SỨC KHỎE & ĐỜI SỐNG

Bị dị ứng da mặt, mọi người giúp em với!

Đến trả lời mới nhất
  • 9 Lượt chia sẻ
  • 53.8K Lượt đọc
  • 13 Trả lời

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

• 243 Bài viết

• 219 Được cảm ơn

Em bị dị ứng sữa rửa mặt, bây giờ da rất ngứa, sần sùi, mẩn đỏ khắp mặt, em chỉ muốn khóc thui, hic. Chị nào biết cách chữa thì mách giúp em với, gấp gấp lắm...Em xin cảm ơn ạ.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 117 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Lần trước mình cũng bị dị ứng da mặt. Các chị cũng khuyên mình nhiều... Tốt nhất lúc này là bạn dùng mỹ phẩm gì cả. Chỉ rửa mặt bằng nước ấm thôi , nếu da khô thì có thể thoa thêm ít kem dưỡng ẩm của Cetaphil.... Mình cũng bị dị ứng cách đây vài tuần, bây giờ thì hết rùi... lúc đấy da mình còn hơi bị tróc , khô khô ở hai bên gò má nữa cơ...
    • 243 Bài viết

• 219 Được cảm ơn

Cám ơn chị nhiều, chị bị dị ứng mà không cần uống thuốc hay bôi thuốc ạ? Da em bị cũng nặng vì thấy nổi mẩn đỏ ngứa khắp mặt không biết có khỏi được như chị không nữa. Hic.
    • 272 Bài viết

• 262 Được cảm ơn

Nếu bạn ở Sài Gòn thì đến tiệm thuốc bắc Thanh Thế - nằm trên đường Nguyễn Trãi, hướng từ Q1 xuống thì gần tới bệnh viện Nguyễn Tri Phương ấy, vẫn còn nằm ở đoạn 2 chiều nhé. Đến đó mua thuốc dị ứng uống. Bữa trc mình cũng bị dị ứng, bị dị ứng ko rõ nguyên nhân - cả sáng hôm đó mình ko khỏe nên chả muốn ăn gì, cũng ko dùng mỹ phẩm, trưa đó chỉ đi wa xe rác mà về bị nổi mẩn đầy mặt. Hix, sợ luôn. Đến đó nói họ bán mình chai thuốc dị ứng có thành phần là nhân sâm - vỏ hộp màu cam nhạt, có củ nhân sâm, logo có hình con rồng, 52k 1 hộp, hộp nhỏ nhỏ, hic, mình ko đọc đc chữ Hoa nên ko biết tên thuốc là gì. Mình uống thuốc tây 3 hôm vẫn ko khỏi, mà uống thuốc này 1 ngày thấy da đỡ sần liền. Hôm chị cùng công ty cũng bị mình chỉ và chị ấy mua uống cũng khỏi. Hix, mình có hỏi chị người Hoa làm cùng mà chị ấy xem wa hộp thuốc 1 lần nên cũng chả nhớ tên. Hix, mình đang đi công tác nên ko có sẵn thuốc ở đây mà pose ảnh cho bạn xem thử.

Nhưng trước mắt ban nhất định phải ngừng dùng mỹ phẩm nhé, rửa mặt bằng nước ấm ấm, dùng khăn mềm thấm nước nóng, vắt khô khăn sau đó vẩy cho khăn thật nguội rồi thấm khô nước trên mặt.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi beheou83; 27/05/2010 vào lúc 08:50 AM.
    • 25 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn đi khám ở bệnh viện Hòa Hảo đó. T3, 5, 7 Bác sỹ Kim Uyên. Mình cũng dị ứng ngứa mấy năm rồi, mới uống 1 toa đã đỡ rồi
    • 765 Bài viết

