SỨC KHỎE & ĐỜI SỐNG

Các mẹ ơi, cho em hỏi nang Naboth là như thé nào ạ. Em cần gấp lắm ạ.

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 25K Lượt đọc
  • 49 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 92 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Tình hình là em bị BTĐN khó có baby, đi khám bác sĩ nói là có nang Naboth mà em chả biết nó là gì? Mẹ nào có hoàn cảnh giống em chia sẻ cho em ít kiến thức về nó với.Thank các mẹ nhiều lắm
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 28 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

BTĐN ??? Naboth là nang lành tính, là nơi tích tụ chất nhầy thôi, không ảnh hưởng gì và cũng không cần điều trị nếu không có nghi ngờ gì khác.
    • 92 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi christi Xem bài viết
    BTĐN ??? Naboth là nang lành tính, là nơi tích tụ chất nhầy thôi, không ảnh hưởng gì và cũng không cần điều trị nếu không có nghi ngờ gì khác.
    thank nàng lắm aj
    • 373 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Có ai biết rõ về nang Naboth này không ạ?Em mới đi khám và cũng bị nang Naboth.Em thấy bác sỹ bảo phải đi đốt bằng tia lazer.Nếu không chữa sẽ ảnh hưởng tới đường con cái.Hic..Hic...
    • 522 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhocngoc82 Xem bài viết
    Có ai biết rõ về nang Naboth này không ạ?Em mới đi khám và cũng bị nang Naboth.Em thấy bác sỹ bảo phải đi đốt bằng tia lazer.Nếu không chữa sẽ ảnh hưởng tới đường con cái.Hic..Hic...
    Làm gì đến mức đó, mình cũng bị và bs chỉ nặn trong vài phút là xong ( nghe bs nói thì nôm na như kiểu trứng cá thôi mà), còn nếu đốt thì phải là u hay thế nào rồi chứ.
    Tóm lại là em đến phòng khám Bình Minh ( đường Phùng Hưng) khám lại đi, ở đấy có bs khám thích lắm, nhẹ nhàng, cẩn thận ( tự dưng quên tên rồi, trên này nhiều mẹ khen lắm rồi ấy), bs chỉ làm việc sáng T2,4,6 thôi.
    • 373 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Em cảm ơn chị nhiều!!!Em sẽ đi khám lại cho chắc ăn.Hôm trước là em đi khám ở viện Tràng An của chỗ làm cho đi khám định kỳ.Nghe bác sỹ nói mà ru hết cả người.Chị có nhớ dịa chỉ của phòng khám Bình Minh không ạ?Em là thành viên mới của diễn đàn nên vẫn còn ngu ngơ lắm ạ.:Sad:
    • 522 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhocngoc82 Xem bài viết
    Em cảm ơn chị nhiều!!!Em sẽ đi khám lại cho chắc ăn.Hôm trước là em đi khám ở viện Tràng An của chỗ làm cho đi khám định kỳ.Nghe bác sỹ nói mà ru hết cả người.Chị có nhớ dịa chỉ của phòng khám Bình Minh không ạ?Em là thành viên mới của diễn đàn nên vẫn còn ngu ngơ lắm ạ.:Sad:
    Em ơi chị nhầm, ko phải PK Bình Minh mà là PK Đức Minh, địa chỉ 32 Phùng Hưng nhé. Bác sĩ tên Tuyết Minh em ạ.
    • 51 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Bí 06 Xem bài viết
    Làm gì đến mức đó, mình cũng bị và bs chỉ nặn trong vài phút là xong ( nghe bs nói thì nôm na như kiểu trứng cá thôi mà), còn nếu đốt thì phải là u hay thế nào rồi chứ.
    Tóm lại là em đến phòng khám Bình Minh ( đường Phùng Hưng) khám lại đi, ở đấy có bs khám thích lắm, nhẹ nhàng, cẩn thận ( tự dưng quên tên rồi, trên này nhiều mẹ khen lắm rồi ấy), bs chỉ làm việc sáng T2,4,6 thôi.
    Mẹ Bí ơi cho em hỏi là mẹ nó trị cái nang Naboth này trước khi có bầu hay có bé rồi mẹ nó mới nặn ạ? Cảm ơn mẹ Bí nhiều :Rose: :Rose: :Rose:
    Con yêu ơi, bố mẹ mong con từng phút, từng giây.....
    • 373 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Thank u chị nhiều nhiều!!!
    • 373 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Chào các chị.Em đã đi khám lại và bác sỹ ở viện C nói là phụ nữ nào cũng có nang Naboth.Chỉ có điều là nhỏ hay lớn.Nếu có ảnh hưởng thì mới cần phải xử lý.May là của em rất nhỏ nên không phải làm gì.
    • 720 Bài viết

