SỨC KHỎE & ĐỜI SỐNG

Bị đau mắt khi cho con bú, dùng thuốc nhỏ mắt gì?

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 5.87K Lượt đọc
  • 3 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 2,091 Bài viết

• 431 Được cảm ơn

Các mẹ cho mình hỏi, mình đang bị đau mắt do dịch. Mình vẫn cho em bé bú, vậy mình nên dùng thuốc nhỏ mắt gì? Cảm ơn các mẹ.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 8 cách giữ đường huyết ổn định, khỏe

Bài này cực kì hữu ích cho những ai đang bị tiểu đường ạ. Ngoài ra những người đang khỏe mạnh cũng...

• Bé 33 tuần đã ăn cháo được chưa?

Bé nhà em đẻ khi 33tuần.giờ bé được 8tháng rồi nhưng vẫn ăn bột.ngày e cho bé ăn 3bữa và bú mẹ thui...

• Có mẹ nào bị đau đầu ti khi cho con bú không

Hai hôm nay mỗi lần cu Tom nhà mình bú thì thấy đau buốt 1 bên đầu ti trái nhưng mình không phải nứt cổ gà nhé, ko có vết xước hay chảy máu, mình nghĩ là bé không ngậm hết quầng vú mà chỉ mút cái đầu ti thôi nên giờ thấy đau lắm. Mình định mua cái kem của medela về bôi, thấy đề là trị đau và nứt...

• Xin truyền kinh nghiệm về đau rát đầu ngực khi cho con bú

Kính chào toàn thể diễn đàn, Tôi năm nay 29 tuổi, vừa mới sinh cháu thứ hai được khoảng 10 ngày. Tôi gửi bài để xin hỏi kinh nghiệm về việc cho con bú. Chả là may mắn, nên khi sinh cháu thứ hai tôi có nhiều sữa hơn so với cháu thứ nhất nên tôi có điều kiện cho cháu bú. Tuy nhiên, kể từ lúc sinh...

• Chẩn đoán nguyên nhân đau bụng qua vị trí

Đau bụng là triệu chứng thường gặp, chúng xuất hiện đơn lẻ hoặc đi kèm với nhiều dấu hiệu khác....

• 39 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

cả nhà tớ vừa bị xong.Cả tớ và bé 1,5 tuổi ( đang ti) cũng bị
    Bác ra cửa hàng thuốc ở Láng Hạ mua vì nhiều cửa hàng không có đâu:
    1. Cravit: nhỏ 02 lần/ ngày.( kháng sinh):
    2. Flumetholon: 0.2% nhỏ 04 lần/ ngày.( dưỡng mắt)
    3. Methydexa ( tan huyết)
    (4 người nhà tớ dùng ơn thuốc này. Khỏi luôn. Đơn thuốc này tớ khám ở Giáo sư Thanh- nguyên Giám đốc viện mắt TW)
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,091 Bài viết

• 431 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi titlac Xem bài viết
    cả nhà tớ vừa bị xong.Cả tớ và bé 1,5 tuổi ( đang ti) cũng bị
    Bác ra cửa hàng thuốc ở Láng Hạ mua vì nhiều cửa hàng không có đâu:
    1. Cravit: nhỏ 02 lần/ ngày.( kháng sinh):
    2. Flumetholon: 0.2% nhỏ 04 lần/ ngày.( dưỡng mắt)
    3. Methydexa ( tan huyết)
    (4 người nhà tớ dùng ơn thuốc này. Khỏi luôn. Đơn thuốc này tớ khám ở Giáo sư Thanh- nguyên Giám đốc viện mắt TW)
    Cảm ơn mẹ nó. Mẹ nó ơi, cho mình hỏi thế thuốc này dùng được cho cả em bé nữa đúng không? Cảm ơn mẹ nó nhé.
    • 39 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

nếu em bé thì thuốc Flumetholon: 0.1% nhỏ 04 lần/ ngày (người lớn dùng 0.2%)