• 305 Được cảm ơn

hiz, mọi ng giúp tớ với. Chả là hum wa đến giớ mặt tớ k bít sao nối mẩn đỏ đầy mặt, nhìn sần sấn. Ở vài chỗ còn có đốm trắng nhỏ như đầu kim giống mụn nước í. Giớ tớ k bít phải làm sao, vì trc giờ tớ k có tình trạng này. Tình trạng da tớ từ trc jo là dạng da khỏe, ít khi nào dị ứng với bất cứ mỹ phẩm ji, mà trong 2 ngày hum nay thì tớ vẫn make up với chăm sóc da với nh sp đã dùng như trc giờ, chẳng dùng thêm thứ ji lạ lùng cả
    Mọi ng help em với :Crying:
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình cũng bị tình trạng như bạn này huhuh có thể do stress
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi botngot Xem bài viết
    hiz, mọi ng giúp tớ với. Chả là hum wa đến giớ mặt tớ k bít sao nối mẩn đỏ đầy mặt, nhìn sần sấn. Ở vài chỗ còn có đốm trắng nhỏ như đầu kim giống mụn nước í. Giớ tớ k bít phải làm sao, vì trc giờ tớ k có tình trạng này. Tình trạng da tớ từ trc jo là dạng da khỏe, ít khi nào dị ứng với bất cứ mỹ phẩm ji, mà trong 2 ngày hum nay thì tớ vẫn make up với chăm sóc da với nh sp đã dùng như trc giờ, chẳng dùng thêm thứ ji lạ lùng cả
    Mọi ng help em với :Crying:
    em cũng bị như vậy, ai giúp em với
    • 33 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi truymenh Xem bài viết
    em cũng bị như vậy, ai giúp em với
    các bạn cẩn thận bị viêm da tiếp xúc do côn trùng đấy. mùa hè nên nhiều côn trùng bay vào rồi chích mình lúc nào ko hay mình cũng đang bị viêm da tiếp xúc do pederus ở mắt đây này. sưng to đùng. Tốt nhất nên đi khám da liễu các bạn ạ, bị ở mặt nhiều khi nhẹ nhưng mình chữa ko đúng cách, để loại sẹo hoặc biến chứng là đi luôn sắc đẹp chị em đấy :-s
    • 4 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Em đi massage mặt ở chỗ kia về, bây h mặt bị dị ứng hay sao đó! Trước h mặt em cũg hay nổi mụn vì máu em là máu xấu! Nhưng chưa bao h trong cái tình trạng tồi tệ như vầy! Mặt như cái bánh đa, sần sùi tùm lum, tấy đỏ với mụn mủ trắng đầy mặt! H em ko dám ra đường nữa! Có ai biết cách gì chữa lẹ lẹ giùm em đi!
    • 21 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

hic, mình cũng đang bị nè, ko giám dùng gì, mà uống thuốc cũng không biết được không, vì đang muốn có baby, hic, không biết phải làm sao, mặt khô khô, sần sần đỏ, mụn mủ
    • 15 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Hic, bi giờ bị dị ứng ghê lắm. Mình cũng bị. Cứ đi bụi về là măt sần hết lên. Hic. ĐI đâu cũng kín mít...
    • 378 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Da mặt bị dị ứng khi sử dụng các loại hóa chất hại da như kem , mỹ phẩmvà phấn trang điểm lạ, đắp mặt lạ (có thể gây ngứa, đỏ và nổi nhiều mụn, nếu sử dụng trong thời gian dài), thì cách tốt nhất là ngưng ngay sử dụng các loại mỹ phẩm này. Đó là vì cần phải loại bỏ tác nhân gây nên dị ứng.
    - Khi bị dị ứng các loại trước hết cần phải loại bỏ tác nhân gây nên dị ứng.
    - Thứ 2 phải là làm da thông thoáng, rửa mặt nhẹ nhàng, không dùng bất cứ hóa chất nào khi chưa được phép bôi lên da tránh phản ứng dị ứng nặng hơn.
    - Thứ 3 phải tránh các kích ứng lên lớp da bị dị ứng như sờ tay lên da, để tóc xõa vào da, đắp mặt lạ...
    - Nguyên tắc chữa dị ứng cũng như chữa ngộ độc. Khi bị ngộ độc hóa chất nào phải dùng hóa chất riêng để hóa giải thuốc độc đó. Nên những chuyên gia chữa dị ứng phải rất hiểu về da và hóa chất hại da. Các bạn phải đến sớm những nơi chữa dị ứng có Uy Tín để phục hồi da lại.

Nơi chữa dị ứng da mặt trên WTT bạn có thể tìm hiểu:

http://zaodich.com/forum/f2490/chua-.../#post28596998
    Sức khỏe là vàng
    • 27 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Giúp mình với, da cổ, tay và chân của mình bị dị ứng do tắm trắng white doctors, huhuhu ban đầu ngứ, rồi noiu63 mụn đỏ như mề đay ấy, sau đó là hàng ngàn mụn nhỏ đỏ có dạng giống mụn nước nữa, huhu ai biết bây giờ mình phải làm gì? giúp mình với