• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.48K Lượt đọc
  • 1 Trả lời

• 108 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Xin chào mọi người, em thinh thoang hay bi chay mau cam, cu tu nhien chay ra, va sau vai phut thi ngung chay. Hien tuong nay thinh thoang xay ra, nhat la khi em met moi hay cang thang. Vay do la dau hieu cua benh gi, hay do nguyen nhan gi vay? Va co nguy hiem khong? Cach chua tri nhu the nao a? Ai da tung bi nhu em xem chia se va cho em loi khuyen.
    Xin chan thanh cam on.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Làm gì khi bị chảy máu cam?

(Dân trí) - Chảy máu cam thường xuất hiện rất bất ngờ, nên cần phải cầm máu nhanh. Dưới đây là những phương pháp xử lý khi rơi vào tình huống này. Trước hết, cần phải tránh các hoạt động mạnh. Tốt hơn cả là bạn hơi nghiêng đầu về phía trước, không nên cúi hẳn đầu. Đối với nhiều người, đây có vẻ...

• 6 bước chăm sóc để bé bụng vui

Hệ tiêu hóa khỏe mạnh không chỉ cung cấp năng lượng cho cơ thể trẻ phát triển mà còn giúp tăng...

• 10 lý do nên dùng tã giấy Bambo Nature

Nếu như bạn ưa thích sự tiện lợi của tã giấy dùng một lần và muốn chọn cho bé một sản phẩm tốt...

• 10 cách trị nám hiệu quả tại nhà đơn giản nhất

Nám là nỗi ám ảnh của phụ nữ chúng mình, đặc biệt là phụ nữ ngoài 30. Nếu đã dùng mọi cách vẫn...

• 8 thói quen sau bữa tối bạn cần tránh

Có những thói quen thường ngày của bạn ngay sau bữa ăn sẽ ảnh hưởng xấu đến hệ tiêu hóa, bạn có...

• Bé 3 tuổi hay bị chảy máu cam

Các mẹ ơi, giúp mình với, bé nhà minh hơn 3 tuổi rồi nhưng rất hay bị chảy máu cam về mùa hanh khô thì bị nhiều hơn. Hôm nay mình lại nhỡ tay tát nhẹ vào má thế là máu cứ chảy mãi. Chỉ nhẹ nhàng mà cũng đã 2 lần tát như vậy rồi đấy. Mình nghĩ bé nhà mình quá nhạy cảm, hay bị vấn đề gì đấy. Có mẹ...

• 593 Bài viết

• 235 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hiepanh Xem bài viết
    Xin chào mọi người, em thinh thoang hay bi chay mau cam, cu tu nhien chay ra, va sau vai phut thi ngung chay. Hien tuong nay thinh thoang xay ra, nhat la khi em met moi hay cang thang. Vay do la dau hieu cua benh gi, hay do nguyen nhan gi vay? Va co nguy hiem khong? Cach chua tri nhu the nao a? Ai da tung bi nhu em xem chia se va cho em loi khuyen.
    Xin chan thanh cam on.
    Cách đơn giản nhất : Đến hiệu thuốc Đông y mua 1 lạng Cỏ rễ tranh (Còn gọi là Bạch mao căn)- Đem về sao vàng, khử thổ. Chia làm 2 lần, hãm nước uống 2 ngày thay nước lọc là khỏi.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)