• 2,113 Được cảm ơn

Mình cũng bị, BS cũng nói là nếu to mới cần đốt. của mẹ nó kích thước bao nhiêu? của mình hồi đó hình như 2cm gì đó. Khám ở Tràng An BS bảo phải đốt. Ở Việt Xô BS bảo chẳng cần. Thế rồi 2 tháng sau mình có em bé. Chẳng sao cả. Đến bây h cũng chẳng biết nó thế nào rồi.
    • 121 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cunanhcunem Xem bài viết
    :Sad::Sad::Sad: Kô có mẹ nào chia sẻ kinh nghiệm với em ah?em đang lo quá! đi khám thì bác sỹ bảo chờ qua kỳ KN vài hôm thì đốt laser. em kô biêt ảnh huỏng của nó ra sao, hic hic
    Nếu cái nang này to quá thì chích là xong mà, vì ở trong có dịch nên sẽ gây khó chịu cho mình. nói chung là ko ghê gớm lắm đâu. mẹ nó đừng quá lo nhé. em cũng phải chích cái nang này mờ:cool:
    • 58 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Tớ khám ở Điện biên phủ, bảo la co nang naboth nh k phải đốt đâu. Bsĩ chỉ gắp nó ra thôi mà. k đau đâu. Đừng lo.
    • 4 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Hihix mình năm nay 31t mới đi khám hôm qua BS nói mình bị nang naboth về sợ quá tối không ngủ được luôn,sáng nay lên diễn đàn tìm hiểu thấy mấy chị nói về bệnh này tự nhiên lòng mình nhẹ nhỏm gì đâu i' ,bình thường nghe nói tới nang là ớn lạnh rồi đúng hông mấy chị ? ah mình hiện đã có 1 bé năm nay học lớp 7 rồi,giờ đang muốn có thêm 1 bé nhưng 2 năm nay mình vừa bị rong kinh và viêm cổ tử cung và chắc là bệnh này ảnh hưởng nên mình bị xảy thai 2 lần trong 1 năm,cứ trễ kionh 2 tuần là tự nhiên đau bụng và ra huyết phải đến BV Từ Dũ cấp cứu đo',hiện nay cũng tạm ổn rồi mà sao mình vẫn chưa có được ,chị nào biết BS nào chuyên môn về vấn đề này thì cho mình xin đc với nha,đây là đc Email của mình nếu tiện xin mấy chị liên lạc với mình nha.ngochanhvy78@yahoo.com Cám ơn tất cả mọi người.:Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose :
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cảm ơn các mẹ về thông tin nang naboth, mình cũng đang gặp vấn đề này.
    Còn vấn đề chậm có bé thứ hai của Nha.ngochanh78 thì lý do chính là nội tiết tố của bạn chưa ổn lắm, bạn giải quyết được vấn đề đó là sẽ ổn thôi mà. Chúc bạn sớm thỏa nguyện.
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

