề gì mà lại còn đau hơn. OX đi bấm huyệt 2 hôm , điện châm 2 hôm nhưng cả mấy lần đó về đều đau hơn và không ngủ được mấy. hu hu hu !!!!
    • 131 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Bạn ghé qua trang web này coi thử xem sao nhé:http://www.tuchuabenh.com/
    Theo kinh nghiệm của mình thì bệnh đau mỏi cổ vai gáy chữa bằng phương pháp này rất hiệu quả và đặc biệt an toàn cho người bệnh. Nếu bạn ở Hà Nội thì có thể liên lạc qua số điện thoại này nhé: 043.8217107, Mobile:0913397342 (Chú Phan Xuân Quyên)
    Mẹ vui là mẹ rất vui khi con học được nhiều điều hay
    Mẹ vui là mẹ rất vui khi mỗi ngày con thêm khôn lớn
    • 2,374 Bài viết

• 702 Được cảm ơn

OX của gà con có muốn dùng tinh dầu để xoa không? Có bị dị ứng với dầu không?
    • 1,292 Bài viết

• 227 Được cảm ơn

Hi các mẹ,

Bạn đang ở đâu nếu ở sg thì liên lạc số đt này thử coi nha 62725741
    • 560 Bài viết

• 205 Được cảm ơn

Thanks. Hôm nay em phải đưa OX đi viện khám thôi. Xoa bóp bấm huyệt và châm cứu không giải quyết được vấn đề gì mà lại còn đau hơn. OX đi bấm huyệt 2 hôm , điện châm 2 hôm nhưng cả mấy lần đó về đều đau hơn và không ngủ được mấy. hu hu hu !!!!
    chào little chicken09
    Chia sẻ sự lo lắng của bạn đối với OX,chắc yêu OX nhiều lắm phải không.Vậy sao không gọi vào số......để được trợ giúp miễn phí.Hoặc bạn theo bạn Gấu Mèo chữa theo pp diện chẩn cũng rất tốt ,bạn cần phải có niềm tin dể giúp cho OX mau thoát khỏi căn bệnh này
    Chúc OX bạn mau khỏi
    • 1,628 Bài viết

• 1,000 Được cảm ơn

Bạn ơi, nếu ox bạn đã đi chụp chiếu không vấn đề gì rồi thì bạn thử nghĩ đến khả năng ox bạn bị huyết áp thấp xem. Thường bệnh huyết áp thấp cũng dẫn đến đau mỏi vai, gáy và mất ngủ đấy. Mình cũng có hiện tượng đau mỏi vai và gáy, lại thường xuyên mất ngủ nữa, khám bs bảo huyết áp thấp đấy. Chúc ox bạn mau khoẻ nhé!
    • 210 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Đó là triệu chứng bị lạnh, lúc mới chí việc dán mấy cao salong pas vào chỗ đau đó là khỏi, để lâu quá nên mới cứng vai gáy, nếu bạn chỉ đi day huyệt , điện châm thì lâu lắm, cách chữa đơn giản nhất là vào khoa phục hồi chức năng ơ bệnh viện nào chả có, họ sẽ chiếu tia hông ngoại cho gân cơ vùng đó nóng lên rồi xoa bóp cơ mềm ra , làm 3-4 hôm là khỏi thôi.
    • 351 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

OX nhà tớ cũng bị thế, trước tuần 3 - 4 lần OX nhà tớ phải đi matxxa, nhưng hồi tháng 6 vợ chồng tớ lên tam đảo mua quả canh ty na - quả đen đen dài dài ấy, đưa về nấu lên cho Ox uống, còn một phần ngâm rượu để xoa bóp. Thấy cũng đỡ đấy
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn ơi, bạn đã hỏi đúng địa chỉ rồi đấy. Ông xã nhà mình trước đây cũng mắc chứng hệt như ông xã nhà bạn. Mình cũng đã rất băn khoăn lo lắng và hỏi thăm khắp nơi các biện pháp điều trị, và rồi mình được người bạn mách cho, hãng MEDISANA của Đức có bán cái máy matssage cổ gáy mã SKM có tác dụng rất tốt đối với chứng đau như OX nhà bạn.Mình đã mua thử cho OX mình dùng, hiệu quả thật bất ngờ, bây giờ không chỉ OX mình mà cả mình cũng dùng hàng ngày luôn vì hiệu quả thư giãn của nó thật tuyệt vời, mà giá cả lại không mắc lắm, chưa tới 2,5 triệu thôi bạn ạÀ, suýt quên không mách địa chỉ cho bạn, máy đó bán ở đối diện cổng viện da liễu TW_ phố Phương Mai ấy, hoặc họ có trang WEB đấy, bạn thử vào trang MEDISANA.com.vn xem sao
    • 15 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng mới bị đau vai và gáy khoảng một tháng nay, đi chụp thì bs nói ko sao. Nghe mọi ng mách nên hôm qua mình đi bấm huyệt mà vẫn ko hết, còn đau hơn, chắc mới bấm thì bị vậy. Chán ghê, thử nốt tuần này xem có đỡ hơn ko.
    Có mẹ nào biết chỗ bấm huyệt uy tín mà gần dưới Định Công ko?
    • 1,628 Bài viết

