SỨC KHỎE & ĐỜI SỐNG

Bị chướng bụng là biểu hiện của bệnh gì?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 10.8K Lượt đọc
  • 8 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các anh chị của diễn đàn!
    Em là thành viên mới 'toe'. Hôm nay xin ra maawts các anh chị.
    Em có câu hỏi băn khoăn, lo lắng, ...có anh chị nào biết giúp em với
    Em không thấy "bị" mấy tháng nay rồi. Dùng que thử thì không thấy có thai. Em đã đi khám, rồi bác sỹ kê cho uống cao ích mẫu và 1 số thuốc khác, nhung vẫn không thấy "bị" trở lại. Em rất lo sợ, ... Tháng trước em thấy có ra ít dịch màu nâu thẫm( em cũng không biết là dịch hay máu nữa), mất 1 tuần mới hết. Ra ít giống như minh đang ở mấy ngày cuối chu kỳ kinh ấy. Dạo này em hay bị chướng bụng giống như minh đang trong thời kỳ kinh nguyệt vậy. Nhưng mãi vẫn không thấy gì. Liệu có phải là dấu hiệu xấu không???
    Ai biết mách cho em với? Em phải làm thế nào bây giờ? Nếu có địa chỉ khám nào tin cậy mách giùm em nhe.
    Em cám ơn các anh chị nhiều!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bạn có nạo hút gì ko, nếu có thì có thể bị dính buồng tử cung sau hút. Mình cũng bị hai lần như vậy rồi càng về sau cứ đến tháng lại đau bụng dữ dội. Mình đi khám ở 56 HBT uống thuốc một tuần thì nó ra, Sướng quá. Bạn thử ra đấy khám xem.:Laughing:
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Minh da từng nạo hút 1 làn cách đây hơn 2 năm rồi cơ. Chắc là không phải do vậy, mình lại chậm kinh mấy tháng nay roi, chỉ có cảm giác chướng bụng, khó chịu thôi chứ ko đau . Không biết phai làm thế nào bây giờ. Minh muốn khám phụ khoa và làm các xét nghiệm về ung thu buồng trứng, cổ tử cung thì khám ở dâu tốt nhỉ. Minh đang rất lo.
    • 114 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

chao các chị,em cũng muốn hỏi xem có chị nào bị bệnh giống em không?Em cứ bị đau ở bụng thôi,mà là ở dưới 2 bên sườn thôi....hic hic không biết có bị u ác gì hok...nhưng đau lắm.có chị nào bị giống e hok?tư vấn giúp em với.thánk các chị.
    • 387 Bài viết

• 1,347 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi baby_thattinh Xem bài viết
    chao các chị,em cũng muốn hỏi xem có chị nào bị bệnh giống em không?Em cứ bị đau ở bụng thôi,mà là ở dưới 2 bên sườn thôi....hic hic không biết có bị u ác gì hok...nhưng đau lắm.có chị nào bị giống e hok?tư vấn giúp em với.thánk các chị.
    Em nen di kham bac si ngay, co the kham o benh vien Binh Dan. o duoi 2 ben suon la vi tri cua gan. :Smiling: Chuc em mau khoe.
    • 565 Bài viết

• 121 Được cảm ơn

Theo mình thì bạn nên đi khám xem bị sao để tìm cách chữa trị, chứ ngồi lo lắng tổn thọ lắm bạn à.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 114 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mebe'Ha`o Xem bài viết
    Em nen di kham bac si ngay, co the kham o benh vien Binh Dan. o duoi 2 ben suon la vi tri cua gan. :Smiling: Chuc em mau khoe.
    Em cám ơn chị ạ,có lẽ em phải đi chụp xem bị sao chứ em cũng sợ lắm hic hic.:Crying:
    • 34 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Theo mình ban cứ đừng chăm chăm nghĩ tới bệnh phụ khoa mà rất có thể ban bị đau đai tràng đấy. Tết năm ngoái mình cũng bị đau âm ỉ suốt 2 tháng, phía bụng dưới. Vì mình đang bị viêm âm đạo nên cứ nghĩ chắc là do bệnh pk, mãi sau khi bi đau dữ dội cộng với đi ngoài liên tuc mình mới đi khám đại tràng và biết mình bị đại tràng chức năng. Tốt nhất là đi khám cả hai cho chắc bạn ạ
    • 138 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Do bạn ăn nhiều quá chăng..hoặc do đầy hơi.:Laughing: