• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.47K Lượt đọc
  • 1 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 109 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Xin chào mọi người, em thinh thoang hay bi chay mau cam, cu tu nhien chay ra, va sau vai phut thi ngung chay. Hien tuong nay thinh thoang xay ra, nhat la khi em met moi hay cang thang. Vay do la dau hieu cua benh gi, hay do nguyen nhan gi vay? Va co nguy hiem khong? Cach chua tri nhu the nao a? Ai da tung bi nhu em xem chia se va cho em loi khuyen.
    Xin chan thanh cam on.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Làm gì khi bị chảy máu cam ?

Nếu bị chảy máu cam ở nhà, bạn cần phải thực hiện từng bước như sau: - Hơi nghiêng đầu về phía trước. Bạn cần phải ngồi xuống hoặc ở tư thế nửa đứng nửa ngồi, dùng ngón cái ấn thật chặt hai cánh mũi. Cần phải ngồi khoảng 5 - 10 phút trong tư thế này. Tốt nhất là nên đặt ở gốc mũi một cái gì đó...

• Bé 3 tuổi hay bị chảy máu cam

Các mẹ ơi, giúp mình với, bé nhà minh hơn 3 tuổi rồi nhưng rất hay bị chảy máu cam về mùa hanh khô thì bị nhiều hơn. Hôm nay mình lại nhỡ tay tát nhẹ vào má thế là máu cứ chảy mãi. Chỉ nhẹ nhàng mà cũng đã 2 lần tát như vậy rồi đấy. Mình nghĩ bé nhà mình quá nhạy cảm, hay bị vấn đề gì đấy. Có mẹ...

• Dùng thuốc trợ ho Acemuc thế nào cho đúng ?

Chào BTC, Thời tiết giao mùa, nên cả nhà mình đều bị ho có đàm đặc, rất mệt mỏi, lo lắng nhất là...

• Tác dụng chữa bệnh thần kỳ: gừng + giấm

Được chị bạn chia sẻ cho bài thuốc trị đau dạ dày cho tớ, và viêm khớp cho mẹ tớ, thấy hay và hữu...

• Tự chữa bịnh thoái hóa khớp, giản tỉnh mạch chân, gai xương, loãng xương, đau...

Chào các bạn. Ng bị thoái hóa khớp 3 năm trước. Cuộc đời tưởng đã điêu tàn rồi. Nhưng...

• 593 Bài viết

• 233 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hiepanh Xem bài viết
    Xin chào mọi người, em thinh thoang hay bi chay mau cam, cu tu nhien chay ra, va sau vai phut thi ngung chay. Hien tuong nay thinh thoang xay ra, nhat la khi em met moi hay cang thang. Vay do la dau hieu cua benh gi, hay do nguyen nhan gi vay? Va co nguy hiem khong? Cach chua tri nhu the nao a? Ai da tung bi nhu em xem chia se va cho em loi khuyen.
    Xin chan thanh cam on.
    Cách đơn giản nhất : Đến hiệu thuốc Đông y mua 1 lạng Cỏ rễ tranh (Còn gọi là Bạch mao căn)- Đem về sao vàng, khử thổ. Chia làm 2 lần, hãm nước uống 2 ngày thay nước lọc là khỏi.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)