• 0 Lượt chia sẻ
  • 8.28K Lượt đọc
  • 9 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 46 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

cả tháng nay, em cũng không ăn đồ chua thế mà răng cứ ê như nàgy nào cũng ăn cóc vậy.vua roi BS PS cũng cho mình uống Vitamin E và Acid Forlic. Xin các bác giúp em với.cam on cac bac nhieu lam.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Em bị ợ chua. Giúp em với!

Chào các mẹ, em là thành viên mới của WTT mong các chị giúp đỡ. Em hay bị ợ chua và đi phân sống (hình như là có bị viêm đại tràng). Em đang mang bầu tập 2 được 34 tuần rồi. Các chị có kinh nghiệm gì về vụ này bày cho em với. Em cảm ơn các chị nhiều.

• 4 cách chữa nếp nhăn vùng mắt từ trứng gà

Mỗi người sẽ có bị nhăn da mặt theo 1 cách khác nhau. Có người nhăn ở đuôi mắt, có người nhăn ở...

• Bé bị nghẹo cổ. Giúp em với

Cu Bim nhà iem được 4.5 tháng rồi mà chỉ nhìn nghiêng sang một phía. Cũng tại mẹ cháu chỉ cho ti được một bên phải và bế tay phải thôi. Bây giờ nhất định cháu không quay sang bên trái, giúp iem với, phải làm thế nào. Đã cần thiết phải đi đến bệnh viện chỉnh hình chưa các mẹ ơi :-< :2:

• Bobby “Cảm ơn Mẹ”

Với mong muốn gửi lời cảm ơn chân thành tới các mẹ, những người phụ nữ tuyệt vời nhất đã mang lại...

• Tự làm muối thuốc thảo dược ủ bụng sau sinh

Kinh nghiệm này bắt nguồn từ Huế. Tại đây, phụ nữ sau khi sinh đẻ, được các bà các Mạ truyền tai...

• 46 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

các pác uống thuốc có bị như thế không? giúp em với!
    • 11 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cakeo Xem bài viết
    các pác uống thuốc có bị như thế không? giúp em với!
    Bác thử dùng kem đánh răng dành cho răng nhạy cảm xem, loại có bán ở các siêu thị lớn ở TP HCM, thường chỉ có loại ngoại nhập trên kem có ghi dòng chữ "sensitive", giá trên dưới 30 ngàn, dùng vài ngày là hết triệu chứng ê, tránh ăn thức ăn nóng rồi sang thức ăn lạnh, hoặc ngược lại, chúc Bác mau khỏi
    • 2,497 Bài viết

• 445 Được cảm ơn

có lẽ chưa quen thôi mà. vì niềng răng chặt làm răng yếu đi. Bạn thử hỏi nha sĩ xem ssao để người ta nới lỏng niềng cho bạn
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cách đây khoảng 1 tuần. 3 răng cửa hàm dưới của em tự nhiên bị ê. Nếu em nhớ không nhầm thì lúc đó em có ngậm đá và ăn chôm chôm khá nhiều. Từ khi bị ê răng em đã hạn chế ăn chua và uống đá nhưng sau 1 tuần vẫn không thấy thuyên giảm. Soi gương thì thấy mặt trong của răng bị ê có lớp ngà ngà màu đà. Có chỗ đà có chỗ trắng bình thường. Lợi có dấu hiệu bị tổn thương. Em đẩy lưỡi thấy rát. Mà răng em bị ê liên lục không lúc nào dứt chứ không phải ăn mới cảm thấy ê. Mong bác sĩ cho em lời khuyên em chân thành cảm ơn!
    • 21 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bs ơi mình cũng bị cái răng hàm trên buốt mỗi khi ăn kẹo , mà không thấy có lỗ sâu gì cả thì liệu răng mình bị sao?
    Mong tin của bs
    • 454 Bài viết

• 431 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi traiphonuiktvn Xem bài viết
    Cách đây khoảng 1 tuần. 3 răng cửa hàm dưới của em tự nhiên bị ê. Nếu em nhớ không nhầm thì lúc đó em có ngậm đá và ăn chôm chôm khá nhiều. Từ khi bị ê răng em đã hạn chế ăn chua và uống đá nhưng sau 1 tuần vẫn không thấy thuyên giảm. Soi gương thì thấy mặt trong của răng bị ê có lớp ngà ngà màu đà. Có chỗ đà có chỗ trắng bình thường. Lợi có dấu hiệu bị tổn thương. Em đẩy lưỡi thấy rát. Mà răng em bị ê liên lục không lúc nào dứt chứ không phải ăn mới cảm thấy ê. Mong bác sĩ cho em lời khuyên em chân thành cảm ơn!
    Em cũng đang bị như thế này, có ai có lời khuyên gì ko giúp em với, khó chịu quá:Crying:
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em mới sinh bé gần tháng mà trước tới giờ thỉnh thoảng bị ê buốt răng thì phải kiêng những gì trong giai đoạn này các bác? Em xin hỏi có thể dùng biện pháp gì để chữa không ạ?
    Em xin cám ơn trước nha !!!
    • 117 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dunghoa12 Xem bài viết
    Em mới sinh bé gần tháng mà trước tới giờ thỉnh thoảng bị ê buốt răng thì phải kiêng những gì trong giai đoạn này các bác? Em xin hỏi có thể dùng biện pháp gì để chữa không ạ?
    Em xin cám ơn trước nha !!!
    Khắc phục chứng ê buốt răng sau sinh
    Sau khi sinh con cảm giác ê răng thường xuất hiện khiến các mẹ không những mất cảm giác ngon miệng khi ăn uống mà còn thấy ngại ăn, ảnh hưởng đến tâm trạng của họ.
    Theo các bác sĩ, trong suốt thời kì mang thai cho đến sau khi sinh con, vì phải tập trung dinh dưỡng để nuôi thai, và nuôi con nên cơ thể người phụ nữ thiếu hụt một số nguyên tố vi lượng như canxi... khiến răng thường xuyên bị ê, không ăn chua, ăn nóng được, khi đánh răng hay bị chảy máu...

Để khắc phục tình trạng này, các mẹ nên ăn đầy đủ các thực phẩm như thịt bò, trứng, sinh tố, hoa quả... không ăn kiêng quá nhiều. Uống Vitamin C hoặc các loại hoa quả như chanh, cam… để làm bền vững thành mạch, tránh chảy máu chân răng.

Phải chải răng thường xuyên sau khi ăn và trước khi đi ngủ. Răng bị ê buốt thì không nên dùng bàn chải có lông quá cứng nó sẽ làm mòn men răng rất nhiều.

Tình trạng ê răng cũng có thể do bị tụt nướu do chải răng không đúng cách, nguyên nhân nữa là mất men răng do tật nghiến răng vì thế các mẹ chú ý để tránh vướng phải những nguyên nhân đó.

Chị em cần khám răng định kì 6 tháng một lần.
    Đây là bài báo em đọc được. Mẹ nó thử đọc xem có tham khảo được gì không nhé! Chúc mẹ và bé khỏe ạ!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cám ơn mẹ nó nhiều nha! Mình muốn uống sinh tố như xoài, cam....nhưng các bà nhà mình lại bảo phải kiêng chua? Không biết kiêng thế có đúng không các mẹ nhỉ ?