• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.93K Lượt đọc
  • 1 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào các mẹ,
    Sau khi sinh con 5tháng e đi đặt vòng tránh thai. Bác sĩ có khuyến cáo sau khi đặt vòng sẽ bị rong kinh. Đến nay đã được 4 tháng rồi mà tháng nào kỳ kinh của e cũng kéo dài từ 12-15ngày. Thường thì 3-5 ngày đầu ra rất ít mấy ngày sau đó (từ ngày thứ 6-ngày thứ 11) ra nhiều như 1 chu kỳ kinh bình thường, mấy ngày cuối (ngày thứ 12-ngày thứ 15) ra ít như những ngày đầu rồi mới hết hẳn. Hơn nữa, kỳ kinh bị rút ngắn từ 5-7 ngày so với bình thường.
    Ngoài ra, mọi cái khác đều bình thường E không bị đau bụng, không bị viêm nhiễm hay triệu chứng gì khác.
    E lo wá! Không biết như thế có ảnh hưởng gì đến sức khỏe không? không biết nên để hay tháo vòng ra. Mẹ nào có kinh nghiệm về vấn đề này tư vấn cho e với!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Rong kinh sau khi bị thai lưu 3 tháng?

Chào các mẹ, mình mới tham gia vào WTT từ khi mình bị thai lưu. Vào đây gặp nhiều mẹ có hoàn cảnh giống mình quá, buồn lắm, nhưng cũng nhờ gặp các mẹ mà mình có thêm tinh thần để cố gắng giữ gìn sức khỏe và tiếp tục hành trình đón các con yêu về. Mình bị thai lưu hồi tháng 8, lúc đó thai được 9...

• 8 thói quen sau bữa tối bạn cần tránh

Có những thói quen thường ngày của bạn ngay sau bữa ăn sẽ ảnh hưởng xấu đến hệ tiêu hóa, bạn có...

• Rong kinh sau khi quan hệ

Các mẹ ơi,cho em hỏi:em có kinh ngày 15 và đến ngày 20 thì hết,sau đó em có quan hệ,1-2 ngày sau kinh xuất hiện trở lại,không nhiều nhưng lâu khoảng 1 tuần,giống như là rong kinh.Đến giờ là gần 1 tháng kể từ ngày quan hệ nhưng em vẫn chưa có kinh trở lại,chu kì của em là 28 ngày,vậy em đã trễ kinh...

• Bị tiểu đường có uống sữa TH?

Mình thấy TH ra sản phẩm sữa dành cho người bị tim mạch nhưng mình muốn hỏi là sữa đó người già...

• Tác dụng chữa bệnh thần kỳ: gừng + giấm

Được chị bạn chia sẻ cho bài thuốc trị đau dạ dày cho tớ, và viêm khớp cho mẹ tớ, thấy hay và hữu...

• 522 Bài viết

• 183 Được cảm ơn

Mình cũng đặt vòng và bị ra nhiều, rong lên 8 đến 10 ngày, vòng kinh thì sớm lên 5, 7 ngày, sau 1 thời gian thì bị thiếu máu, thiếu sắt, thế là phải tháo vòng đấy. Ai hợp thì đặt vòng được, còn mình không hợp thì phải tháo thôi...