ngay trước mình cũng bị mấy cái nang, rồi được bác sỹ bấm ra, không đau lắm đâu, như kiến đốt tý thôi, sau khi chích nang các mẹ nhớ đặt thuốc cho yên tâm, nang này như kiểu trứng cá mình thôi mà, mình còn được nhìn mà, nó có tý, nhầy nhầy lẫn tý máu thôi, các mẹ yên tâm. sau khi xong mình có em bé luôn, h được 5 tháng rồi,chúc các mẹ vui, mạnh khoe
    • 28 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bạn ơi, bạn đi khám và bấm nang ở đâu vậy, cho mình biết với. Cám ơn nhé.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình đi khám ở BV Tư nhân họ bảo có U buồng trứng. Sợ quá mình lên viện K khám lại thì họ bảo là naboth. Vì mình bị rộng nên phải đốt, sau đấy họ lấy cái đấy đi sinh thiết để xem có tế bào lạ (tế bào ung thư) hay k. Tốt nhất các mẹ nên đi khám định kỳ để phát hiện và chữa trị kịp thời. Thân!
    • 12 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi voyeuongxa Xem bài viết
    Tình hình là em bị BTĐN khó có baby, đi khám bác sĩ nói là có nang Naboth mà em chả biết nó là gì? Mẹ nào có hoàn cảnh giống em chia sẻ cho em ít kiến thức về nó với.Thank các mẹ nhiều lắm
    Nang Naboth em cảm thấy như có một cục thịt thừa nằm ở cổ tử cung .Khi có nó sự tăng tiết dịch ở cổ tử cung của em sẽ ra nhiều hơn .Ngoài ra kỳ kinh của em cũng có thể kéo dài .Chính vì vậy em nên đi xoắn nó đi.Thủ thuật này rất nhẹ nhàng .Em có thể tới bệnh viện đa khoa hòe nhai,khám phụ khoa và nhờ bác sỹ ở đó làm thủ thuật này luôn ,không đau đớn gì đâu.
    Nếu em bị buồng trứng đa nang em nên đi khám ,bs sẽ mổ nội soi cho em để buồng trứng của em trở thành đơn nang ,khả năng thụ thai của em sẽ cao hơn
    Chúc em sớm có baby
    • 12 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 9xxvietnam Xem bài viết
    Hihix mình năm nay 31t mới đi khám hôm qua BS nói mình bị nang naboth về sợ quá tối không ngủ được luôn,sáng nay lên diễn đàn tìm hiểu thấy mấy chị nói về bệnh này tự nhiên lòng mình nhẹ nhỏm gì đâu i' ,bình thường nghe nói tới nang là ớn lạnh rồi đúng hông mấy chị ? ah mình hiện đã có 1 bé năm nay học lớp 7 rồi,giờ đang muốn có thêm 1 bé nhưng 2 năm nay mình vừa bị rong kinh và viêm cổ tử cung và chắc là bệnh này ảnh hưởng nên mình bị xảy thai 2 lần trong 1 năm,cứ trễ kionh 2 tuần là tự nhiên đau bụng và ra huyết phải đến BV Từ Dũ cấp cứu đo',hiện nay cũng tạm ổn rồi mà sao mình vẫn chưa có được ,chị nào biết BS nào chuyên môn về vấn đề này thì cho mình xin đc với nha,đây là đc Email của mình nếu tiện xin mấy chị liên lạc với mình nha.ngochanhvy78@yahoo.com Cám ơn tất cả mọi người.:Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose :
    Không biết nang naboth của bạn có lớn không ?nếu to bạn nên đi xoắn nó đi.Để nó trong cơ thể gây ra việc tăng tiết dịch rất nhiều làm cho bạn nguy cơ viêm nhiễm cổ tử cung cao.
    Điều trị việc viêm nhiễm sẽ khó khăn hơn .Bạn nên điều trị dứt điểm việc viêm cổ tử cung của bạn .bằng cách đặt thuốc phụ khoa và uống thuốc kháng sinh .Còn việc rong kinh bạn nên uống thuốc điều hòa kinh nguyệt như cao ích mẫu trong vài tháng liền ,để nội tiết tố của bạn trở lại bình thường .Chúc bạn nhanh chóng có baby
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3