• 1,000 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyenhuongtra010780 Xem bài viết
    Bạn ơi, bạn đã hỏi đúng địa chỉ rồi đấy. Ông xã nhà mình trước đây cũng mắc chứng hệt như ông xã nhà bạn. Mình cũng đã rất băn khoăn lo lắng và hỏi thăm khắp nơi các biện pháp điều trị, và rồi mình được người bạn mách cho, hãng MEDISANA của Đức có bán cái máy matssage cổ gáy mã SKM có tác dụng rất tốt đối với chứng đau như OX nhà bạn.Mình đã mua thử cho OX mình dùng, hiệu quả thật bất ngờ, bây giờ không chỉ OX mình mà cả mình cũng dùng hàng ngày luôn vì hiệu quả thư giãn của nó thật tuyệt vời, mà giá cả lại không mắc lắm, chưa tới 2,5 triệu thôi bạn ạÀ, suýt quên không mách địa chỉ cho bạn, máy đó bán ở đối diện cổng viện da liễu TW_ phố Phương Mai ấy, hoặc họ có trang WEB đấy, bạn thử vào trang MEDISANA.com.vn xem sao
    Bạn ơi, mình vào trang web đó mà không được, ngoài chỗ đó ra thì còn chỗ nào bán máy đó không hả bạn?
    • 560 Bài viết

• 205 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bagia_khotinh Xem bài viết
    Mình cũng mới bị đau vai và gáy khoảng một tháng nay, đi chụp thì bs nói ko sao. Nghe mọi ng mách nên hôm qua mình đi bấm huyệt mà vẫn ko hết, còn đau hơn, chắc mới bấm thì bị vậy. Chán ghê, thử nốt tuần này xem có đỡ hơn ko.
    Có mẹ nào biết chỗ bấm huyệt uy tín mà gần dưới Định Công ko?
    Các pp theo YHCT như châm cứu,bấm huyệt xoa bóp đều có tác dụng rất tốt đối với chứng bệnh này và khỏi nhanh chậm là do chuyên môn và kỹ thuật của người trực tiếp điều trị.Căn bệnh tuy đơn giản,nhưng do đơn giản nên dễ làm cho người thầy thuốc coi thường,không tập trung nên sai một ly đi một dặm bệnh đã không bớt mà lại đau tăng lên.Nếu đau tăng lên rồi sau đó hết đau CHUẨN Điều trị đúng phương huyệt tác động nhanh chậm hay nặng nhẹ tuỳ theo thể trạng của từng người,già hay trẻ,béo hay gầy để tác động đúng mức mới đạt được hiệu quả cao.Bệnh này nếu điều trị đúng:
    Nhanh 3 ngày,chậm là bẩy ngày HẾT
    Chúc các bạn có bệnh đau vai gáy(không do xương khớp) nhanh khỏi
    Chỉnh sửa lần cuối bởi longtuyen_29; 25/11/2008 vào lúc 03:13 PM. Lý do: Sai chữ
    • 1,628 Bài viết

• 1,000 Được cảm ơn

Cho mình hỏi thêm là máy đó có mát xa được 2 bả vai nữa không, mình thường bị nhức 2 bả vai lắm. Cảm ơn bạn nhiều nhé!:Rose:
    • 277 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Hi các chị,
    Xin lỗi là mấy hôm nay lo chăm sóc AX nên không có thời gian vào diễn đàn. AX nhà em đã đỡ rồi , nhờ Tây y chứ không phải Đông Y .
    Các mẹ lưu ý khi đi bấm huyệt, nhớ dặn họ xoa bóp, bấm huyệt với cường độ vừa phải thôi.Không cẩn thận, đang "lành lại hóa què" thì khổ lắm:Worried:. AX nhà em bị đau nặng hơn là do nhân viên bấm huyệt bấm mạnh quá nên chỗ bị đau tụ máu . Đi khám ở BV Bạch Mai khoa cơ xương khớp họ chuẩn đoán là bị viêm điểm bám gấn cơ do Bấm huyệt châm cứu quá tay đấy !Tiêm một mũi Di vào chỗ đau và uống thuốc hàng ngày. Tốn kém nhưng hiệu quả rõ rệt đấy các chị ạ !
  • Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7