• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.99K Lượt đọc
  • 1 Trả lời

• 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào các mẹ,
    Sau khi sinh con 5tháng e đi đặt vòng tránh thai. Bác sĩ có khuyến cáo sau khi đặt vòng sẽ bị rong kinh. Đến nay đã được 4 tháng rồi mà tháng nào kỳ kinh của e cũng kéo dài từ 12-15ngày. Thường thì 3-5 ngày đầu ra rất ít mấy ngày sau đó (từ ngày thứ 6-ngày thứ 11) ra nhiều như 1 chu kỳ kinh bình thường, mấy ngày cuối (ngày thứ 12-ngày thứ 15) ra ít như những ngày đầu rồi mới hết hẳn. Hơn nữa, kỳ kinh bị rút ngắn từ 5-7 ngày so với bình thường.
    Ngoài ra, mọi cái khác đều bình thường E không bị đau bụng, không bị viêm nhiễm hay triệu chứng gì khác.
    E lo wá! Không biết như thế có ảnh hưởng gì đến sức khỏe không? không biết nên để hay tháo vòng ra. Mẹ nào có kinh nghiệm về vấn đề này tư vấn cho e với!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 10 lý do nên dùng tã giấy Bambo Nature

Nếu như bạn ưa thích sự tiện lợi của tã giấy dùng một lần và muốn chọn cho bé một sản phẩm tốt...

• Bị rong kinh sau khi sảy thai

em bị sảy thai tự nhiên (thai được 4 tuần tuổi), sau khi sảy được 10 ngày thì em có kinh trở lại (ra ít thôi ạ), nhưnng giờ đã được 23 ngày rồi, giờ vẫn bị "dây dưa" không dứt, chị nào từng bị thế, chia sẻ kinh nghiệm cho em với ạ...em đang mong có baby lại lắm lắm....

• Tự làm muối thuốc thảo dược ủ bụng sau sinh

Kinh nghiệm này bắt nguồn từ Huế. Tại đây, phụ nữ sau khi sinh đẻ, được các bà các Mạ truyền tai...

• Rong kinh sau khi quan hệ

Các mẹ ơi,cho em hỏi:em có kinh ngày 15 và đến ngày 20 thì hết,sau đó em có quan hệ,1-2 ngày sau kinh xuất hiện trở lại,không nhiều nhưng lâu khoảng 1 tuần,giống như là rong kinh.Đến giờ là gần 1 tháng kể từ ngày quan hệ nhưng em vẫn chưa có kinh trở lại,chu kì của em là 28 ngày,vậy em đã trễ kinh...

• Điều trị mụn hiệu quả từ 5 loại lá cây

Ai trong chúng ta cũng từng ít nhất một lần có mụn trên mặt. Đó có thể là mụn thịt, mụn mủ, mụn đầu...

• Ngắm nhìn các em bé chào đời nhờ IVF

Sau hành trình tìm kiếm gian nan, những em bé xinh xắn, khỏe mạnh là món quà vô giá cho lòng kiên...

• 521 Bài viết

• 183 Được cảm ơn

Mình cũng đặt vòng và bị ra nhiều, rong lên 8 đến 10 ngày, vòng kinh thì sớm lên 5, 7 ngày, sau 1 thời gian thì bị thiếu máu, thiếu sắt, thế là phải tháo vòng đấy. Ai hợp thì đặt vòng được, còn mình không hợp thì phải tháo thôi...